unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventista ulimwenguni awr awr hii leo inaekukaribisha katika matangazo yetu jina langu ni kibaga mwaipaja ninaamini ya kwamba tutakuwa sote katika siku hii ya leo na ni muhimu katika kipindi cha bibia kujibu tuweze kupata majibu ya maswali yetu ambapo majibu haya yataletwa kwako na mchungaji emmanuel andrew pamoja tanda wakitaka kufahamu je kuna mungu wangapi naamini kupitia swali hili ambayo liliulizwa litaweza kutubariki wengi ambao hatufahamu kuna mungu wangapi lakini hii leo kumbuka unanipata kupitia masafa mafupi ya yama kutokea morogoro na kunipata kupitia Mornings fm bila kusahau rofmmtandao wetu ni nirg basi waimbaji hii leo tutakua nawni waimbaji, eh, waimbaji vijana kutoka kwaya ya yombo wanakwambia hesabu baraka lakini katika wimbo wa pili tutakuwa naye mwimbaji gion kasozi anakwambia mwokozi wangu ila kwa sasa hawapa kwaa ya vijana wayombo wanakwambia hesabu baraka zamaisa isha siku songa po una po na kukata tamaa kesabu mi baraka mo jamu jamu alivyo Sandi sana bsi hupmpendwa msikilizaji kwa mara nyingine tena ninakukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fnuel tanda lakini bado nipo naye mchungaji emmanuel andrew na tutawajibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuulizwa mpendo wa msikilizaji hapa inakutana na swali ambalo ameuliza huyu ndugu baraka mtoi kutoka kule musoma yeye anauliza kwamba hivi kuna mungu wangapi mungu baba mungu mwana mungu ro mtakatifu anaendelea kuuliza je wote wapo mbinguni mchungaji meusikia hiyo wote wako mbinguni kweli ya sasa mpendo wa msikilizaji utaweza kusikia kuna mungu wangapi mungu baba mungu mwana na mungu ro mtakatifu karibu sana mchungaji emanul andrw kwa ajili ya kujibu swali hilo asante sana ndugu mtangazaji na nimshukuru sana mpendwa msikilizaji kwa kuuliza swali zuri ya kwamba hivi kuna mungu wangapi na yeye anameeleza kabisa kwamba kuna mungu baba mungu mwana na mungu roha mtakatifu je wako wote mbinguni mm kwanza kabisa nikukaribishe na tunapoanza tuangalie uhusiano wa kiutendaji ndani ya uungu no. i lazima tuufahamu uungu kwanza na katika uungu ndani yake tutaangalia uhusiano wa kiutendaji tangu zamani katika gano la kale hata waisraeli waliamini kwamba kulikuwa na mungu mmoja peke yake peke yake mungu mmoja unaposoma katika kitabu kile cha kumbukumbu la kumbu torati sura sura ya 4, msari wa 35, Ama ukisoma ya mstari ukisoma mstari ule wa watisa uh, wa inaeleza juu ya mungu mmoja tusome torati torati mngu mm thelathininatano nenola linasema hivi wewe umeonyeshwa haya ili upate kujua ya kuwa bwana ndiye mungu hapana mwingine ila yeye bwana ndiye mungu na ukisoma kitabu cha zekaria anasema mungu ndiye mmoja kwa hiyo tangu agano la kale waisraeli waliamini ya kwamba kulikuwa na mungu mmoja lakini hata unapokuja katika agano e, jipya nalo limeweka mkazo huo huo kwamba mungu ni mmoja unaposoma katika kitabu cha marko sura ya kumi na mbili msari wa ishirina tisa hadi msari wa thelathini unaweza ukasoma kitabu cha sura cama aimitau ayana suayakumi na saba msaawaasaamsa awasia aiiasasa tusometu kitabu cha maro sura ya kumi na mbili naule msari wa ishirii tu na tisa hadi wa thelathini na mbili uone neno la mungu linasemaje yesu akamjibu ya kwanza akisema yakwanza hii sikia israeli bwana mungu wetu ni bwana mmoja huy esuaaasema bwana mungu wetu ni mmoja kwa hiyo hata katika agano jipya bado msisitizo na mkazo ni kwamba mungu ni mmoja labda tusome fungu jingine katika yohana 173 anasema na uzima wa milele ndiyo huu wa kujue wewe mungu wa pekee na wa kweli na yesu kristo uliyemtuma kwa hiyo hapo unaona ya kwamba anaposema mungu wa pekee kwa hiyo maana yake ni mmoja hana ufananio hapo tunajaribu kuangalia uhusiano wa kiutendaji ndani ya uung lakiiujaribu kuona matmizi sasa a uwing aaisada baatakafatatu a i mnu oja tumeonaakamba msisitizo wa bibilia aganolakale nagano jipya linasisitiza juu ya mungu moja sasa unapoingia katika matumizi ya uingi katika biblia hiyohiyo hiyo, tunaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ya ya kwanza msikirizaji eh, mwanzo moja uh, msari ule wa ishirina sita katika utendaji eh, neno la mungu linasema hivi mungu alipotaka taka mwanadamu anasema mungu akasema hiyo sentensi inayosema mungu akasema ni sentensi inayoashiria ni mmoja maana wangeka wengi angesema mungu, miungu akasema au mungu mungsema hiyo ni kauli inayoonyesha umoja eh? alafu anasema na tumfanye mtu anapotumia neno tu tumfanye maana yake anatumia tena wingi kwa ni mungu mmoja anapotamka anasema mungu akasema katika kusema anasema katika katika umoja lakini katika kutenda anasema tumfanye maana yake ninini maana yake ni mungu aliye mmoja lakini ana namna mbalimbali za kiutendaji na hizo namna mbalimbali ndizo tunaziita nafsi za mungu za kiutendaji na mungu amezishirikisha au zimeshirikiana katika kutenda kazi kwaiyo hapa mungu anaposema mungu akasema ni nafsi inayoonyesha kwamba mungu ni mmoja na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu kwayo hayo ni maneno yanayoonyesha ya kwamba mungu ni moja lakini kwenye kutenda ziko nafsi tatu za utendaji na hizo tutaziangalia tu vizuri na ukisoma pia kitabu cha mwanzo sura ya surat2mwanzo sura ya 11 utaona mungu akijipambanua akieleza matumizi ya wingi katika neno mungu lakini pia tunaona mungu amejipambanua katika utatu wake mtakatifu katika kitabu cha isaya ukisoma mpendo msikilizaji kitabu cha isaya sura ya 8 mstari wa kumi na sit lakini pia utasoma kitabu cha isaya 2 mstari wa kwanza utaona mungu anajipambanua akipambanua uh, utendaji wake akitaja habari ya mungu habari ya roho na habari ya mwana lakini pia hata wakati eh? wakati wa wa ubatizo ubatizo wakati yesu anabatizwa tunafahamu ya kwamba yesu alizaliwa na wakati huo mtangulizi wake yohana mbatizaji akiwa anabatiza inaeleza e, kwamba yesu akatokea unaposoma kitabu cha matayo sura ya tatu. Msari wa tano na akatokea na huduma ikafanyika huduma ya ubatizo wakati yesu anabatizwa mambo matatu yalionekana jambo la kwanza sauti ikatoka mbinguni katika e, mwanzo e, matayo sore, matayo sura ya tatu matayo sura ya tatu yesu anapobatizwa kitu, kitu kikatokea sauti ilitokea kutoka mbinguni ikisema maneno haya msari wa 1 matayo tatu, saba. nasema hivi natazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye kwa hiyo baba alitoa maneno ya kutia moyo wakati yesu anabatizwa lakini pia mwana ambaye ni yesu maana yesu mungu mwenyewe anasema huyu ni mwanangu mpendwa kwa hiyo kitendo hicho kinaonyesha yesu ni mwana wa nani mwana wa mungu na anapobatizwa yeye mwenyewe ndiye aliyejitoa ili abatizwe kwa hiyo wakati yesu anabatizwa hapa duniani mungu yuko mbinguni anatoa sauti halafu tunapokuja kwenye roho mtakatifu nafasi ya roho mtakatifu tunaona ya kwamba yeye alijitoa ili amwezeshe yesu unaposoma katika kitabu cha luka sura ya mstari wa msa na 22 kwamba wakati yesu anapitia majaribu hapa duniani roho mtakatifu alikuwa pamoja naye akimuongoza akajawa roho kwa hiyo unaona nafsi hizi zote tatu sasa baba mwana na roho mtakatifu eh, zinafanya kazi kwa pamoja lakini zote kwa pamoja ni mungu kwa nini wote wana sifa moja ya uungu hawapatwi na mauti hiyo ni sifa ya mungu wanapatikana kila mahali hiyo ni sifa ya mungu yaani zile tunaita uh, zote zanazohusiana na sifa ya mungu yesu anazo roh mtakatifu anazo kwayo ndio maana wanaitwa mungu mmoja katika nafsi tatu na ndio maana hata sala ya baraka wakati wa mitume eh, inahusisha nafsi zote za uungu katika kitabu cha wakorinto wa pili sura ya kumi natatu mstari wa k hapa ninatamani tusome kama tunaweza tukasoma wakorinto wapii kwa haraka haraka sura ya kumi na tat wakorinto wa pii sura ya kumi na tatu na uli mstari wa kumi na nn paulo anasema maneno haya neema ya bwana yesu kristo mwana huyo na pendo la mungu mungu huyo na ushirika wa roho mtakatifu ukae nanyi nyote kwa hiyo nafsi zote tatu zinahusika hapo katika sara ya baraka ya mitume lakini pia nafsi moja kuwa ndani ya nafsi nyingine ukisoma wa wa sura ya ksomaorisua yesu anasema ya kwamba mungu uwe ndani yangu kama mimi nilivyo ndani yako ili wawe na umoja kama mimi na wewe tulivyo umoja kwa hiyo tunaona ya kwamba mungu ni mmoja katika umoja wa nafsi tatu zinazofanya kazi kwa pamoja kwa hiyo unaposema habari ya miungu hao wote wako mbinguni nafsi zote ziko mbinguni isipokuwa sasa nafsi ya pili ya mwana alipokuja hapa duniani neno ikachukua mwili na sasa hata alipoondoka kwenda mbinguni akaondoka katika nafsi ya mwili katika hali ya mwili inasema ya kwamba alienda kama hivyo hivyo na atakuja hivyo ataa vohvo tutamona tna yeye tunapoenda mbinguni tutamuona katika nafsi ya umbo la mwili roho mtakatifu hatuwezi kumwona kwa sasa mungu baba hatuwezi kumwona yesu hata kwa sasa hatuwezi kumwona lakini atakapokuja na tutakapoenda mbinguni tutamuona akiwa katika umbo la kibinadamu lakini ni mungu aliye neno tunaposoma katika kitabu cha wa e, waraka wa kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano e, na ule mstari wa nne anasema hivi kwa maana wako watatu wa shuhudi yao mbinguni mm-hmm. baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kwahiyo wako mbinguni mm-hmm. na ni wamoja na tunavyojua katika utendaji kwamba yesu e, ambaye ni neno neno nafsi ya pili ya wungu inaitwa neno nafsi ya kwanza ya wungu inaitwa baba nafsi ya tatu ya wungu inaitwa roho mtakatifu sasa hizi nafsi nafsi ya pili ya neno ilikuja duniani ikabeba umbo la kibinadamu ndio tunamuita yesu hata alipokuwa hapa duniani akasema imenifaa mimi niondoke ili roho aje. aje na nafsi ya pili ikaenda wakati huo mbinguni nafsi ya baba ilikuwa mbinguni maana wakati yesu anabatizwa sauti ikatoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu yeah. mpendo msikirizeni kwaiyo nafsi ya, ya kwanza baba na nafsi ya tatu roho mtakatifu wakati nafsi ya pili ikiwa duniani hizi nafsi mbili zilikuwa mbinguni kwa yesu anapoondoka anasema nitakwenda lakini a asi binaaidi nai wakati nafsi nafsi nafsi ya ya ya pili mbinguni tatu tatu ikaja mtakatifu tunaye ndio maana tumsikilize kwa, kwa sasa iko hapa inatenda kazi, na sisi. wakati huo huo biblia inasema wako watatu wapi mbinguni wanaofanya namna gani wanaoshuhudia huko mbinguni kwa hiyo hapa duniani katika shayari yetu dunia tunayo au naweza nikasema uwepo wa nafsi ya tatu katika utendaji kushughulika na mwanadamu iko ikishughulika na mwanadamu direct. na hata hizo nyingine ziko zinashughulika pia pamoja nasi ni kushukuru sana mchungaji emanul ndr kwa kuweza kujibu swali hilo kutoka kwake baraka mtoi kutoka kule msoma kuhusiana na mungu wako wangapi bila shaka ameweza kuhusiana na mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu asante sana kwa kuwa nasi mungu kubariki na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa maswali maoni au changamoto basi anwani hii hapa Yes, so you na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mskiizaji kesho ni mafundisho makuu linaamini ya kwamba tutajifunza mengi kwa siku ya kesho usipange kukosa msikilizaji wangu napotoka hapa studio gideon kasozi ndio ambaye anatamatisha kipindi hiki cha biblia kujibu na wimbo unaosema mwokozi wangu Oh I'm be able I'm