unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipate sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 5 kutokea hapa mkoani morogoro mpenda msikilizaji ungana nami kupitia morning mningst fm na vilevile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu unaweza kutupata kwa www awr leo tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu na hapa tutabarikiwa naye mchungaji emmanuel Andrew, pamoja anandpamoja tanda wakijibu maswali yako ambayo aliweza kutufikia hapa studio basi moja kwa moja tuangalie watakao tubariki kwa njia ya nyimbo katika wimbo wa kwanza tutabarikiwa na waimbaji wa dodoma adventist dodomaia wakija kwako na wimbo unaosema tazameni mwanakondo lakini katika wimbo wa pili basi kwaya ni wavunaji na wimbo ni kusudio naamini tutabarikiwa na hawa paa waimbaji wa dodoma adventist dodomai tazameni mwanaondo kazameni ni wana kono pachukwa wa baniya uliwele ali echindwa tamboko e chinjua, kwa mesi kwa yadu ya uli ya uli ya ha bari zako kazi nilevendo wa nako A Hadi a quer e a o com o Zi na boina o tu e ésu tu sala bani se coa le we Só vida na kwa wimbo huo huyu hapa fanuel tanda pamoja naye mchungaji emmanuel andrewna mpendo msikilizaji ni tena katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fanuel tanda na nimeweza kupata fursa pekee kwa naye mchungaji emmanuel andrew ambapo leo ataenda kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza katika kipindi hiki na swali la kwanza linatoka kwake huyu alois mwea kutoka kule iringa yeye yeah, anauliza ya kwamba dhambi ilitokea wapi ikiwa mwanadamu aliumbwa mkamilifu ni kukaribisha sana mchungaji emmanuel andrew kwa ajili ya kuweza kujibu hilo hilo swali dhambi ilitoka wapi lakini kwanza tunakuzungumzia dhambi asa tutafahamu dhambi ni nini niniafu utaendelea karibu sana mchungaji manl asante sana ndugu mtangazaji kwa kipindi hiki kizuri ambacho uh, mpendwa msikilizaji akwama kwamba amekwishajiunga katika redio yake na tuko pamoja sasa katika kipindi hiki cha uh, biblia ya kujibua na kama mtangazaji ulivyosema ya kwamba hivi dhambi ni kitu gani hasa kwamba dhambi ni nini tunapozungumza habari hii na tutaelewa pia kwamba nini maana ya dhambi kwa sababu tunaposoma katika kitabu cha uh, waraka Wakwanza wa e, kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya, ya tatu na ule mstari wa nne inajaribu kutuonyesha na kueleza hasa nini maana ya dhambi waraka wa kwanza wa yohana sura ya a na ule mstari wa nne. anasema ya kwamba kila atendaye dhambi afanya uwasi kwa kuwa dhambi ni uwasi kwa hiyo dhambi ni uwasi na ni uwasi wa nini ni uwasi wa sheria kwa hiyo mwanadamu aliasi sheria ya mungu na kile kitendo cha kuwasi kinaitwa dhambi na mungu alipoumba aliumba vitu vyote katika ukamilifu wake na katika mwanzo ile sura ya kwanza e, ambayo mungu aliitumia na inaeleza juu ya namna ambavyo mungu alifanya kazi kubwa ya uumbaji na kwa muda wa siku sita aliumba na baadaye alipotazama vitu vyote alivyoviumba akatamka maneno haya katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa 31 mungu akaona kila kitu alichokifanya natazama ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita kwa hiyo mungu alipoumba vitu vyake vyote kazi yake yote ya yaumbaji alipoitazama ile kazi yake akasema tazama e, imekuwa njema na kwa namna hiyo basi ninatamani sasa tuangalie dhambi katika dhana kubwa mbili moja e, dhambi tunasema kabla ya, ya maisha hapa duniani lakini pia dhambi katika nyakati ama mbinguni yani tunataka tugawe maeneo mawili asababu kuna maisha kabra ya dhambi na maisha baada baadaya ambi tuangalie basi e, tunafahamu kwamba mungu alipoumba vitu vyote vilikuwa ni vikamilifu na vitakatifu wakiwemo malaika na moja ya malaika ambaye aliumbwa alikuwa anaitwa anaitwas E, hapo baadaye tutaona kwamba aliitwa nani lakini tunamwona anayetwa lusif na anaelezwa katika kitabu cha ezekiel ezekiel ile sura ya ishirini na nane ndipo tunakutana na habari hii katika kitabu cha ezekiel e, sura ya ishirini na nane na ule mstari wa kumi na tano neno la mungu linasema maneno haya ya kwamba ulikuwa mkamilifu huyu anayezungumzwa anazungumzwa s kwamba ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwamba biblia inapoandika juu ya habari ya dhambi na mwanzo wake inasema ya kwamba uh, s alikuwa kiumbe kama viumbe wengine walioumbwa na alikuwa mkamilifu kama viumbe vingine lakini biblia inasema ya kwamba mpaka pale uovu ulipokuja kuonekana ndani yake kwa hiyo tunaona ya kwamba kumbe asiri ya dhambi au mwanzo wa dhambi ulitokea ndani ya kiumbe kinachoitwa ya malaika malaika malaika malaika na ya kwamba, uh, malaika na mbali mbali. na malaika makirubi, na tunafahamu kwamba walikuwa majukumu mbalimbali kulikuwa kulikuwa wanaitwa makerubi wanaitwa masarufi hao wote walikuwa ni makundi mbalimbali mbali ya malaika malaika malaika na na alikuwa alikuwa alikuwa ni malaika mkuu aliyekuwa wengine kwa hiyo karibu karibu sana tunaweza tukasema, alikuwa karibu sana tunaweza mungu na kitendo cha kuwa karibu sana na mungu anaona utendaji wa zile nafsi tatu na ikafika mahali kwa sababu anapata maelekezo kutoka kwa mungu kwenda kwa malaika wengine sasa akaona ile nafasi aliyokuwa nayo inaweza ikawa ni nafasi nzuri kwake kuitumia ili kupenyeza mambo yake akajinua na kwa sababu hiyo basi mwanzo na ndani yake dhambi ikaonekana uovu ukaonekana na kwa sababu tumesema dhambi ni wasi wa sheria nini kilitokea basi alianza kushawishi malaika wenzake ili ya kwamba waambatane pamoja naye na hili tunaliona katika nane, ule wa saba, tunaposoma hapa anasema, anasema moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalume wapate kukutazama kwa hiyo moyo wa s uliinuka akajinua akajinua ndani yake na kitendo cha kujinua ndani yake akaona ya kwamba anaweza akafanya mambo mengine makubwa na akatamani ile nafasi ambayo ilionekana kuwa ni nafasi ya nani nafasi ya mungu na kwa sababu hiyo e, mungu hakupendezwa na nalile jambo na maana biblia katika kitabu cha ufunuo ufunuo sura ya kumi na mbili na ile aya ya saba inaeleza habari fulani inayohusiana na, na lusf huyu nini kilitokea katika ufunuo kmi na bi msari wa saba anasema kulikuwa na vita mbinguni kwa hiyo vita inayotokea mbinguni ni vita kati ya Lusufa na mikaeli mikaeli na na na na jeshi jeshi jeshi jeshi lake lake lake maana vita ilikuwa ni kati ya mikaeli na jeshi lake, na jeshi lake. alikuwa na jeshi lake anasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake kwa hiyo maana yake alipojinua na uasi ukaingia ndani yake alishawishi baadhi ya malaika ambao biblia inaripoti kwamba hata alipotupwa tutaona hapo mbele alitupwa na theruthi moja ya malaika kwa hiyo hao walioungana naye wakawa upande wake na huo upande ukawa ume sheria sheria ya ya ya mungu aliwaambia kwamba mungu kanuni ya mungu taratibu za mungu ni kandamizi mungu hana haki na kwa namna hiyo wote walioungana naye wakawa kinyume na malaika wa mungu chini ya ya ya ya jemedari uh, mikaeli kwa hiyo na na pande mbili zinazokinzana juu sheria mungu na hapo ndipo tunaona asiri sasa ya dhambi maana chiniya amb wasi wa sheria kwa hiyo huyu rusfe akaasi sheria ya mungu na akapata watu akapata kundi kubwa la malaika lililoambatana naye wakawa sasa uh, ni kundi la uwasi wa sheria ya mungu na hapo ndipo tunaona asiri ya dhambi na maana ndiomaana biblianasema eh, baada ya tukio hilo uh, akatupwa chini maana hakushinda ukisoma msari wa, wa nane eh, ufunua kumi na bln hakushinda lakini sasa unaweza ukajiuliza yuko wapi ukisoma ufunua kumi uh, na mbili kumi na mbili bibliaeemaenamn lwanci na hapa chini na anachokifanya sasa ni kitu gani akiwa hapa ni waraka wa kwanza wa petro tunaelezwa jambo fulani hapa anasema ya kwamba anachokifanya kwa sasa anazunguka zunguka kama simba au ngurumae. akitafuta mtu afanye nini kwa hiyo kazi ya shetani ni kutafuta na aliposhuka hapa mbinguni ya kwamba katika uh, wakati ule mungu mwanadamu tunapozungumzia sasa hapa duniani mwanadamu alomba alikuwa mkamilifu na yeye na kwa sababu ya ukamilifu wake mungu alimpa sheria na taratibu katika mwanzo bl asab alimwambia usile matunda ya mti u katikati kwa sababu ni mti ambao matunda yake ni ya ujuzi wa mema na nini, na mabaya. Pokula, na na na nini mabaya anamwambia kwamba utakufa hakika kwa sababu shetani alishakuwa ni mpingaji yani mpinga sheria ya mungu na akaendeleza ule namabaaawambiam wake ndipo tunaona katika atia mwanzota shetani kupitia kinywa cha nyoka anaenda kwa mwanadamu huyu nyoka mwanadamu huyu hawa na anamwambia ya kwamba yakwambaat uh, hivi ndivyo mungu alivyosema wanaanza mazungumzo juu ya sheria ya mungu na mwanamke anamwambia ya kwamba mungu mungu amesema tuside, wala tusiaguse. lakini mwanzo 34, nyoka anamwambia mwanadamu hata ukila ukila hautakufa hakika na mungu alisema akama mnu amsmauuazauoaaaiaao unaona kauli mbili kinzani mungu anasema utakufa hakika shetani anasema hakika hautakufa na na mwanadamu akala lile tunda hatimaye dhambi tena ikaingia katika ulimwengu huu kwa hiyo tunamwona aanuon uh, kama mwanzilishi ama mwenye asiri mbebaji wa dhambi tangu mbinguni hapa duniani alipotupa hapa duniani kwa sababu e kazi yake ni udanganyifu akamdanganya mwanadamu mwanadamu dhambi ikaingia pia kwa damu, mmoja na mpaka leo tunaendelea kuyaona matokeo ya dhambi katika ulimwengu kwahiyo dhambi ni uwasi wa hapo sasa cano ca ami tumanaia maaaaaaa tgundaaakinachomwongoza mwanadam kufahamu kwamba hii ni dhambi unaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba kuna sheria pale za mungu ambazo tunaziita amri za mungu katika bibilia kuna amri za mungu na amri eh, mojawapo ni ile amri inayosema ya kwanza kabisa kwamba kamba na miungu mingine ila ila mimi mungu mungu mungu anatupa sheria sheria maelekezo tusiwe na na miungu mingine ila yeye. Kuwa na miungu mingine mingine yeye ninapokwenda kuwa maana yake nimevunja ya mungu. lakini mungu ndiye anayesema ya kwamba nisijifanyie sanamu ya kuchonga wa mfano wa kitu chochote kilicho duniani wala mbinguni hiyo hiyo hiyo ni amri amri amri amri amri ya nyingu, amri ya ya ya ya pili kwa kwa sasa nikichonga nimekwenda kinyume kinyume na na ile ile mungu mungu ya mungu mungu ziko nyingi ukisoma inasema usizini nikizini nimeenda sheria za maelekezo ndani ya biblia yanayonielekeza ya nini cha kufanya ninapotenda kinyume na vile kiyume inapoelekeza tayari nimekuwa nimetenda dhambi kwa sababu niko kinyume na sheria ya mungu. mwanadamu anaathirika kwa namna nyingi moja athari ya kwanza ni athari ya kiuchumi ziko dhambi ambazo zinapokuwa sehemu ya maisha ya mwanadamu zinamuathiri kiuchumi e, maana yake ni nini au unamaanisha nini kijana anapokuwa anajishughulisha na uzinzi maana yake ni kwamba katika kutenda hilo atawekeza fedha nyingi ambazo angezitumia kwa kwa kwa ajili ajili ya ya mambo mengine hiyo anapokunywa pombe pombe anatumia fedha nyingi kwa na wakati mwingine kutelekeza familia kwa hiyo, familia yake yake inaathirika inaathirika afya lakini kubwa zaidi ni kwamba mwisho wa siku mungu anasema ya kwamba atakapokuja kwa mujibu wa waraka wa kwanza wa thesalonike sura ya a 1 had atakapokuja ataangamiza wote wenye dhambi kwa hiyo waliotenda dhambi wote wataangamizwa na wataangamizwa milele wakati walioishi maisha mazuri maisha ya kumcha mungu wanapewa uzima wa milele hawa walioishi maisha ya dhambi wanapewa aibu ya milele kwa hiyo maana yake ni kwamba athari ziko nyingi sana na kubwa zaidi ni ya kupotea milele katika uso wa basi ni kushukuru sana mchungaji emmanuel Andrew kwa kuweza kumjibu huyu ambaye msikilizaji ambaye ameuliza anayejulikana jina la alois mkweza kutoka kule iringa bila shaka atakuwa ameweza kufahamu vizuripi mpendo wa msikilizaji tuweze kukutaa tena katika kipindi kijacho asante naamin ya kwamba kupitia majibu ambayo umeweza kupatiwa hapa studio tutakuwa na mafundisho makuu pamoja neno la mungu kupitia biblia takatifu kutoka studio kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikushukuru sana kuchagua kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hawa wavunaji na wimbo ni kusudio tukutane kesho panapo majaliwa I'm Tu who Baba, the pemuda Buongiorno, buongiorno, buongiorno, buongiorno, tu buongiorno, buongiorno,