unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili inayoktangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea morogoro tanzania na kumbuka msikilizaji unanipata kupitia morning star radio na vilevile vile kupitia rock fm mtandao wetu unaendelea kubaki ule ule wa www org furaha kubwa msikilizaji kukaribisha katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu kumbuka utakuwa nami kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo hii leo na waimbaji ambao tutakuwa nao hii leo hapa studio ni pamoja na waimbaji wa kcmc ambapo watakuja kwako na wimbo unaosema nuru ya mbinguni na katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa kundi la the es of joy ambao watatubariki na wimbo unaosema wa ewe skuli ya sabato basi ni uweze kuwategea sikio waimbaji wa kcmc na wimbo wa nuru ya mbinguni o the sea kwa wimbo huo msikilizaji ni kuweza kumtegea sikio mchungaji josef chengula akiendelea kuangazia maandiko au neno la mungu hii ni sehemu ya pili ndiyo maana tunaposoma katika kitabu cha zaburi sura ya 1t na, na ule mstari wa 5 bibilia inasema neno lako ni taa neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yangu neno lako neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yangu kumbe neno la mungu tunapolisoma linatupatia mwanga linatupatia nuru tunaona nuru katikati ya giza lakini tunavyosoma zaburi namoja kuminatisa mstari wa tisa neno la mungu linasema jinsi gani kijana haisafishe njia yake ni kwa kutii akilifuata neno lako kwa mpendo wa msikilizaji wangu neno la mungu tunakumbushwa na mungu mwenyewe kwamba tunatakiwa tulisome neno la mungu na njia zetu zinaweza zikasafishwa kupitia neno la mungu kwa sababu neno la mungu linatuelekeza njia iliyo sahihi mahali tunapotakiwa kupaendea katika maisha yetu ya kila siku ndiyo mungu anajifunua kupitia maandiko matakatifu tunaposoma pia timotheo wa pili sura ya tatu msar wa kumiatao na kumiasita neno la mungu linasema na yakuwa tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha kwa imani iliyo katika kristo yesu wa msarwakuiasit kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki neno la mungu tunakumbushwa kwamba tangu utoto tunapaswa kuwafahamu maandiko tangu utoto umeyafahamu umeyajua maandiko matakatifu ambayo haya maandiko matakatifu kumbe yanaweza kutupatia hekima yanaweza kutuongoza katika hekima na yanaweza yakatusaidia katika uokovu na kukua katika imani kupitia yesu kristo lakini tunaposoma pia timotheo wa pili bili mstari wa kumi na tano biblia inasema jitahidi kujionyesha kuwa umekubaliwa na mungu mtendakazi asiye na sababu ya kutahayari ukitumia kwa halali neno la kweli neno la kweli ni lipi neno la kweli ni bibilia neno la mungu ni kitabu hiki ambacho kimekuwa msaada mkubwa kutusaidia kutuongoza ni nini cha kufanya katika maisha yetu ya kila siku lakini tunapoangalia habari ya uandishi uandishi au uandishi wa maandiko haya matakatifu tunaona kuna mamlaka ya bibilia kwa ajili ya imani na utendaji yanayotokana na chanzo chake waandishi wake walitazama biblia kama kitabu kilichotofautiana kabisa na vitabu vingine vyote walitaja kama maandiko matakatifu warumi sura ya kwanza mstari wa pili tunapata hayo maandiko matakatifu na timotheo wa piri, 3, 15, kama ilivyosema mausia ya mungu yanatolewa katika kitabu hiki lakini pia warumi ta mstari wa pili anaendelea kusema haya maneno ambayo yameandikwa katika bibilia ni maneno ya mungu siyo maneno ya mwanadamu lakini upekee wa maandiko haya matakatifu ambayo ni bibilia na chimbuko na chanzo chake waandishi wa bibilia walidai kuwa hawakutunga ujumbe wao bali waliupokea kutoka kwa mungu ilikuwa ni kwa njia ya ufunuo ufunuo wa mungu waliweza kuona kweli kweli zile walizoziwasilisha waandishi hawa walielekeza kwa roho mtakatifu kuwa ndiye ambaye alisema na watu kupitia manabii unaposoma katika nehemia sura ya tisa mstari wa thelathi na vile vile unaweza ukasoma katika zekaria sura ya 7 wa 1 na daudi anasema roho ya bwana ilinena ndani yangu na neno lake likawa ulimini mwangu hii ni wa wa pili sura ya 23, ule ezekieli pia aliandika roho ikaniingia roho ya bwana ikaniangukia na roho hiyo ikaniinua sura mstari wa 5, na 24, na mika anashuhudia hakika nimejaa nguvu kwa roho ya bwana agano jipya linatambua daima roho wa mungu katika uandishi wa agano la kale kwai agano la kale sio la kudharauliwa eti kwa sababu linaitwa agano la kale lakini roho wa mungu roho mtakatifu katika uandishi wa agano la kale yesu alisema kuwa daudi alivuviwa daudi alivuviwa na roho mtakatifu lakini ukisoma marko 12 paulo pia aliamini kuwa roho mtakatifu ndiye msaada mkubwa katika uandishi wa biblia. kupitia isaya tunajifunza mambo bibilia upitiao pia nawaende kwa sheria na ushuda ikiwa awasehemi saosao na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi ndio maana unaposoma pia katika kitabu hiki cha warumi sura ya tatu mstare wa kwanza na wapili biblia inasema basi myahudi ana ziada gani na kutahiriwa kwafaa nini kwafaa sana kila njia kwanza kwa kuwa wamekabidhiwa mausia ya mungu wamekabidhiwa mausia ya mungu na sisi yanatusaidia maana hata hii nehemia ti msarawa thelahini anasema lakini miaka mingi ukachukuliwa nao nawe ukawashuhudia kwa roho yako kwa vinywa vya manabii wako wao wasitake kusikiliza kwa hiyo ukawatia katika mikono ya watu wa nchi kwa hiyo tunaposoma neno la mungu na mungu ametupatia ile neno la mungu kuna wengine wat, e, watalitumia baada ya, ya kulishikia au kujifunza watalitumia na wengine watabeza neno la mungu ambalo ni biblia lakini habari tunayoipata hapa mungu anawatumia watu mbalimbali katika kuandika i biblia na aliwatumia watu takriban arobai katika kuandika biblia lakini bado hawapingani wako kitu kimoja kwa sababu neno la mungu sio la, la mwanadamu ni neno ambalo limeandikwa kwa kinywa cha mungu maneno ambayo mungu alijifunua kwa wandishi mbalimbali manabii wafalume na watu mbalimbali kuandika biblia kwa njia ya uwezo wa roho mtakatifu kila andiko paulo anasema limetolewa kwa kwa kwa pumzi pumzi ya ya mungu mungu mungu kila andiko lenye pumzi ya mungu, lafaa kwa mafundisho hiyo kwa neno la linafaa kutufundisha linapaswa kutusaidia katika maisha yetu lakini kuna mchakato wa uvuvio ufunuo wa mungu uliletwa kwa njiya ya mungu kuwavuviya watakatifu wa mungu ambao waliongozwa na roho wa mungu Petu ya kwanza, wa moja, unapata majibu kama haya ufunuo huu uliwekwa katika lugha ya kibinadamu pamoja na ukomo na mapungufu yake lakini ulibakiya kuwa ushuhuda wa mungu mungu aliwavuvia watu sio maneno aliwavuvia watu ni nini waandike ni nini wasiandike ndio maana waandishi wote wa bibilia unaona hawapingani kwa sababu ni nguvu na uvuvio wa roho wa mungu na kilichomsukuma mungu mpaka anaandika ni upendo wake mkuu upendo wa mungu ulio mkuu ndio uliomsukuma mungu aandike ili tuweze kujifunza na utusaidie katika maisha yetu lakini kuna mamlaka mamlaka ya maandiko matakatifu haya maandiko yana mamlaka gani haya maandiko yana mamlaka gani maandiko yana mamlaka ya mungu kwa sababu ndani yake mungu anazungumza kwa njia ya roho mtakatifu hivyo basi bibilia ni ushahidi wa maandiko wa maandishi wa neno la mungu ushahidi wa dai hili uko wapi na unamaanisha nini kwa ajili ya maisha yetu ya utafutaji wetu wa maarifa madai ya maandiko waandishi wa, wa bibilia wanathibitisha kuwa ujumbe wao ulitoka kwa mungu moja kwa moja sio kwa akili zao sio kwa mawazo yao neno la bwana lililomjia yeremia hosea na wengine linatukumbusha kwamba bwana mungu asema hivi kama so, unaweza ukasoma hezekieli sura ya pili mstari wa nne unaweza ukasoma hagai sura ya kwanza mstari wa kumi na tatu unaweza ukasomahezekieli moja mstari wa tatu unaweza ukasoma yona moja mstari wa kwanza yeremia moja mstari wa kwanza na wa pili hayo yote utaona sema neno la bwana likanijia neno la mungu likanijia kwa sababu ni mungu ndiye aliyekuwa anazungumza nao kwa hiyo maneno yale yaliyoandikwa katika biblia tunapaswa ninapaswa kuamini kwa ya kwamba ni maneno ya mungu mungu ndiye aliyeandika maandiko haya tunayoasoma lakini pia yesu alikuwa anatumia mamlaka kwa kujibu hoja mbalimbali yesu alijibu hoja kwa kusema imeandikwa ukisoma katika matayo sura ya n mstari wa ne, ne bibilia inasema naye akajibu akasema huyu ni yesu naye akajibu akasema imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu ila kwa kila neno litokalo katika kinywa cha mungu kwa hiyo mamlaka ya neno la mungu ni makubwa kwa sababu yesu alitumia imeandikwa na kwa kutumia maandiko imeandikwa nguvu za mwovu zilishindwa kwa sababu yesu alitumia imeandikwa na sisi bado tunaweza tukatumia imeandikwa kwa sababu tunasoma maneno ya mungu ambayo yanatusaidia katika maisha yetu ya kila siku lakini umoja wa maandiko umoja huwa maandiko tunaupata katika namna hii juu ya somo analojifunza hapa tunaona jinsi ambavyo kwa kuomba na kusoma neno la mungu mungu anaendelea bado kutuongoza katika kujifunza maandiko matakatifu lakini pia tunaona jinsi mungu alivyojidhihirisha kwa wanadamu katika mnyororo wa maneno yaliyoshikamana tangu mwanzo hadi mwisho yameshikamana bali yeye alijifunua kidogo kidogo toka kizazi kimoja hadi kizazi kingine hii ndiyo inaonyesha umoja wa maneno ya mungu hayawezi kuzungumza maneno ya mungu halafu akasema haya ni ya kizazi cha nuhu tu au haya ni ya kizazi cha au haya ni ya kizazi cha mwisho. Ah, ah, au cha au cha ngapi au hamna ila tunajifunza tu kwamba haya maneno ya mungu ni kuanzia kizazi cha kwanza hadi kizazi cha mwisho bali yeye ameendelea kujifunua yeye mungu ameendelea kujifunua maneno ya mungu yaliandikwa na musa katika jangwa la midian au paulo katika gereza la kirumi vitabu vyake hudhihirisha mawasiliano yaliyovuviwa yaliyovuviwa na roho yule yule mmoja ufahamu wa huu ufunuo uendelevu huchangia katika kuielewa biblia na umoja wake ingawa yameandikwa kwa, kwa, kwa nyakati mbili zinazopishana kwa vizazi vingi kweli za agano la kale na jipya zinakaa pamoja bila kutengana kwaya asija mtu akakwambia agano jipya tu mimi ndiona ninalifuata hapana agano la kale na agano jipya vimeungana hata hivyo agano, agano jipya na lenyewe limeandikwa zamani sana lakini huwezi unadumu siku zote maagano mawili ni kitu kimoja kama mungu alivyo mmoja agano la kale kupitia unabii na mifano vivuli hufunua injiri ya mokozi ajaye agano jipya kupitia maisha ya yesu hufunua mokozi aliyekuja injiri katika uharisi yote mawili kumfunua mungu agano la kale ni msingi wa agano jipya linatoa ufunguo wa u- kulielewa wauhelewa jipya wakati jipya linaelezea siri zake mungu anatuhita kwa neema ili tufahamiane naye kwa kulichunguza neno lake ndani yake tunaweza kupata mbaraka mkubwa na uhakika wa uokovu wetu tunaweza kugundua wenyewe kuwa kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki tunaweza kukamilishwa ili tupate kutenda kila tendo lililojema kwa hiyo neno la mungu limekuwa msaada mkubwa kutusaidia ili tusonge mbele katika maandiko yao matakatifu mungu wetu atakuwa pamoja nasi akituongoza akiendelea kutubariki siku kwa siku katika maisha yetu lakini mpendwa msikilizaji wangu kumbuka katika mihari thelathini msari wa tano na wasita anasema kila neno la mungu limehakikishwa yeye ni ngao yao wa mwaminio usiongeze neno katika maneno yake asije akakulaumu ukaonekana huumwongo kwa maneno ya mungu yamekamilika hakuna haja ya kuongeza kuongeza ni kazi ya, ya shetani kwa sababu tayari neno la mungu limekamilika kila kitu kimekamilika hakuna jambo lililopungua katika haya maneno matakatifu lakini yohana a thelathitis mwayachunguza maandiko kwa sababu mna ya kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake na haya ndio yanayonishuhudia kwa neno la mungu tunapojifunza tunajifunza kama neno lenye msaada mkubwa kutusogeza karibu na mungu katika maisha yetu ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu halitanirudia bure bali litatimiza mapenzi yangu nalo litafanikiwa katika mambo yale niliyolituma ukisoma katika warumi ya wa sua kwa kuwa yote yaliyotangulia kuandikwa yaliandikwa ili kutufundisha sisi ili kwa saburi na faraja ya maandiko tupate kuwa na tumaini je neno langu si kama moto asema bwana na kama nyundo ivumayo mawe vipande vipande lakini tunajifunza watu ambao walisoma neno la wa mungu na kulitambua kama neno la mungu na walipata msaada mkubwa sana ukisoma matendo ya mitume surakumisabs watu hawa walikuwa waungwana kuliko wale wa thesalonike kwa kuwa walilipokea lile neno kwa uelekevu wa moyo wakayachunguza maandiko kila siku waone kwamba mambo hayo ndivyo yalivyo kwa hiyo kuchunguza neno la mungu kila siku ni mpango mzuri ambao mungu wetu wa mbinguni atazidi kutuongoza zaidi na zaidi katika maisha yetu ya kila sikuisaa 810 kwa maana ni amri juu ya amri amri juu ya amri kanuni juu ya kanuni kanuni juu ya kanuni huku kidogo na huku kidogo mwenyezi mungu akubariki mpendwa msikilizaji wangu imani hii ya msingi ya kwanza kabisa ya mwenyezi mungu ambayo tumeangalia katika siku ya leo ni kwamba neno la mungu tulisome si kama barua tunazozisoma za kawaida si kama vitabu vingine vya kawaida tunavyovisoma lakini tulisome kama neno la mungu mungu aliwavuvia manabii wa kubwa mungu aliwavuvia manabii wadogo mungu aliwavuvia wafalume mungu aliwavuvia watu mbalimbali kuandika madaktari waliandika kama dk luka na wengine kwa hiyo neno la mungu hili tulisome kwa sababu mungu alijifunua hata watu wa kawaida tu hata wakulima mungu alijifunua kwao kama vile amos mungu alijifunua kwao katika kwa kujifunua kwa mungu katika maandiko matakatifu mungu haangalii labda mtu anacheo kiasi gani mungu anaweza kajifunua kwa mtu yeyote yule maadamu awe ni mtu ambaye anashauku ya kumtafuta mungu kupitia maandiko matakatifu atakatifmpendwa msikilizaji wangu mahali popote ulipo naomba nito wito ambaonasema kwamba mimi ninaamini kwamba biblia ni neno la mungu naomba liwe msaada katika maisha yangu naomba mungu anisaidie nitumie muda wangu kulisoma neno la mungu kama upo mahali ulipoinua mahali pale unaponisikiliza mpendo wa msikilizaji wangu inua mkono wako juu nataka nikuombee sasa baba wa mbinguni asante kwa ulinzi wako na uongozi wako asante kwa ajili ya msikilizaji wangu katika kipindi hiki baba wa mbinguni maneno haya ambayo tumejifunza juu ya neno lako tunaomba yawo msaada katika maisha yetu bwana tunaomba tupiganie tuweze kutumia muda kulisoma neno lako tusaidie pia kuliishi neno lako tusaidie na kutupatia nguvu uweza wa roho mtakatifu ili neno lako tulisome na litusaidie katika maisha yetu asante kwa sababu tatuongoza tunaomba na kushukuru neema yako u pamoja na msikilizaji wangu pamoja nami na kwa jina la yesu amina sante sana kwa kututegea sikio kupitia kipindi hiki cha mafundisho makuu kama una maswali au maoni anwani hii hapa ya kuniandikiakj yesohja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redo adventista ulimwenguni awr nami ni kibaga mwaipaja kesho ni muziki na namziki lakini pia maneno yaletayo faraja the eco of joy wanakuambia ewe skuli ya sabato ndio wimbo ambao unafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redoadventista ulimwenguni asante kuchagua kwa pamoja nami mungu a kubariki unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio ewe skuli.