unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himbasana yesu yuwaja tena nujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red t ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi25 kutokea hapa mkoani morogoro mpendo wa msikilizaji kumbuka unaweza kunipata kupitia mnings fm na vilevile vile kupitia rock fm mtandao yetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo tutakuwa na waimbaji kutoka mwenge kwaya na wimbo utakuwa unasema sema nami bwana huu ni wimbo wa kwanza ambao utakuwa hapa studio ukitubariki katika vipindi hivi vya siku hii ya leo na katika siku hii ya leo katika wimbo wa pili tutakuwa nao helping naohepi wanakwambia yesu amezaliwa na mskilizaji leo tutakuwa naye mchungaji josepf chengula katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu na hii leo tutaangazia utangulizi wa mafundisho makuu ya imani na hapa tutakuwa na fundisho la kwanza la kanisa hili la adventista sabato na amini ya kwamba kupitia mchungaji josepf chengula tutayaangazia maandiko na hilo ndio fundisho letu la kwanza na bila shaka ninaamini ya kwamba utajifunza mengi tafadhali chukua nafasi kuweza kumtegea sikio ili uelewe fundisho hili vizuri kabisa basi kabla sijakupatia nafasi ya kuweza kumtegea sikio mchungaji josefu chengula hawapa mwenge kwaya wimbo sema nami bwana tayote ya ni sumbu ayo mwana wewe niwe kendele ulongo Holy a shake نابون له شريق oh it's too much ki karibu tena kuweza kumtegea mchungaji josefu chengula mpendwa msikilizaji wangu na kusalimu kupitia jina la bwana na mokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe karibu sana katika mfululizo wa vipindi vyetu na hiki ni kipindi cha mafundisho makuu mafundisho ambayo kanisa la udnti wa, wa sabato tunayeamini natumia nafasi hii kukukaribisha sana tuwe pamoja kuchunguza maneno ya mwenyezi mungu ili yawe msaada katika safari yetu ya maisha ya kiroho mafundisho makuu ndiyo ya msingi katika maisha yetu kufahamu ni nini ambacho mwenyezi mungu anatuhitaji tuweze kukifahamu baada ya kuangalia mafundisho makuu tutatumia nafasi pia ya kuangalia na kuchunguza imani za msingi za kanisa la wadventis wa, wa sabato zile tunazoamini kwa hiyo neno kuu imani za msingi za wadventis wa, wa sabato tutaendelea kuchunguza kuanzia mafundisho makuu tunayoamini kanisa la wa, wa sabato na kualika tuombe pamoja baba na mungu wetu wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi mimi pamoja na msikilizaji wangu katika kipindi hiki ni kipindi cha mafundisho makuu ni kipindi cha imani za msingi za kanisa la asabato tunazoamini baba naomba ujifunue kwetu nena pamoja nasi kupitia maandiko yako matakatifu ukimbariki na msikilizaji wangu kwa jina la yesu kristo bwana wetu amina karibu katika kipindi cha mafundisho makuu ya imani mafundisho makuu tunayoamini kanisa la kwanza kabisa mafundisho makuu tunayoamini kanisa la udventis wa sabato tunayo mafundisho makuu sita mafundisho makuu haya sita naomba nikusaidie kwa kutumia njia rahisi ya kuyakariri na kuyaweka vizuri katika ubongo unaweza ukaimba wimbo rahisi ambao tunaita shoti kati au ufupisho namna ya kukariri vizuri unaweza ukaimba mumwawokamama mu mwa wo ka kamama kwanii unasema mu mwa wo ka mama hayo ma. ndio mafundisho makuu sita kwa ufupi ukisema mu mana yake ni fundisho kuhusu mungu ukisema mwa ni fundisho kuhusu mwanadamu ukisema wo ni fundisho kuhusu wokovu ukisema ka fundisho kuhusu kanisa na ukisema ma ya kwanza ni fundisho kuhusu maisha ya kikristo na ma ya mwisho ni fundisho kuhusu huduma ya kristo katika hekalu la mbinguni ndiyo maana tunasema mumwa kamama kwa ufupisho au kwa njia ya mkato sasa tunaposema kamama tunaanza na mu mu ni fundisho kuhusu mungu fundisho kuhusu mungu fundisho hili limebeba imani za msingi tano imani ya msingi ya kwanza neno la mungu au maandiko matakatifu imani ya msingi ya pili ni uungu au utatu mtakatifu imani ya msingi ya tatu ni mungu baba imani ya msingi ya nne mungu mwana imani ya msingi ya tano mungu roho mtakatifu tunapokuja fundisho la pili mwa fundisho kuhusu mwanadamu imani za msingi ziko mbili ambapo imani ya msingi ya sita inaitwa uumbaji na imani ya msingi ya saba inaitwa asili ya mwanadamu au sirika ya mwanadamu tunahama hapo e, tunakuja fundisho kuhusu uokovu fundisho kuhusu uokovu hapa tuna imani za msingi nne imani ya msingi ya nane katika fundisho kuhusu uokovu imani ya msingi ya nane inaitwa pambano kuu lakini namba tisa maisha kifo na ufufuo wa kristo imani ya msingi ya kumi inaitwa uzoefu wa uokovu imani ya msingi ya kumi na moja inaitwa kukua katika kristo tunapokuja mumwawokamamakaa ni fundisho kuhusu kanisa fundisho hapa kuhusu kanisa tuna imani za msingi saba imani ya msingi ya kumi na mbili inaitwa kanisa kanisa katika upana wake lakini imani ya msingi ya kumi na tatu waliosalia na utume wake imani ya msingi ya kumi na nne umoja katika mwili wa kristo imani ya msingi ya kumi na tano ni ubatizo imani ya msingi ya kumi na sita ni meza ya bwana imani ya msingi ya kumi na saba ni karama za roho na huduma imani ya msingi ya kumi na nane ni karama ya unabii tukitoka hapo tunakuja maya ya kwanza mumwauo kamama maa ya kwanza fundisho la tano fundisho la tano ni fundisho kuhusu eh, maisha ya kikristo imani kuhusu maisha ya kikristo ndio fundisho la tano katika mfululizo wa mafundisho haya sita na imani ya msingi ya kumi na tisa inaitwa sheria ya mungu imani ya msingi ya ishirini inaitwa sabato imani ya msingi ya ishirini na moja ni uakili imani ya msingi ya ishirini na mbili ni mwenendo wa kikristo imani ya msingi ya ishirini na tatu ni ndoa na familia fundisho la sita ni fundisho kuhusu mambo ya mwisho au tunaweza tukasema fundisho kuhusu matukio ya siku za mwisho au fundisho kuhusu mambo ya mwisho imani ya msingi ya ishirini na nne huduma ya kristo katika hekalu la mbinguni imani ya msingi ya ishirini na tano ujio wa pili wa kristo au kuja kwa yesu mara ya pili imani ya msingi ya ishirin na sita mauti na ufufuo na imani ya msingi ya ishirini na saba ni milenia na mwisho wa dhambi lakini imani ya msingi ya ishirini na nane nchi mpya kwa hiyo imani za msingi tunazoamini ziko imani za msingi zipatazo ishirini na nane zikibebwa na haya mafundisho makuu sita ndani yake na tunapoendelea kujifunza juu ya e, imani hizi za msingi tunajifunza mambo ya msingi sana katika maisha yetu ambayo mwenyezi mungu anatuhitaji tuweze kutambua katika maisha yetu ya kila siku na kwa nini tunajifunza imani hizi za msingi ukisoma katika kitabu cha zaburi sura 1nmj mstari wa tatu nasema kama misingi ikiharibika mwenye haki atafanya nini kama misingi ikiharibika mwenye haki atafanya nini tunajifunza mafundisho haya makuu ambayo tunaamini na imani hizi za msingi ambazo tunaamini kanisa la wa, wa sabato lakini tunapoangalia habari ya imani hizi za msingi kwa muda wa miaka mingi wa sabato wamesita kurasimisha kanuni za imani katika maana ya kawaida ya neno hilo hata hivyo mara kwa mara kiutendaji tumegundua kuwa ni muhimu kuandika kwa mtasari imani zetu hizi za msingi na muundo uliopangiliwa ndio maana tunaendelea kujifunza katika mpangilio unaotakiwa katika haya mafundisho makuu tunayoamini na hizi imani za msingi tunazoamini kanisa la wa, wa sabato kwa hiyo basi tunapoangalia katika muhutasari wa mafundisho haya au kwa ufupi kulingana na kipindi chetu cha leo uh, tunaanza na imani ya msingi ya kwanza katika mfululizo wa fundisho kuhusu mungu imani za msingi ziko tano na sasa tutaendelea kujifunza haya mafundisho makuu sita katika mpangilio wote wa imani za msingi ishirini na nane leo napenda tuweze kuangalia na kujifunza kuhusu eh, maandiko matakatifu tunaposema maandiko matakatifu maanayake nini tunapozungumzia maandiko matakatifu maanayake ni biblia bibilia ambayo hii biblia ni neno la mungu na ili neno la mungu ambalo limebeba agano la kale lenye vitabu thelathini na tisa na agano jipya lenye vitabu ishirini na saba jumla tunapata vitabu sitini na sita na tunapozungumzia habari ya maandiko matakatifu au biblia tunaamini kwamba bibiliya ni neno la mungu bibiliya si kama vitabu vingine vilivyoandikwa vitabu vya kisiasa vitabu vya historia vitabu vile vya, vya mambo mbalimbali lakini kitabu kinachoitwa bibiliya ni neno la mungu kwa uweza wa mungu liliandikwa maandiko matakatifu agano la kale na agano jipya ni neno la mungu lililoandikwa lililotolewa kwa uvuviwo wa mungu waandishi walivuviwa walinena na kuandika kama walivyosukumwa na roho mtakatifu katika neno hili mungu amewapatia wanadamu ujuzi unawohitajika kwa ajili ya wokovu maandiko matakatifu ni ufunuo wa juu kabisa wenye mamlaka usiyoweza kukosea wa mapenzi ya mungu ni kipimo cha tabiya ni kipimo cha uzoefu kiroho ni mfunuaji wahakika wa mafundisho na kumbukumbu ya kuaminika ya matendo ya mungu katika historia tunapoangalia habari ya bibiliya ambalo ni neno la mungu tunajifunza na kuangalia kwamba bibiliya hii ni kitabu cha pekee sana ambacho kimejaribu kufunua kufunua siri kubwa ambazo mwanadamu hawezi kuzifunua siri kubwa kama hizo hakuna kitabu ambacho kimnapendwa sana na kuheshimiwa sana kama bibilia leo bibilia inafanya kazi ya kuhamasisha matendo makuu ya uaminifu katika historia ya wanadamu upekee wa bibilia hautokani na mvuto wake usio na kifani katika siasa utamaduni na mambo ya kijamii bali unatokana na chanzo chake na fundisho lake ni ufunuo wa mungu mtu pekee mwana wa mungu yesu kristu mwokozi wa ulimwengu tunapohangaliyi habari ya neno la mungu ambayo ndiyo bibiliya tunaangaliya katika kitabu cha abrania sura ya ne aheburaniya sura ya e msaali wa kuminabili neno la mungu linasema mana neno la mungu li hayi tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga uwawu wote ukatau kuwili tena lachoma hata kuzigawanya nafsi na roho na viungo na mafuta yaliyomu ndani yake tena nijepesi kuyatambuwa mawazo na makusudi ya moyo ilo ni neno la mungu neno la mungu ni msaada mkubwa sana kutusaidiya maana tumewona neno la mungu ili neno ambalo ni bibiliya neno la mungu lihai lihayi kwa sababu gani lihai kwa sababu litaendelea kufanya kazi katika maisha ya wanadamu vizazi hata vizazi lenyewe litaendelea kunena likitukumbusha ni nini yaliyo mapenzi ya mungu ni wapi tumesahau katika maisha yetu ili tuweze kuliishi hili neno la mungu na tunapoangalia habari ya ufunuo wa mungu katika kitabu hiki au bibilia ingawa wote katika historia baadhi ya watu wamehoji kuwekwa kwa mungu wengi wameshuhudia kwa ujasiri kuwa yupo yupo na kwamba amejifunua mwenyewe na kwa njia zipi mungu amejifunua mwenyewe na bibilia ni mchango gani katika ufunuo wake hapa tuna tunapata mafunuo mengi sana kulingana na neno hili la mungu yani bibilia tunayoisoma kwa mamilioni ya watu kwa mamilioni ya watu mbingu zahubiri utukufu wa mungu na anga laitangaza kazi ya mikono yake hii ni zaburi sura ya kumi na tisa mstari wa kwanza kwaio hata mbingu zinahubiri utukufu wa mungu na anga lenyewe linatangaza makuu ya mungu siku zote vijito vinatangaza ukuu wa mungu vilima na milima inatangaza ukuu wa mungu mvua inatangaza ukuu wa mungu jua linatangaza ukuu wa mungu vyote hivi vinashuhudia kwamba mungu wetu ni muumbaji lakini si muumbaji tu ni muumbaji mwenye upendo katika nyakati zote na tunapoangalia katika sehemu hii kuhusu maandiko matakatifu tunasoma katika yohana mtakatifu sura ile ya kumi na saba mstari wa kumi na saba neno la mungu linasema uwatakase kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli kumbe neno la mungu linafanya kazi kubwa ya kutakasa neno la mungu linatakasa maisha kwa kule tu kuchukua biblia na kuifungua na kusoma na kutafakari tunaendelea kutakaswa kupitia neno la mungu kupitia maandiko matakatifu tunatakaswa hivyo neno la mungu ni msaada mkubwa wa kutusaidia na hatimaye tunaendelea kutakaswa kupitia maandiko matakatifu au neno la mungu si hivyo tu ninaposoma unaposoma mpendwa msikilizaji wangu katika kitabu cha isaya sura ya wa msa neno la mungu linasema na waende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi kwa neno la mungu linatukumbusha twen, twende katika hilo neno la mungu ndio maana wasema nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi ili, ili tuweze kuwa salama ni lazima tulisome neno la mungu na kulitumia katika maisha yetu ya kila siku lakini tunavyoangalia ufunuo maalum ambao mungu alijifunua e, tunaona jinsi dhambi inavyozuiwa dhambi inavyozuiwa neno la mungu lina linazuia dhambi isifanywe ni maana sema usi, kila kitu kinapatikana kinapatikana ambacho sahihi cha cha kutenda au kutotenda katika smbb ufunuo hu wa mungu kupitia uumbaji wa mungu kwa kuwa uwezo wa mungu ni mkuu tunaona umaalumu wa mungu mwenyewe jinsi ambavyo amefanya vitu vyote ambavyo tunaviona na visivyoonekana lakini kuna kiini cha maandiko kiini cha maandiko ambayo ni bibiliya bibilia imejaribu kumfunua mungu na kumfichuwa mwanadamu inaweka bayana hali yetu ngumu na kufunua suluhisho la mungu inatuelezea kama watu waliopotea tuliyotanga mbali na mungu na inamfunua yesu kama anayetutafuta na kuturudisha kwa mungu wetu ndiyo maandiko yanatukumbusha maneno haya ya kutitia moyo na ndiyo maana tunaposoma katika kitabu cha zaburi sura ya 19 na ule mstari wa 15 bibilia inasema neno lako ni taa neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yangu na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha mafundisho makuu bila shaka kupitia fundisho hili la kwanza la maandiko sana. Basi, ni utaku barikia nao sanaaannoaasakwamba auana maswali maoni changamoto au jambo linalokutatiza endelea kunipatia kutumia anuani hizi hapa zifuatazona hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anuani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwamba Ah, changamoto zako zitakuwa zimefika sehemu salama kabisa kuweza kujibiwa lakini kumbuka napokwaga kutoka hapa studio ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili yaredaventist ulimwenguni awr basi hawa pa waimbaji wa helping hand wanakwambia yesu amezaliwa