unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nkjnakuj yesu ysuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea mkoani morogoro mpendwa msikilizaji endelea kuungana nami kupitia Mornings fm na kupitia rock fm 9 7 unaendelea kunipata kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya naamini ya kwamba tutasonga pamoja mwanzo mpaka mwisho na leo hii kipindi hewani biblia kujibu naamini utapata majibu ya maswali yako ambayo ulikuwa umeyauliza basi msikilizaji ambao nitaungana nao kwa siku hii ya leo ni waimbaji kwaya ya vijana dovya kutokea dar es salamu watakuja kwako na wimbo unaosema baba yetu baba yetu Thank you. tabarikiwa nao kwaya ya vijana ya arusha centro wanakuambia roho yangu kabla sijaanza kipindi hiki cha biblia kujibu kukupatia nafasi ya kuitegea sikio waimbaji wa, wa dovya kwa ya vijana wanakwambia braba Wapa, habi mshana pamoja naye mchungaji emanue okay. na sasa basi kuna swali lingine kutoka kwake este kanyondwi yeye anatokea kule mkoani tabora anauliza hivi amri za mungu zipo kumi au mbili anataka kufahamu <laughs> hili <laughs> swali ni nzuri sana namshukuru sana este kanyondwi kutoka tabora ameuliza uh, swali zuri sana ni vizuri tukafahamu kwamba kuna vitu kadhaa hapa vinavyohusiana na amri kumi amri za mungu ziko kumi lakini zenyewe zimegawanyika katika sehemu mbili ukiangalia amri ya kwanza mpaka ya nne inaonyesha inataja mahusiano baina ya mungu na mwanadamu lakini tunaweza tukasema upendo baina ya mungu na mwanadamu na amri ya tano mpaka ya, ya, ya kumi ikionyesha mahusiano ya mwanadamu na mwanadamu ndio maana kuta usiuwe usiibe vyote vinaelekeana yale mambo ambayo tunaweza tukafanyiana sisi wenyewe wanadamu kwa hiyo utagundua kwamba amri ni kumi zimegawanyika katika sehemu mbili na zimebebwa na jambo moja upendo upendo baina ya sisi na mungu upendo baina ya sisi na wanadamu wenzetu asante mchungaji swali hilo kuhusiana na amri ziko kumi au ni mbili zimejibiwa swali hilo limejibiwa na sasa basi tuangalie swali lingine kutoka kwake e, ndugu malesa amosi kutoka morogoro yeye anauliza je siku sahihi ya kuabudu tusifanye kazi ni ipi mbona sielewi anatamani kufahamu amri ambayo inasema tusifanye kazi siku sahihi ya kuabudu tusifanye kazi ni ipi anatamani kufahamu asante sana hili ni swali nzuri kabisa Uh, tunashukuru sana uh, ndugu mtangazaji huyu aliyeuliza hili swali na wengi wamekuwa wakijiuliza kwa sababu biblia inataja kwamba uh, ikumbuke siku ya sabato uitakaze siku ya saba sasa ukianza hata jumatatu bado utatokea siku ya saba kila mahali utakapoanzia utaanguka siku ya saba lakini sasa tunarudi maagizo ya mungu yalikuwa ni yapi uh, ukitaka kujua hili jambo vizuri kwanza utembee kwa mawazo maana kwa mwendo wa kawaida hutafika kwenye msalaba wa calvary nenda hapo kwenye msalaba wa calvary alafu ukifika katika msalaba wa calvary jiulize swali moja yesu alikufa lini neno la mungu halisemi alikufa ijumaa linasema alikufa siku ya maandalio ya sabato yani siku kabla ya ibada ambayo ndiyo mungu aliamuru na lakini pia hapo kwenye msalaba baada ya yesu kwamba amepelekwa kabrini uh, angalia kwamba alifufuka siku gani biblia inataja kwamba katika matayo, eh, eh, katika matayo 28 muhustari wa kwanza anasema hata sabato ilipokwisha ikapambazuka siku ya kwanza ya juma mariam magdalena na mariamu yule wa pili walikwenda kulitazama kaburi na walipofika pale hawakumwona yesu tunashangilia kwamba walikuwa ni mashahidi wa kwanza kuona kwamba yesu hayupo tena kaburini sasa turudi katika siku zetu hii za leo tu uh, unajua hata juma hili pia tunakaribia kwenye kumbukumbu uh, wa kumbu. ulimwengu unaenda unakwenda una kwenye kusherekea kumbukumbu kumbu za kufa na kufuka kwa yesu wote kabisa tunakubali dunia nzima hapa hakuna watu ambao wameandika hapa sasa kwamba e, yesu alikufa jumamosi au jumapili au jumatatu siku ya ijumaa watu wote wanasema ndiyo siku yesu alikufa na siku aliyofufuka ni ya jumapili na ndiyo bibilia inaitaja katika matayo ih8 musare wa kwanza kwamba ni siku ya kwanza ya juma kwa hiyo hapa ni kufanya hesabu rahisi sasa mtangazaji utanisaidia mm. e tuna we utahesabu mm. kwamba siku ya kwanza ya juma jumapili mm. ndiko yesu alifufuka mm. anza kuhesabu jumapili jumatatu juma, juma, juma nn juma tano alihamisi eu eh, hesabu vizuriaamisa mm. umaa sita jumamosi7 Saba. sabatu kwa hiyo ni hesabu tu ambayo hata usingeiangalia bibilia ungeweza tu kuchukulia wanadamu wote wa kristo ambao wanasherekea unajua Sipotis. hapa mchungaji wengi huwa wanachanganya wakiona jumamosi wanaona mosi ni moja ni moja ni jumapili wanachukulia mbili hiyo okay. ndipo hapo ambapo mkanganyiko e, ta, tangu mwanzo bibilia haikuwa imetoa siku ya jumamosi jumapili jumatatu juman mm. juma, ilikuwa imetoa siku ya kwanza mm. ya pili ya tatu ya nne ya tano ya sita mm. na sita ilikuwa inajulikana kama maandalio mm. ya sabato na sabato wanarudi mm. wanaruditna siku ya kwanza ndiyo oh, yeah. lakini baada ya kuzipa hizi siku majina ndipo ikatokea E, jumaa mosi na wengi wakafikiri kwamba basi mosi nitakua kwa hiyo ikawa kinyume basi msikilizaji kwa hilo napenda nikuambie au nikupatie angalizo ya kwamba kuwa makini hilo lisikupotoshe sisi tunachokizingatia zaidi ni kujua kwamba siku ya saba ni ipi na biblia inaeleza siku ya kwanza ni ipi ili usichanganyikiwe na hivyo basi msikilizaji tunaendelea mbele kuangalia swali jingine ambalo limetufikia na swali hilo linatoka kwake ndugu jeradi kutoka kule iringa anauliza hivi mariamu mama yake yesu yupo mbinguni mm-hmm. anatamani kufahamu hivyo <laughs> hili swali ni swali zuri sana eh, ni swali zuri sana kwa sababu eh, watu kwanza wanapenda kujua kwamba je eh, mariamu huyu alimzaa yesu hivy anawezekanaje bado akakaa duniani asiende haraka yani ingetegemewa kwamba yani siku ile yesu anapaa huenda angemshika mkono mm-hmm. eh, mariamu na ingeandikwa kwamba na hata alipopaa lakini alimwambia yohana mtazame mama yako na akamwambia mtazame mwanao kwa hiyo bibilia utasoma katika mwanzo mpaka mwisho kwa kweli hutaona mahali ambapo uh, panatajwa kwamba mariamu alizikwa lakini pia hakuna habari zozote kwamba alikufa akafufuka ama aliondoka akiwa mzima biblia ili nyamaza kimya na wakati mwingine sasa tunasema kwamba yale ambayo yamefunuliwa kwa ajili yetu tunachukua na yale ambayo mungu ameacha iwe ni siri za mbingu tunaacha kwa kweli hadi leo hakuna mtu anayeweza akasema kwamba ama yuko mbinguni ama duniani asante mchungaji sasa basi tuelekee kwenye swali lingine kutoka kwake ndugu anania yonasi kutoka kule msoma anauliza je mungu anasamehe dhambi zipi ikiwa mtu anafanya dhambi kubwa hata ya kuua je atasamehewaili sali ni zuri sana <laughs> mm. pale kwenye msalaba wa Calvary. wakati yesu ame, pale na na msalaba mmoja wakulia, na msalaba mmoja upande upande wa wa kushoto mwingine kulia alikuwa katikati wake ulikuwa mrefu kuliko wale wengine na wale watu ambao alipandishwa nao katika msalaba wa calvary walikuwa ni watu wamefanya makosa ya kiuhaini yakiwepo ya, ya, ya, ya mauaji mm-hmm. na kulitokea ubishani kwanza baina ya hawa wevi wawili majambazi mm-hmm. wawili mmoja yakidhi haki akisema ya wewe kama una nguvu kweli ni mwana wa mungu e, kwa nini usijiokoe ukatuokoa na sisi lakini yule mwingine akasema bwana unajua sisi hapa tuko hapa kwa sababu eh, n haki, haki yetu ila huyu kwa kweli mm. tu kwenye chama chetu cha majambazi hatujawi kumwona huyu mm. tulimsikia tu habari zake za kutenda mema yeye akasema tu eh, bwana unikumbuke mm. hakusema maneno mengi Hmm. hakushuka hata kwenda kuomba msamaha wa wale watu alioa wa wa ndugu zao aliowaibia wa mali zao alisema tu tubana unikumbuke na na yesu tangu saa ile akamwambia wewe kuanzia leo hii nakuambia ya kwamba eh, nakuambia leo hivi kwamba hmm. utakuwa nami peponi yaani alimpa ahadi ya uzima wa milele yeah. na hii inatupa kwamba kama kuna mtu huko anatusikiliza hapa hmm. na alifanya tukio lolote likiwa la mauaji anachotakiwa tu ni kupiga magoti na kupiga simu kwa mungu na kumwambia niliua nimegundua nikosa ni samehe ni ni ni <laughs> lakini siri ya mafanikio ni, ni na kusema nimekosa ni samehe sawa mchungaji na ndugu simon kutoka arusha yeye yeah, anauliza je dhambi ya sodoma na gomora ilikuwa ni ipi je bado dhambi hiyo ipo naona kulikuwa na dhambi ya watu wamejaribu kufikiria kwamba dhambi ya sodoma na gomora <laughs> wanaofikiria wa eh. uh, yani eh, eh. yeah. lakini kulikuwa na dhambi nyingi mm. nyingi kabisa isipokuwa kuna jambo moja alitokea usiku ule wa ambapo wale malaika walienda walemalaika walinda aa mzee wale malaika walikuwa wamevalia mavazi ama mwonekano wao ulikuwa ni wanaume sasa walipokuja hapo na kwa kweli lutu mzee lutu alikuwa anajua hali halisi sasa mm. ya pale sodoma pamefikia viwango gani mm. akawakaribisha wale majirani wakiona kabisa kwamba walioingia pale wana sura na mwonekano wa kiume mm. mm. mm lakini walipogonga wanasema kuna bwana wamefika hapa tunahitaji tuwajue kwa lugha ya bibilia lakini kimsingi ni kama vile tunahitaji yani kufanya uzinzi nao mm. kumbuka walioko nje ni wanaume mm. walioingia ndani ni wanaume na sasa lutu akafikiri labda wamekosea maana huenda naye alikuwa hajajua kama wamefikia viwango hivyo mm. akasema jamani mabinti hapa au ndio mliokua natamasio ah, a tunatakaa waliovaasurualeaa kanz hawa Kanzu, hawa wanaume na, na ndevu zao ndio tunataka sasa kwa sababu hiyo watu wengi hudhani kwamba labda dhambi ya uzinzi pekee yake mm. ndio iliyokuwa kule Mm. sodoma na gomora mm. lakini kulikuwa na dhambi zingine za mauaji za wizi eh, za za husuda zote zilikuepo walipataja ujasiri wa kuwahitaji wanaume wenzao wawaingie wakati uh, kama walikuwa hawana hizo tabia inamaana haka dhambi walikuwa nako walikuwa nako kwa muda mrefu Ehem. sasa kalikuwa tukamekomaa nikalikuwa ni sehemu E, ilikuwa ni sehemu ya zingine nyingi Ndiyo. ila hiyo hapo hiyo ilifikia katika kiwango ambacho hadi mungu akasema tushuke tuone kwamba hicho kilio tunachopandishiwa huku kweli ndivyo kilivyo mm. wakawatuma malaika kwa ushahidi mm. unajua siku ya, ya mwisho yaani kumbukumbu zote zinapoandikwa panahitajika ushahidi sio kwamba mungu hawezi kushu, ku, kuona huku duniani mm. ila ni lazima kuwe na ushahidi tumeshirikishwa katika mm. historia ya kumkomboa mwanadamu mm. na hata adhabu inapotolewa wasimame watu waseme jamani tulienda pale sisi sodoma na gomora kwa kweli walichotaka kutufanya ni hicho kwa hiyo inaonekana kwamba dhambi ambayo ilileta ukomo wa ama Waubumi, kilele ufumili. ama ilijaza kikombe mm. mungu akashindwa kuvumilia mm. ni pale ambapo mungu aliumba mwanamume na mwanamke aliwaumba mm. lakini wale watu wa sodoma wakafanya mageuzi mm. ya taratibu za matumizi ya mume na mke mm. wakayageuza wakaona kwamba hata mwanamme na mwanamme pia ni jambo linalowezekana na hiyo ndio ikaonekana kwamba imeandikwa kama ndio iliyoleta ushahidi mm. wa dhambi sodoma na gomora lakini kimsingi kulikuwepo na dhambi zingine nyingi na utasoma hapo katika kitabu cha mwanzo neno mungu asema bwana akasema kwa kuwa kilio cha sodoma na gomora kimezidi na dhambi zao ah, akusemaamana dhambi mm. zao zimeongezeka sana mm. basi nitashuka sasa nione kama wanayoyatenda ni kiasi cha kilio kilichonijia na kama sivyo nitajua pia katika mwanzo hadi eh, 821 kwao hizi dhambi zilikuwa nyingi za, lakini ambayo sasa ilitengeneza je hiyo bado ipo ipo mpaka sasa sasa mm-hmm. tena kwa imekuwa tatizo jingine atashuka tena atashuka tena kwa kweli tunacheka lakini lakinina yeah, si ajabu ameshashuka mm-hmm. sio mazuri yanahuzunisha ya sana A, haya matangazo mm-hmm. nani, unajua wakati mwingine tunasikia yaani tunasikia tu kwamba ili jambo hili ili jambo lipo, ili jambo lipo. Mm-hmm. lakini kwa sasa hivi uh, ni jambo ambalo sasa uh, limefunguka wazi mm-hmm. na na wako watu wanao wanaanzisha mataasisi wana kwa ajili ya, ya kupromoti hivovithivyo vitu, vitu. Mm. na na na wako watu ambao mm. yani anakushangaa unapofikiria kwamba mwanamme hawezi kwenda kufunga ndoa na mwanamume mwenzake wanakushanga kabisa kwa hiyo yameshatokea na yatazidi kutokea zaidi mungu atusaidie kwa yeah. kweli kwa sababu hali si nzuri kulikuwa na swali hapa lakini linatoka kwa msikilizaji huyu na. anasema ni ndugu monika kutoka makambako anauliza shetani aliumbwa na nani naomba no? so, matatizo <laughs> yote. Yote. zote hizi zijadili <laughs> hapa kwamba aliumbwa na nanltamatatttuaad yani mbwa hata mambo yote yale ya sodoma gomora hmm. nini yote haya kwanza shetani hakuitwa hivyo tangu mwanzo hmm. wakati alipo alikuwa ni malaika e, n yani, alikuwa ni malaika ambaye ana sifa nyingi anaongoza shughuli za ibada anaimba wakati wa ibada yani tunaweza tukasema leo ndiye kwa kwaya neno la mungu linasema kwamba akajawa na kiburi akafikiri kwamba anaweza akafanana na aliyemuumba yani mungu na akataka kuchukua nafasi ya mungu na ndipo vita kubwa ikaanza mbinguni lakini neno linatuambia kwamba shetani alishindwa na akatupwa duniani lakini kampeni yake haikuwa ndogo mm. alifanya kampeni mm. yeah. sijui kama ilikuwa ya, ya, ya siku ngapi mm. lakini kila malaika watatu waliokuwa wamesimama mbinguni aliondoka na mmoja labda pia alichokuwa na kukifahamu msikilizaji huyu ni kwamba shetani alikuwa baadaye akawa shetani shetani ya... mtu akisikia shetani, anajua tu moja moja kwa ni kiumbe kiumbe kibaya kibaya sasa kama kiumbe kibaye, na mungu alikuaemabaaddtsoaaa yaani tunatakiwa tufahamu kwamba shetani yeah. aliishi ikulu mbinguni yaani alifahamu mema yote yeah. ya mbinguni aliishi hapo ikulu katika hekalu la mbinguni yeah. alikuwa akihudumu hapo kwa hiyo alikuwa ni kiumbe kizuri kabisa lakini baada ya dhambi kutokea ndipo akatupwa duniani na ndipo sasa akaitwa shetani na joka na ndio neno lamuu nasema ole wenu kwa sababu huyo joka ameshuka huko ila ni kwa sababu tu sasa tumeahidiwa kwamba kila atakayeamini katika nguvu ya mungu basi shetani hatamshinda kwa hiyo shetani kwa hali yake ya sasa sicho mungu alichokuwa ametengeneza ila amekuwa na hali hiyo sasa ya kudanganya na kuchochea baada ya uwazi ila alikuwa ni kiumbe mzuri kabisa unajua hata wakati mwingine katika mapicha yetu haya watu anamchora shetani ana mapembe ana nini amefichwa anapotujanauja mm. kwa hiyo hata tujia, anatujia kwa namna ya wanadamu kwa namna ya viumbe wengine maana katika ndiomaanaoenda ya edeni alienda kwa umbo la nyoka mm. kwa hiyo hivi shetani anaweza akaja kwa umbo lolote ila tusifikirie sana kwamba sura ya shetani ndivyo ilivyo maana hakuna aliyeonana naye macho kwa macho mm. tunachojua tu ni kwamba ule utukufu wake aliokuwa nao mm. kule mbinguni hanao tena nipende kukushukuru mchungaji kwa Sande muda sana. wako la, na naamini wasikilizaji hawa walikuwa na maswali haya basi wamepata majibu ya yale ya naam na msikilizaji tumefikia tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa kipindi hiki naitwa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba aliyekuwa akijibu maswali haya a si mwingine ni mtumishi wa mungu mchungaji mnu ahadi mkeni sana. na amini ya kwamba umebarikiwa sana kuwa pamoja maswali maoni wa changamoto anwani hizi hapa za kuniandikaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nane, nane mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka kesho ni mafundisho makuu alikuwa nami kibaga mwaipaja na kwa muda wote huo ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red redietit ulimwenguni awr hawapa arusha centro kwaya vijana wanakwambia roho yangu na ikwimbi <mulia> we you