unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena hujambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr inayoutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita mpendo a msikilizaji ungana nami kupitia mning fm bila kusahau redio wa shirika, rock fm na leo tutakuwa katika mtandao wetu wa ungana nami kibaga wilson kama msimamizi wa matangazo kwa siku hii ya leo basi studio msikilizaji waimbaji ambao ataweza kutufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa maranasa kwaya kutokea dodoma na wimbo unasema ubatizo yesu yorodani kwnye maji mengi nikielelezo etuwashiliti tunao mwamini yesu mwana wetu ubatiza wa kweli haliyobatizwa yesu yorodani kwenye maji mengi nikilelezo nna moja kwa moja tutaendelea kuwa nayo kwaya ya maranatha kutokea dodoma wakikwambia kuna habari njenibarikaniza tumaini katika dunia hii usimame useme na watu wote neno nenolange mookozi huwe na ujaziri lusiogope ukwanivye dhambi zao na makosa yao yote wayajuwe hukumu inakuja lakini huyu hapa mchungaji daniel mshola akijibu swali la msikilizaji joshua milonzi ambaye yeye anatamani kufahamu je ni kwa nini lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini e, Biblia, katika kitabu cha waefeso waefeso ile ile ya nine, sura ya ya ya na aya juu ubatizo inasema hili bwana mmoja imani moja majinifbt basi ni kusiungane nasi katika siku hii ya leo basi hawapa maranatha na wimbo ubatizo yesu yolodani kwenye maji maingi nikiyere lezo wetu ashiriki tuna omwamini yesu mwana wetu ubatiza wa kweli ali obatizwa yesu yolodani kwenye maji maingi nikiyere lezo wetu ashiriki tuna omwamini. So, the wetu. a wa Yesu. Wakuzabishwa katika batizwe ubatizo wa yesu wakuzambishwa katika maji mengi ni mmoja ni mj ubatizo mmoja tubatize tuokoke ymkuzaliwa ubya maisha ya kiroho nukizifu hata nyayo zake yesu mana arisiila kufana kuzika na milwenye maji kuzaliwa ubya maisha ya kiroho lukizifu hata zake yesu ubatizo wa ysuwakuzamishwa katika maji maanyi mengia ubatizo mmoja tubatizwe tuhopoke sote tubatizwe ubatizo wa yesu wakuzamishwa katika maji mengi bwana mmoja O this is not siubatizo ni udanganyifu zote tuubatizwe ubatizo wa yesu wakuzambishwa katika mbali mengi mmoja moja imanini moja ubatizo mmoja tubatizwe tu hokoke sote tubatize ubatizo wa yesu wakusamishwa katika maaji mengi manani mmoja ni moja bt nam mara baada ya kuweza kubarikiwa na wimbo wa maranatha kwaya kutokea dodoma ni kukaribisha katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu kumbuka tutakuwa naye mchungaji daniel mshola akijibu swali lake joshua milonzi anayetamani kufahamu kwa nini ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini basi ungana naye mchungaji daniel mshola pendwa msikilizaji wa redio yako ya awr nipende kuchukua nafasi hi kukaribisha tena siku ya leo katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha biblia ya kujibu. Uh, leo tunayo maswali kadhaa ya wasikilizaji wetu ambayo tutakwenda, tutakwenda na yawaskzajwetu niliyeko redioni leo kujibu maswali haya naitwa mchungaji daniel misana mshola karibu sana uweze kubarikiwa pamoja nami katika siku hii ya leo swali la kwanza ambalo e, tunaanza nalo leo ni kutoka kwa ndugu joshua milonzi kutoka dares salaam yeye anauliza swali kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa hili ni swali la ndugu joshua milonzi kutoka daressalamu na lenyewe linasema kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa e, ndugu joshua swali so, lako ni zuri na naamini naweza kuwa ni swali ambalo linaulizwa na watu wengi kwa nini kwa sababu leo hii tunaishi katika ulimwengu ambao umejawa na utitiri wa batizo wako wengine ni kweli kama ulivyosema hapa wanabatiza kwa kuzamisha majini wako wengine wanabatiza kwa kunyunizia maji kidogo kichwani wako wengine wanabatiza kwa kuchora weiaaucoaarama ya msalaba kwenye paji la uso wa mtu wako wengine wanabatiza kwa kwakupiga viboko wa umini wapi na za batizo. Lakini bas, kwa kuwa biblia ndilo neno la mungu na nandiyo maana redio yetu aawr imeanzisha kipindi kizuri ambacho kimekuwa na baraka mkubwa kwa wasikilizaji wengi kinachoitwa bibulia ya kujibu na leo basi utalijibu swali hili kulingana na kile bibulia yanachokisema na naamini majibu haya yatakusaidia yatakubariki sana ndugu joshua lakini na wasikilizaji wengine wote wanaosikiliza redio hii katika saa hii e, biblia katika kitabu cha waefeso ile sua 4wefes 4 wefes 4 ya 5 juu ya nine, na ile ayatano, ubatizo inasema hili bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja ya kwamba mungu wetu ni mmoja mwokozi wetu ni mmoja ni yesu kristo peke yake ambaye ndiye bwana imani ni moja njia ya kumwamini huyu mwokozi ni moja lakini pia ubatizo ni mmoja biblia inapozungumauahabari ya ya ubatizo ya ya kwa ubatizo mmoja sasa ni ubatizo gani huo bibitaambia lakini eh, kuna ubatizo mmoja tu katika utitiri wa ubatizo nyingi unazozisikia au unazoziona duniani leo ikiwemo wa wakunyuza maji ikiwemo akuchola alama ya msaraba kwenye paji la uso ikiwemo kupigwa viboko ikiwemo kuruka moto na nyinginezo nyingi biblia inatambua tu aina moja e, ya ubatizo aina moja ya ubatizo na ubatizo huu wa biblia ni ubatizo wa maji mengi ubatizo wa maji mengi hebu angalia e, katika kitabu cha mathayo sura ile ya, tatu. Mathayo, sura ya tatu. mathayo sura ya tatu mahala pale ulipo ikiwa na yako karibu basi waweza kufungua ili tuweze kusoma pamoja katika kitabu cha mathayo e, iya tatu na ile, haya, e, ya kwanza, ya na ile ya aya ya kwanza aya ya tano haya siku zile aliondokea yohana mbatizaji akihubiri katika nyika ya uyahudi e, na kusema tubuni kwa maana mbinguni umekaribia katika aya ya ayaile na ile ya st nasema ndipo walipomwendea yerusalemu na uyahudi wote na nchi zote za kando kando ya yordani naye akawabatiza katika mto wa yordani huku wakiziunga madhambi zao hiyo watu walitoka kila mahala wakimwendea yohana ili inasema yohana akawabatiza katika mto yordani nini mto yordani ni kwa sababu ubatizo wa bibria ni ubatizo wa maji mengi ubatizo wa maji mengi na uko ushahidi wa kutosha tunasoma tu aya chache eh, kwa ajili ya kujibu swali hili eh, katika kitabu cha yohana surahile ya tatu yohana eh, njili ya yohana eh, sura ile ya tatu na ile aya ya ishibi na ishi n tatu njii ya yohana aa b aanasema baada ya hayo yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka nchi ya uyahudi akashinda huko pamoja nao akabatiza yohana naye alikuwa akibatiza huko ainoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tere kulikuwa na maji tere maji mengi naam na watu wakamwendea wakabatizwa ko bibulia inatambua ubatizo wa maji tere ubatizo wa maji mengi na ubatizo huu ndio ubatizo ambao yeye yesu aliye kihelezo chetu aliye mfano wetu aliye njia yetu mwokozi wetu alibatizwa katika kitabu cha e, mathayo sura ya ukianzia ile ile aya yumkini mpaka ya tatuankkb y wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yordani kwa yohana ili yabatizwe kumbuka galilaya kulikuwa na maji ya ndoo e, maji ya mapipa e, maji ya vikombe lakini yesu akaenda mpaka mto yordani lakini yohana alitaka kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamuona roho wa mungu akishuka kama uwa juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye yesu anapokwenda kwa yohana yohana alitaka pengine yesu nyeangembatiza yesu akamwambia hapana unatakiwa nibatize ili tutimize haki na kama yesu kwingi kwingi miongoni mwetu ngituanwnaibatizwa kwa ubatizo wa maji mengi katika mto naye alipopanda majini hawezi kupanda kutoka kwenye beseni hawezi kupanda kutoka kwenye kikombe hawezi kupanda kutoka kwenye alipopanda kutoka majini ndipo na, mtakatifu akamshukia akamshukia kwa ubatizo ubatizo ubatizo ubatizo maana maana yake hasa eh, maana hasa ya ubatizo ubatizo ni ni ni nini nini nini nini ya ya ishara lazima uwe wa mengi, uwe ubatizo wa maji mengi kuzamishwa katika kitabu cha yohana yohana ya tatu yohana tatu eh, ukianzia aya eh, ya kwanza yohana tatu aya ya kwanza panaelezwa kisa cha mtu anaitwa acat na ide alikuwa mmoja kati ya viongozi wakubwa katika taifa la wayahudi sasa huyu alimwendea yesu usiku na nalipofika kwa yesu yesu alipomwona anapokutana naye anapoanza kuongea naye anamwambia maneno haya Kata kitabu cha aya ya mpaka ile ya kitabuch yesu akajibu akamwambia amini amini nakuwambia mtu asipozaliwa mara ya pili awezi kuuona ufalume wa mungu nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamaye mara ya pili akazaliwa nikodemo waieonauliz maana yesu anamwambia eh, moja kati ya masharti ya mtu kuokolewa mtu mtu uzima wa mirele, eh, mtu kuona wa milele kuona mungu ni lazima azaliwe mara ya pili na jambo hili lilimgusa sana likaamsha za nikodemo kutaka kujua na ndipo maa yesu katika aya ile ya mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mara ya ya pili akazaliwa aya tano yesu akajibu amini amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho awezi kuuingia ufalume wa mungu kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa mara ya pili mara ya pili kumbuka katika hali ya kawaida mwanamke anapokuwa mjamzito manamke naoua azito wiote wamtotoaua tumboni ailisabike kwamba mtoto amezaliwa ni pale mwili wote wa mtoto naotoa na katika tumbo la mama akiwezi kutoka tu kichwa watu wakasema huy amezaliwa Ingine, ingine mukono, au pengine wako wengine natanguliza mkono au wengine auwenginatanguliza miguu kwamba ni pale mwili wote unapotoka ne ya tumbo la mama yako maana haiwezekani sasa unatakiwa kuingia katika tumbo la maji kwa kama ambavyo Eh, mtoto mwili mzima unakuwa tumboni mwa mama ndivyo pia sasa mtu mzima aliyemchagua yesu aliyemwamini yesu anatakiwa mwili mzima uzamishwe ndani ya maji na nandiyo maana ubatizo unakuwa ni wa kuzamishwa ndani ya maji anaponyanyuliwa anatoka sasa akiwa kiumbe akiwa kiumbe kiumbe kipya kipya kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa na saayauzalwadoaaaazmauais maana lazima majini maana mwili lazima unazamiswa unaingizwa kwenye tumbo la maji sawa na ambavyo mtoto mwili mzima unakuwa katika tumbo la mama na na na anapotoka anapotoka mwili mzima tunasema mtoto ndivyo sasa mtu pia majini anakuwa upya lakini bado biblia, inaufananisha ubatizo na kitu kingine tena muhimu katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi sura ile eh, ya sita msikilizaji wangu unaweza eh, kufungua biblia yako ksoma pamoja Kata kitabu cha warumi sura ile ya warumi6 uh, ile aya ya tatu, na ile ya ne. warumi sita, tatu, na 6 ne. neno la mungu linasema amfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristu alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa hiyo ubatizo unafananishwa na ishara ya kufa kuzikwa na kufufuka pamoja na kristo kwamba mtu anapomwamini yesu lazima akubali kuhachana na matendo mabaya eh, maisha yake ya kale mambo yasiyofaa na aliyo ya kuyaacha inafanana sawa na kufa na kufa mtu kufa, eh, tena kufanya lolote lolote hajui lolote. Hawezi kuiba, hawezi kuimba kuimba chochote kwa sasa tunapomwamini yesu tunaojisalimisha kwake kupitia kwa roho anatutakasa anatusafisha maisha mabaya yanatakiwa yaachwe na na hali kufa sasa tunapobatizwa tunadhihirisha kwamba sasa yale mambo yakae ya tumeacha na ndiyo maana kama ambavyo mtu anapokufa tunapokwenda makaburini kuzika hatuwezi tu kuzika kichwa alafu kiwiliwili tumeacha nje tukasema huyo tayari tumezika au tukazika eh, kichwa na baadhi ya vingo lakini tukaacha mkono nje ili mtu yasabiki kwamba amezikwa ni pale mwili wake wote unapofunikwa kaburini unapofunikwa udongoni na ndivyo ilivyo pia kwamba mtu anayemwamini yesu anaingia sasa kwenye maji maji anakuwa ndilo kaburi kwamba mwili wote lazima uzamishwe eh, eh, kama ishara ya kuzikwa kufa na kuzikwa pamoja na kristo na kisha unyanyuliwe utoke eh, kama ishara ya kufufuka na kuanza maisha mapya pamoja na kristo kwa sababu hiyo basi nipende kujibu eh, swali lako ndugu yangu rafiki yangu joshua milonzi kutoka kule dar daresalamu eh, ya kwamba ili ionekane ijurikano mabatizwa mbele za mungu lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini kando ya hapo mbingu inapokuangalia wewe hujabatizwa na yesu alisema mtu asipozaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho hawezi kurithi ufaume wake kutia moyo rafiki uh, yangu joshua na engini, uh, ya na na wasikilizaji wengine kutambua mmoja huo huo ni majini ndio batizo pia aliyobatizwa yesu batzwaesukuuonesa kile ambacho ni nikweli kutuonyesha kila ambacho kwa ndiyo kwa ya mungu. Na kile mbele za mungu na tunatakiwa nasi tubatizwe hivyo kama ishara ya kuzaliwa upya katika kristo yesu lakini pia kama ishara ya kufa kuzikwa kufufuka na kuendelea kuishi sasa tukiwa hai katika kristo tukiwa hai katika kuyatenda mapenzi ya mungu maenz nikushukuru rafiki uh, yangu joshua na ikiwa hujabatizwa kwa ubatizo huo na kutia moyo chagua kubatizwa kama yesu alivyobatizwa na ubatizo wa, wa yesu na ambao ndio ubatizo kweli ni ubatizo wa ubatiz majini maana hata neno lenyewe ubatizo neno la kiuan lina maana ya kuzamisha au kuchovya kitu chote majini eh, au ndani ya rangi na wala si kuchovya nusu hapana au kuzamisha nusu hapana kitu chote kwa hiyo unapobatizwa lazima mwili wako wote mzima eh, uzamishwe majini. Sasa, sasa wewe umekuwa kiumbe kipya nikushukuru sana ndugu Niku joshua milonzi kwa swala lako zuri bwana akubariki na waaji wengine wote naamini maelezo haya yatakua yamekubariki yamekusaidia lakini pia yatakuwa yamewabariki na kuwasaidia wengine wenginekwa yuko mtu ajabatizwa kwa ubatizo kuamishwa majini na kutia moyo chagua kubatizwa hivyo maana ndio ubatizo wa na kweli wa majini bwana kubariki katika wetu wetu amina hebu tuombe baba yetu kwa kwa kipindi hiki kwa swali zuri leo la mko joshua milonzi naamini amesikia litakuwa limembariki yee na wengine hebu asaidia ikiwa yuko msikilizaji yeyote ambaye hajabatizwa kwa ubatizo wa kuzamishwa majini ubatizo unaoendeshwa na na kanisa lako la wa, wa sabato mungu moyo, mungu mungu mtie mtie mtie moyo moyo moyo kujisalimisha kwako kujiunga na kanisa mungu moyo, kufanya maamuzi ya ya ya kubatizwa kama batizwa, upia, kipia, kama ili mwisho azaliwe upya awe kiumbe kipya moja matakwa saatambingu kwa ajili ya wale watakaokolewa basi mbariki kila msikilizaji katineumkozi wetu amina na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba kama utokowa na maswali maoni au changamoto endelea kuniandikia kwa anwani hii yapa ifuatayoredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili a awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenale, mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <mulia> ilikwa nani kibaga wilson na hii ni awr kesho ni mafundisho makuu hawa pa maranatha kwaya na wimbo kuna habari njema ndio ambao wanakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya Red adventista redoadventist ulimwenguni usimameusemena wanuwot neolangemoo uwe na uja sililusi yogopeu kwambili ezambi zao na makosa yao yo ntewaya ciwelukumu inakuja kunapalikaniza tumainima cikalulialili usimave usanena wajukotene nonakemopozi kuwe na uja sililusi yogope u kwambi yezambi zao I am going to go iswatuwte wajuwe maneno hayo kusisa ukuwaereza hukumu inakulya nena habari za nyungani habari za wangu habari za ukomoziwa mukumu inakulya uwajulishe watu wote wajuwe maneno hayo He's out a nisaha ngai kamena huku na kule wakita kudambara jamani ma doa wa jamala nyume wa mungu kaenda yalimbao yeshe wadunaa yawezekana wote mponya wa mama pa tawogo watu wengi angaika mwenda huku na wakita Pada, Pata, you go on, kana Abariza abariza abariza na am