unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele, yesu yuwaja tena nipate sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuja yesu wajat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutikia sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya entisa ulimwenguni inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2 na tano na mpendwa msikilizaji mimi jina langu ni fnelitanda karibu tena katika kipindi kizuri cha watoto wetu na leo tena hapa utaweza kusikiliza somo ambalo inasema kwamba umuhimu wa kutunza muda kwa watoto ambapo utakuwa naye emanuel ulime yeye anatokea chuo kikuu kishiriki cha jordan huyu ni mwanapsykolojia kabla ya kuweza kumsikiliza emmanuel ulime basi moja uh, kwa moja mpindwa msikilizaji karibu huweze kuwategea hawa ni waimbaji kutoka hapa mkoani morogoro anointed singers wanasema so, kwamba ni tayari sane sana mpendwa w msikilizaji basi moja kwa moja ungana naye mwana sikolojia emanuel ulime umuhimu wa kutunza muda kwa watoto kuna umuhimu pia kwa watoto kutunza muda karibu msikilize mpenzi msikilizaji ikiwa ni siku nyingine tena karibu katika kipindi chetu cha watoto ukiwa nami mtaalamu wa saikolojia ushauri na sihi emanuel urime kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia umuhimu wa kutunza mda kwa watoto au kutunza mda kwa mtoto ningependa watoto mfahamu kwamba kila mtoto duniani au mtu yoyote duniani ana masaa ishinanne tu kwa siku nzima ambayo masaa hayo yana nafasi kubwa sana katika kujenga maisha ya sasa na maisha ya baadaye kwa maana ya katika nyanja tofauti tofauti kuanzia afya ya kimwili afya ya kisikolojia au kiakili lakini pia kutimiza malengo mbalimbali ambao mejiwekea katika maisha yako ya kila siku kwa maana ya kwamba katika masaa ishia ukiwa kama mtoto utapata masaa kueafnauoa utamsausaisha yakitumka vizuiyatakuwezesha mtoto kufikia mang yako a ya mda mfupi na malengo ya muda mrefu kwa kwa mtoto kawaida namalengoya da ef kwfshmufuufayo zuiekungiada latano kama o darasa lanneda la lolteusmak kipindakenda kufaya mtiani kwamba unavofungua shule ukijiandaa kwamba nataka nisome vizuri ni faulu mtianiongo wa mwezi watatu au mtianiongo a mwezi wa sita au mtiniongo w mwezi wa kumi na mbili aya tunasema ni malengo ya muda mfupi lakini malengo ya muda mrefu yakoje malengo ya muda mrefu ni yale ambayo yamekaa katika maono mara nyingi au ile ndoto ulizonazo kwamba nataka baadae nijekuwa daktari taka baadae nijekuwa mwanajeshi au taka niwekuaan we niwe uaili aka ni lazima uwe na matumizi mazuri ya muda kuanzia hivi sasa ulivyo mdogo kwamba utengeneze mazingira mazuri ambayo atakusaidia wewe kuyafikia huko kwa kama unataka kuwa daktari ni lazima usome vizuri na usome masomo ambayo ytkutaka wewe au yatakuwezesha wewe uwezekufikia katika hiyo yako k tunaona kila kitu ambacho nakihitaji kwa hapa duniani khtaj matumizi mazuri ya mazuri ya mda, ya mda yatakusadia kufanikiwa katika masomo yako kwa sababu utapata mda mwingi wa kujisomea lakini pia ataweza kukusaidia kuepuka hata migogoro na watu naezaka migogoro na walimu au migogoro na wazazi migogoro na walimu naezaka nikuchelewa labdadarasa aukwa wazazi kuchelewaurudi nyumbani au kutotimiza majukumu ya nyumbani kama mtoto kwa sababu tu umekosa muda kao ni moja migogoro amba akajitokeza kutokana na kushindwa kuutumia mda vizuri kili kuepuka hivyo vitu vyote lazima kama mtoto ujue ni namna gani utumie muda wako vizuri na nipende tu kuambia kwamba watu wote ambao wnawafahamu duniani ambao wamefanikiwa matajiri yote na wasomi wote au mtu yote yoyotemaona kwa mfanomwalimu wako au mote muwa fzkam tumi mda wke vzufmutume muda wako vizuri lazima utambue nafasi yako kwamba wewe, kwa kwa kwa wewe ni, kwa ni, hai, kwa basi, kwanza, mwinki, ni nani au inabidi ujitambue wewe weni anialiweze kutumia mda wako vizui cakwanza nabidi mda wao abao kina kutambulishaw iani kamaana yakamba iutmbulisha ee ni nani ni yale majukumu yako kwa mfano e ni mwanafunzi kujadili kuuliza mambo ambayo bmaasabidifayea majuum ako binafsi kama yakujisafisha mwenyewe ya shaa unakuwa msafi na kusafisha mazingira unayolala moja majukumu yako na vitu vingine vingine lakini pia wewe ni kiumbe kwa maana ya kiumbe haimaanishi kwamba muda wote uwe tu kwamba kwamba unafanya iti, unafanya iti, unafanya unahitaji muda wa kupumzika mdawakupumzika katika muda wako mdawako aasa ishi lazimauwe na muda wa kupumzika hata saa kupumzikat lakini pia kupumzika kuna aina mbili unaweza kiujumakupumzika umeacha kufanya kazi na kupumzika kwa kulala koo kuna nafasi mbili apo kwamba inabidi upumzike kwakulala lakini kupumzika kwa kawaida kwa mfano sana We kama kiumbezutzafyaushwa na mfanosaa ni mwanafunzi uwa kama mtoto kwa hivo basi kama mwanafunzi unapaswa masa yako mengi uyatumie kujifunza kujisomea au kwa kuwepo shuleni na sio kuwepo tu shuleni bali unapaswa kuwa mdadisi kwa vitu ambavyo huvyelewi kwa walimu ili kwamba mda wako kuwepo shuleni usipotee tu bule usipoelewa masomo Ini, usipo kutumia shule, ni usiposhinda kuutumia mda wako vizuri kwaa kiwa shuleni ukiwa u upo tu hauulizi maswali ada wazuriadani utaka umeupoteza katika namna ambayo haina mwendelezo wa maisha yako, mema abadai, au maisha yako kwa hivyo basi, na ikisho, kwa na ya dasaaishini nannedmmdaz kulala tu kama mtoto ni masaa tisa inabidi mtoto mdogo ulale masaa tisa kwa maana ya kwamba inabidi ulale kwanzia saa tatu usikua kumi na mbiliishkmbmisakaaoaazaasada ukua kimwili na, na, ki na kujengeka kiakili lakini pia anakuondolea uchovu na anakufanya huwe mchangamfu kumba ukilala vizuri awezi hata ukasinzia darasani lakini pia unakuwa mchangamfu ko ukiwa mchangamfu mfu inakusaidia hata kutengeneza urafiki na wenzako kwa sababu unakuwa Una kwa sababu umelala vizuri na hauna uchovu nkwama auna uchovu wwotekinikiwa naouksklaa vizui ebyo unakepo shuleni sasa baada yakua mdawashule umeisha anamasaa ambao pia tunazungumzia kwamba ina, inakusaidia kuimarisha kwa kinga yako ya mwili kwa kwamaana kwamba azasd egmheane wenginemasaatisa na wengineza kwahiyo kutegemeana na shule ambao naesoma noita itabainisha kwamba wewe masaa ya shule inabidi nabidi atumie mangapi ka hapo siwezi nika nika labda nika, nikasema kwamba shule inabidi utumie masaa mangapi moja kwa moja ila nategemea na isoma. Lakin, ukifanye, shule yako unayoisoma lakini sa kipi ukifanye ukisharudi shuleni ili utumie muda wako vizuri kao ukisha rudi shuleni inapasa pia kwa sababu tumesema kwamba nafsi yakokwanza ni mwanafunzi lakini nafsi ya pili ni mtoto kaka mjukm madogomadogo ya nyumbanim daafala mda wakukaa na baba mda wauka na mama na mda akukaa na watotowenio kwamba ukiweza kufanya hivyo kwa nasasa mda huo kamauaaptikana idambo wakula oosenuakeisaaulaafanya hionaweza kusadia kuimarisha uhusiano wenu husianoia na labda ningependa ni kuwapa jaribio mojawapo kwamba kwa siku yaleo si leo, ya leo mdah aongea iependa huwez kuandika tarehe yaleo uadike pia mwezi wa leo na huu mwaka elfubii a ishiatat wezi waleo amwaka huuawakahu bm da waeoaa maeo na mweziu katika mwakahuu efubias ni kwamba ndo imepita hiyo aitajirudia tena hivyo basi inabidi hufaham kwamba mda ukishapita wedaeofteaeaoteeaiihvoasi mda ulionao leo wakusoma shule ni vizuri kuutumia vizuri kwamfano upo shule ya msingi yako kt kkiwo ukiw a ungezka auwa mtu mzima ambo tauafaho iwmb utashindwa kufanikiwa chakwanza kwasabautaua umeshinda kutimiza majukumu yako kama mwanafunzi na kama mtoto ka chakwanza unashindwa kufanikiwa ambaoashinda kufanikiwa katika masomeo yako laihyo changamoto yakupoteza mda wako iujutie baadae ni vizuri hu mda ulnao sasa uweze kutumia vizuri wee kama mwanafunzi kupitia kujutia pia huwakunapelekea kuna athiri hata afya yako ya akili kwamaana y kwamba uwezo wako wa kufanya kazi unazorota ubongo aa ajikuta unapata hata msongo wa mawazo kwakujionamba umesaaf efntjki efsauuishindakutumia mda wao vizui akusoma au meferi kwasbulishindkusoma vizuri ni zairi ya kwamba lazima tu utajisikia vibaya na unaweza kujiona kama umeferi kabisa maisha na ukatengeneza msongo wa mawazo ambao ukaathiri afya yako ya kimwii lakini pia afya yako yakiakili na ikafanya kabisa ukakosa furaha kutokana kushindwa kufanikiwa au kushinda kufikia malengo yako ka unaona jinsi ambavyo matumizi mabaya ya muda yalivyokuwa na athari kwako e kama mtoto kwao kwa kutokana na somo hili ningependa wazazi pia muweze kutambua kwamba mna nafasi kubwa sana kwa watoto wenu kuhakikisha kwamba mnaweza kuwapangia muda vizuri au mnaweza kuwasaidia kutumia mda wao vizuri kamaana ukiwa kama mzazi nabidi uhakikishe kamba mtotokojmdd kabisa kazi ambazo mwanao kulingana wake, na na umri wake ari wkeangf ili aweze kumsaidia kutumia muda wake vizuri kwani kwa kufanya hivyo so tu kwamba ataweza kutumia muda wake vizuri lakini pia itamjenga yeye katika maisha yake ya baadaye k kwa kwamba mtoto anaweza akafahamu kwamba mimi kama mtoto na majukumu fulani kwao kutambua majukumu yake akiwa ya kama mtoto itamsaidia pia kuendeea kujengeka zaidi kutambua kwamba yeye kama binadamu ni na majukumu ya kufanya akiwa kama binadamu kwamba hata anavokuwa mtu mzima anavyoelekea katika maisha yake ataweza kuyafahamu majukumu yake kwa sababu alishiatengeneziwa utaratibu wa kuwa na majukumu tokea mtoto mdogo lakini kama mzazi hautashiriki kumshirikisha mwanao katika kazi mbalimbali za nyumbani itampelekea siwezi kufahamu majukumu yake na kujikuta kama hana majukumu vile kwayo itamwia vigumu atakapofikia hatua ya tu uzima kwayo tuna wajibu mkubwa kama wazazi kuwasaidia watoto wetu kwa kisha wanatunza muda wao kama utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuuza kupitia anwani apo ifuatayoj ytna yes, so hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitanda ninakutakia baraka za bwana barikiwa nao hawa ni my soul family kutoka kule nchini kenya wanasema kwamba wavunaji tukutane tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri cha vijana na maisha Manang ho, menuari tika, nao I can't go The <tries> will who are living tbir acama avo yako iluka kugetaba ngoni mwemakwetu antuubr watacisaati ya kenkwambazio ikikuvembendeza I beg that I kulitendamenge bila ya kojolwa kuwani makosa datinile ongwa kazi akosegiwewe eburudi nyumbani