unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena ipate sauti himba sana yesu yuhaja tena njnakuj yesu yuwaja yswthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bedi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia rock fm kutokea kulembea na bila kusahau morning mg fm kutokea dar es salaam mtandao wetu ni www org hii leo ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa nawe katika kipindi kizuri cha watoto wetu leo hii napenda nitambulishe kwako mwimbaji ambaye atapata wasaa wa kuweza kufungua vipindi vyetu ni mwimbaji asha majura akija kwako na wimbo utakaokuwa unasema najua niko safarini lakini pia katika wimbo wa pili tutakuwa na wimbo kutoka kule drc nchini congo na wimbo huu utaletwa kwako na waimbaji wa chidr melody watakuja na wimbo unaosema tumechaguliwa kwa upande wa kipindi chetu cha watoto wetu hii leo utakuwa pamoja nam za kisa cha ayubu lakini na made inaosema wasiwasi kwa watoto naamini ya kwamba utaweza kubarikiwa sana hii leo basi huyu hapa mwimbaji asha akitubariki na wimbo unaosema najua niko safarini najua niko safarini naenda juu mbinguni kwa baba njia shida njia dhiki ku atanipa bwana Get on it. sana asha majura kwa wimbo huo mzuri na amini ya kwamba umeweza kutubariki na ni katika kipindi hiki cha watoto wetu skilizaji wa kipindi cha watoto wetu ni sana siku hii ya leo kwa pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho kumbuka hii leo katika kipindi cha watoto wetu atakeetubariki kwa njia ya kisa si mwingine bali ni kwa jina anaitwa enja kiskombe inaleta kisa cha ayubu naamini ya kwamba utakuwa naye mwanzo mpaka mwisho <mucho> alikuwa ni, ni mtu wa mungu alikuwa anakaa katika nchi ya yausi siku moja ayubu alikuwa yeye mke wake na watoto wake ayubu alikuwa ni mwelekevu na tena alikuwa anamchi ya mungu aliepukana na, na uovu ayubu yeye mke wake na familia yake walikuwa wanaenda mbele za mungu wamefika pale mbele za mungu mungu anafundisha shetani akatoka huko anatafuta watu lakini watu wapatikani akafika pale yesu akamuuliza shetani unatafuta nini hapa shetani akajibu nazunguka zunguka katika dunia bwana akamwambia aondoka shetani akuondoka akusikia alivofika pale akasema kosa mifugo yake na watoto wake na mke wake una unao aa anaojivunia sasa mimi nitaenda pale alivoenda pale ayubu akana watoto wake wakafa mifugo yake yote ikafa ayubu pia akauma majipu ayubu alivouma majipu mke wake akasema ayubu mbona unateseka sana kwa kwanini usimtukane usi mungu wako ili ufe ayubu akasema usimjaribu bwana mungu wako ayubu, ayubu alivyosema hivyo tena ayubu alivyopona yale majibu ayubu, ayubu akaongezewa familia nyingine na mifugo mingine kwa mungu kisa changu kinaishia hapa nasemaje amina jamani memsikia alichokuwa nakizungumza vizuri eh? ameongea taratibu lakini kwa uhakika si sindio jamani eh? nataka mniambie ayubu alipatwa na ugonjwa gani ambaye ajaongea kabisa maswali machache tu ayubu alipatwa na ugonjwa gani kuna hatu awajaongea hapa kabisa ngoja niwasikie ayubu alipatwa na ugonjwa jamani huyu kalala jamani Ui. One, ha, nani? Gidi, enok, mm-hmm, ayubu alipata ugonjwa wa ugonjwamajiu ni kweli sio kweli. kweli amepata eh? niambie mke wake ayubu alimwambia nini mme wake ujambo unaitwa nani aiaaa niambie mke wake ayubu alimwambia nini mme wake alikua usikilizi eh? au mesaao mwingine anasema nini huyu hapa alimwambia hivi simtukane mungu wako ili ai kufa unaita nanie jamani mpeni amina. amina ni kweli mke wa ayubu alikuwa anamshawishi mume wake amtukane mungu ili afanye nini asiendelee kuteseka afe ili apumzike si sindio eh? mm. lakini alikuwa natoa shauli mzuri au mbaya hebu eumwatoto wazui tufanyeje sisi kama watoto tufuate ushauri wa mama au wa wababa yani wa ayubu au wake amke wakeayubu ah, metoaunajua kwa jil naita meli mbise apate ushauri wa ayubu ayubu alikuwa ni mwelekevu sindio ndio maana alikuwa anajua kabisa kwamba mungu akiruhusu kitu ana uwezo wa kumwokoa na hicho kitu ambacho amempatia ili kimjenge kimfanye hawe imara si sindio jamani eh? Ndiyo. jipongezeni basi kwa makofi matatu si mnayajua mm-hmm. wa yesu pokea mmeanza vibaya mmeanza vibaya rudieni tena tenas yesu yeseawai yana msikilizaji naamini ya kwamba kupitia kisa chake enjo kisikombe ameweza kubariki sana nami na ni kukaribishe katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha watoto wetu ambapo hii leo tutakuwa nao wanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogoro wao wanakuja kwako na mada inayosema wasiwasi wasi kwa watoto pengine tufahamu wasiwasi ni nini lakini mengi zaidi ni kusiungana nao wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa morogoro oo wazuri karibuni katika kipindi chetu cha watoto wetu siku ya leo yaleo nami dada m robert pamoja na wenzangu dada sao na kaka kakaenu victo benson watoto wazuri siku ya leo tumewaletea mada inayohusu wasiwasi kwa watoto hebu tukasikilize Nikitugia ni kitu gani hasa ambacho tutapata kwenda kukiongea katika mada hii dada Prisca, nini maana ya wasiwasi hasa wasiwasi ni hali ya kuwa na mashaka au uoga na uoga huu unaweza ukawa kwa vitu watu wanyama na hali mbalimbali hususani hali au mazingira mapya hali ya wasiwasi ni ya kawaida kwa kila mtoto na kila mtoto kupitia hali hii ya wasiwasi kwa namna moja au nyingine mtoto anaweza kaogopa giza anaweza kaogopa sauti kubwa wanyama wakubwa maumbo ya kutisha au kulala peke yao hali hii huwa ni ya mda mchache sana au ya mda mfupi sana na haina madhara kwa mtoto dada priska umetuambia kwamba hali hii haina madhara kwa mtoto kabisa kwa hiyo unataka kwamba kwamba watoto watoto kwenda kujua wakati na na na wasiwasi wasiwasi ni kwamba ni hali ya kawaida kabisa kwepo na wasiwasi. Na wazazi pia wao kwaio wasiwasi wasiogope kabisa kawanapw wasiwasi ni hali ya kawaida kwa sababu sio tu inawapata watoto lakini hata kuna watu wazima ambao wanakumbwa na hii hali ya kuwa na wasiwasi lakini wasiwasi tunasema ni hali ya kawaida tukiichukulia kwa upande ambao ni wachanya kwamba inamsaidia mtoto kupata uelewa au mtu mzima kupata uelewa wa kiini cha tatizo ambao yeye anakuwa na wasiwasi nacho inamsaidia kutatua tatizo lakini pia inamsaidia kupata mbinu mbalimbali za kutatua tatizo hilo likijitokeza mbeleni lakini kama nilivyosema kwamba ni hali ya kawaida na isipokuwa tu pale hali hii itakapokuwa imezidi sasa imevuka kiwango na imekuwa ya muda mrefu sana ndipo huleta shida kwa mtu huyu asante deda priska hasa watoto wazuri tene tukapate kwenda kuangalia ni vitu gani ambavyo hasa vinapelekea visababishi vya hali ya wasiwasi kwa watoto hali ya wasiwasi kwa watoto inaweza ikasababishwa na sababu mbalimbali mbali. kwa mfano inaweza ikatokana na kuumwa mapema katika hali ya utoto au ajali au kupoteza mtu au kitu ambacho yeye kitamuumiza kwa mfano mtoto akawa amepata ajali katika hali yake labda ya utoto kabisa ile miaka ya kwanza akawa amepata ajari au ameshudia ajai labda ajai yameli ya i tamfanya eeawe moga wa maji mara nyingi atakuwa moga wa maji labda kama anaogeshwa hivi kwenye beseni au kwenye maji, maji eaaaaooandaaae moga wa wa gari lakini pia mfano kama mtoto amepata hali ya kuugua sana katika ile miaka yake ya mwanzo ameugua sana na na na amekaa sana hospitali mtoto au hata kukua, flani, kidogo atakuwa na wasiwasi anaweza kwenda kutokana na ile kupata kuumwa akiwa katika miaka yake ya kwanza lakini pia wasiwasi unaweza ukaja kwa mtoto kutokana na kuhama kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine kuwa mbali na marafiki zake au kuwa katika eneo geni dada priska umesema kwamba kuhusu watoto wanaweza wakawa na hali ya wasiwasi pale wanapokuwepo wameama katika eneo geni au wameenda mbali na mazingira ambao walikuwepo wako nayo familia hasa kitu gani hicho ambacho kinapelekea au kupelekea kuwepo na wasiwasi pale wanapoko katika mazingira mageni sana kwa ai mtoto anakuwa na hali ya wasiwasi anapokuwa anaenda katika eneo kwa sababu anakuwa yupo kwenye kwenye mazingira mazingira mazingira mapya tofauti na yale ambayo alikuwa sasa ni kutakuwa kuna watu wapya ambao hajawazoea atakutana na marafiki wapya labda anaweza kutana na yale mazingira ambayo yeye hakuyazoea tangia mwanzoni kwa hiyo itamfanya yeye awe na hali ya mashaka awe na hali ya kuogopa kujihusisha zaidi au kuyazoea yale mazingira kutokana tu kwamba lile eneo ni geni kwamba hajalizoea tangia awali kwakuongeza hapo pia ninaeza nkasema kuwa mtoto anaezakaawaiaado azoeaaaaaewatu iatumbaokauototoazaaengeohali ya wasiwasi kutokaaale mazingia keonayo au yale mazingira mageni ambao yanamzunguka ni sio rafiki kabisa kwake pia vitisho ambavyo mtoto hupokea kutoka kwa wazazi au kwa watu ambao wanamzunguka vinaweza vikasababisha mtoto huyu kupata wasiwasi labda tuende kuangalia ni kwa sababu gani ni nini hasa ambacho kinaweza kikasababisha wasiwasi kutokana na vitisho kwa mfano mtoto anapokuwa labda hali chakula vizuri Ana, yani anakuwa anashindwa kula chakula vizuri mzazi au mtu ambae anamlisha chakula utakuta anamwambia labda usipokula nakupelekakapolsikumbe mbwa ni kitu kibayaau kumbe polisi ni kitu kibaya au kumbe sindano ni kitu kibaya kwahio atakua amejjengea kitu hicho akilini kwamba nisipokula ntaletewa polisi polisi ni kitu kibaya no. vitisho ambavyo tunawapa watoto au mtoto ams o kii pa ata kaaatisho o otoauawaa na kwa mtoto na wasiwasi wasi. na wewe amba unamtishia wewe mzazi au mtu wake wa karibu lakini u mbaco unamtisia pia ni kutokana na wazazi kutokuwa na mahusiano bora kwa mtoto ndio hayo tu ambayo tumekuandalia katika kipindi cha watoto kwa siku hii ya leo endelea kubarikiwa msikiizaji tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu hii leo kama utakuwa na maswali maoni a u anwani hii hapa ya kuniandikia nesoiwajatena na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha ni msikilizaji tuweze kuwa sote kwa siku hiyo ya kesho hawapaa children melody wanakwambia tumechaguliwa tafadhali barikiwa na vipindi kutoka hapa studio tufutane kesho panapomajaliwa <mucho> Cucucha, when you go, say, when you have a day, we leo kwa sababukitiya kipazi cha kwa watu watakuwa wake yesurakubani mokozialita Yesu ukaanze leo kazi yake Ooh, ooh, ooh, ooh, ooh, ooh, ooh, ooh,