unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www awr org Wahali gani msikilizaji wangu karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo basi nakusihi twesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kabla ya kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu hawa hapa njiro sd kwaya na wimbo unaosema nawaza moyoni watege skio zamoyoni nipewe nguvu mimi kwani imekuu uoce waliyocang kulia wausuni nyinggi wali, wali piga bica pakadamu kumagiko a auntie watakatifu nawe iamie ni yesu nitashindaje vitembele yau wamemajesialuimegi ya ya ya bwana wangu ukimbiia yeah. nipate wakati wa nawe Na ni ame yesu nitashindaje vitab asanteni sana njiro sda qwaya na wimbo wenu ho na sasa basi ninapenda nikukaribishe katika hiki kipindi cha mafundisho makuu ambapo hapa tunapata nafasi ya kumsikiliza mwinjilisti danieli laurenti katika mada inayosema mambo ya kuzingatia unapoenda ibadani mambo ya kuzingatia unapoenda ibadani hebu mtegeeskio pezi msikilizaji nikukaribishe tunapoenda kuanza kipindi chetu hiki leo tutaenda kujifunza somo la kipekee sana na somo la siku ya leo lina kichwa cha somo kinachosema mambo ya kuzingatia unapoenda ibadani ndilo somo letu la leo tuombe baba yetu mwema mtakatifu mungu unayetupenda nafasi hii ya uhai uliyotupatia tunakushukuru sana jina lako la litukuzwe penzi msikilizaji anayesikia muda huu akiwa kando ya rediyo yake ni kusihi na kukuomba katika jina la yesu roho mtakatifu na usikivu mwema baada ya somo hili akabalikiwe na akaanze matengenezo nimeomba na kumwombea katika jina la yesu amina kama nilivyotangulia kusema somo letu lina kichwa cha somo kinachosema mambo ya kuzingatia unapoenda ibadani ninayekuletea somo ninaitwa muinjilisti daniel laulent kutoka katika kanisa la waadventist wa sabato yerusalemu mtaa wa kihonda somo letu limejengeka katika kitabu cha habakuki sura ya pili na mstari wa timotheo timotheo wa 0 mpendwa leo nitakuletea somo hili ambalo kama umesahau ushituke na kuanza upya na mungu wako ikiwa ulikuwa hujui fahamu ya kwamba kanisani siyo ukumbi wa maonyesho na taratibu sana watu wali, waliomo kanisani wameanza kusahau na kuchukua mifumo ya ulimwenguni na kuileta ndani na ilitakiwa kanisa ndilo litoke na kwenda ulimwenguni ili wa ulimwenguni wajifunze yaliyopo kanisani sasa leo ninapokuletea ni somo hili mambo ya kuzingatia na ya kuepuka yapo mambo ya kuepuka na mambo ya kuzingatia labda nitoe mfano kidogo mambo ya kuzingatia rafiki idogoamozaafi utakuwa shahidi ikiwa ni mtu ambaye una mwenzi wa maisha yani mke wako siku mlipopanga kwenda kukutana mahali fulani kwa ajili ya maongezi labda ni ni ni ni wewe mwanaume unaenda kwao na na binti huyu ulitokelezeaje utakuwa shahidi kwamba ulikwenda ukiwa sat kiumependeza kadhalika yapo mambo ya kuzingatia kabla haujaenda kwa ibada unapoenda ibadani fahamu na kukutana na mungu wa mbinguni na mungu wa mbinguni anazungumza katika bibilia ya kwamba yeye ni mtakatifu kwa kuwa mungu wa mbinguni ni mtakatifu zaidi ya mchumba uliyekuwa naye kipindi unamchumbia na kwenda kwao ulienda ukiwa smat hivyo na sisi akina mama na sisi akina baba vijana watoto tunapaswa tunapoenda kwa ibada tuwe smat haijalishu na nguo mmoja iandaye vizuri nyosha nenda ukiwa smat haeluy lakini sio hivyo unapaswa unapofika sasa ibadani umesha tambua kwamba mambo ya kuzingatia kabla sijaenda napaswa kuwa sa kimwili napaswa kuwa sa kiroho kwenda na moyo wa kupokea mafundisho na sio maonyesho kwa nguo nilizo zivaa unapofika kwa ibada yapo mambo ya kuepuka unapokuwepo ndani ya ibada jambo la kwanza eh, unapaswa kuepuka swala la kunongoneza na mtu aliye kando yako unapaswa kuepuka lakini sio hivyo rafiki unaisikia jambo lingine unalopaswa kuepuka unapokuwa katika nyumba ya ibada unapaswa kuepuka eh, kugeuka eh, kugeukageuka unaweza ukafanya yule mtu aliyeko nyuma yako akashindwa kuelewa na ukaondoa usikivu ambao yeye alikuwa ameelekea katika kujifunza sasa anashangaa mtu huyu nnay kutikisatikisa miguu pasipo sababu hayo ni mambo ya kuepuka unapokuemu ndani ya ibada kuongea na simu kuchati tunapaswa tunapokuwa katika ibada tuo mungu anasema katika kitabu cha habakuki bwana yumo ndani ya hekaru lake takatifu dunia yote nainyamaze kimya mbele za haleluya tunapaswa kwenda tukiwa nadhifu lakini yapo mambo ambayo tunapaswa kuyaepuka tunapokuwa katika nyumba ya ibada hivyo mpenzi msikilizaji haijalishi ni kiongozi wa aina gani haijalishi ni mshirika haijalishi ni muumin unapaswa utambue ukiwa ibadani hapo mungu yupo hivyo unapaswa kuwa na heshima na kicho kama mungu alivyosema katika kitabu hicho cha habakuki lakini sio hivyo utaenda usome kitabu cha timotheo hapo napo na kuna agizo ambalo mungu anasema katika kipengele hichi cha watu tunapokuwemo katika nyumba ya ibada kwamba wakina mama wanapaswa kujipamba kwa mavazi ya adabu yan unapaswa uwe huru hurulilaksi unapokuwa ibadani sasa umevaa nguo kaa imepanda huko huru yani unajua yesu aishatuweka huru lakini wakati mwingine tunajiweka kwenye vifungo eh, ambavyo jamani yesu anasema tunapaswa kuzingatia tunaenda kukutana na yeye lakini kuna mambo ya kuepuka tunapofika kwa ibada unaenda ukiwa kwaibada kimavazi lakini unapofika ibadani tulia usikivu wako wakouelekeze mezani pale ambapo mwenyekiti na mhubiri wamesimama ili uweze kutoka na kitu na usiwe umeenda ibadani kutembea au kwa ajili ya maonyesho mungu kwa somo hilo ikiwa ulikuwa ni mtu ambaye uko ibadani simesi unajibu uko ibadani simu unaongea uko ibadani unaongea history, story na rafiki aliye kando yako fahamu ya kwamba mungu anahitaji tunapokuwepo ibadani tuachane na mambo yote tuna muda wa kuongea kabla ya ibada na baada ya ibada hivyo muda wa ibada uheshimiwe rafiki hili ni neno la bwana na kwa kuwa kama umesikia na kabisa kabisa unajifahamu haijalishi ni kiongozi simu unaongea na, na na huduma zingine zote unazifanya katika ibada ufahamu unafanya makosa na bwana hato kuvumilia kwa sababu bibia inasema yesu atakapokuja atakuja akute tumebadilika tabia yani tabia haziji kubadilika yesu anapokuja yesu anapokuja anakuja kutuchukua na kutupeleka tabia ndio maana bibia nasema hakuna kinyonge kitakachoingia mbinguni kwa sababu kama hutokuwa mtulivu katika nyumba ya ibada hata ukifikishwa mbinguni napiga picha kama mungu ataweka hapa malaika aliyekulinda hapa wewe pale malaika aliyemlinda mwingine pale e, mtu mwingine utasumbua sana sana kama unavyosumbua hapo ibadani kwa hiyo mungu anahitaji tabia zetu zibadirike na ndio maana nasema yeye yumo ndani ya hekaru lake takatifu sote tunapaswa mambo yetu yote ya kidunia tunyamaze kimya iwe ni simu kimya maongezi kimya tuwe kwa kusikiliza kile ambacho kimetutoa nyumbani na kutuleta katika nyumba ya ibada mungu akubariki unapoanza mianzo mipya ikiwa ulikua umesahau ikiwa ulikuwa ujue kanisani katika nyumba a ibada siyo sehemu ya maonyesho siyo sehemu ya mazungumzo ambayo eh, hayaendani na mazingira yale mungu akubariki mungu atubariki kupitia jina la yesu amin msikilizaji iwapo kama una swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Na kwa kufikia hapo basi sina ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machelu mshana ni usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea na kuacha nao njiro sda kwaya na wimbo wunaosema mtetezi wetu yuhai na hapo kesho tutakuwa na kipindi cha maneno ya letayo faraja pamoja na kipindi cha muziki na wanamuziki amani ya bwana idumu kuwa nawe i'm Bumper- mashuja wa limani elia na musandipo waliko kajianda akwenda kuingia yerusalemi wenye mji wa amani mjiamao auna magonjwa mjiwawo washindi waliyoshinda kwa damu ya yesu masuja wa imani elia na mosandi poaliko atulena tumweni tujuwetututakwenna tujenge na, tule, na tule, tujue, tutu, tutapenda. Tutapenda. majumba yesu akija tutayacha tukilima tukihacha uda umekwisha yuwaja bwana yesu akije tutayaca tukirima tukiacham da ume kuisha yuwaja bwana yesu