unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuwaja thii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventist ulimwenguni awr unaendelea kunipata kupitia masafa mafupi ya mitabend 25 kutokea morogoro unaweza kunipata pia kupitia kupitiamings fm na bila kusahau rock fm mtandao yetu ni www basi hii leo msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja karibu sana katika matangazo yetu Eh, kipindi hewani ni biblia y kujibu na hii leo tutakuwa naye mchungaji emmanuel andrew pamoja naye fanuel tanda wakijibu swali linalosema kuja kwa yesu naamini ya kwamba utajifunza mengi katika swali hili la msikilizaji wetu lakini wimbo ambao tutafungua nao ni wimbo unaotoka kwa kwaya kirumba kule mwanza wanakwambia ndipo ikaja asubuhi na katika wimbo wa pili tutakuwa nao celestios wanakwambia anakuja upesi kabla sija kupa wasa kuweza kumtegea sikio mchungaji emmanuel endru na fanuel tanda basi kirumba kwaya wimbo ndipo ikaja asubuhi be asante sana kwa kirumba kwa wimbo huo mzuri naamini ya kwamba umekuwa pa, ni mbaraka pekee kwetu tunapofungua kipindi hiki cha biblia ya kujibu basi huyu hapa pastor emmanuel andrew na fanuel tanda mpendo wa msikilizaji ni kukaribisha tena katika matangazo yetu na hiki ni kipindi cha biblia ya kujibu nipo naye mchungaji emmanuel andrew anakwenda kujibu swali ambalo limeulizwa naye uh, dada paulina mkemwa kutoka kule mkoani tabora yeye anauliza kwamba ni kweli yesu atarudi tena bado dada paulina anakuwa na mashaka uh, pastn ya kwamba mm-hmm. je ni kweli mm-hmm atarudi tena mbona miaka inazidi kwenda kwamba mm. e, walisikia toka wakiwa vijana wadogo wamepata watoto wamepat wak iiaae sana, sana. ninashukuru sana ndugu mtangazaji lakini amshukuru sana ndugu yetu msikilizaji ambaye alipata nafasi ya kuuliza sa kabisa na mimi nikualike sasa tunapokwenda kuiangazia bibilia tusikie inasemaje juu ya jambo hili la bm awa yesu kristo uh, mara ya mba, biblia, kabla wake, mara ya piri, hebu wake, mara kwanza alikuja ngapi hapa yapilike na baadaye akapaa akarudi ndio maana sasa msikilizaji anapouliza swali anauliza je kwamba atarudi kwa sababu alikuwa hapa na msiklizaji wake ulitabiriwa katika kitabu cha isaya sura ya saba mstari wa kumi na nne kwamba hivi yesu atakuja, atakuja tena. cha isaya sura atakaatauasasuaya saba msawa kumi na kwamba wakati mungu anamtuma nabii wake isaya na kueleza habari za usoni kwamba atazaliwa mtoto wa kiume na jina lake ataitwa mshauri wa ajabu hiyo ni katika agano la kale kabla ya ujio wa yesu kristo alitabiriwa na unaposoma pia kitabu cha cha cha, cha, cha matayo sura ya kwanza aya ya kmi na 8 hadi ya ishina tat na ile ya ishi4 na ya ishi 5 tunaona kabisa kwamba malaika gabrieli anatokea kwa bikira mariamu anamwambia ya kwamba tazama utapata mimba na utazaa mwana malaika anapomweleza habari hizo mariam anashtuka sana naogopa anasema inawezekanaje wakati mimi e, nibikira bado na sijawahi kumjua mume yeyote lakini anamwambia huyu mtoto atakayezaliwa sio wa kukutana na mwanaume utapata mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu kwa uwezo wa roho mtakatifu kwahiyo tunaona ya kwamba hilo jambo linapo liaanapoambiwa uh, mariamu katika matayo sura ya kwanza, msari wa msariwa18 had a5 ukisoma matayo sura ya pili mstari wa kwanza inathibitisha kwamba yesu alizaliwa katika mji wa wabth aposoma pia luka sura ya pili yote imeeleza juu ya ya kuthibitika kwa kuzaliwa kwa kuzaliwa bwana wetu yesu kristo na hata akapewa jina eh? sura ea tbtaiawaaetuekstataeaaosuaapii msaria kwamba siku ya nane alipotimiza basi habari ya, ya tohara kama tamaduni za nyakati hizo na akapewa jina akaitwa jina lake yesu ama Immanueli, mungu pamoja nasi. sasa ahadi ya kurudi kwake ni kwamba kwamba yesu yesu aliisha hapa na na baadaye akaondoka atarudi ni ule ambao aliusema yeye mwenyewe katika kitabu cha yohana sura ya kumi na nne hapa ndipo natamani mpendwa msikilizaji aweze kupazingatia maana ni maneno yaliyotoka kwenye kinywa chake yeye mwenyewe katika yohana kumi na nne mstari ule wa kwanza hadi watatu yesu alipokuwa anawambia wanafunzi wake ya kwamba mimi ninaondoka ninakwenda kwa nani kwa baba nana na wanamuliza unaenda kwa baba hey, wapi huko ni njia ipi ambayo unatumia nasema njia mnaijua kwa hiyo siku moja alipoona kwamba wanafunzi wake wanazidi kufadhaika na kupata mfadhaa kwamba sasa tutabaki peke yetu alitamka maneno haya yesu mwenyewe katika yohana 14 anawaambia msifadhaike mioyoni mwenu mna mungu ni aminini na mimi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi kama sivyo ningeliwaambia maana naenda kuwandalia mahali msali watatu basi mimi nikienda na kuwandalia mahali nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili ninyi mlipo ili nilipo mimi nanyi mwepo hiyo ni kauli ya yesu mwenyewe ambaye anasema anaenda na atarudi sasa kwa sababu ni kauli yake mwenyewe hatuna mashaka na hatupasi kuwa na mashaka kujiuliza kwamba hivi atarudi kwa kwasababu hata wanafunzi walikuwa wakimuuliza sana nyakati fulani e, wakati anawambia kwamba nitauwawa nitafanya hivi nitakufa nitaenda nitarudiyawaluliaaaaaa esa a hata katika hili kwamba yawezekana e, moja kwa moja isiwe kazi yetu sisi kujua kwamba yesu atarudi Lini? ila tunachojua ni kwamba tuna uhakika atarudi kwa sababu alisema yeye mwenyewe lakini uhakika wa pili uhakika wa pili ni uhakika ambao tunausoma katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya kwanza wakati yesu anapaa maana hayo aliyasema kabra lakini wakati anapaa pia tunaona maneno e, yanatoka katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya kwanza msariuwat had wa11 kuna uthibitisho mwingine anasema akiisha kusema hayo yesu akiwa na wanafunzi wake pale katika mlima wa kusema hayo yapi esu akia wanafunziwake atmizeiakusema walipokuwa wakitazama akainuliwa wingu likampokea kutoka machoni pau. hawa ni wanafunzi walipokuwa wakikaza macho yao mbinguni yeye alipokuwa akienda zake tazama watu wawili wakasimama karibu nao wenye nguo nyeupe1 wa wakasema enyi watu wa galilaya mbona mmesimama mkitazama mbinguni huyu yesu aliyechukuliwa kutoka kwenu kwenda juu mbinguni atakuja jinsi hiyo hiyo mlivyomuona akienda zake mbinguni kwa hiyo hii sauti ya pili ni amalaika wawili waliotoka mbinguni mfano wa mtu mm. anasema mnavyomwona anavyoenda ndivyo atakavyokuja kwa hiyo na wao wanathibitisha kabisa kwamba yesu ata kuja kwa kwahiyo mpendoa msikilizaji hatupashi kuwa na mashaka na ndio maana kitabu cha mstari mstari wa wa anasema eh, labda nisome hapa tunapohitimisha kwa haraka tu chab dsotoitsa ma uaa haki a mambo yanayotarajiwa yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana kwa hiyo mambo yasiyoonekana tunayapa imani lakini yale yasiyotarajiwa kwamba hivi atakuja au haji hayo nayo tunaelekezwa kuyapa imani kazi yetu ni kukesha kujiandaa esaanda u ayaitaokua tukute tukiwa tunaishi maisha mazuri yanayomtukuza yeye tukiyafanya mapenzi yake maana atakapokuja pia kuna mambo yatafanyika ya anakuja kwa ajili ya waovu na watakatifu kwa hiyo sasa tujiandae ili atakapokuja kristo atupe ujira na ujira ambao tuna utamani ni kupewa uzima wa milele uthibitisho ni kwamba yesu atakuja atakuja lini amewahi amechelewa anasema si kazi yetu kazi yetu ni kujiandaa hata kama tutalala mauti kabla hajaja ndio maana biblia nasema heri wafao katika bwana kwamba tukifa huku tukiwa tumeendelea kuyatenda mapenzi ya mungu hata kama hatutashuhudia ujio wake siku akija atatufufua kwa ajili ya uzima wa milele hmm asante sana mchungaji emanuel end sasa hapo ni dalili gani ambazo zinatuonyesha kwamba yesu hakika atakuja na yu karibu kuja uh, dalili zinazotuonyesha yesu mwenyewe alizitaja katika kitabu cha matayo. kitabu cha matayo sura ya ishi e, nafikiri tukisoma hapo tutaona kitabu kitau ca maayosua a 4 bila e, shaka ishi4 kuanzia ule msari wa mstari wa ishirini na nne pia tutaona hapo kwanzia 4 matayo utaona zinatajwa kuja kwa mwana wa adamu i mstari wa isiti e, anasema lakini mara baada ya dhiki ya siku zile jua litatiwa giza na mwezi hautatoa mwang kimsingi utaanza kusoma mstari wa ish4 anasema kwa maana watatokea makristo namna gani makristo wa uongo na haya aliasema kwanzia kwa wa maana kwa watatokea makristo wa uongo na manabii wa uongo na watatoa ishara kubwa na maajabu wapate kuwapoteza kama yumkini hata ymkii wa ukisoma na msar wa iia anasema tazama nimekwisha kuwaonya mbele na ukiendelea mpaka mstari wa iiati yaani ukipata nafasi soma tu hiyo sura shina yote unaona yesu anawaambia wanafunzi maana na wao swali kama hilo ambalo mtangazaji kwa niaba ya msikilizaji walimuuliza yesu kwamba sasa ni nini hasa dalili za kuja kwako anasema ni nini hasa akawaambia kutatokea kutatokea kutatokea na makristo wongo, kutatokea na mitume wa wongo, kutatokea na makristo mitume manabii nomaabiwaongo na watafanya ishara lakini anasema mtakapoyaona hayo hizo ni dalili tu kuja kwake kuna kari bia na nanasema mnapoyaona hayo inu changamkeni inueni vichwa vyenu juu na leo unapoona mtazamaji na na ndugu mtangazaji unapoona ulimwengu wa leo no. kuna kuna jamii kubwa ya watu wanaoinuka na kujiita mitume mm. na wengine wanajiita manabii na wanafanya ishara nyingi tu za majabu Diyo. ishara za utajiri ziko nyingi tu lakini mungu alishatuonya tena nasema nimewaonya mbele kwamba hayo mutakayaona ni dalili tu za, kuji, za kuonyesha ya kwamba nina karibia na hajasema sasa tuzifuate ila anasema tu, tu tuwe, tuwe makini zisije zikatupoteza hizo mm. e, unapoona mitume unapoona manabii na wanafanya miujiza hiyo miujiza isije ikatuvuta ikatupoteza maana anasema ni mitume na manabii wa uongo licha ya kwamba wanafanya ishara kwa hiyo sisi tunapaswa kufanya nini bibilia inasema zijaribuni kila roho si kila neno linatotoka kwenye kinywa cha mwanadamu nakutaja jina la yesu ni kweli ni neno la mungu kwaiyo tuzijaribu kila roho lakini yesu ameshatuonya ziko dalili nyingi kwa nini yesu akutaja tarehe tarehe kamili ya kwamba fulani ila tu aliotoa dalili na akawambi kwamba kesheni mjiya ndaye kwanini uh ukweli ni huu kwamba kwambau angelitoa tarehe ya kuja ndugu mtangazaji hata mimi leoii nsingeikaas nawara nisingekuwa ninatenda matendo mema ningelikuwa ninatenda ninavyotaka yaan hata kuua yawezekana ningekuwa nimeshaua watu wengi sana kwa nini? kwa nini sinajua siku ya kuja eekana ninguameshauatuguskuak ningefanya mambo yangu nikiona imebaki wiki moja au siku mbili au siku <laughs> tatu ndio ninaenda kuungama na kutubu sasa kwamba mungu nisame. mm-hmm. lakini nisameeanak akamuoungekua ni nini maana yake ni kwa u, te, ni kwamba ungekuwa mwingi mno mno na yamekuwa ni mengi na kwa sababu mungu anasema lazima tut, tutendeane uzuri kati ya mtu na mtu na kinachotufanya kwa sababu mungu anasema anakuja na anasema nasma akinikuta sijatenda wema nitahukumiwa na nitapewa uh, kifo cha milele na kwa sababu mimi sipendi nipotee ndio maana najitahidi kutenda mema kwa rafiki zangu na kwa watu wenzangu na kwa jamii ya watu a wa, wa, wa jamii yangu na, na, na kutenda yaliyo mapenzi ya mungu kwa nini kwa nini sababu wainikasababu atakuja ya lini yawezekana akaja jioni leo yawezekana akaja kesho na kwa namna hiyo basi kuna mimi kuendelea kuyatenda mapenzi ya mungu na ndiyo mungu na maana hakutaka kabisa kuweka tarehe atakayokuja na kimsingi angeweka tarehe unajua mungu anasema anakuwa mungu kwa sababu akili zetu haziwezi zikamchunguza sasa akiweka tarehe yawezekana pia sifa yake ya kuwa mungu e, isingekuwa vyema kwa sababu tunajua anakujalini rin. anakuja eh. asante sana mchungaji emanuel andrew kwa kuweza kujibu swali hilo ambalo limeulizwa na paulina mkemwa kutoka kule tabora kuhusiana na kuja kwa yesu mara ya pili ni kushukuru sana mpendo wa msikirizaji na kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni mimi ni fnel tanda mungu aweze kubariki na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa hii leo kama na maswali maoni au jambo nakutatiza anwani hii hapa ya kuniandikia anakuja nakujnakuja yeso niwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu naamini ya kwamba tutaendelea kujifunza mengi kupitia uh, neno la mungu celestios wanakuambia anakuja upesi ndivyo navyoaga kutoka hpastudio kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja nikushukuru sana kuchagua kuisikiliza awr The enemy, the enemy, ae agsefo mwn kazkk To seek Thank you, Lord, for i say to we father is a i will a king and i father to the father to the the aleluya apse angomsefo bwana kaza kukky zik I'm gonna save our banana. Tangaza ukugwakhe. Pakuwa mademo ya ke ya shangaza kwedusiku hatasi ku. Pakuwa mademo ya ke ya shangaza kwedusiku hatasi ku. Hallelujah, I'm gonna save Siku ha taziku. Tatu wa ma temu ya ke ya chanaza. Kuru ziku ha That's a good circle,