unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti imbasana yesu yuwaja tena nkjnakuja yeswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 1i lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rocko fm vile vile tupo katika tovuti ya w Www.awra.org. uhali gani mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo sasa unakuta mtu ana, anauliza yesu ninani. ni nani ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema mimi ni mzima wa afya karibu tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kwa kwanza basi utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwa mlimani sd kwaya wimbo unaosema mguso na tutakapohitimisha utapata kusikiliza wimbo unaosema bali unaosemabaliee kutoka kwao mlimani sda kwaya tuungane sote mwanzo hadi mwisho tunaanza na wimbo kutoka kwao mlimani sd kwaya wimbo unaosema mguso wategeskio msaada wakati wote wayesupekew rafiki kama yesu wa g kna rafikikamma yesusadwakati wotewakumigu Cama Jesus cu cu se faz aa eusu hataleo annanni gusa yeaa ei kiaguka anninuaantiu kuana yesurahatele hataleo annanni gusaikiaguka anninuakuana yesu lahatele Yesu, kadimusa, upeno, mimimi. Weli, weli jari, yesu, am the one who is the the weli 오아이 투리오 나오 오아이 투리오 나오 마리포가니 투멜리판두구 왕리 예수 아에 투바부레 오, g a n e tumelipo n d u 바 u k Thank you. good thing baba zetu hey, zetu hey, wetu I can que believe j karibu sasa katika kipindi cha mafundisho makuu daniel laurent mwinjilisti anakuja na mada yanayosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu hana hofu hebu sikiliza nawe kama utakuwa na swali utarejea bwana yesu apewe sifa nikukaribishe mpenzi msikilizaji tunapoenda kujifunza somo hili la leo kaauie ujifunze kwa makini ninaamini leo bwana atakwenda kutenda kitu katika maisha yako ninaikuletea somo ninaitwa mwinjirisi daniel lawrent kutoka katika kanisa la waadventista wa sabato yerusalemu mtaa wakihonda na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu tuombe asante baba kwa wema umekuwa nasi tangu mfululizo wa masomo katika katikaredio hii sasa kila siku tumekuwa tukipata masomo mapya kwa watumishi mbalimbali mbali, endelea kubariki watumishi wako wanapotuletea masomo ya kutuvuta karibu na wewe na leo tuna somo ambalo baba nakusihi sasa likaeleweke kwa msikilizaji kupitia jina la yesu nimeomba na kumwombea msikilizaji msikilizaji amina sina hofu hata kidogo yesu ni mungu mpenzi kumekuwa na maswali mengi mengi mengi mengi sana katika dunia hii na maswali haya wanauliza yesu ni nani sasa leo naomba nikupitishe kidogo bibiliya ina mafundisho ikisema kuna mafundisho makuu magumu na mafundisho malaini yaani inayaita kama mazi, ma, maziwa unaposoma kile kitabu cha webrania 5 msai wa11 hadi1 sasa walio wengi wanapenda kuletewa maneno magumu hali ya kwamba maneno mepesi bado hawajaelewa sasa unakuta mtu ana, anauliza yesu ni nani sasa mimi mtu akiniuliza moja kwa moja swali hilo ninamuhulumiya sana lakini ninamuulizaga samani kidogo nikuulize hivi mtu wa dalasa la kwanza anaweza akafaulu mtihani wa, wa, wa kidato cha sita jibu ni hapana je mtu wa dalasa la pili anaweza kufaulu mtihani wa kidato cha sita jibu ni hapana sikiliza nahitimisha kwa kusema mambo ya mungu ukitaka kuyaelewa usianziye juu anza kuna hatua za kuanza ili uweze kuelewa na leo tutaenda kumwangalia huyu yesu kristo lakini kabla sijaweza kuingia katika somo hili nikuulize je wewe unayenisikia huenda utachukulia kitu cha kawaida unaweza ukaandika mia mbili endi unasema huyu mhubili naye leo vipi je unaweza ukaandika laki mbili hapo je unaweza ukaandika milioni thalasini je unaweza ukaandika bilioni mi- mia moja sitini na mbili unaweza ukatuandikia tilioni mia nane sabini je unaweza ukatuandikia pesa yani nikizitaja hapa wakati mwingine hapo ulipo kama mko wawili kule nilikuanzia mia mbili laki mbili na kupanda juu utaanza kugundua kwamba taratibu kwa uhakika mlianza nyote kujua lakini kadiri namba inavyopanda uelewa unaanza kuchenji kadhalika na hata katika habari za mungu ili uweze kuelewa unapaswa ujifunze hata uyo anayejua namba kubwa hizo ni aliyejifunza sasa sikiliza ili swala la yesu ni nani hata manabii walipokuwa wakioneshwa tangazo lilitolewa nendeni pelekeni habari hizi ila itakuwa ni vigumu kulielewa kwa kwa mfano kitabu cha cha isaya isaya ya sita, sura ya ina rekodi hivi ukianzia ule mstari wa, wa kwanza utapata kisa nabii ana, ana, watakaosikiya anamuona mungu anasema ole wangu mimi nimdhambi sasa ukienda msitari wa nane kuna maneno haya akasikia sauti inamwambiya kisha nikasikia sauti ya bwana ikisema nimtume nani naye ni nani atakayekwenda kwaajili yetu ndipo niliposema mimi hapa nitume mimi naye akaniambia enenda ukawaambie watu hawa furulizeni kusikia lakini msifahamu furulizeni kutazama lakini msione biblia, kwa iyo tunaona bibiliya isaya mwenyewe alipokuwa akionyeshwa haya maono ya ujio wa yesu anaambiwa watu kusikia watasikia ndiyo ila kuelewa hili jambo itakuwa ni vigumu isaya sasa anaanza kuzungumza isaya mstari ule e, wasita, kuna maneno haya maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu he? baba wa milele wa amani maibibiliya inasema isaya anaambiwa enenda ukawaambie watu wafurulize kusikia ila kulielewa hili swala sasa anaanza kuwaambia anasema mtoto atakuja ni mshauli wa ajabu na ni mungu na ni jambo ambalo linawasumbua watu wengi leo kumuelewa huyu yesu sasa nataka nikupitishe taratibu sifa za mungu mungu katika katika kitabu cha tisa, mungu katika kitabu cha cha ndiye anayesamehe dhambi na anataka nikupitishetaratb Tamona yesu kipofu ameletwa kwake akamponya na kumwambia umesamehewa dhambi wale watu wakasema mbona anakufulu anayesamehe dhambi ni mmoja ni mungu akawaambia juweni ya kwamba mwana wa adamu anayo amdi ya kusamehe dhambi kwa hiyo bibliya inatuonesha inaanza kutuonesha uungu wa nani wa yesu lakini sio hivyo unaposoma kitabu cha yohana ile ya kumi. wa hadi hapa utakutana na kisa ambacho wayahudi hawakumwamini yesu na wakaona ishara anazozitenda ndizo atakazo kuzitenda masihi kwa hiyo wakaanza kumwambia bwana kama wewe ndiyo masihi utatuangaisha hata lini utwambie yesu akawambia Nili niliwaambia ila nyinyi hamuamini kwa sababu hammo miongoni mwa kondoo zangu twazasikiliza yesu aje kondoo wangu walisikia sauti ila nyinyi hamtaki kusadiki sasa katika kumwambia auwambie yeni nani katika msara hati kuy anasema mimi na baba tu umoja wakamuelewa alichomaanisha wakaokota waka mawe wanataka kumpiga yesu akawauliza kwa ajili ya kazi njema nilizozifanya ni nimefanya mambo mengi atokayo kwa baba kwa ajili ya kazi gani mnataka kunipiga kwa mawe wakamuelewa aliposema yeye na baba ni kitu kimoja wakasema kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe mawebali kwa sababu ya kukufuru na kwa kuwa wewe uliye mwanadamu wajifanya uu mungu ko yesu anajitambulisha yeye ni nani ila wao wanamuita kwamba ni nani amekufuru pendwa sina hofu ukweli ni kwamba moyoni mwangu ukintazama sina chembe hata kidogo ya yesu kuwa sio mungu yesu ni mungu na sikiliza kubali ukataye ndiye jajimenti wa dunia nzima kila mwanadamu ukimuuliza siku ya hukumu nani atakaye hukumu anasema ni mungu na yesu akasema katika kitabu kile cha yohana yohana kie ya 5 r ule wa2 e, bibiliya yangu na bibiliya yako inasema hivi yohana ivi neno la bwana linasema hivi tena baba hamhukumu mtu yeyote bali amempa mwana hukumu yote ili watu wote wamheshimu mwana kama vile wanavyomheshimu baba asiyemheshimu mwana hamuheshimu baba aliyempeleka mupereka tunaona yesu anazungumza ile heshima unayosema unampa mungu ndio hiyo hiyo anayo yeye unatakiwa umpatie haleluya mpenzi msikilizaji sina hofu ukweli ni kwamba ukinitazama moyoni sina chembe hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu lakini katika kitabu cha matayo matayo ile sura ya ishirini na tano mstari wa thelathini na moja inaonyesha jaji mkuu wa dunia nzima atakayekuja kuhukumu atahukumu mataifa yyote wazungu wahindi waafrika waarabu kila kona za pembe za dunia wote watahukumiwa nani atakayefanya hivyo ni yesu kristo mwenyewe alisema hivi hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye ndipo atakapoketi katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote watakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi yesu anasema atakuja na mataifa yote atawa, ya, watakusanyika mbele zake kwao yeye ndiyo jajmenti kama una un, sali na unajua kuna hukumu usidhani kwamba eh, nani atakaye hukumu ni yesu na ukitaka siku zote hata duniani hapa fanya haraka ufanye urafiki na jaji jaji kama ni rafiki yako hawezi kukupeleka gerezani atafanya kila njia na ndicho yesu anachokisema sasa hivi sisi tukimpenda na kushika na kufuata maagizo yake atatusaidia hatutwenda hukumuni tumepita kutoka mautini kwenda uzimani haleluya sina hofu hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu sikiliza katika kitabu kile cha ufunuo sura ya 20 na 20 yesu anamiliki kumbe eye ndio anamiliki malaika bwana na tunajua malaika wanamilikiwa na mungu kitabu cha ufunuo mbili, mstari ule wa munguba inasema mimi yesu haleluya nimemtuma malaika wangu kwa ninyi mambo hayo katika makanisa mimi ndimi niliye shina na mzao wa daudi ile nyota yenye kung'aya ya asubuhi namshuhudiya kila mtu ayasikiaye maneno ya unabii wa kitabu hiki mtu yeyote akiyaongeza mungu atamwongezea hayo mapigo yaliyoandikwa katika kitabu hiki mtu yeyote atakayeondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki mungu atamuondolea sehemu yake katika ule mti wa uzima kitabu cha ufunuo kinasema yesu ndiyo mmiliki wa malaika haleluya kwa hiyo mtu wa mungu sina mashaka ukweli ni kwamba yesu kristo ni mungu na yesu kristo ndiyo wacha nikupe kisa kimoja siku moja bwana katika kitabu hichi cha yohana unajua kipofu aliletwa kipofu alipoletwa kwa yesu ye, ye, ye, unajua wale ni m, matayo ti wale wanaotengeneza viungu vya, vya mfinyanzi wanatumia wana, wana udongo kuzibia sehemu palipoharibika wale wanaotengeneza madirisha ya kuchomelea kuna kifaa ambacho ni na chenyewe ni madini anaoendana na ile chuma wanachomelea kupitia ile nini ile yale madini pale wanaochotumia umeme kadhalika yesu kwa sababu mwanadamu aliumbwa aliumbwa na na, na kupitia udongo sikiliza yesu alichokifanya walipomletea kipofu yeye alichokifanya nikufanyeje chukua tope paka usoni alipopaka usoni maana sliumbwa kwa tope huyu mwanadamu ayo zile sehemu ambazo zilikuwa zimer kidogo hapo jichoni hapo kwa sababu mwanadamu aliumbwa kwa udongo akachukua udongo akazibaziba pale ili kuchukua pale palipo cracki, udongo liende kuchukuaafaal nenda unawe huyu mtu akawa salama haleluya o tunamwona yesu bwana anaonyesha uumbaji ulivyofanyika akarudia tena kumsheu huyu mtu ambaye tayari alikuwa ameshapoteza mazingira ya kuona vizuri bwana vizuribwana mtu wa mungu kabisa na bisanaiiya kwamba mimi ukinitazama katika moyo sina hata chembe hata kidogo ya hofu kua yesu sio mungu naamini yesu ni mungu na ndiye wa dunia nzima nimalize na nakitabu sikuenda kitabu cha hadi miha anasema wanzab alikuwa study wa kazi unia wakati naumwa hapo sijasoma kitabu cha yohana e, sura ya kwanza e, mstari wa kwanza hadi tatu yohana pia hiyo sura ya ya kwanza sikiliza mstari mstari wa nane. Bibi ya hivi. Johana, moja, wa nane. Inasema hivi hivi yohana inasema hakuna mtu aliyemuona mungu wakati wowote mungu mwana pekee aliye katika kifua cha baba huyo ndiye aliyemfunua kwa hiyo mungu mwana ndiye aliyeonekana haleluya bwana asifiwe kwa hiyo mtu wa mungu ambaye una mashaka na yesu kuwa sio mungu jifunze bado ni mtihani ulioko nje ya uwezo wako kama umeshindwa kuandika bilioni themantabilioni na theman natano na miatano hamsini eh? Uta, utakuja kujikuta namba kila mmoja anaweza akashindwa na mwingine akaweza kwa hiyo uelewa ndio utafanya huyu mtu aweze kuelewa kitu kingine kwa hiyo hata katika kum, kumfahamu yesu ni kujifunza na ndio maana katika mithari ile nane kumi na saba anasema nawapenda wanipendao nao wanitafutao kwa bidii wataniona lakini katika yohana 8 anasema7 eh, wana wa mungu wapenda kusikia maneno ya mungu hivyo ninyi hamsikii kwa sababu sio wa mungu penda kujifunza habari za yesu utamuelewa na huyo ndio jajmenti wa dunia nzima haleluya mungu akubariki endelea kujifunza na yesu utamwelewa ikiwa una kiu ya kujifunza zaidi tuombe tuombesate baba kwa somo zuri mbaliki msikilizaji yule anayependa masomo magumu msaidie kuanza na madogo ili akakuelewe zaidi na siku utakapokuja wewe uwe jaji na rafiki kwake wa kumtetea asante kwa sababu utakwenda kutenda kwa mtu mmoja mmoja na msaidie ambaye bado hajaelewa endelea kumfundisha zaidi kupitia jina la yesu nimeomba na kuombea amin msikilizaji iwapo kama una swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana nikutakie kutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi ha maneno yaletayo faraja ni kutakia usikilizaji mwema vipindi wa vipindi vinavyoendelea mungu akubariki kubariki sana wategeskio mlimani asijaikwaya wimbo unasema bali wewe Yanema nawele o sikio, perwe mu to wamu mule o, ya nashina la baba yao wanadamu kupenda fedha tazama watu wengi wamepotea kwani walihipe na wa kama cha bwana maana shina Potea wani ya Push It's Isau-t- Noel, singing, oh, oh, oh, I'm going to be in the E o ano de Jesus.