unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu waj t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni kukaribisha katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventista ulimwenguni awr inayoutangazia kupitia masafa mafupi ya mitabed25 kutokea hapa morogoro msikilizaji ungana nami kupitia rock fm iliyoko kule mkoani mbea bila kusahau mningst radio kutokea pale dares salam mtandao wetu ni www rg hi leo utakayokuwa nayo hewani ni pamoja na kundi zima la dodoma advent ambapo kwako watakuletea wimbo unaosema wimbo wa sifa wimbo wa pili ambao tutakuwa nao hapa studio unatoka kwa kwaya ya ilala kutokia dares salamu anakwambia upendo wa mungu basi mada hii leo ndoa ni nini na mchungaji prego, nzota na pamoja naye habi mshana watakujuza mengi kuhusiana na ndoa ni nini basi kabla sijampatia nafasi habi mshana pamoja naye mchungaji prego, nzota hawapa waimbaji wa dodoma advent umewali kusikiliza dimo mzuri uloandaliwa ulowinu wa nafsi yako na kukurudisha moyo wako sikiliza ni Katiifu, matendo yako ya beonecha. Wewe tike mda katiifu, matendo yako ya ko ya na ni wasawa kuweza kuangazia mada inayosema ndoa ni nini huyu hapa mchungaji prego nzota pamoja naye habi mshana sklizaji wa idhaa ya kiswahili ya radio ya wadventista wa ulimwenguni ar karibu katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ninakuletea kipindi hiki jina langu naitwa habi machilumshana hapa studio tunaye mchungaji nzota yeye atahusika kwa ajili ya kuenda kutupatia majibu ya maswali ambayo tunayo kuhusiana na ndoa zetu habari za leo mchungaji nzota habari ya siku nyingi Ha, tunaendelea vizuri katika sayari dunia mm. na kama tunavyozungumza kwenye ndoa basi tunaendelea kufurahia maisha kutunzwa na kutunzana ndani ya ndoa ni kweli kabisa mchungaji uh, miaka ya nyuma msikilizaji alizoea sana kusikia lakini ukapotea kitambo umerejea tena kwa sababu mwenyezi mungu ameendelea kutuwezesha na kutupatia afya na leo ninaamini utakuwa na mengi sana ya kumweleza msikilizaji kwa sababu wanasema tuuzima eh? si bure mtu anapokuwa na mvy anakuwa na hekima nyingi hivyo basi ninaamini kwa kile ambacho utakileta kuna ndoa ndoa ndoa fulani itaguswa na na uponyaji utapatikana maana nazo zinahitaji karibu sana na unajua ni neno ambalo tunalisikia toka tukiwa wadogo mpaka tunazeka tunakufa tuna, tunalisikia tu hilo jambo lipo ndoa ni nini hivi tunaposema ndoa tunamaanisha nini hasa kwa sababu kuna watu siku za hivi karibuni wanapotosha kuhusiana na ndoa tunapozungumza kuhusiana na ndoa tunamaanisha nini ya kwa dunia hii wanafikiri ni wawili woote wapendao wajinsia tofauti lakini sisi katika kanisa letu na msimamo wa biblia ni kwamba ndoa ni mwunganiko wa mwanaume na mwanamke kuishi pamoja maisha yao yote wanasema ni commitment wanakuwa wamedhamiria kwamba kwenye raha na shida watakuwa pamoja na katika biblia mwanadamu wa kwanza alipokuwa kwenye bustani ya eden yule rafiki yetu anaitwa unaambiwa kwamba alikuwa hajui ajuu lakini mungu kwa jinsi ya pekee akamhurumia akamwona jinsi ambavyo amekosa raha na njia pekee aliyomsaidia kwenye fungu la kumi na nane la mwanzo mbili anasema sivyema huyu kuwa pekee yake ntamfanyia msaidizi wa kufanana naye basi anasema bwana akashughulika anasemaaefnulaa huo mwaname uanaaaa dongowenyeaaaaageaaetea aaea aina alweakaataafunula basi huyo mwanamme wa uh, basi kutoka katika udongo mwenyezi mungu umba, kila waporini, kila mnyama na ndege mwenyezimungu akamletea huyo mwanamme aone atawapa majina majina kwa yu, aliweza hao wote fungu la basi mwenyezi mungu akamletea huyo mwanamme usingizi mzito na alipokuwa usingizini akatoa ubavu wake mmoja na kupafunika mahali pake na huo ubavu mwenyezi mungu aliyohutoa kwa ule mwanamume akaufanya kuwa mwanamke na yule mwanamke alileta furaha kwa dam eh? hebu soma haka kashairi ndugu mtangazaji alikoimba dam baada ya kuhakikisha kwamba amepata yule ambaye anampenda ako kashairi naona kanasema naam huyu ni mfupa kutoka e, mifupa yangu na nyama kutoka katika nyama yangu na huyu ataitwa mwanamke kwa sababu ametolewa katika mwanamume kwa hiyo ndoa ya kweli inatakiwa ikuletee furaha kwa hiyo huyu aliyekuwa ametaja miti yote miti yote miti yote majina E, nikama mimi labda nijifae ndio adam niko pale mikumi nitasema unaitwa tembo unaitwa naitat e, unaitwa saa lakini nimenuna lakini baadaye anapokuja mrembo wa warembo basi na tabasamu huyu ni nyama ya nyama yangu, na mifupa ya yangu waarembo bautb nyamanyama yan kwa hiyo somo hili la ndoa ndoa ni furaha inayoletwa na kuwapo kwa wawili wa jinsia tofauti wapenda na hivyo ni kwa ufupi tu tumeweza kufahamu je ndoa ni nini na ndoa tumeona kwamba ni muunganiko kati ya mwanamke na mwanamume lakini leo tunaishi katika ulimwengu ambao wanachanganyikiwa watu na ninaomba tutoke katika kuchanganyikiwa huku tutambue ya kwamba ndoa ni kwa mwanamke na ndoa ni kwa mwanaume yaani kati ya mwanaume na mwanamke wanaunganishwa na wala si watu wa jinsia moja tunaikemea na kuikemea katika jina la yesu haya basi tunaendelea na hatua nyingine mtu anapotaka kufikia kwenye ndoa kwamba sasa ninataka niingie katika huu hu muunganikohatua okay. zake kabla sijaendelea hapo mm. labda kuna watu wengine hiyo ndoa wanapunguza kaneno hebu hebukapunguze kwenye hilo neno ndoa upunguze N. Mm. Usome hapo. Kaje. Doa. Ya, kuna wakorofi wanaosema ndoa ni doa au ni ndoano e, sasa hapo ndipo nlitaka tutumie daka moja kueleza hebu tuangalie pale kidogo kwenye kitabu cha mithali kumi na nane fungu la ishirini na mbili hebu lisome anayempata mke amepata bahati njema hiyo ni fadhili kutoka kwa mwenyezi mungu okay asante sana e, katika tafsiri nyingine anasema apataye mke apata kitu chema sasa hapa ndipo ambapo kuna shida watu wengi wakipata mke wakai naye kwa adabu na hawajui huyu ni mke na mwisho badala ya kuifurahia ndoa wanaiona ndoa ni ni nini ndoano kwa hiyo katika hali ya pekee unaambiwa ukipata mke ni kitu chema na ni zawadi kutoka kwa nani utoa a a funu apenda tuweze kuliangalia liko kwenye petro wa kwanza na hapa kwenye petro wa kwanza tatu fungu la saba utaona anausia kidogo jinsi ambavyo tunatakiwa tuifurahie ndoa na wengi wanashindwa kuifurahia ndoa kwa vile hawajui huo umuhimu wa kuweza kuishi na mke wake kwa jinsi ambavyo inapasa lakini hapa tuone kwenye petro wa kwanza ta7 anasemaje anasema kwamba kadhalika nanyi waume katika kuishi na wake zenu mnapaswa kutambua kwamba wao ni dhaifu na hivyo mwatendee kwa heshima maana nao pia watapokea pamoja nanyi zawadi ya uhai anaowapeni mungu hapa sala zenu hazitatiliwa kizuizi yeah nashukuru sana kwenye toleo jingine anatumia lugha rahisi anasema enyi waume kaeni na wake zenu kwa nini kwa akili hasa hapa ndio napenda tutumie muda mrefu na ntashirikiana na ndugu mtangazaji hapa ili muweze kupata majibu marahisi je unapochukua ice cream na unataka kuipeleka sokoni je unaweza uichukue kwa ungo alafu umeiweka hapo juu ya ungo unatembea kwa hiyo utakuta kwamba haiwezekani kwa nini haiwezekani ukishakuwa kwenye hali ya pekee ya kubeba ile itayeyuka kwa hiyo unapochukua ice cream lazima uwe mwangalifu kwamba ice cream haipatani na joto alafu kuna kitu cha pili je ukichukua kitu kinaitwa mayai je unaoka kwenye kwenye kwenye useme tupa hii inaitwa nini ile kitu juu ya basi keria. Kwenye keria. akili mwanamme mwingine kwa raha zake kaoa lakini hapendi kutumia sheria au kanuni za kubeba vitu ambavyo. vitu ambavyo ambavyo ni vya eh, mke ana akili sawa na unia ukija ukamwambia tu a eilaaia eh, kipepeo je waweza kunahudumia maji utakuta maji yanakuja tu Zahe, kuna shida e, nimetoka safari e, mambo yanaenda e, dada sijui sijui hiki lakini wengi sasa sasa anakuja Nasa, We mama mkorofi e, nimepata hasara hii huko umekatwa mshahara wako umeteswa unalipizia huku mtu mmoja alieleza siri ya wanaume wengi ambao tunasema akili zao zime, ziko kwenye socks anaeleza hivi kwamba mtu kakasirishwa ofisini akienda mke mke anakasirisha anakasirisha mtoto mtoto nakasirisha mtoto mtoto mdogo naye anaona hana anampiga teke piyap. kwa hiyo katika hali ya pekee ili ufurahie ndoa lazima ujue zile lugha nzuri zilizopigwa pasi ambazo zinaweza kutumika kufanikisha ndoa tutaangalia kwenye wakolosai 4 na hapa tutaona lugha unayoitumia kwenye ndoa inatakiwaje wakolosai 6 hapa kwenye wakolosai 46 anazungumza kirahisi anasema ya kwamba mazungumzo yenu yanapaswa kuwa daima mema na ya kuvutia na mnapaswa kujua jinsi ya kumjibu vizuri kila mmoja wazungu wanatumia neno communication ndoa nyingi zimevunjika sababu ya mawasiliano kwa hiyo aya hii inatuambia kwamba ukikubali kuoa basi ujue kupiga pasi maneno yako yawe matamu na ya kupendeza na ndoa itakuwa nzuri basi nashukuru kwa sababu tayari umeshaanza kugusia na changamoto e, za ndoa japo changamoto zipo nyingi hilo nalo ni moja kati ya changamoto mawasiliano kutokua vizuri mm-hmm. lakini basi huyu kijana ambaye anataka kuingia kwenye ndoa enedotahatunga atua zp zauzinatia ni, za ni vitu gani vinavyohitajika katika ndoa ya, hapo ndio ambapo kuna somo zuri katika darasa la vijana tunaita pembe tatu ya ndoa e, kwenye sura ya pili ya mwanzo fungu fusura ya pili fungu la ishirin na nne anazungumzia anasema ndio maana mwanamume atamwacha baba yake na mama yake ataambatana na mkewe nao wawili watakuwa mwili mmoja kwa hiyo katika hatua za ndoa lazima wewe mfulana umwache baba yako na mama yako alafu uambatane na mkeo nanyie wawili ndio mwanze safari ya ndoa mnaitwa mwili mmoja sasa sasa hmm. tatizo la vijana wengi dunia ya leo wanaanza kujenga paa kabla hawajajenga msingi kwa hiyo ndoa inaharibika unakuta mchungaji kuna binti waio mimba na mtoto naye sijui mambo ya weje wa ya weje ukimuuliza anasema hapana huyu bn ishama maa eaaihao nkwamba ameshindwa zile hatua unajua nyumba yoyote ukishakosea ukaanza ukasema e, msingi itakuwa baadaye na hiki kweli ile nyumba haita nyumba haitakuwa kwa hiyo katika hatua ya pekee tunayowashauri vijana ni kwamba babanamamawengi kumwacha baba na mama na wengi na wengi neno kumwacha baba mama hawalielewi kwa kiingereza tunaliita kujitegemea ien u- mtu ambaye una uchumi wako kwa kwa vile kuwa baba na mama mtu kwa baba wako a kwamba anakaa chumba cha baba na mama aliichojenga anakunywa maji y nyumbani kila kitu nyumbani lakini katika hali ya pekee wewe ambaye unaoa unatakiwa mwache baba na mama uwe na nyumba yako chakula chako ujitegemee halafu ukishajitegemea labda hapa pakujitegemea tueleze unaweza uwe unasoma ukamilishe masomo uajiriwe au uwe unajitafutia shughuli yako uwe unajitegemea kiuchumi alau hatua ya pili kishamwcha baba na mama anasema uambatane na mkeo sasa kuambatana katika kila mila na kila taifa kuna kanuni zake hinaita kanuni za kuoa kanuni za harusi kwa hiyo ugharimike kuna mwingine unakuta kwamba amauo kwa baba hataki baba na mama bab anapoambiwa kuna kuoa anasema sina mahari sina hiki kwa hiyo utakuta kwamba anajiita sini ya batchela ni kwamba ameshindikana lakini katika hali ya pekee jiandaye kama kijana kwamba natakiwa ni mwache baba na mama alafu nite mke na huyu nimpende na nifuate taratibu za nchi na za kanisa tuwe mwili mmoja tukona maswali maoni ya uchangamoto anwani hii hapa ya kuniandikianakujnakuja yesu iwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka kesho ni ijali ya fya yako lakini pia siri za ushindi hawa pa waimbaji wa kwaya ya ilala wanakuambia upendo wa mungu kwa heri 想进起了 Thank you You see, oh. oh thank you