unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji ungana nami kupitia rock fm lakini vilevile kupitiamings fm mtandao wetu ni www rg ya leo msikilizaji kipindi hewani sera za ndoa na moja kwa moja ninaamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sana katika kipindi hiki kumbuka tutakuwa na waimbaji wa heavenly kutokea dares salaam na wao watakuja kwetu na wimbo unaosema ndoa na wimbo wa pili tutakuwa na kwaya ya vijana ya dovya wao watakuja kwako na wimbo unaosema tuna makao msikilizaji mchungaji mchungajipr nzota na mada inayosema ujenzi wa nyumba imara ni ujenzi gani huu ni kusia kwamba usipange kukosa kumtegea sikio basi hawapaa e wanakwambia ndoa unazungumzia maisha ya ndoa maisha ya ndoa yanahitaji vumiliwa pekee sana katika ulimwengo leo wanadamu tumemwasi mungu ndio mana ndoa nyingi zimetengana lakini leo natekadinejo kwamba ndoa sioshake bali ni hagana takatifu basi naieshemiwe Yali lima kusudi Nga mungu doa Adam na awa kamamu mke, Wakaunda familia Yalikuwa lima kusudi Nga mungu doa iweko Adam na awa kamamu menamke Wakaunda familia Doa ni but that i'll be the gem of the world i'll be the shining star of the universe Si i said to him, "medico, senhor, o que de fumar, de de Thank you Et petit coussin eva autant évagish au évoué, la manière la fou, ni wapo waliojaribu lakini wakashindwa kudumu katika maisha ndoni wapo ambao wanaishi katika maisha hayo lakini kila siku machozi wanaotoka hawana mana na wengine wamekuwa wakiteka tu kwanjila kimioyoni mwao kuna majelanu waende kwa nani lakini yesu anasema kwamba ndi aliyounganisha mwingine asiwatenganishe iheshimiwe eh? fiyoshatu Hallelujah. Baba mama, adato to, Adano, tumeri kunga, wana oke wengi, wana ome wengi, sida mungu aridose Baba mama, batawa to. No, you. meritunja, one teكusema ota evaكexa oivue nam moja kwa moja karibu kuweza kumtegea sikio mchungaji prego nzota na ujumbe unaosema ujenzi wa nyumba imara huyu hapa mtegee sikio nampendwa msikilizaji tunaendelea na somo zuri katika kipindi cha sera za ndoa mimi ni n anda na tupo katika maada naosema kwamba ujenzi wa nyumba imara na tupo na mchungaji itabu ca afilipi mbili na ule msa in wa pili mchunaji nasema... z neeajalizeni furaha yangu ili muwe na nia moja wenye mapenzi mamoja wenye roho mmoja mkinia mamoja uh, kwenye nyumba ya ndoa ina mambo yanayoijenga hapa anaeleza kwenye hili fungu kuwa na nia moja mapenzi mamoja roho moja kwa hiyo katika hali ya pekee nipende tu kushauriana na wenzangu wengi tunaokuwa pamoja na hasa ukizingatia kwenye agano la kale kwenye mwanzo mbili ishirina nne anaeleza vizuri kwamba mtu atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja sasa kuwa mwili mmoja kuna maana nyingi lakini mojawapo ni hii kwamba muwe na nia moja mapenzi mamoja na roho moja nyumba yoyote wengi wasiojua wanafikiri nyumba ni ule ukuta na jengo na paa lakini kumbe ndoa njema ni wewe mme na mke mweze kuwa kwenye nia moja mapenzi mamoja na roho moja asante sana kwa ufanuzi ua mchungaji sasa mdomo wako unawezaje kuwa simenti na tofali ambalo linaimarisha nyumba yako ayo inaimarisha uh, ndoa yako hiyo maana leo tunazungumzia ujenzi wa nyumba imara ambayo ndiyo ndoa hasa karibu huu mdomo unatakiwa uzungumze vizuri uzungumze maneno laini uzungumze maneno ya kutia moyo na nyumba ambayo ni nzuri sana inajengwa na wanandoa ambao wanaongea kwa lugha tamu lugha ya kufurahishana lugha ya kuheshimiana alafu huu mdomo pia unatakiwa utumike kwenye kucheka pamoja muweze kuwa na mambo ambayo wazungu wanaita hobi mambo ambayo mkielezana mtazungumza na kufurahi na mara nyingi kama mna mambo ambayo yanafanana ambayo mnashirikiana na kuzungumza basi utakuta huu mdomo utakuwa na faida halafu kuna suala lingine la mdomo ambalo ni muhimu kula pamoja kuomba pamoja lazima katika hali ya pekee huu mdomo utumike vizuri kukaribishana vizuri kuwa mezani na pia kuombeana baraka kwa hiyo kama mdomo utatumika kwa njia hizi utakuwa umefanikiwa lakini kinyume chake kuna wengine ambao wanatumia mdomo kubomoa nyumba wenyewe unakuta kwamba ana usengenyaji ana maneno ya kukatisha tamaa alafu hamwombei mwenzake jema alafu ni mkali basi hapo mdomo umetumika vibaya na kwa kweli midomo mingi imeangusha familia nyingi sana asante sana mchungaji nzota kwa uffanuzi huo na je mikono yako aatunazungumzia ya suala zima la ujenzi mikono yako yawezaje kuwa madirisha ya kuleta hewa safi ili kuweza kufanikisha nyumba hii iitwayo ndoa mikono kwa wastan inatakiwa itumike vizuri kuna mwingine unakuta kwamba uh, katika mambo ya ndoa wanasema anamchukulia mkewe kama e, mama mkwe lakini mke ni wa kwako kwa hiyo unatakiwa saa fulani umshike mkono saa fulani mmeketi umshike begani na mara nyingi wataalamu wa ndoa wanasema mguso unaonyesha ukaribu na kujali e, kuna watu unakuta kwamba mikono yao haijazoea kutumika kujenga nyumba yao upendo wao nakuta mtu anakuja karibu anamgusa mtu mtu anataka mnong'oneze kitu tayari anakasirika na kwa nini umeanza e, nmgusmeg kwamba katika hali ya pekee ile mikono yake imezoea kwa hiyo inapokuja mtu anastuka hakikisha kwamba mikono yako inakuwa mikono ya baraka na labda tu nieleze kisa kimoja kizuri kuna rafiki yangu alinifundisha ya juu ya malezi ya ndoa mpaka leo sahau alieleza vizuri kwamba alikua kiini aafu mkewe oaau sema alipomshika kwa ule mkono wa upendo akashangaa mama amepata usingizi mnono akalala mpaka asubuhi hakuwa na haja tena ya kumpeleka wapi hospitali kwa lugha za ndoa ni kwamba mkono wa umpendaye nao ni tiba hata mtu akawa mahali ambapo pana shida eh, pana mateso lakini akasikia sauti ya mpenzi wake ikiita kwamba fulani basi unakuta kwamba anasahau shida yake anamkumbuka rafiki kwa hiyo katika hali ya pekee mkono wako lazima uwe na hali ya mguso wa furaha halafu mkono pia kuna jambo ambalo ndio nataka tuende ndani zaidi kwamba kule kwenye kijiji chetu zamani walikuwa nasema kwamba mtu ambaye anafaa kuoa anapimwa kwa mkono wake kama kiganja chako ni laini sana kama mtoto aliyezaliwa kliniki basi huwe hufai kuoa lakini kama mkono wako una ugumu ugumu ugumuugumu ugumuugumu unaonyesha kuwa ulishapambana kidogo kwenye kupasua kuni kukata magogo mkono unasugu, basi una thamani kwa hiyo pamoja na kuwa unajenga nyumba lazima mkono wako uwe nasugu unachimba mashimo unapanda mimea ya maana yani unachapa kazi na wakati ambapo labda mavuno hayakutokea basi unaweza kufanya kazi hata za kupasua mawe kwa hivyo mkono wako unaafya ulishe familia kwa hiyo katika hali ya pekee ili nyumba na familia iendelee lazima mkono wa bwana mwenye nyumba uweze kuonyesha kuwa ni mkono unaofaa halafu kuna kitu kingine cha mkono mkono wa mwenye nyumba unatakiwa uje na zawadi e, ukarimu ee jamani baba amekuja basi baba anapokelewa ule mkono ni mkono uletao mambo mazuri kwa hiyo katika hali ya pekee napenda kuatia moyo kwamba nyumba inajengwa pia kwa mkono asante sana tumeona mikono jinsi inavyofanya kazi kuweza kujenga nyumba ambayo ndio ndoa uh, upendo huza, so nyumbani. upendo huu sasa sasa unaweza unaweza nyumbani tunazungumzia uendo nyumbani okay hapa kwenye kudhihirishwa ndio mahali ambapo kuna shida watu wengi sana wanasema mimi nakupenda lakini iko moyoni lakini katika hali ya pekee wanasema kwamba ule upendo wako lazima uweke kwenye maneno na vitendo mtu ausome kwa lugha ambayo haitatatanisha lakini mtu mwingine anasema nakupenda lakini akija amenuna tu anasema nimechoka amelala kwenye kochi amelala pale ameenda pale sasa hujui kwamba hivi kweli hv mtu amechoka au nini lazima uweke maneno yako kwa uwazi kwa hiyo kama ni upendo mweleze mtu kwa nini unampenda na mara nyingi hili somo napenda niwaeleze tu wasikilizaji kwamba katika utafiti hakuna msichana aliye mbaya duniani wote ni wazuri ntawambia siku moja nibahatisha kuwa mahali fulani kijijini na nkakuta nasafiri mahali fulani sasa tukiwa kwenye darasa tulijua kwamba Uh, kuna dada ambaye ambayo tulifikiri sura yake sio nzuri sana lakini tulivyosafiri moja nakuta kuna mtu ananifuata sasa kila enda, unanifuata kuna kuna shida gani si naenda huko huko unakoenda wapi nyumba jirani kuna nini naoa hapo jamani binti unajua ananifuataumbajiranib aua manimangu binti tulifikiri sio mzuri kwaa ni mnene sana ni mweusi amepanda mrefu E nasua pale tuazoea watu mbamba, mbamba, mbamba upe, upe. sasa vipi Oho, kule mimi kuna njaa kwa hiyo napenda na wanaa mbababamba pee laa naafya hata hali ya uchumi kiyumba kidogo bado ni bonge anaafya ta kila mtu ana sababu yake nzuri kwa nini anampenda mtu fulani jamani mbona kapenda ka mwanamke kembamba dooembamb kadogo, wa yani kadogobfunada e, sasa kila mtu ana mambo yake sasa jambo ambalo nasisitiza hapa ni kwamba ili kujenga familia yako vizuri lazima ule upendo udhihirishe ingawa ubaba mkubwa katuto kadogo kape sifa zote kwamba nilikuchagua wewe sio kwa vile nilikosa lakini niliamua wewe ee, kafupi, kafupi, kepesi kepesi kuna mzee wangu mmoja alikuwa kijijini tunaambia kwa nini ukapenda kamke kafupi na mtu mrefu si nancekesa kwa hiyo wakati uko kwenye shughuli shambani mama watoto pitia hapa ameweka ndoo kichwani basi unachukua tu kikombe unachota maji kutoka kichwani mwake anaendelea mgongoti, ngebiri, umaji, na safarasa lakini kama ningeoa ngongoti basi yule ingebidi geg naomba maji afanye nini kidogo kidogo na angenimwagia maji yote kwenye androo. kwa hiyo katika hali ya pekee kila mtu ana namna ya kusifia yule aliyempata kwa hiyo nipende kusitiza kwamba katika kujenga familia nzuri lazima ujue kushukuru na kusifia yule uliye naye alafu anasema unapomsifia msifie waziwazi na njia moja wapo sifu wengine ni kwenye maombi unapoomba sema vizuri nashukuru mungu kwa kunipa mwanamke huyu mzuri amenijali hili na hili na hili na yeye anasikia na mara nyingi watu wanapojua kwamba wanapendeka inakuwa vizuri nilisoma kitabu kimoja cha kiingereza nkasikitika sana cha mambo ya ndoa anasema kuna dada mmoja alifikiri kwa kwa vile kila akimpelekea chakula mme sasa sasa marashi mwishoni siku moja akasema liwe sasa, leo lasma, pam, banana, huma, yu, kamubia, utoto, leo lazima na na huyu hiyo akamwambia baba jambo kamubia, sema tu Kasan, nikikupa chakula alab baba tu, huna shida lakini miaka ilivyosogea chakula badala ya saa kumi na mbili kikaenda saa kumi na mbili nanusu kikaenda saa moja nasasa jioni kasoro dakika a kwa hiyo a chakula saa mbili dakika dakamoja basi natoka kwenye sehemu ya kulia chakula naenda kwenye sehemu ya ya kuangalia taarifa na uzingatie miaka ile zamani vyombo vya habari vilikuwa vikubwa kwa hiyo lazima viwe kwenye sehemu yake kwa hiyo katika hali ya pekee tupende kueleza kwamba upendo wa kweli lazima wakweli utamke wazi kama umepewa maziwa yanywe na useme i want yanwe nausmahitaji zaidi napenda sana maziwa basi mtu ajue lakini kuna mtu mwingine atapewa leo maziwa anakunywa tu wala hasemi neno kesho kakangiwa chapati anazichapa wala hasemi neno mtu mtu hajui kwamba huyu mtu anapenda kipi Kunyine, anapewa viazi anasema mbona leo hakuna chapati chapati anambia hivi kweli unapenda sasa hey, kwa nini siku zote anazichaaaat tel asingo upande kwa hiyo upendo wa kweli unatakiwa uhiriha kufikia hapo tunafikia tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa kama utokaona maswali maoni na ya changamoto na umba kwa anwani hii hapa ifuatayoredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 88ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ijali ya yako na vilevile vile siri za ushindi naamini ya kwamba tutajifunza mengi katika kipindi hicho napotoka hapa studio basi tunao waimbaji wa kwa a vijana dovya kutokea dares salam wanakuambia tuna makao kutane kesho mpendo wa mskilizaji Zi Kazita Kome Swah. Use on the peg, then Amen. I am a