unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuaja tena nipata sauti himba sana yesu yuaja tena nakujnakuja yesu waja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro unanipata kupitia mng fm na bila kusahau rocko fm msikilizaji wangu ungana nami kwa njia ya mtandao wa www org jina langu ni kibaga mwaipaja basi tuwe sote kwa siku hii ya leo katika kipindi kizuri cha sera za ndoa hii leo ambao ambaottufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa kibada kwaya watakuja kwako na wimbo unaosema upendo wa mungu wimbo wa pili ni mwimbaji asha majura atakuja kwako na ujumbe unaosema umewahi hesabu lakini leo tutakuwa naye mchungaji r nzota akiwa naye habi mshana katika sehemu ya pili ya mada unayosema ndoa ni nini basi kabla sijampatia wasaa wa pekee kuweza kutubariki mchungaji r zo hawapa kibada kwaya Okay. Se faz aquele mundo you <laughs> asante sana kibada kwaya huyu apahabi mshana na mchungaji prego zota e, juma lililopita nilibahatisha kuwa na mtu alinipigia simu saa babae nataka kutoroka nyumba yangu sitaki tena ndroa uniamulie sasa hivi sasa asankamwambia wewe hujui kwamba ndoa ni safari umefiatua vitoto vinne kwa raha yako sasa endelea na safari gari kama ni la tani mbili ukaliwekesha mzigo wa tani nne linapopanda mlima linataka kurudi kurudiv <laughs> lakini kwavie ndio lilijaza mwenyewe endelea mbele unakunywa soda ulio agiza wa lugha rahisi nikamwambia kwamba pale mlipo ana mlitakiwa mpange idadi ya watoto mtakaozaa kulingana na uwezo wenu sasa mewazaa mume anapokata hela ya matumizi ili alipie karo unaona hakupendi alizoea kukununulia viatu anunui alizoea hivi na unaona zinaenda kwenye karo kwa hiyo walea huu ni wakati mgumu wa kusomesha uweze kutulia wausomesa ukienda zanzibar utakuta kwamba katikati E, chombo kinaenda kuna mawimbi mawimbi mawimbi lakini ukiwa mjinga ukasema nashuka utaliwa na papa. E, kwe, le, na papa lazima uendelee mama kwa watoto sasa wako sekondari na wengine chuo vumilia vumilia wakimaliza utashereheka huyu huyu huyu atakupa zawadi hui, zawadi hui, zawadi mama utafrai. lakini sasa hivi funga mkanda kwa hiyo ndoa sana kwamba tanzania kuna watu wengi wameoana lakini wanafikiri hawapendani kumbe kwa vile hawajui kwamba wako hatua gani ya ndoa mtu unayekuwa na watoto wa kuozesha e, changamoto zako ni tofauti na yule aliyea jana na leo hakikisha ujue kwamba hizo hatua zote mbele zinahusika kama mtu unaposafiri kama unaambiwa kule mbele daraja limekatika basi usiende kwa hiyo na unapo tangu mwanzo kwamba huu mzigo nao ubeba je ntaendelea vizuri usizae watoto saba wanaposoma unaanza kupiga yowe dunia nzima hapana vumilia mpaka mwisho okay asante kwa maelezo hayo kuhusiana na changamoto za ndoa kwamba ndoa ni safari kwa hiyo ndani ya safari kuna mambo mengi na tuliweza kuona kwa ufupi sana kuhusiana na changamoto ya mawasiliano hapa wanandoa wengi wanaingiaga kwenye migogoro mpaka inakuwa mikubwa sana kwa sababu ya kuto kuelewana yaani kuto kuweza kujua kwamba mwenzawke amemaanisha nini hasa kwenye kipi pale anapokuwa anazungumza lakini pia kumeonekana changamoto zilizoko sasa na zile zilizokwepo kipindi cha nyuma ziko tofauti sasa hili nalo labda tuwaweke vizuri vijana au wanandoa ambao wako katika ndoa kwamba ndoa za hivi karibuni changamoto kubwa ambayo inawakabili ni ipi hasa na wafanyeje ili kuweza kutatua changamoto hii ambayo inaonekana kuwa kubwa katika kizazi cha hivi karibuni nafurahi sana anaposema kizazi cha karibuni lakini nieleze tu kwa uzuri kwamba kizazi cha zamani kilikuwa salama zaidi kuliko cha sasa Uh, nlikuwa na baba yangu alikuwa ananiambia wakati nilipokuwa naanza kazi mbio, kijana umefikisha miaka ishiri na nane natakauoe celewa sana kuoa u namiaka ishirina sita zamani zetu si wazazi wenu kwenye ile miaka elfu moja miatisa hasii na kitu tulikuwa tuna una miaka ishirini unaweza kuoa lakini babu yako alikataa nisioe nkiwa na ishirini vile aliniambia ujenge nyumba ulime zao lako la biashara upande migomba uwe na mashamba ya mahindi na maharagwe ili ukishaanza ku, kuwa baba wenye nyumba basi unaenda tu kuvuna ndizi zako unaenda kuuza kahawa unaenda kufanya hivi yani shughuli yako iwe unajitegemea na kweli watu waliokuwa na ndoa za wakati ule zilikuwa zinadumu wa vile una la biashara una nipamba au nini unavuna kila mwaka unalisha familia kwa hiyo watu walipendana miaka ile sasa kizazi hiki cha leo wengi unakuta kwamba anataka aende kwa mjumba nimemaliza four sijapata ajira ngoja niende kwa nko kwa kwanko hataki adeki afue afanye chochote anataka tuaketi apumzike akifanyishwa chochote anasema ananyanyaswa lakini niwaambie kwamba siri ya mafanikio ya ndoa ni kazi uweze kufanya kazi kwa bidii na nigusie tu kwa wale ambao ni wadhamini wetu wa shule zetu za sekondari kwa sahivi kuna dhambi kubwa imefanyika watu hawafundishi kazi za nini za mikono nilipokuwa anafundisha parane miaka ya sabinnanane mpaka themanini na nane hapo likuta kwamba tulikuwa na shamba kubwa inaitwa giti na mashamba yanayozunguka kila mwanafunzi unampa eka eka moja moja ya ya ya mahindi mahindi na na na walilima kwa kwa kwa bidii sana kila mtu akivuna kwenye shamba lake la na la mahindi, chakula kilitosha mwaka mzima kwa hiyo karo ambayo ilikuwa kwa mula, ilikuwa wakati tu kushughulikia vitu vidogo vidogo kwa hiyo katika hali ya pekee kitu ambacho naona kinasumbua kizazi cha siku za leo ni bidii ya kazi wengi ni wavivu waviu kufanya kazi kwa bidii akipata tu kazi anasema mke gani na mimi, basi tuchanganye kwangu yaani hakuna ile hali ya kufanya kazi kwa bidii na na na kujitegemea nilikuwa rafiki yangu mchaga wakati nikifunga harusi anamwambia mwenzake unajua kufanya kazi kwa bidii ili usie ukasema shemeji anakusumbua kwa kwavia asubuhi utaambiwa tunataka chapati mchana utaambiwa tunataka pilau jioni utasa... tena unataka nini kwa kwahio katika hali ya pekee kizazi hiki na ndoa nyingi zinakwama kwa sababu ya uchumi na na huu uchumi kwa nini unakwama ni kazi na ni tu, mfano kazi Turikuwa, kazi tu tu mfano hapa hapa ofisini uf... tunapofanya tulikuwa nilipokuwa panaitwa nilipata bahati moja ya kuwa na binti mmoja alikuwa mdogo lakini kwa vile ni mdogo tukampa kazi ngumu ambia leo tunaaga watu fulani kapambe kapambe pale pale mm-hmm. basi binti siku njine, tuna mtu mmoja hapa kapambe pale. anaenda anapamba lakini kumbe ile binti tunamjengea uzoefu baada ya miaka michache ameolewa watu bado dada tunataka ale mapambo ale mapambo mwisho akawa dada ambaye ana, ana ile shughuli nzuri tu ya upambaji na kila mtu anafurahia upambaji na nakashangaa hata ananunua gari nzuri sababu ya upambaji yani, kumbe hata tukupamba kunaleta eh, wakati mwingine watu watu wengine kuna kuna kazi kazi eh, kazi kwa mfano kushona tu viatu viatu unakuta unashona vyatu, unajipinda wanasema duni lakini ni nzuri sana kwa aaaaai unashona unakuta mwalimu fulani a nataka au mia nne watoto wangu nataka wote wapate viatu vinavyofanana unakuta mtu akiwa ya viatu mia nne anajenga nyumba yake nzuri sana na alikuwa viatu lakini wajinga wa siku ya leo walio wavifu, hataki kazi yoyote nimeona hata wakina dada wengine tu wa kuchuma maua na kuyaweka yakae vizuri yaani yaleo waliowaiu ni, ni taaluma nzuri watu wanafanya na kupata pesa kwa hiyo kitu ambacho mimi katika siku hii ya kwanza ambacho nasema ndio kimeharibu ndoa za karne hii mpya ni uvivu mtu hataki kuchafuka e, mtu mwengine anasoman lakini hataki kuchafuka na mafuta sasa utawezaje na labda tu kwa vile kufunga nieleze kisa halisi kilichotokea nkiwa kwenye shule ya ikizu nilikuwa nafundisha kwa bidii sasa nkawa sasa katika wakati huo kukawa na bahati nzuri kwamba uh, dada aliyekuwa anafundisha mambo ya mapishi alienda kujiendeleza philippines kwa hiyo wale watoto tukataka wapate a hey, kwa vile upishi ndio unag nkawambia mabinti wa form 4 tutawapa gari la shule litawapeleka kila jumanne na lamis bundatc mfundishwa upishi dada waza, yeah. najua kupika hakuna haja ya kusumbuka basi watu wakaenda sasa siku ya mtihani kumbe mtihani wa upishi unafanyika tofauti kila mmoja alipewa stovu yake na akapewa kaewa wake na hamira yake na kila mmoja alitakiwa atengeneze sasa ule mwalimu alinifurahisha aliyekuwa anasimamia huo mtihani asma mitiani ya upishi haipelekwi baraza la mtiani wanaosaisha ni walimu wenye njaa kwa kwahiyo nikaombwa second master nikaite walimu wenye nja na kwelile sa nan hawajala kaambiwa sasa mwelewe jinsi mtihani unavyosaishwa na ns mtianinsne nd tutaenda kwenye binti wa kwanza atafunua chombo chake atawapa keki yake au kila alichokipika kama mkikila sam, mkataka sa nampa a hey, kama kuna wasiwasi inashuka watu kazase, kweli leo hoholi mtihani ndio mzuri tukaenda wazee wa heshma pofunguliwa ya kwanza ile saa watu wananja wakatafuna vizuri na kucheka tukaenda a a a sasa tukakuta le binti alikataa kwamba mm-hmm, siwezi kwenda kusumbuka sasa kumbe vitu kuvichanganya tukimwambia anasema hapana sasa yule dada anayesimamia hayo mambo akasema asmae kwa mamlaka yako kama mkuu wa shule msaidizi hebu mwambie afungue mwambie afungua basi basakafungua alipofunua mkate umelala chali hauku umuka. kwa hiyo sasa hakuna aliyoonja kwa hiyo ee akapata f sasa kitu kwa nini nimetoa mfano huu ni kwamba hata kama ni mapishi unajua nenda shule ufanye mapishi yaliyo safi yenye ta, viwango kwa kwahiyo ya yako yoyote uifanyao uifanye lakini e na ubora wake kama unashona kiatu kishone kipendeze kama kama shona nguo mtu mtu ni we mwenyewe uwe smart kila mtu akufurahie yaani vitu vyako viwe vizuri kwa hiyo katika hali ya pekee leo tutakomea hapa lakini nipende kwamba leo nimependa kuambia ndoa ni safari na unapokuwa safarini lazima ujizatiti ku, kuendelea na safari kwa vile lazima ufike unakoenda na mtu yoyote anayetaka kuoa ajue ni safari asogee sio kubweteka na uvivu wako ukiombwa mia tano asubuhi mia tano mchana e, jioni ukaambiwa vitu vingi vinahitaji elfu mbili unasema kwenda kwenu nanigasi hapana uvivu ndio umeleta shida hapo sawa labda kwa kuhitimisha tu nini mpango wa mungu kwa ndoa ya, mungu alipoweka ndoa wengi wanafikiri ni swala la mtu kuishi na mwenzake lakini ukisoma kwenye waefeso a utakuta kwamba kumbe kristo alilipenda kanisa lake akalifia kwa kwahiyo sisi katika ndoa kinatakiwa kiwe ni kielelezo kati ya kristo na kanisa lake mwanamke anawakilisha kanisa kwa hiyo katika hali ya pekee kristo alivyolipenda kanisa akalifia na nawewe unatakiwa mpende mkeo kiasi kwamba hata akikosa unakuwa tayari kuumia kama kristo alivyoumia kwa ajili ya kanisa e, kuna habari moja kule pareni nilipenda nilipokuwa mdogo wanasema dada dada mmoja alifikiri ni mfupi kwa hiyo ana deki na na na juu ya ile ile meza kulikuwa redio miaka kitu radio ilikuwa ndiyo chombo cha gharama kuliko vyote anab so oaogaramadada deki akagusa meza pa na meza ikagusa redio redio ikavunjika sasa dada akajua kwamba utajiri wa huyu mzee umekwisha kwa hiyo akakaa mlangoni hakula hakunywa anasononeka mea alipokuja akamwambia mbona hutabasamu kuna nini Sama baba imeanguka akamwambia basi adabu yako nifuate walipoambatana akafika kwenye duka zuri Bia mama kizuri. mama kizuri kizuri kiatu hapa hiki kizuri waliporudi nyumbani le dada akatekewa mzee si nimefanya kosa sasa mbona mm. mambo yako hivi akasema hii ndiyo ndoa eh, najua adhabu uliyoipata asubuhi mpaka saa kumi na mbili kukaa hapo mlangoni unatafakari ilishakuwa adhabu tosha hasa nimekupa vitu hivi tuanze upya tusahau hayo kwa hiyo katika hali ya pekee napenda kuambia kwamba ndoa ni safari usikumbuke yaliyopita na labda tu nimeeleza mambo ya watu wengine nieleze yanzota kwamba sisi hapa morogoro nilikuwa na kazi ngumu sana inaitwa kutafsiri lakini jioni mama alikuwa anafurahia morogoro na maembe Ana vizuri kwenye yanakuwa ya nzuri ukisikia sasa ni sabato tunafungua sabato tunafungua mnaimba hata kuimba nguu anaaka nafaorgoota viurihbaada ya hapo kuna juice za maembe eh, vya kufungua sabato na nawe mwanamme ukishakuta umepewa juu sitam eh, chakula kitam utauaje na nguvu tena ya kuuliza lile kosa la jana ujuzi. kwa hiyo ujua watu wanafuta makosa ut mo chakula kauri na nini mnaendelea lakini wale wajinga ambao wanakusumbua siku moja kwenye kambi fulani fulani mahali baba naomba unisaidie nini na mme wainga mbao wanakusumuka e hiyo ilikuwa mwaka eliinaelfumbili na tatu sasa ngoja nianzie mwaka e, sabini na nane k- wangu mwaka sabina ae sabinna nanea elfu mbili na tatu itakuwa saa nne usiku tuko pamoja nitafutwa kazi kwa, kwa lugha rahisi ni kwamba uwe kama mwalimu mwalimu nilikuwa nafundisha hesabu unafikiri umefundisha akija akija dada wa historia uchafu. Akija mwalimu wa historia historia uchafu siasa na ile historia na uchafu na walimu mpaka jioni wanapendana na naee kwenye ndoa yako futa uchafu kile ambacho kimepita daka tano kuwa na kurasa mpya kwenye ndoa utafurahi daima bwana wasikilizaji wetu na nawatakia ndoa njema zenye furaha tufunge kwa ombi baba mwema wa mbinguni tuna safari ya ndoa na wengi wameoana lakini hawajui kwamba safari ina hatua zipi wasaidie katika kila hatua wajue majukumu yao ili safari yao iwe nzuri kama ambavyo unaweza ukute mahali pana inakubidi uvue viatu wasaidie, uvue viatu wasaidie wavue pale pale ambapo ambapo inabidi inabidi ili ili wavuke na pale ambapo inabidi kupanda kwenye kwenye mti ufunge kamba kwenye kamba usogee waweze kuwa hivyo ili lengo afa ama mbavo naeza kute maali anamto d bduanda nye mtfune kwa jina mennmaainalake yesu amen, amen msikilizaji wangu ndivyo ambavyo tunahitimisha kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi mtangazaji wako jina langu naitwa habi machilumshana tulikuwa naye mchungaji prg nzota naye ndiye ambaye alikuwa anatupatia ukurasa huu wa sera za ndoa kwa siku hii ya leo ninaamini umebarikiwa sana endelea kuambatana nasi nikutakie siku njema asante amina skilizaji kwa maswali maoni changamoto na kusi uniandikia kwanaoni hii hapa ifuatayojkuj nesohja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni ijali afya yako na siri za ushindi napotoka hapa studio endelea kubarikiwa na mwimbaji asha majura akikwambia umewahi kuhesabu endelea kubarikiwa naye tukutane kesho katika kipindi kizuri cha ijali afya yako na siri za ushindi wahi hesabu baraka za mungu anazotoa kwetu ni nyingi mno ka utafakari hakika uta. Dica, nas e come, saendele. simo para kasakake anabari ke anavio peida niaka tisu se para kasakake girayote hazina mwisho barakaza