unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nujnakuja yesuwaa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutikia sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya ni kukaribisha tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno ya tayo faraja mimi ni fana litanda naangana nami leo katika historia yawimbo nosoma kwamba yesu unipendaye pendwwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha muziki naona muziki mimi jina langu ni fanuel tanda na siku ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo wunaosema kwamba yesu unipendae ni e wimbo ambao unaweza ukaupata katika vitabu vyetu vya nyimbo za kristo uh, vya kanisa la uadventista wa, wa sabato lakini pia unaweza ukaupata katika tenzi za rohoni wakati fulani nchini marekani hulitokea vita vya wenyewe kwa wenyewe kundi moja walijiita jina la union alafu kundi nyingine walijiita jina la vita hii lipiganwa na ulipofika mwaa19 vita hii ilimalizika baada ya vita hii kumalizika askari waliopambana wale wa union pamoja na wakawa na mkutano wa pamoja nchini marekani askari mmoja aliyekuwa upande wa d alisimulia kisa ambacho kiliwasimua wengi sana askari huyu anasema hivi ilipokuwa imebakia siku moja kabla ya vita kuisha alikuwa katika doria na alivyokuwa katika doria akamwona askari yani askari wa upande mwingine ule wa eh, uion anakuja katika eneo al, alilopo anasema nilikuwa nimekaa sehemu kwa mapumziko na nimekaa kama gogo nilivyomwona adui nilichukua bunduki yangu na kuiweka tayari kwa mapambano ili nifyatue risasi lisasi oh, lakini kabla sija risasi nilisikia yule asikari wa upande wa uion akiimba wimbo wa yesu unipendaye niliishiwa nguvu kabisa na kuweka bunduki yangu chini yesu chiniipda kisha nikaondoka eneo lile wakati sasa huyo askari wa the thekonfidensi wapo katika mkutano ule anaelezea hayo mambo kulikuwa na askari ambaye amekaa karibu yake akamwambia yule askari uliyetaka kumpiga risasi siku moja kabla ya vita haijaisha ni mimi askari yule akajivu akasema niliona kuwa wewe ni mtu mwema wa mungu nikaamua kuacha kwakupiga risasi na niliona una kitu ndani yako baada ya kusikia wimbo ule wa yesu unipendaye Pendwa msikilizaji na kueleza nguvu ya wimbo huu wa yesu sasa basi mpendwa msikilizaji hebu tujikite kwa mtunzi wa wimbo huu wa yesu unipendae ambaye anajulikana kwa jina la charles wesley ambaye alizaliwa kule nchini uingereza m177 na, na alifariki mwak1788 baba yake alikuwa ni mwinji ambaye alikuwa anajulikana jina la samuel westley na mama yake alijulikana kwa jina la susana wesly chare alikuwa ni mtoto wa mwisho kati ya watoto kumi na tisa wa mze samuel yazalikuwa na watoto kuminatisa kwa mama mmoja amaaiua julikana kwa jina la ongwmatajrwakuwhta kumasil mtotowaosma mimi siwezi kukupa jibu la moja kwa moja charles mwenyewe ndio anaweza akakupatia jibu kama itawezekana kumfanya awe mtoto wakoyo i changamotoa tu a pamoja na matajiri wengine wakubwa wengi wanayapenda lakini ikawa tofauti kidogo kwa charles alikataa ile ofa ya kuasiliwa kama mtoto wa mbunge tajiri huyu mbunge ambaye alikuwa anajulikana kwa jina la garet wesly na akamwambia baba yake mimi nitaendelewa kuitwa charles Wesley na sio charles garret kwa hiyo maisha yakasonga charles na kaka yake john huyu john ni miongoni mwa wale watoto 19sasa wa mzee wesly uh, walikuwa wanasoma katika chuo kikuu cha oxford nchini mwingereza na walikuwa ni miongoni mwa watu wenye misimamo mikali ya kidini na muda mwingi waliutumia katika ibada baadhi ya wanafunzi katika chuo kikuu cha oxford wakawapa jina charles pamoja na kaka yake wakasema basi nyinyi wa, methodist kwa sababu ya ya ile misimamo yao ya kidini kwa na kakake, methodist, methodist, methodist, methodist, methodist. Kubwa. na kaka jina kadiri muda ulivyokuwa unakwenda wakajikuta wanatengeneza kikundi ambacho kilijulikana kama wa wamethodist na mpaka leo hii wanajulikana dini hii ya yamthdist chanzo chake ilikuwa ni charles pamoja na kaka yake huyu john sasa, uh, sasa tuachane na hayo twende hasa kwenye utunzi wa wimbo ambao aliutunga huu yesu unipendae kwako na kimbilia wimbo huu uh, wa wataalamu wa historia wanazuori pamoja na wasomi wanaeleza kwamba kuna visa viwili tofauti ambavyo vilisababisha wimbo huu charles akaweza kuuandika kuna visa viwili ambavyo inakusimulia kisa cha kwanza siku moja charles na kaka yake walikwenda kuhubiri kwenye kijiji fulani lakini wenyeji wa kile kijiji hawakupenda sana jinsi walivyokuwa wakiitangaza ambari za mungu katika kile kijiji hivyo walitaka kuwamaliza kabisa kuwaua kabisa ikabidi charles na kaka yake john wakimbie kuepuka kipigwa kikali kwao akakimbia kimbia john na charles wanakimbia wakajificha kwenye kichaka fulani wana kijiji wakapitiliza na wanakijiji wakapitiliza pale wakawa wamewapoteza kwahi wakawa wanasubiri ya kwamba sasa hasira zao ziishe na waende mbali zaidi wanakijiji ili wao sasa wapate fursa ya kuondoka kurudi nyumbani au kwenda kwenye kijiji kingine kipindi wapo katika kile kichaka wamejificha pale sasa wanatafakari pale kumtafakari mungu tu maana wapo hatarini maisha yao yapo rehani maisha yao yapo hatarini ha maneno yakamjia maneno mazuri ya wimbo huu yesu unipendaye akaandika akuwa anapenda karatasi lakini akaandika katika ubongo wake akaandika katika akili yake anafikiria yale maneno yesu nipendae ni wako utoshaye iwewtoshae akinijia pamoja na maneno mengine uokoe maisha ya ni baadhi ya maneno ambayo h alikuwa akiatafakari hapo hicho ni kisa cha kwanza lakini aki wataal wengiewahitorwanaelezaa kwamba siku moja mojah akiwa amekaa sebuleni kwake kuna ndege aliyekuwa anakimbizwa na bundi kwayo yule ndege akakosea ramani akaingia katika koti la chares baadaye chae sa akawa amemkumbatia yule ndege katika koti lake ndege akiwa nalia na charles anampapasa yule ndege analia sasa chales baada ya kuona vile akamjia maneno mengine ya, ya mabeti mengine ya wimbo huu wa yesu unipendae kwako kwa nakimbilia ambapo kama utausikia vizuri kabisa wimbo huu akaona ya kwamba aendeleze mabeti mengine kuandika ya wimbo huu mabeti mengine pale katika kile kichaka wananchi wenye hasira kali kaliwakimfukuza asabau ya kuhubiri injili lakini sasa huku akapata sasa upana maneno yakamjia zaidi baada ya yule ndege sasa kukimbilia katika koti lake uh, maneno ya kuandika wimbo huu lakini binafsi vyote hivyo ni kwamba yesu kweli anatupenda na anatujali na wimbo huu umeokoa maisha ya walio wengi na kuwaleta kwa yesu kristo yesu unipendaye wewe unatosha kwako ninakimbilia ndiye kimbilio bora kabisa napokimbilia kwako utanificha katika mbawa zako kama yule ndege alivyokimbilia katika koti la chales akajificha na chale naye akamficha na, na mbawa zake kupitia koti lake sante sana mpendwa wa msikilizaji kikubwa yesu ni kimbilio yesu anatuokoa na ni kweli anatupenda anatupatia afya njema anatupatia mahitaji yetu ya kila siku hakika anatupenda endelea kubarikiwa na wyimbo huu wa yesu unipendae namani mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anu ani ya paifa tayoysj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha pili ni kipindi cha maneno ya yatayofaraja na hapa tokuwa naye mchungaji emmanuel rajabu anakuja na somo nasema kwamba kisa cha mfalme yosia ni katika jina la kristo na matumaini ya kwamba uzima ni mimi mtumishi wako mchungaji emanuel wa ajabu nikaribishe tena atika kipindi kizuri muhimu ya mfalme u mfalme kijana huyu na leo tukubali tu kama wanadamu uh, kwamba huwa tunakosea unakosea yote hii ni kwa sababu ya dhambi wengine enginasema ni binadamu lakini yote hii ni kwa sababu tu ya dhambi na dhambi na lakini ikiwa tunakubali makosa ambi bfkiatuunaoa ni rahisi sana kupata msaada ni yani kupata msaada wa kusaidiwa lakini pia unapokubali kua mekosea ni njia nzuri ya kuleta uponyani wako we mwenyewe Eh, unapokubali unakosea ama umekosea ni sehemu ya kupata uponyaji ya kujisaidia wewe mwenyewe na sio hivyo tu ni rahisi zaidi watu kusaidia maana unapokubali kukosea sina maana ya kwamba uko tayari kuweza kusaidiwa kwa hiyo hilo ni jambo muhimu na ni jambo la msingi sana katika maisha yetu na huo ndio ukweli hata ukiwa kiongozi si viongozi tunaongoza sehemu tofauti e, tofauti batua si kama wanadamu huwa tunakosea vile vile kama wengine wanavyokosea kwa hiyo hata kama unaweza kuwa o ni kiongozi kwa sababu kwasababu ni mwanadamu sio kwamba ni, ni ni mkamilifu mia, mia moja. unakosea kama ambavyo mkamilifuailima m ambao wenge sasa inakuja hapa pale hapo eh, ndipo inapokuwa changamoto ponaoua cangamoto wale ambao tunakuwa na madaraka tunakuwa na elimu tunakuwa mara nyingi hivi huwa eh. na wanasema kwamba mara nyingi haya hivihu vinatuumbazama mra yayot anatokeatnaokataa kusikia au kupokea ushauri tunaopewa na hivyo kwa sababu ya kiburi na kujiinua basi tunakua atutaki kabisa kusikia wala kupokea ushauri wowote kwa pale tunapokataa kusikia kusikiliza ama kupokea mashauri mara nyingi tunaelekea katika kukosea zaidi na zaidi na hatimaye tunaelekea tunaelekea katika katika kuanguka katika kuanguka giko mifano mingi ni kweli wanaosiwa mafanikio ya kielimu mali vyeo madaraka ndio huonyesha tabia halisi ya mwanadamu wako sahii kabisa kwa hivyo hivi vyeo mali adaraka mafanikio kielimu katika dunia hii mara nyingi tukishafikia revo hii ndio tunaona tabia y halisi ya mwanadamu tunauona utu wa mtu huyu mtu yukoje na utu ama hana utu katika hatua hizo zote anasikiza wengine na kupokea mashauri wengine ama amalaa leo tumwangalie yofsia ambaye kwa kweli alifanya vizuri sana katika utawala wake kwa kuleta uamsho na matengenezo kwa yuda lakini kuna wengine wanasema uamsho huu ulikuwa ni wa nje tu lakini ndani ya mioyo ya watu ilionekana e, watu baazi walikuwa hawajapata uamsho kamili hawajafanya matengenezo maana waliendelea na ibada za miungu lakini pia hiyo yote ni kwa sababu ya manase manase eh, alifanya mabaya sana alifanya maovu sana na kwa hivyo kuondoa ile hali ilikuwa bado ni ngumu ilikuwa ni ngumu sana kwa hivyo mungu alikasirika na kwa hivyo aliamua kuwaadhibu mfalme wa misri alikuwa akienda kupigana na washuru kwa mtu wa flati eh, na yosia akasikia akataka kupigana na mfalme meko lakini mfalme neko alimshauri yosia asipingane na yeye maana hilo lilikuwa ni shauli la mungu lakini mfalme yosia aligoma na akutaka kusikia ushauri wa mfalme neko wamisri kuwa jambo hilo ni agizo la mungu baadaye yake alienda kupigana na mfalme neko kwa vita ila mfalme yosia akapigwa vibaya na kujeruhiwa huko megno akini vijana wake wakamrudisha yerusalemu naivo akafia yerusalemu ni muhimu hapa kutambua kuwa kila kilicho cha kweli haijalishi kina na nani basi hicho ni cha mungu kweli zote ni za mungu yosia hakutaka kumsikiliza mfalume wa misri neco pengine aliamini kwamba huyu anawezaji kuniambia mimi haya n amezungumza nayi na inakwaga hivo wakati fulani tunakuwa na dharau yaani unaweza ukasema mtu mwingine awezi kukwambia chochote lakini unajua mungu anaweza kuzungumza nayeyo kupitia mtu yoyote katika dunia hii kyo inahitaji roa mungu nahitaji unyikevu ili kuweza kuwasikizafa likamshusha mpaka umauti hii yote ni kwa sababu ya kutaka kusikia wala kupokea mashauri pengine mafanikio yalimpumbaza hata leo sisi tunapofanikiwa kusikiza na kupokea mashauri ya watu wengine huwa huwa ni ngumu sana hua ni ngumu wako wanaokubali lakini huwa ni ngumu na kwa sababu ya hayo angaliya yosia kweli akoa hata hivyo hakuna kifo kilicho kizuli kini kuna njia nyingine ni vya aibu bwana atusaidie leo tusitumie udhaifu wetu binadamu ugoka kwa sababu ya kiburi ukataa mashauli hata na maonyo ya mungu bwana atusaidie kuyakubali makosa yetu kwa njia hii tunaweza kupata msaada tunaweza kusaidiwa tunaweza kusaidika keni makosa mengi tunayoyafanya tena karibu yote kwa sababu tumekataa kusikiliza au kupokea nashauli tunayopewa mungu atusaidie kuwa na tabia ya wenyekevu na kujishusha bwana akubariki bwana akulinde bwana na kutunze bwana nakuangazie nuru ya uso wake bwana abariki shughuli zako za mikono bwana abariki shughuli zako za kilimo za kujiajiri za kuajiliwa za biashara za ufugaji bariki na familia yako na yakuponye kulinde na kutunze katika jina la kristo mkozi wetu amina asante sana mchungaji emmanuel rajabu mimi ni fanueltanda na ni kushukuru sana mpendo wa msikilizaji kwa kuwa nasi katika idhaa ya kiswahili ya redio ya ade ulimwenguni He up uh, to.