unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuhaja tena njnakuj yesu waj te hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kukutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea morogoro tanzania mpendw wa msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia rock fm lakini vile vile kupitia migs fm mtandao wetu ni www org hi leo endelea kuwa pamoja nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo kwa hii leo na hewani kipindi ni mafundisho makuu na nyimbo tutakazokuwa nazo hewani ni pamoja na wimbo kutoka kwa kwaya ya ilala wanakuambia kuna utukufu mbinguni lakini wimbo wa pili tutakuwa nayo kutoka kwake mwimbaji tumaini lamek ambapo wanasema ni salama rohoni mwangu hapa tutazungumzia utatu mtakatifu na mchungaji joseph chengula atatujuza mengi katika kipindi hiki cha mafundisho makuu kwa sasa wategesikio waimbaji wa ilala wanapokuambia kuna utukufu mbinguni 自加些 sana ilala kwaya na huyu hapa mchungaji joseph chengula pendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe sana tunaendelea na mfululizo wa vipindi vyetu vya mafundisho makuu ya kanisa la wa sabato na vile vile tunaendelea kuchunguza imani za msingi tunazoamini kanisa la wadventisi wa sabato natumia nafasi hii kukukaribisha sana leo tunaingia katika imani ya msingi ya pili ambayo inaitwa uungu au utatu mtakatifu natumia nafasi hii kukukaribisha sana baada ya kujifunza imani ya msingi ya kwanza ya maandiko matakatifu leo tunaingia imani ya msingi ya uungu au utatu mtakatifu natumia nafasi hii kukukaribisha sana mpendo wa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukar- kukukaribisha pia ili tuweze kumwalika mungu awe pamoja nasi katika kipindi chetu cha leo tuombe baba na mungu wetu wa mbinguni mungu uliye rafiki yetu mungu unayejali maisha yetu mungu unayesikiliza maombi yetu baba tunakuomba mimi na msikilizaji wangu mpendwa uwe pamoja nasi tunapochunguza maneno yako tunaomba uwe pamoja nasi tunaomba utubariki ili maneno tutakayotafakari yawe ni maneno ya uzima kutusogeza karibu na wewe baba asante kwa sababu utatubariki tunaomba kwa jina la yesu kristo amina imani ya msingi ya pili uungu au utatu mtakatifu tunapoangalia habari ya imani hii ya msingi e, ambayo ni ya pili ni imani ya msingi ya muhimu sana katika maisha ya mwanadamu tunaposema uungu kuna mungu mmoja lakini mungu mmoja ambaye ana nafsi tatu za milele mungu baba mwana na roho mtakatifu umoja huu wa nafsi tatu za milele mungu hapatikani na mauti mungu ni mwenye uwezo wote mungu ana juwa yote yuko juu ya yote na yuko wakati wote yeye hana ukomo na yuko nje ya uwezo wa mwanadamu kuwelewa lakini anajulikana kwa kujifunua yeye mwenyewe mungu ambaye ni upendo daima anasitahili kuabudiwa kupendwa sana na kutumikiwa na viumbe wote tunaposoma katika bibiliya kitabu hiki cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishirini na sita bibiliya inasema mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote piya na kila chenye kutambaa kitamba acho juu ya nchi hapa tunapoona mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu inamaanisha tayari ni uwingi mungu mmoja mwenye nafsi tatu za milele katika sehemu hii tunapojifunza habari ya ukuu wa mungu ukuu wa mungu ulio mkuu tunajifunza mungu aliye mmoja lakini ana nafsi tatu za milele ninaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza biblia inasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi mungu ni muumbaji mungu ana nafsi tatu za milele lakini tunaposoma kutoka sura ya ishirini mstari wa, kwanza, wa pili na watatu mimi ni bwana mungu wako niliye kutowa katika nchi ya misiri katika nyumba ya utumwa tatu usiwe na miungu mingine ila mimi neno la mungu linatukumbusha kwamba mungu anaye kuabudiwa ni mmoja tu huyu mungu ndiye muumbaji aliye viwumba vitu vyote vinavyowonekana na hata visivyowonekana yeye ndiye mungu wa miungu yote yeye ni bwana wa mabwana yeye ni mfalume wa wafalume hakuna mtu ambaye anaweza kalinganishwa na mungu japokuwa watu wengi leyo wamejaribu kuwa na miungu ya kuabudu katika misitu watu wanaabudu wengine walianza hata kuabudu jua jua linapochomoza mashariki wanaanza ku, kuabudu wengine wakaanza kuabudu mwezi wengine wanaabudu vitu vya aina mbalimbali na kuwamini kwamba ni mungu wao sasa haya yote ndiyo maana mungu anasema mimi ni bwana mungu wako niliyo kutoa katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa usiwe na miungu mingine ila mimi mungu mwenyewe anajitambulisha anayestahiri kuabudiwa ni yeye peke yake kwa sababu hii miungu mingine ni miungu ambayo haiwezi kufanya kitu chochote na ukisoma yohana sura ya tatu, ule mstari yams16 kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata kamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminiye asipoteye bali awe na uzima wa milele yo mungu yeye aliupenda ulimwengu lakini yeye ndiye muumbaji aliupenda ulimwengu baada ya kuupenda ulimwengu akamtoa mwanaye pekee ambaye alikuwa mbinguni ambaye ni yesu kristo kwaio uwezo wa mungu ni mkuu katika maisha yetu ya, ya, ya hapa duniani tunayoishi lakini naposoma katika marko sura 15, 39, nasema hakika mtu huyu alikuwa mwana wa mungu watu walishuhudia kwamba huyu ni mwana wa mungu japokuwa watu wengi wat, ni wachache tu ambao walitambuwa kwa yesu alikuwa ni nani miongoni mwawo akiwa ni mwizi aliyekuwa anakufa ambaye alimwita bwana katika luka tatu, na, na asikari wa kirumi aliyesema hakika mtu huyu alikuwa mwana wa mungu wakati yohana alipokuwa akiandika alikuja kwake wala waliwo wake hawakumpokea Hii ni yohana ya wa hawakumpokeya kwa katika sehemu hii tunajifunza wa, wa, uungu mtakatifu au utatu mtakatifu jinsi mungu ambavyo ni mmoja lakini ana nafsi tatu za milele na hata ukisoma waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya tano mstari wa nane bibilia inasema kuna watatu wa shughudi yao mbinguni baba neno na roho mtakatifu kwa hiyo mungu aliye mmoja ana nafsi tatu za milele ili tuweze kumjua mungu na ili tuweze kupata kumfahamu mungu tofauti na maarifa mengine kumjua mungu ni suwala la moyo na ubongo linahusisha nafsi nzima siyo akili ni lazima kuwepo uwazi kwa ajili ya roho mtakatifu na utashi wa kutenda mapenzi ya mungu yohana linganisha na 11, yesu alisema heli wenye moyo safi maana hawo watamuwona mungu wasiyoamini wa hivyo basi hawawezi kumwelewa mungu hawawezi kumwelewa mungu hawo ambao hawajaamini bado paulo alisema kwa mshangaao wapi mwenye hekima wapi mwandishi wapi mleta hoja wa zamani hizi je mungu hakuifanya hekima ya dunia kuwa ni upumbavu kwa maana katika hekima ya mungu dunia isipopata kumjua mungu kwa hekima yake mungu alipenda kuwaokoa waaminio kwa upuzi wa lile neno lililohubiriwa ya ile sura mstari wa 20 na 21. njia ambayo kwayo tunajifunza kumjua mungu kwa kutumia bibilia inatofautiana na mbinu zingine zote za kupata maarifa hatuwezi kujiweka juu ya mungu na kumfanya yeye kuwa kama kitu ambacho eh, kitu ambacho tunaweza kukichambua na kukipima katika utafiti wetu ili kumjua mungu ni lazima tujisalimishe kwa mamlaka ya ufunuo wa ufunuo ufunuo wake ufunuo wake binafsi yani biblia kwa kuwa biblia imetafsiriwa yenyewe na tunapaswa kujisalimisha kwa kanuni za e, za mungu na mbinu ambazo alizitoa yee mwenyewe pasipo miongozo hii ya kibiblia hatuwezi kumjua mungu tunamjua mungu kupitia maandiko maandiko matakatifu yanatufanya tuweze kumjua mungu vizuri katika maisha yetu ya kila siku hivyo mungu wetu anaeleweka na anajulikana kupitia maandiko ambayo tunasoma na mungu anaweza kujulikana kwa kutambua tatizo la mwanadamu hiyo ni nguvu ya mungu ili ujue hilo anajua tatizo la mwanadamu mungu katika upendo wake ana huruma huruma zake ambazo eh, kupitia neno la mungu bibilia basi inamfunua kristo sio kumbukumbu za, wana, eh, za mwanadamu akimtafuta mungu ni matokeo ya mfumo wa mungu juu yake mwenyewe na makusudi yake kwa wanadamu ufunuo huu binafsi wa mungu umekusudiwa kuziba shimo kubwa kati ya ulimwengu uliyoasi na mungu anayejali tunapoangalia habari hizi za mungu mumbaji ili tuweze kujua vizuri habari ya uungu wa mungu lazima tuweze kudhamiria kwanza kabisa kumjua mungu tukidhamiria kumjua mungu tutajikita katika kusoma maandiko matakatifu maana mungu amejifunua huyu mungu mwenyezi amejifunua kupitia maandiko haya matakatifu lakini ili tuweze kumjua mungu pia tuchimbue na kuangalia uweza wa mungu unaojulikana uweza wa mungu naye unaojulikana tunauona kupitia maandiko matakatifu e, uwezo uwezuwezo e, wa mungu ambao uwezo wa mungu unatufanya tuweze kuelewa vizuri maandiko matakatifu ambayo mungu mungu mungu ametupatia tuweze kujifunza na kuyafahamu vizuri lakini kuweko kuweko kwa kwa inatusaidia kuna vyanzo viwili vya munu wa kuweko kwa mungu e, uumbaji na maandiko matakatifu uumbaji na maandiko matakatifu ndivyo vitu viwili ambavyo vinatoa ushahidi kwa sababu bibilia hii hata walioandika wanashangaa mambo waliyoandika kwa sababu hawakuandika kuaakiliza nandio mana ukisoma zaburi hii 1t msara wa kwanza mbingu za uhubili utukufu wa mungu na anga la kazi ya mikono yake yohana pia alifundisha, alifundisha kuwa ufunuo wa mungu ikiwa ni pamoja na uumbaji Kumpatia nuru kila mtu ataila t aojmtaratisa na paulo alidai kuwa kwa sababu mambo yake yasiyoonekana tangu kuumbwa kwa ulimwengu yanaonekana na kufahamika kwa kazi zake hii ni warumi moja ishirini tabia ya binadamu pia hutoa ushahidi wa kuwako kwa mungu katika ibada ya watu mbalimbali ambao wanamabudu mungu tangu zamani wanaonyesha jinsi ambavyo wana, wana insi kwamba mungu yupo hata hawa ambao wanasema mungu hayupo hawaelewi kama mungu yupo na wanatengeneza maroboti yanatumwa yanaenda huko na huko lakini wanaumba wana, wanatengeneza wanafika mahali wanasema kuna nguvu ya ziada zaidi ya hapo hi kuonyesha kwamba mungu mkuu ambaye yupo na ambaye anajari, na mungu ambaye ana nafsi tatu za milele mungu ambaye anazungumza pamoja na sisi kupitia mwana amejidhihirisha kupitia kwa yesu katika maisha yetu tunayoishi hapa duniani lakini tunaona mungu wa maandiko mungu wa maandiko tunaangalia nini hapa mungu wa maandiko bibilia inafunua siri sifa muhimu za mungu kupitia majina yake kazi na sifa zake za kiasiri majina ya mungu yako mengi jina lake ni takatifu la kuogopwa hii ni nguvu ambayo tunaiona tunapochambua na kujifunza habari ya mungu mungu sifa za mungu mungu wetu wa mbinguni jina lake ni takatifu na la kuogopwa mtunga zaburi anasema katika hiyo zaburi m1 mstari wa watis na hivyo kuwataka watu wa mungu kuimba nitaliimba jina la bwana aliye juu zaburi saba mstari ule wa kumina7aba na walisifu jina la bwana maana jina lake la pekee yeye pekee yake limetukuka hiyo ni zaburi mia moja, 48 mstari wa1 jinsi ilivyo muhimu kuliheshimu na kulisifu jina la mungu inafunuliwa na amri na amri ya tatu katika amri kumi za mungu usilitaje bure jina la bwana mungu wako hii ni kutoka sura ya ishirini ule mstari wa saba lakini bibilia inatumia pia majina mengi kuonesha nafsi kuonesha nafsi kuonesha asili kuonesha tabia na sifa za mungu majina ya kiheburania el na elohim yaani mungu elohim yaani mungu hufunua uwezo wa kiungu wa mungu yanayomwonyesha mungu kama aliye na nguvu na uwezo mkubwa mungu wa uumbaji mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza kama tulivyosoma na kutoka sura ya ishirini mstari wa pili kama tulivyosoma lakini danieli sura ya tisa ule mstari wa nne elion yaani mungu aliye juu mungu aliye juu na eln mungu aliye juu huonyesha hadhi yake ya kutukuka huyo mungu naposoma katika mwanzo sura ya kumi na nne mstari wa kumi na nane mbaka ule wa ishirini na ukisoma isaya sura ya kumi na nne mstari wa kumi na nne adonai adonai mana yake bwana inamwonyesha mungu kama mtawala mwenye enzi zote isaya mstari mstari wa 35, wa zotesazabuli majina haya hukazia tabia ya mungu ya utukufu na ukuu unaopita vitu vyote huyu ni mungu mwenye nafsi tatu za milele majina mengine hufunua utayari wa mungu kuingia katika uhusiano wa, na watus mwenyezi na elishadai mungu mwenyezi humwonyesha mungu mwenyezi aliye chanzo cha baraka na faraja kama tunavyosoma katika kutoka sura ila sita mstari ule wa tatu na kama tunavyosoma zaburi sura ya tisini na moja ule mstari wa kwanza jina yahwe jina yahwe linatafsiriwa yehova au bwana hapa hukazia hali ya asili ya mungu eya kuwako kunakotokana naye mwenyewe na uaminifu wake katika agano na neema kutoka kuminatan mstari wapili na hosea wa watano, na watatuhosea katika kutoka sura yatatu mstari wakumina nne yahwe anajieleza mwenyewe kuwa yeye ni mimi niko ambaye niko akionyesha uhusiano uhusiano usiobadilika kati yake na watu wake maramara kadhaa wetu mungu, mungu wa mbinguni hatajifunua kwa uhusiano wa karibu zaidi kama baba kama tunavyosoma kumbukumbu la torati sura ya thelathi na mbili isaya sti na tatu mstari wa kumi na sita yeremia thelathina moja mstari wa tisa malaki mbili msitali wa kumi akiwaita isiraeli mwanangu na mzaliwa wangu wa kwanza kutoka nne ishina mbili hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha mafundisho makuu kwa maswali maoni changamoto niandikie kwa nani hizi hapa zifuatazo yesoja ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni muziki na namziki lakini vile vile maneno yalitayo napokwaga tunaye mwimbaji tumaini lameki anakuambia ni salama rohoni mwangu barikiwa msikizaji