nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idha ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipate sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakujnakuj yuwaja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendo msikilizaji hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya adventisa ulimwenguni inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya wwwawr rg na mpendo msikilizaji unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika f kutoka kule jijini mbea pamoja na Star radio kutoka jijini daressalam karibu tena na leo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki na wona muziki pamoja na kipindi cha maneno yaltayo faraja katika kipindi cha muziki na naonamuziki utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba nataka nimjue yesu historia ambayo imedadavuliwa vizuri kabisa kuhusiana na muziki huo au na wimbo huu karibu huweze kuungana nami katika kipindi hiko cha uh, muziki na muziki nataka nimjue yesu nataka nimjue mjue yesu karibu na wa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha muziki na muziki mimi ni mjoli wako fanuelitanda ni nakukaribisha tena katika uchambuzi huu mzuri kabisa wa wimbo unaosema kwamba nataka nimjue yesu wimbo ni ambao unapatikana katika vitabu vyetu vya tenzi za rohoni lakini pia katika vitabu vya nyimbo za kristo wimbo huwanataka ni mjue yesu umetungwa na mama eliza edmund ambaye alizaliwa mnamo 1851 katika maeneo ya filadelfia huko nchini marekani mama eliza edmund anaeleza kwamba alipenda sana kuwa mwalimu na anapenda sana kufundisha watoto na hata kabla hajaanza shule alikuwa akipenda sana kwenda kufundisha watoto katika madarasa yale ya kujifunza biblia lakini baada ya kuhitimu masomo yake aliamua kwenda katika chuo cha ualimu kuweza kujifunza ualimu baada ya kumaliza kozi yake maalum ya ualimu aliajiliwa na serikali ya marekani kufanya kazi ya ualimu eliza hakuwa mwalimu wa mshahara bali alikuwa ni mwalimu ambaye amejitoa mwalimu wa wito hivyo kando ya kufundisha darasani katika yale masaa ya darasani alitumia muda wake wa ziada na alitenga muda wake maalum kwa ajili ya kuweza kuwasaidia wale wanafunzi ambao walikuwa hawajiwezi kimasomo pasipo kulipia chochote kile lakini pia alitenga muda wake huu kwa ajili ya kuweza kuwapatia ushauri na sihi wale wanafunzi ambao walikuwa ni wakorofi wanafunzi ambao walikuwa wakipatwa na msongo wa mawazo wanafunzi pia wale ambao walikuwa eh, wanajulikana kama ni watu kutu katika ile shule ambayo ambalokwakifundisha na walikuwa ambao walimu wengine wamewashindwa yeye alitumia muda wa kuweza kuwasaidia wanafunzi hawa na kuwarudisha katika mstari sahihi ambao unapaswa katika jamii na siku moja alisikia habari za mwanafunzi mmoja ambaye alikuwa dimghorofi sana katika ile shule na mwalimu eliza edmund alimwita ili aweze kumpatia ushauri nasihi ili ushauri huo uweze kumsaidia katika maisha yake ya kila siku basi yule mwanafunzi alikuja eliza alimpatia ushauri na baada ya maongezi hayo ikaonekana kwamba yule e, mwanafunzi hakupenda sana mwana pia wapo watu ambao wakipewa ushauri na wakaguswa katika jambo ambalo ni la ukweli huwa hawapendi hasa kusikiliza ukweli na ndivyo ilivyokuwa kwa yule mwanafunzi baada ya mazungumzo hayo mwalimu eliza alipokuwa akigeuka kuendelea na shughuli zake nyingine yule mwanafunzi aliinama chini akachukua jiwe lenye uzito na akampiganalo mwalimu eliza katikati ya mgongo wake mwalimu eliza alisikia maumivu makali sana na tangia siku hiyo mwalimu eliza ilimpasa kulala katika kitanda kwa muda wa miezi sita pasipo kunyanyuka na katika kipindi hiko cha miezi sita mwalimu eliza edmund alipokuwa amelala pale kitandani akisikia maumivu makali ya mgongo hakutaka kuweza kumlaumu mtu yoyote hakutaka kumlaumu yule mwanafunzi aliyempiga na jiwe wala kulaumu wazazi wake lakini anasema ya kwamba alitumia fursa hii na alitumia muda huu wa miezi hii sita kuwa karibu na mungu kujifunza neno la mungu na kusahihisha njia zake mbaya na katika kipindi hiki cha miezi sita ndipo alipoandika maneno ya wimbo huu unaosema kwamba nataka nimjue yesu akiwa kitandani na maumivu makali ya mgongo lakini alikuwa bado anamtumainia mungu na kutaka lawama zozote zile hebu fikiria kama ungekuwa ni wewe ni kwa jinsi gani labda ungeweza kumlaumu yule mwanafunzi kwamba huyu mwanafunzi amenisababishia ulemavu ameweza kuniletea uh, maumivu makali hasa katika mgongo lakini mwalimu eliza hakufanya hivyo bali katika muda wake huu alikuwa akimtukuza mungu wa mbinguni na akifurahi kupitia yale maumivu na ndipo aliandika uh, shairi lenye beti nne lenye wimbo huu unausema kwamba nataka ni mjue yesu na nilikuwa na maneno haya na aliandika kwa lugha ya kiingereza nasema kwamba nataka nimjue yesu na nizidi kumfahamu nijue pendo lake tu wokovu wake kamili nataka nione yesu na nizidi kusikia anenapo kitabuni kujidhihirisha kwangu beti la tatu nasema kwamba nataka tena zaidi daima kupambanua mapenzi yake nifanye yale yanayompendeza na akaishia beti la nn anasema kwamba nataka nikae naye kwa mazungumzo matamu nizidi kuwaonyesha wengine uokovu wake akae naye kwa mazungumzo matamu naam alafu sasa akaandika aa, hii ni kora, sasa anasema kwamba zaidi zaidi ni mfahamu yesu nijue upendo wake uokovu wake kamili akiwa kitandani ya maumivu lakini bado anaandika ushahiri huu na baada ya kuandika mashahiri haya alipatikana mtu mmoja aliyekuwa anajulikana kwa jina la john robinson swn ambaye yeye sasa ndiyo aliyotungia muziki maneno haya mazuri maneno haya matamu ya uwimbo huo ambao tunaimba hivi sasa ya kwamba nataka ni mjue yesu mara ya kwanza mashairi haya yalikuwa katika lugha ya kiingereza na kama unavyosikia kikundi hiki kikiimba maneno haya kwa lugha ya kiingereza a sasa maneno haya yaliweza kutafsiriwa katika lugha mbalimbali ambapo leo hata kwa kupitia katika lugha ya kiswahili tunaimba maneno haya mazuri na matamu yanayotupa moyo nataka nimjue yesu hakika mjue yesu kwanza umfahamu yeye ufahamu ni kitu gani ambacho anakwambia ukifanye na ukitende asante a kwa kuwa nami na mungu aweze kukubariki kama utakuwa na maoni balimbali changamoto swali tujuze kupitia ani ani hapo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno ya litayo faraja na hapa utakuwa naye mwinjilisti edison peter anakuja na somo ambalo asema kwamba kustawi katika nyakati zatab kustawi katika nyakati za taabu karibu katika somo la leo katika kipindi cha maneno ya yalitayo faraja somo la leo lina kichwa kinachosema kusitawi katika nyakati ngumu au nyakati za taabu naita kwako nami tuweze kuomba tunakushukuru mungu mtakatifu wa mbinguni auhknumaaifun kanafasi tena ambao bwana umetupatia tunapokwenda kujifunza kuwa nasi na nakututangulia kwa jina yesu kristo kusitawi katika nyakati ngumu au nyakati za taabu na changamoto katika maisha yetu sote tunapitia au tumepitia kipindi ambacho kwa kweli kilikuwa na changamoto au ugumu fulani katika maisha yetu bila shaka sote tunapitia kipindi kama hicho na maadamtu tunaishi katika sayari hii dunia kwa kweli hatuwezi kukwepa katika nyakati kama hizi tutajaribu kwa juhudi kadi tuwezavyo lakini bado zinatuzunguka lakini bado zitatukumba wakati fulani zinakuja kwa gafula wakati mwingine zinakuja bila kutarajia lakini katika nyakati kama hizo tutawezaje kusitawi na kustaimili na kusonga mbele katika vipindi kama hivyo siku zetu za shida changamoto na ugumu zinatuzunguka kama wingu zito kuziba maono yetu kama giza nene tunashindwa kuona nuru yawezekana katika familia yako katika kazi yako unapitia changamoto fulani na nyakati za tabu na ngumu kiasi kwamba unahisi pia wakati fulani kutengwa unakosa tumaini na kuvunjika moyo lakini ni kwa namna gani ambavyo tunaweza tukastaimili na kusitawi katika nyakati kama hizi lakini swali kwetu sio kwamba tunawezaje au tuna uzoefu gani katika siku kama hizi lakini je tunawezaje kusitawi katika wakati kama huo tunawezaje kujifunza kustaimili katika nyakati za tabu sehemu mbalimbali katika maisha yetu zinaonekana kuwa ngumu msongowa mawazo kuvunjika moyo na kukosa matumaini lakini ai hata katika kipindi kama hicho tunaweza tukastawi na kustaimili katia ia aai sua il yanafu msiwe na tabia ya kupenda fedha mwerazi na vitu mlivyo navyo kwakuwa yeye mwenyewe amesema sitakupungukia kabisa wala sitakuacha kabisa neno la mungu linasema kwamba sitakupungukia kabisa wala sitakuacha kabisa hatutapita katika nyakati kama hizo wenyewe katika nyakati ngumu zinazotujia wakati fulani tunajiisi tuko peke yetu yeye ambaye daima yesu kristo yuko na katika wakati kama huo atakuwa pamoja nasi hata tuacha yetu changamoto za maisha mizigo mizito hata iacha iweze kutulemea kiasi cha kutushinda hivyo anasema kwamba sitakupungukia wala sitakuacha yako ni fumbo. katika maisha kiza, nene limekusonga ni hadi gani ya mungu ambayo anatupatia katika kipindi kama ico tunaposoma kile kitabu cha isaya ile sura ya arbainamoja ule mstari wa kumi usiogope kwa maana mimi ni pamoja nawe usifadhaike kwa maana mimi ni mungu wako nitakutia nguvu naam nitakusaidia naam nitakushika kwa mkono wa kuume wa haki yangu neno la bwana linatwambia kwamba usiogope maana mimi ni pamoja nawe ujapopita katika nyakati mbalimbali za ugumu nyakati mbalimbali za taabu Ah, neno la mungu linasema ya kwamba usiogope ni ujumbe wa mungu hapa anatuambia usiogope na unatupatia ujasiri kwa kweli katika nyakati kama hizo anasema nitakushika nitakusaidia nitakutia nguvu na hapa anajaribu kuzungumza na mtu mmoja mmoja kwamba nitakushika mkono nitakusaidia labda katika kazi yako katika hali ya maisha changamoto ugumu ambao unaopitia lakini yeye anasema ot yupo kwa ajili yetu kutusaidia na kututia nguvu unapoangalia katika kitabu cha zaburi ile sura ya ishirini na tatu daudi anaandika maneno fulani ya faraja na kututia moyo katika nyakati za taabu ile za zabuli ya ishirini na tatu daudi anaandika yakwamba fungu la kwanza anasema bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu katika maisha ya daudi ukisoma kitabu cha wafaume wa kwanza na wafalme wa pili unaona maisha ya daudi yaliyojaa shida na changamoto mbalimbali yaliyojawa eh, ugumu siku zote za maisha yake kuto kutulia katika maisha yake japokuwa alikuwa mfalme lakini muda wote katika maisha yake akakumbana na vita mbalimbali maadui mbali, wanaomzunguka kila kona wakati fulani hata watu wake mwenyewe wakaribu hata mtoto wake mwenyewe wakumzaa akajaribu pia kumwangamiza na kumua lakini daudi anasema kwamba bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu daudi alitambua ya kwamba bwana yu pamoja naye na pamoja na kati ngumu alizokuwa akizipitia anasema ya kwamba bwana alikuwa akimwongoza unaposoma katika fungu la pili anasema eh, katika malisho ya majani mabichi hunilaza kando ya majani ma, ya utulivu huniongoza huiuisha nafsi yangu na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake kwa hivyo katika wakati huo wote ambao wa shida na taabu na ugumu ambao daudi alikuwa akiupitia katika maisha yake ya kila siku lakini anasema kwamba bwana ndiye aliyekuwa akimwongoza katika njia zake na alikuwa akimwongoza katika mito ya maji ya utulivu kwa hivyo haijalishi ni wakati gani ambao unaopitia bwana ndiye kiongozi wetu unapotambua ya kwamba bwana ndiye anayekuchunga na kukuongoza hakika unaweza ukastawi na kustaimili nyakati zozote ambazo unakuwa unazipitia ni wakati gani ambao unauona kwako ni mgumu ambao umejawa huzuni na simanzi ambao umejawa kutokuwa na matumaini bwana ndiye mchungaji wetu na hatutapungukiwa na kitu chochote daudi wakati fulani anakimbia anatoka katika kiti chake cha ufaume kwenda nje kukimbia kwa ajili ya habari nzima ya mwanaye lakini anasema hata huko pia pamoja na kwamba ametoka kwenye kiti cha ufaume lakini sema bado hawezi kupungukiwa na kitu chochote angalia fungu lile la, la, la, la, la, la tatu anasema huiuisha nafsi yangu na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake nasema asema nam ni, nijapopita kati ya bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya kwa maana wewe hu pamoja nami ni bonde gani ambayo unalipitia uzito gani na giza gani ambao limekuzidia unaposhindwa kuona nuru mabaya yote yanapokuja e, simanzi na huzuni e, anasema kwamba sitaogopa mabaya kwa sababu bwana yuu pamoja nami na anasema gongo lako na fimbo yako vyanifariji tunapopitia nyakati kama hizo tunapopitia kipindi fulani kigumu labda ni mwanafunzi umemaliza wanakosa labda kukosa kazi unatafuta ajira kwa uwezo na nguvu unajaribu kutafuta kila namna labda hali ya kiuchumi inakuwa mbaya labda ni ugonjwa fulani ambao unaupitia changamoto za kimaisha unazunguka kama ni kwa habari ya matibabu unakosa msaada na tumaini lakini anasema ya kwamba e, nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya ni mabaya gani ambayo unahisi na kuzunguka tambua ya kwamba bwana yu pamoja nawe na bwana ndiye anayeziongoza hatua zako unapomwekea yeye njia zako zote aweze kukuongoza daima wakati kama huo hautakuwa na wasiwasi mbele zake wakati kama huo utaweza kusitawi na kustaimili na kuimarika katika afya nvima ya kiroo na kimwili pia na anasema ya kwamba waandaa meza mbele yangu machoni pa watesi wangu na fungu la sita anasema hakika wema na fadhili zitanifuata siku zote za maisha yangu nami nitakaa nyumbani mwa bwana milele daudi pamoja na wakati huo mgumu ambao alihupitia changamoto zote ambazo walizipitia alikuwa akitambua ya kwamba ni wema na fadhili za mungu zinazomfuata maishani mwake tunapopitia nyakati fulani za ugumu na changamoto tunapohesabu fadhili za mungu tunapohesabu wema wake katika maisha yetu hakika tutastawi na kustahimili hatutaona mabaya na ugumu bali tutaona wema na fadhili na baraka za mungu katika maisha yetu unapoangalia na kuhesabu ni baraka ambayo mungu amekutendea hata katika hali ya ugonjwa unaopitia hata katika hali ya mzigo fulani wa dhambi unaokulemea katika hali fulani ya mzigo wa, wa kiuchumi ukosefu fulani labda wa fedha na mahitaji mbalimbali huzuni za kifamilia changamoto za kifamilia zote hizo pia unapoangalia wema wa mungu aliotutemdea katika maisha yetu na baraka zake zote katika maisha yetu hakika utaweza kustaimili na kusitawi na kufurahi na kumshangilia bwana kwa kuwa ni mwema hata katika wakati huo ambao unakuwa unaopitia kwa hivyo bwana ndiye mchungaji wetu na hakika hatutapungukiwa na kitu chochote tunapopitia katika njia za giza tunapopitia katika bonde la kukatishwa tamaa na, na, na uvuli wa mauti na giza nene linapopiga katika macho yetu tunashindwa kuona nuru tunashindwa kuwa na matumaini pia ya kesho bwana yuko pamoja nasi na hakika atatupigania lakini je unapokuwa katika njia panda kufanya maamuzi unapokosa mshauri neno la mungu linatuambia nini katika kipindi kama hicho pia daudi pia anaandika katika zaburi ile sura ya thelathini na mbili mstari wa nane anasema nitakufundisha na kukuonyesha njia utakayoiendea nitakushauri jicho langu likikutazama anasema ya kwamba nitakufundisha na kukuonyesha njia utakayoiendea nitakushauri jicho langu likikutazama mungu anakuwa mwalimu na mshauri wetu kutuonyesha njia kutuonyesha njia ambayo tunaweza kuipitia katika nyakati kama hizo unapokosa mshauri unapopitia wakati ambao unahisi kutengwa na kuwa peke yako huoni cha kufanya tumkabidhi bwana na anasema atatufundisha atatuonyesha njia atatushauri na atatuongoza nini cha kufanya katika wakati kama huo tunapomkabiziee njia zetu hakika hatutakuwa na mashaka na wasiwasi na tutasitawi na kustahimili katika nyakati kama hizo lakini pia wakati fani labda unajisi dhaifu unashindwa cha kufanya unaona kwamba ni mdhaifu umechoka ni gani ya mungu ambayo anatupatia katika wakati kama huo unaposoma kitabu cha saya kitabu cha isaya ile sura ya arobaini na ule mstari wa ishirini na tisa huwapa nguvu wazimi ao humwongezea nguvu yeye asiyekuwa na uwezo haya ni maneno ya mungu anapotwambia kwamba yeye huwapa nguvu wazimi ao huongezea nguvu yeye asiyekuwa na uwezo wakati fulani utajaribu kupambana kwa juhudi zako kujikwamua kutoka katika hali fulani uliokuwa nayo kujikwamua kutoka katika utumwa wa dhambi fulani kujikwamua kutoka katika hali fulani kama ya ugonjwa unaoipitia changamoto zozote za kimaisha nguvu zako zitafikia mwisho na wakati kama huo unapovunjika moyo unakosa matumaini yuko mungu ambaye anasema yeye huwapa nguvu wazimi ao na huwaongezea nguvu wale wasiokuwa na uwezo tunapokosa uwezo tunapokosa nguvu za kuendelea mbele yupo mungu ambaye atatutia nguvu mimi ni fano litanda tuungane tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri cha watoto wetu mili hupewa chakula maji safi na kutunzwa uvalisha nguo nzuri muonekana maridadi lakini ajabu mesahau kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta uzima Lina moyo kuliko yote o yanindayo Zito kako chemi chemi za uzima Hekima ufamu na eshima Kwa kebwana hu Chakula chakiro tendameme, kio deia kosi buure, tafonauhuri tcho pana, tcho pana, kazi de kuchenda, me, kio deia la jakiro, nina no ama cevodiakosburetavona ulicopana icopana kasidi kuteina mema cevodia kosibure tavonaulicopana icopana maobi kilasiku somaneno تفtب م كلك sمn فtب م كلsك