unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesuywat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendwa msikilizaji kumbuka unaweza kunipata pia kupitia mningst fm na bila kusahau rock fm iliyoko kule mkoani mbeya hapa nchini tanzania bila shaka msikilizaji unaweza kuungana nami kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mweipaja na hii ni awr hii leo katika kipindi cha sera za ndoa linaamini kwamba tutaweza kubarikiwa sana pamoja naye emmanuel na mada unayosema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako hiyo ndiyo mada pendo ambayo itakuwa hewani hivi punde tu lakini kwa upande wa waimbaji tunao wa waimbaji sua tukasa kutokea hapa morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema ngambo ya yordan na katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji watemeke kwaya kutokea dares salamu wao wanatuambia lipo wimbi basi hawa pa tukasa kwaya kutokea hapa mkoani morogoro hawa ni sua ng'ambo ya yordan msikilizaji kwa ujumbe huo anachukua nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio emanuel ulime na mado unaosema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha sela za ndoa siku ya leo upo nami emanuel ulime ni mtaalamu wa ushauri nasihi kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia hatari ya kukagua simu ya mwenza na wezani madai inawezekaa na utata kwa baadhi ya watu kutokana na zana ambayo imejengeka kwamba labda kama mi ni mwaminifu na mwenza wangu ni mwaminifu kuna haja gani labda ya kuficha jumbe zinazoingia kwenye simu yangu au simu simu zote zinazoingia katika yangu kwa hiyo huwa inategemeana na baadhi ya wanandoa jinsi ambavyo wanaendesha mambo yao na jinsi wanavyohusiana katika simu ya ya ya mkononi lakini tafiti nyingi katika dunia leo kuwa kuna hatari kubwa sana sana wenza simu za wao ambapo ambapo matatizo mengi au kutokana na hii tabia ambapo wengine kujiua hata kusababisha madhara kwa watu wengine kwa kuwadhuru lakini pia hata kupelekea ndoa nyingi sana kuvunjika kutokana na hii tabia na mara nyingi tabia hii imekuwa ikijitokeza kutokana na baadhi ya ya wenza kutengeneza ile hofu na mara nyingi usatna ya nyingifa inatokana pale mwenza labda anavoisi mwenzie ana mahusiano na mtu mwingine labda hana ma, au hana mapenzi ya dhati kwake k hivyo basi inampelekea yeye kwanza hiyo tabia ya upekuzi na mara nyingi hofu ya usariti huwa inatokana pale ambapo labda mtu anakuwa na wivu kupita kiasi au inaweza sio wivu kupita kiasi ikawa tu ni mabadiliko ya kitabia kwa mwenza wake au inaweza ikawa ni kukosekana kwa mawasiliano fanisi tukianza na ule kupita kiasi aule kupita kiasi kishu unatokana labda unakuta mtu anashindwa kujiamini au kujikubali mwenyewe labda kwa mwonekano alionao na kuhisi mtu alionaye ana hazi kubwa sana kuliko hivyo basi anaanza kutengeneza ile hofu ambapo labda akimuona mwenzi ake amesimama na mtu anacheka naye au hata anaongea naye anaongeanae yule mtu ambaye anakuwa labda labda anahisi anahisi ana ana mzuri kuliko kuliko au au mtu kipato kikubwa kuliko ye. Anahisi, abe, kuna jambo inaendelea anamsaliti kutokana tu na Kutoka kwamba lakini muda mwingine ni mabadiliko mabadiliko mabadiliko ya ya kitabia ya kitabia au ya mwenendo ladbad mwenza inaeza kaa labda kipindi cha uchumba alikuwa anaonesha tabia nzuri au alikuwa anaonesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya ye kubalika kwa wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo alikuwa ambayo labda labda kumsababisha kukosa nafasi kwa wake hiyo ikifikia kipindi ameshaingia kwenye ndoa na na mwenzi wake anaanza kuleta yale mazo yake ya kawaida kawaida jinsi tabia zake za kawaidaj alivoatabia an- zkaao nampelekea huyu mwenza kutokana na yale mabadiliko makuba amejitokeza akahisi labda mwenzake ana mtu mwingine maana labda anamtendea hivyo lakini kumbe tu kwa sababu hakujua kiundani mazaifu ya mwenzake kwa kwa kwa hakupata muda wa kutosha naye kujua kwamba mapungufu yake ni kwa hiyo pia inaweza kutengeneza ile hofu ya kukosekana mwenzawke akupata mda yanajumuisha vile ambavyo mwongeaji anawasilisha yule au mtu anaoongea na jinsi mtu ambaye anamsikia anofkil kile doa kwa mara nyingi nyingi kwa kwa masiano, fanisi imekuwa ni shida kubwa sana katika ndoa nyingi. Kwa jinsi labda mwenza anaweza kalitegemea kwamba nikisema hivi naweza nikajibiwa hivi lakini mtu kwa kutojua jinsi sahihi ya kumjibu mwenzie anaweza kajikuta akamkwaza mwenzie kamjibu kwa namna ambayo mwenzi mwenzi wake vibaya afu na na na na labda labda labda kuna mtu mtu mwingine nje anampa maana hivi au hana mapenzi ya ya ya ya dhati kutokana tu vile ameshindwa kujua kujua kwa namna gani amjibu vizuri hivyo basi hivyo ni moja vyanzo ambavyo hofu usaliti inampelekea sasa kuanza kuwa ile tabia Pekua, simu ili mpaka amba na anakuwa anafanya hivi au kutaka kujua kitu gani kinaendelea kukutana nini labda ukiwa unakutana wawezautananin ladaat aua aa simu ya mwenzi wako unaweza ukawa na simu ya ya mwenzi mwenzi wako wako usijue labda mwenzi wako labda sasa, labda jinsi anavyohusiana marafiki zake sasa sasa upande wa mwanamke kwa jamii unakuta wanawake wengi wanakuwa na ule na na urafiki ule marafiki zao wa wakike maouleurafiki ule unakuwa ni wandani sana kwa majina ambao anaitana labda yanaweza akaa yakakushtua labda mwanaume kwa mfano labda unakuta mwanamke wako ana jina labda kwenye simu yake unakuta amesevu labda witat bebi maynean au mpenzi au hata unakuta meseji ambazo zinaingia kutoka kwa rafiki yake wa kike ni zile meseji unakuta ni za mahaba au ni meseji nzito ambazo hata u mwenyewe utumiwi lakini wanavyohusiana labda ufahamu kwao endapo labda umechukua simu yake umepekua unaangalia unakutana na hicho kitu ni nizaii kwamba utashituka utashitukanaezekaa ni ngumu sana kuamini labda kwamba kwambanirafikiake wakike na endapo labda ulikuwa na ile hofu ya usaliti kwamba usariti kwam kusat alafu umekuja kukutana na mesej kama hizo aau unakuja kwambia labda nirafikikneza ka ni ngumu sana kuamini kwa unaz ukajikuta labda umepata mshtuko mkubwa sana ambao mshtuko ukaambatana pia na msongo wa mawazo ambao ukaendelea kutafuna siku hadi siku ukajikuta unatengeneza magonjwa mbalimbali ya kiakili jikta umepata sonona kutokana tu na yale maumivu ambao unakuwa unayapitia moyoni kutokana na kile kitu kukiona na sasa kama unakuwa na hiyo hofu ya usaliti unakutana na meseji kama hizo lakini so, kwa anaake, kwa tu wa wa wanawake hata wanaume ai tumetofautiana katika malezi ya familia kuna baadhi ya familia unakuta mtoto wa kiume na dada zake jinsi mahusiano majina yani majina ambayo labda labda kama ni wapenzi hiyo unakuta mwanamke katika familia yake ndugu zake mahusian wanavohusaa wat twat fa hshwka kuona labda enye simu ya mme wake kuna kuna labda dada yake labda anamwita ayo majina a i ngum za inakua kwa kwa mba, ni ngumu sana kuamini kwamba ni ni kweli labda dada yake nikelabdadadaake ndokamwita hivi au mdogo ake kamwita hv kutokanaa kwamba hana mazoe ayo katika familia yake na majina mazuri mazuri au atkutata mama inaweza labdajinanalomwitatenezea yani, wasiwasi endapo kama anakuwa na ile hofu ya usaliti ndani yake kwao ndo hivyo naeza kampelekea mtu akajikuta anapata yule msongo wa mawazo ambao unaweza ukaendelea kumtafuna taratibu, taratibu na akajikuta kinga yake ya mwili na zorota na magonjwa mbalimbali kutokana na yule mshtuko unaweza unajutaadaule labda, labda hasira ya unaweza unaezkauta umemshambulia mpenzi wako au mwenza wako ukamuumiza vibaya matatani lakini kutokana tu na kwamba umepekua simu yake ningependa tu kusema kwamba simu ya mtu au kupekua simu ya mtu ni saa sana kuingilia faraga yake unaposhika simu ya mwenzi wako na kukagua yake kwa baadhi ni sana kuingilia ya so kwani kama kuna jambo hajakuambia inamaana kuwa muda mwafaka wafaka kujua kuna vitu hsa va ya familia ya kila ya kuna, kila kila mmoja unakuta labda kuna kuna vitu ambavyo katika familia ambavyo kila mmoja unakuta anaongea na familia yake ambavyo unakuta mwenzi wake hapa si kwa labda mke anakuwa hataki mume wake afahamu vitu ambavyo inaendeea katika familia yake ambavo nakuwa na na familia yake lakini pia labda mume pia unakuwa na vitu na familia yako ambavyo hutaki labda mwenzawako afahamu ni kwa sababu tu labda muda hujafikia au anajisi kuwa hayupo huru kufanyaje wewe ufahamu muda huo kwa unapokuwa unapekua simu ya mwenzawko pia unakuwa unaingilia faraga yake kwa hiyo sio kwamba tu takutengenezea madhara wewe endapo labda ukakutana na meseji au ujumbe ambazo zikakutatanisha lakini pia hata hatae ee pia unakuwa umemuingilia ile faraga yake naweza akajisikia vibaya naye ee pia pia amo ni muhimu kufahamu kuwa mwinzi wako anauhuru kuwa na marafiki zake lakini pia ana uhuu na mauzui ambao wanamtumia kuepuka hayo yote Kwepuka, ni vyema kuepuka kunini ni ni vyema vyema kuepuka kushika au kuwa mwenzako, au kuwa kuwa karibu na na na simu simu ya ya ya ya ili ili ili uweze kufanya hivyo kwa kwa sababu mara nyingi hofu hofu labda kufikia kwanza ya kuwa makini wakati unaanzisha mahusiano kwa kumfahamu mwenza wako wa pande zote kwa maana ya mazaifi yake vizuri na upande wake mzuri vizuri ili unapoingia katika mahusiano usiwe hiyo hofu ya usaliti kwa sababu unakuwa unamfahamu wako vizuri vizuri ni labda katika ile hatua ya urafiki ambayo katika hatua ya urafiki kila mtu anakuwa anakuwa huru huru tabia zake vizuri vizuri kuonesha yake, kuonesha yake kila kitu ambacho kitakusaidia kumjua unaanzisha naye mahusiano unakuwa unamjua kabisa, ubaga, unamjua kabisa kina kiundani zaidi zaidi ambayo itakuwa ni rahisi kufahamu kama kituo keye usaliti au hapa ni mazae yake tu ya kawaida kwa huyo ni vyema kuwa na mahusiano na mtu muda mrefu kabla ujaingia katika mahusiano ya ndoa ili kuweza kumfahamu mtu vizuri na kuepusha baadaye labda kukosa uaminifu naye labda kuhisi usaliti, au hata kupita kupita kiasi kiasi lakini pia kitu kingine kuepuka ni vyema kutafuta mtu ambaye unahisi unaendana naye kwa maana ya kwamba ukijangalia wewo ukimwangalia na mwenzio unahisi kwamba mnaendana kwamba mtu ambaye hata kupa mashaka endapo anakuwa ameenda sehemu amechelewa kurudi au ukimwona anacheka na na na watu wengine kwamba inabidi uwe na mtu ambaye unahisi ni hadhi yako sio kupalamia palamia yoyote ambayo labda unakuwa una hofu hata ukiwa naye kwa hiyo itaku, itakupelekea kuudi na hiyo changamoto ya mwisho wa siku unaanza kuanzisha hofu ya aa na kupekua pekua simu yake na ukapata maawa makubwa kama o ya kisikolojia lakini pia hata mazara mengine ueza ukapata asira kali ukigundua vitu ambavyo hukutarajia kuvikuta hata umemuumiza na umeishia sehemu mbaya lakini pia kuondokana na hilo kabla ya kuingia katika mahusiano unaweza ukatafuta msaada wa wanasii wa au wa kabla ya kuingia aa kaba a ya kufahamu mambo tofauti tofauti ambayo mnatofautiana katika mahusiano wenu au naez kapanga mambo ambayo mnaweza mkayafata katika mahusiano yenu ili kwamba isitokee migogoro yoyote au changamoto yoyote hapo baadaye kwao ni vizuri tna pia mkakutana mkamfata mnasihi m- m- m- mwanasikolojia kwa ajili ya kufahamu kwamba na changamoto hizi au tofauti zetu ni hizi kwao mkaweza kuzimaliza kwamba mtakabiliana nazo vipi ili muweze kuwa na mahusiano yaliyo bora ambayo yatakuwa hayana hofu ndani yenu na siokuwa na wivu kupita kiasi na kani mahusiano yenye mtizamo chanya au yenye ustawi mzuri ambao utawaepusha nyie na migogoro mbalimbali au na changamoto mbalimbali ambazo ambazoea zikawasababishia mazara makubwa ya kiakili lakini hata pia kimwili huo huu ndo mwisho wa somo letu asanteni kwa kutusikiliza na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa ni tu kwamba kama utokuna maswali au jambo nakutatiza endelea kuwwasiana nami kwa anwani hii hapa ifuatayo yesoj ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni ijali y ya aafya yako na siri za ushindi napokuagwa kutoka hapa studio endelea kubarikiwa na wimbo kutoka kwa waimbaji wa mwenge wakikwambia lipo wimbi barikiwa msikilizaji we 就默默就 tiyakelomo mtakatifu ike twimiza tu. badilike tuwenganotufunwe pamoja ngano, pa ngano k shakoma itacitenga na mag こん So que li si kuli chambete. Sa seu exícuo, disse alivi a sa bali ataca. 祝福我。 i thank you