nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ili kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio shirika rock fm kutoka jijini mbea pamoja radio kutoka jijini dar es salaam ni tena katika matangazo yetu ambapo utakuwa na kipindi kizuli cha muziki naona muziki pamoja na maneno ya letayo faraja na mpendo msikilizaji katika kipindi cha muziki na una muziki utakuwa nami mjali wako mtangazaji wako fanritanda ambapo nilipata fursa pekee ya kuonana na kwaya ya uadventista wa, wa sabato mwisenge inayotokea musoma lakini katika siuaea kupata fursa pekee ya kuwa na kwaya hii hapa ya mwisenge katika kanisa la uh, kutoka msoma utazungumana mambo mengi sana kuhusiana na kwaya io autaweza kuwafahatnwkwautamsha lewasoma oh, na wana osikira habari za bwana yesu wana o oh, mtafuta kwa bidi kwa kulisomanelo la mungu na kuliishi hata tufaniije haitaweza kuwayumbisha wamejenga ju ya mamba muliyovimara Ile kiledayo uzi mani wani neno nita a itu ambozayo tusome neno lake mungu nakuya shika ali yosema walagadu wazi kungo ya Yesu tsi polisoma neno. Yashika Yote Hidwe tu Pasa Kulisoma Nenolake Kwa Bibi Kwa Mabombi Tukikesha Hadi Yesu Arudi Wala Hatu Wezi Kungoja Buwana Yesu Kusipolisoma Nenolake Kivaya tupasa, kuliso maneno lake kwa bibi Kwa mabombi tukikesha, hadi Yesu aluni Wala hatu wesi, kumwaja buwana Yesu Kusipo liso maneno, na yote Kivaya tupasa, kuliso maneno lake kwa bibi nashukuru ndugu mtangazaji mimi naitwa dijeskin katonda bageni ni kati ya walimu tulio katika koa ya mwisenge um, kutoka kule musoma uh, kwa hii imekuwa na miaka mingi kwa sasa toka mwaka elfu moja mia ikianzishwa kutoka katika kanisa la mwisenge na imekuwa na waimbaji tofauti tofauti mpaka kipindi hiki cha leo na katika kipindi chote hicho imefanya mambo mengi kwa namna fulani ambayo tunaweza tukayataja ambayo amebariki watu katika sehemu na maeneo mbalimbali ni ya tumesafiri sehemu nyingi nyingi na kwanzia mwaka 9 tulitoa albamu yetu ya kwanza ya audio um, tulifanyia kazio kule nairobi na baada ya mwaka moja tulipata albamu zingine mbili naz tulizitoa kule nairobi na mwaka uh, moa9a na tulifanya albam zingine za audio tukiwa pale msoma na mpaka sasa tumeweza kufanikiwakuwa na albam kmi4 za audi lakini pia na albam tatu za ideo uh, kwa mda wa miaka yote hiyo tumefanya kazi nyingi za unglisti katika maeneo mbalimbali mbali, nchini tanzania na nje ya nchi uh, kwa makusudi na lengo la kuweza kupereka injili katika maeneo hayo na tunamshukuru mungu kwamba nyimbo zetu zinapokelewa vizuri na mungu ametubariki katika kazi hii hadi sasa hiusdaea miatisa na kanisa tisini na 9s nn tulibadilishwa na kuwa kwaya ya kanisa jina ambalo limedunwa mpaka leo katika kanisa letu la mwisenge kwahiyo hii imekuwa kwaya ya vijana katika vipindi fulani na baadaye ikabadilishwa kuwa kwaya ya kanisa kwaiyo sasa inajulikana kama mwisengetist cha chikwaya ni mafanikio gani ambayo amekwisha kupatikana mpaka hivi sasa kupitia kwaya hii ya mwisenge asante sana ndugu mtangazaji kwa jina naitwa elias makoro ni mwenyekiti wa kwaya ya kanisa la iasabato mwisenge msoma tanzania tangu kwaya hii anzishwe kuna mafanikio mbalimbali mbali ambayo yameweza kupatikana kianza taja machache moja tumeweza ndani na nje kkavile k akaakeoasufz fnokahii meishafanya ngilisti katika nch ya kenyafaofa tofaut, tume tumeweza kuongeza waimbaji kukua kwa imeendelea kukua kutoka waimbaji wachache na sasa tunaendelea ku, kuongeza idadi ya waimbaji na shughuli mbali mbalimbali ambazo zimeweza si kufanikiwa ni katika katki tumeweza ku, ku, kuleta washiriki wengi kanisani kupitia nyimbo zinazoimbwa na kwaya hii kwa hiyo ndugu mtangazaji yapo mafanikio mengi siwezi kayataja kwa wakati mmoja labda kwa vipindi vijavyo tunaweza kuendelea kushirikiana nanyi kwa ajili ya kuendelea kutoa mafanikio ambayo tumetoa kwa ujumla kwaya yetu ni kwaya ambayo inaendelea kukua siku hadi siku asante sana ni nani aliye sadiki habari ileta na mkodo wake bwana mefunduliwa nani mana alikuwa mbele zake kama mchemororo kama mzizi katika mchikavu ana tumaini ni nali aleasaniki habari ileta na mkono wake bwana mefunuliwa dadi mana alikuwa mbele zake kama mchemororo kama mzizi katika nchi kavu ana tumaini alitharauliwa wanakukataliwa mtu wa huzuni nyingi na pia watu vomvicha nyuswo zao hakuhesabiwa kuwa kitu amechukua masikitiko yetu aesanaye na mungu iyanli alia sadiki habari tulioileta na mkono wake bwana amefunduli wa nani maana alikuwa mbele zakekama mchemororo kama nzizi katika nchikagu anatumaini ni lanli alia sadiki habari tuliyo ileta na mkono wake bwana amefunnuli walani mana alikuwa mbele zake zakekama mchemororo mazizi katika kavu hala tumaini sisi sote kama kono tumepotea sote tumegeukia kila mtu kageukia njia zake kajitwika maovu yetu yote aihanewa laiikanenyekea akufuuaki anayepele kwa machinjoni ni yangi aliyosadiki habari tulioileta na mkono wake bwana amefunuliwa nani maana alikuwa mbele zake kama mche mororo ninanni Ni aliya sadiki habari ileta na mkono wake bwana amefunnuliwa wanani maana alikuwa mbele zakekama mchemororo kama mzizi katika nchikavu ya kwa anamoni mbalimbali changamoto swali basi tujuza kupitia anwani hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 205 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika maneno yataafa raja na hapa utaweza kumsikiliza mwinjiristi laurenti daniel anakuja na somo ambayo sema kwamba baraka yageuka kuwa laana somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema baraka yageuka kuwa laana baraka yageuka kuwa laana rafiki yangu unayenisikia duniani watu wengi katika maisha haya tumekuwa na juhudi na katika juhudi hizo mara nyingi tumejikuta katika juhudi tunazozifanya za utafutaji baada tu ya kufanikiwa kuna mambo yanabadilika baraka yageuka kuwa na na swala hili mungu amelikazia na kulizungumzia sana katika bibilia nisikilize kwa makini rafiki yangu naye nisikia mungu wetu wa mbinguni amezungumza katika bibilia na kutueleza ya kwamba tunapaswa kuzingatia maelekezo yake tunapaswa kuwa makini sana na swala hili ambalo tutakwenda kujifunza siku ya leo baraka yageuka kuwa sumu kwanini baraka kugeuka kuwa sumu watu wengi kabla ya kufanikiwa huwa wanakuwaga na juhudi nyingi katika habari za mungu utamkuta mtu kabla hajapata kazi utamkuta mtu kabla hajaajiliwa utamkuta mtu kabla hajapata kibarua ana juhudi nyingi za kuhudhuria ibada hata katikati ya juma siku ya jumaa tano ana juhudi nyingi za kuhuzuria ibada siku ya ijumaa kwenye ufunguzi wa sabato ana juhudi nyingi kukaa miguni pa yesu siku ya sabato mm, au siku ya ibada iliyopo katikati ya juma lakini kama somo linavyosema baraka yageuka kuwa sumu mara nyingi watu wanapofanikiwa huwa wanamsahau mungu wanamsahau mungu wanamsahau mungu na mungu kwa kuliona hili rafiki yangu naenisikia amelikazia na kulizungumza kwa mapana na kwa kina zaidi na ninakusihi sasa twende pamoja nami e, tukaangalie jinsi ambavyo mungu anazungumzia ninaamini kwamba kuna nainisikiriza mm, leo tu alikuwa kutafuta kazi kuna ambaye ananisikiriza kesho ana plani kwenda kutafuta kazi kuna ambaye ananisikiliza wiki ijayo ana plani kwenda kutafuta kazi lakini usikiriza kwa makini wengi baraka imegeuka kuwa sumu katika kitabu cha kumbukumbu la torati ya atia na mstari ule wa moja, hadi ne, mungu anasema hayo anasema jihadhari usije ukamsahau bwana mungu wako kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake ninazokuamulu leo angaliya utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuli na kukaa ndani yake na makundi yako ya ng'ombe na kondoo yatakapoongezeka na fedha yako na dhahabu yako eh, itakapoongezeka na kila kitu ulicho nacho kitakapoongezeka basi hapo moyo wako usinuke ukamsahau bwana mungu wako aliyekutoa katika nchi ya misiri katika nyumba ya utumwa huyu alikuwa ni musa anawapa usia akiwa ameagizwa na mungu anawapa waisraeli mungu akizungumza kupitia musa na musa akiwasilisha ujumbe kwa wana wa israeli anaona mungu mwenyewe kwamba vitu ambavyo vimekuwa vikiwatoa kwenye leli ya kwenda mbinguni watu wengi imekuwa ni mafanikio na ndiyo maana akataja vitu kadha wa kadha ambavyo wewe msikilizaji wangu unayenisikia kati ya hivyo huenda kuna kimoja ambacho kimefanya baraka ikageuka kuwa sumu ameanza akazungumza angalia utakapojenga uh, utakapoongezeka pesa zikaongezeka ukafungua miradi anasema angalia usije ukamsahau bwana mungu wako kuna wengine walikuwa na muda wa ibada kama nilivyosema kabla hawajapata mali na baada ya kupata mali wamekuwan sina muda pesa zimechukua muda utafutaji umechukua muda kuna wengine walikuwa wajajiliwa katika ofisi hiyo lakini baada tu ya kuajiliwa muda wa ibada hawana wanasema mwajili bosi anahitaji niwepo kazini siku zote baraka yageuka kuwa sumu lakini kuna wengine ambao ananisikia sasa hivi unanisikia sasa hivi ambaye kabla kabla hujapata mifugo hiyo ulionayo ulikuwa na muda mwingi wa kwenda kwa ibada lakini sasa mifugo umeipata lakini unasema sina muda hata wa kuimba mwingine alikuwa ni mwimbaji mwingine alikuwa ni muhubili anasema sina muda na nini kimemkamata shughuli nini kimemshika mafanikio kama somo linavyosema baraka yageuka kuwa sumu tafakali rafiki yangu nayinisikia ni wapi umekwama tafakali kabla hujapata hicho ambacho leo unadai kwamba hakikupi nafasi ya kuhudhuria ibada hakikupi nafasi ya kufanya kazi ya mungu tafakali kabla hujawa na hicho kitu ulikuwa unafanya kazi ya mungu kwa uzuri lakini baada ya kukipata sasa unadai kwamba kimekuzuia fahamu ikiwa kimekuzuia ni baraka imegeuka kuwa kuarana na mungu anasema katika kitabu hichi kwamba angalia nitarudia katika kitabu hiki anasema jihadhari usije ukamsahau bwana mungu wako torati wakota8 kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake ninazokuamuru leomstari mm, wa kumnab angalia utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuli na kukaa ndani yake na makundi yako ya ngombe na kondoo yatakapoongezeka na fedha yako na dhahabu yako itakapoongezeka na kila kitu ulicho nacho kitakapoongezeka basi mstari wa kumi na nne anasema basi hapo moyo wako usinuke ukamsahau bwana mungu wako hivyo rafiki yangu naenisikia kama kweli ulikuwa unafanya kazi ya mungu unaimba kanisani unamtumikia mungu kwa ile talanta mungu aliyokupatia ya kuimba lakini kazi uliyoipata inakuzuia kuta kufanya hiyo huduma fahamu ya kwamba hiyo baraka mungu aliyokupatia kazi hiyo ni sumu lakini huenda kwa namna mmoja au nyingine ulikuwa ni mtu wa ibada lakini baada ya kupata kazi huna muda tena wa ibada hata katikati ya juma huna muda wa ibada mwisho wa juma huna muda wa ibada hata siku ya sabato kama hivyo ndivyo ilivyo hiyo ni sumu na katika kitabu kile cha mithali sura ya thelathi mwandishi wa kitabu cha mithali baada ya kuona mafanikio yamekuwa ni chanzo cha wengi kumwacha mungu yeye aliomba maneno haya kwa mungu mithai sura ile ya thelathini twende pamoja mstari wa saba hadi wa tisa mwandishi wa kitabu cha mithari anasema hivi hii sura ya ishirini kitabu cha tano anasema hivi mstai wa saba mambo haya mawili nimekuomba usininyime matatu kabla sijafa uniondolee ubatili na uwongo usinipe umasikini wala utajiri unilishe chakula kilicho kadili yangu nisije nikashiba nikakukana nikasema bwana ni nani wala nisiwe masikini sana nikaiba na kulitaja bule jina la mungu wangu huyu ni mwandishi wa kitabu cha mithari yeye baada ya kuona mafanikio yamewatoa wengi kwenye mstari wa kumwabudu mungu lakini akaona tena hata nikikosa pia jamani takuwa ombaomba anaomba mungu naomba unipatie kitu ambacho kitaniweka bado kwenye ule mstari chini ya mbawa zako yani nisiondoke katika wigo wako kwa hiyo tunaona jinsi ambavyo mafanikio yamekuwa ni chanzo kikubwa cha kuwaondoa watu katika leli kwa safari hii ya kwenda mbinguni baraka yageuka kuwa sumu kwa kweli hata mungu katika kitabu cha ufunuo sura ile ya ufunuo sura ile ya pili anaagiza na kukumbusha kuhusiana na swala hili akisema kitabu cha ufunuo sura ile ya pili na mstari ule wanne hadi watano mungu mwenyewe anatueleza anaona kabla hatujafanikiwa tulikuwa na muda mwingi wa ibada kabla hatujafanikiwa tulikuwa na muda mwingi wa kazi yake kabla ya kufanikiwa tulijitoa sana kwa kazi yake lakini baada ya mafanikio wakati mwingine tunamuwacha anatukumbusha na kusema hivi katika kitabu cha ufunuo sura ile ya tatu msikilizaji ufunuo mbili mstari ule wa nne inasema neno la mungu linasema lakini nina neno juu yako ya kwamba umeuwacha upendo wako wa kwanza basi kumbuka ni wapi uliko anguka ukatubu ukayafanye matendo ya kwanza lakini usipofanya hivyo naja kwako nami nitakiondoa kinala chako katika mahali pake usipotubu tunamuona mungu mwenyewe kwa upendo anapotutazama anapokutazama E, anaona kabisa kabisa kuna moja ya sehemu ambayo ulizifanya ulikunazitenda katika kipindi ulipompokea yesu kipindi ambacho ulikuwa bado hujafanikiwa lakini kwa namna moja au nyingine safari hii ilivyokuwa ikiendelea ukajikuta unaacha baadhi ya huduma mbalimbali mungu anasema kumbuka ni wapi ulikoanguka ukatubu na hivyo rafiki yangu nayinisikia ikiwa huduma yoyote uliifanya hapo kabla ya mafanikio na leo mwenyewe unapojitazama unaona katika mafanikio ulionayo kuna ukitu ambacho umekiacha mungu anasema kumbuka ni wapi ulikuanguka huenda siyo hivyo rafiki yangu kwa namna moja au nyingine huenda ulikuwa ni mwimbaji kabla hujaajiliwa katika ofisi fulani katika kiwanda fulani katika duka fulani katika migodi fulani katika huduma mbalimbali kilimo na kazi mbalimbali mbali ofisi shule na kadhalika ulikuwa unafanya na kujitowa kufanya kazi ya mungu lakini baada y tu ya kupewa izo huduma ukaacha kazi ya mungu na kudai kwamba niko bize nataka nikueleze mungu anasema kumbuka ni wapi ulikwanguka na usipofanya hivyo fahamu ya kwamba hiyo baraka mungu aliyokupatia kazi hiyo baraka mungu aliyokupa mafanikio imekuwa sumu ya kuuwa kile ambacho mungu anahitaji ukifanye na hivyo nimalize kwa maneno haya kama mwandishi wa kitabu cha ufuna alivyosema kumbuka ni wapi ulikuanguka utubu ndilo agizo la mungu na kwa kweli mungu wetu kwa miaka mingi kuanzia katika taifa la israeli hadi kizazi na kizazi amekuwa ni mungu wa huruma sana amekuwa akifanya kila juhudi na njia kwa ajili ya kumwokoa mtu mmoja na sauti hii unayoisikia hapo ulipo rafiki yangu unayenisikia uo imekuja kwa wakati tafakali sana watu wengi ambao nimekuwa nikijifunza na watu wengi ambao katika sehemu mbalimbali nilizozipita nilipokuwa nikiongea nawo na kuwauliza maswali mbalimbali wanasema mbali. mimi nilikuwa mwimbaji mimi nilikuwa na dhuliaaa uh, sina muda kwa sasa hii kazi imeniziwia rafiki nataka nikueleza jitahidi baraka isije ikageuka kuwa sumu bali baraka inapaswa iendelee kuwa baraka ubarikiwe katika shughuli unazozifanya lakini uwende ubalikiwe pia kwa habari za mungu mungu akubaliki unapoanza mianzo mipya na kuanza kutafakari kwa mapana zaidi wapi ambapo umekwama ili uweze kuanza mianzo mipya kama neno linavyosema kumbuka ulikuanguka mungu akubaiki mimi ni fano itanda na asante sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutegea sikio idhaay kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni