unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuaja tena njnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unasikiliza idhaya kiswahili ya redio ya wadventist wa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunaasikika kupitia mingst radio roc fm na kisima fm ambayo inapatikana katika masafa ya mita bendi 89.7 vilevile vile tupo katika tovuti ya wwar rg karibumsikilizajia pid cha mafundisho makuu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema tuungane sote mwanzo hadi mwisho mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu ni habi machilu mshana karibu tuwe sote kwa kuanza kipindi hiki basi tuwategeesikio dodoma sikio dodomaora wimbo unasema tajificha kwako barikiwa na wimbo huu Bye. asanteni sana dodoma anti coras na wimbo huo mzuri na sasa basi karibu msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu tunaye mchungaji petro muganda katika kipindi hiki akituelezea kuhusiana na katiba ya mungu sehemu ya kwanza na amini ya kwamba msikilizaji utabarikiwa na kipindi cha mafundisho makuu dugu msikilizaji nakukaribisha tena katika kipindi cha mafundisho makuu na nakusalimu tena katika jina la yesu kristo aliye bwana na mokozi wetu naamini kwamba unaendelea kubalikiwa siku kwa siku na mafundisho haya na leo ni siku nyingine nzuri nnikukaribisha katika tafakali ya somo linalosema katiba isiyohitaji marekebisho neno hili linaweza likaanza kukutatanisha kwamba hivi katika mambo ya mungu pia kuna katiba ynimechukulia mfano wa katiba katiba isiyo isiyohitaji malekebisho ikiwa ni maneno ambayo yamekuwa yakizoeleka sana katika masikio yetu katika ulimwengu wa leo na hata hivyo tumeshuhudia katika nchi nyingi sana watu wanadai marekebisho ya katiba malekebisho ya katiba kwa sababu kuna vitu fulani wameviona katika katiba walionayo na wanaona kwamba haviwafai na sasa wanahitaji katiba nyingine waweke vitu ambavyo wenda vitawasaidia kuwaboreshea maisha yao hata katika nchi yetu tuna mchakato wa katiba leo nchi nyingi zina mchakato wa kutengeneza katiba lakini hata hivyo mungu naye anayo katiba isiyobadilika anayo maelekezo ambayo katiba hii inayelekeza mahusiyano baina yake na wanadamu eh, makubaliyano hayo yanapatikana kwenye kitabu maalufu kilichobadili kilicho maisha ya watu wengi kinachoitwa bibuliya na katika bibuliya hii kuna mafundisho mbalimbali mbali. lakini lewo ninaposema juu ya katiba ninaongeleya juu ya amri1 za mungu. yapo mengi yanasemwa juu ya amri hizi lakini lewo tunajifunza juu ya amri za mungu ambazo kwa kweli hazibadiliki kwa sababu zenyewe ziimlisua ymungunamwanadazinayimalisha mausiyano ya mungu na mwanadamu wako watu wanalalamika kuwa amli za mungu ni ngumu na kwa hiyo zinahitaji malekebisho wengine kwa kweli wamehenda mbali hata kukujalibu kubadilisha kuzibadili hamli za mungu sasa wanabadili bila kibali cha mungu wengine wanadahi kuwa sasa tuko chini ya nehema kwa hiyo hamli hazihitajiki tena wengine wanasema ziliishiya msalabani wengine wanasema sheria za mungu hazitumiki tena hamli zake zilishatanguliwa yani zimewondolewa hamli zake si za muhimu tena kwa sababu tunaishi tu katika neema na ukienda mbele sana wako watu wanasema hata hivyo haziwezekani kutiiwa yani hatuwezi kuzitunza hivyo ni kama hazitakiwi kabisa na kwa sababu hiyo matokeo yake watu wengi wanatenda mambo yawo wenyewe na jamii zinavuna mavuno mengi ya uovu watoto wanahalibika ndowa zinavunjika mambo mabaya yanatokea katika jamii lakini ni kwa sababu ya katiba ambayo imepuuzwa lakini wako watu ambao pia wametoa maoni yao juu ya amri za mungu wengine wanasema amri hii ni njema na zinaburudisha moyo kama ambavyo tunasoma katika biblia wala si nzito ni njema sana ni takatifu na za haki na ni njema sana sana yani ni nzuli na hivyo hakuna haja ya kuzilekebisha na ni kweli ndivyo ilivyo hakuna haja ya kulekebisha amli za mungu hata ivyo ukizilekebisha umelekebisha wewe lakini yeye mwenye amri zake bado yuko vile vile na amli zake ndiyo ni jambo la kusikitisha tunagundua kwamba hatupati uhuru kwa kupitiya kuzitupiliya mbali sheriya za mungu au kuzipunguziya viwango wako watu ambao wanafikiri kwamba tunapoziondowa tunakuwa huru lakini la hasha sheriya za mungu zenyewe tu ni za haki zinatutenga na uhovu na tunakuwa katika uhuru ambao bibuliya inasema ni uhuru kweli kweli japo shetani amekuwa akitudanganya kwamba sheria za mungu zimetuondoa katika ule uhulu wetu na matokeo yake ni machafuko yanayoikumba dunia na kuiharibu kila wakati kila jambo unaloona linatokea baya ni kwa sababu watu wameyacha sheria za mungu ndivyo inavyoonekana inavyo kila mahali panapo tunapoishi au tunapokwenda tunaenda kwa utaratibu wake kwa wale ambao wanaenda wanatembea barabarani kuna vibao vinavyoonyesha spidi za magari au mwendo watu waende kwa kasi kiasi gani lakini pia zinaonyesha kona zinaonyesha vitu mbalimbali barabarani vile vibao vikiondolewa wenda ajari tunazoziona sasa zitakuwa hata mara kumi zaidi ya hizi kwa sababu hata wale ambao ni watiifu wa sheria sheriya zikiondolewa wataenda katika hali mbaya na vurugu itakuwa kubwa katika mabarabala ajari zitaongezeka na ndivyo ilivyo hata kwa sheria au amri ya mungu kama ambavyo hakuna serikali isiyona katiba isiyo na sheriya vivyo hivyo mungu wetu ana sheria viumbe vya asili vyenyewe vina sheria na ndiyo sababu vinaishi ishi ivyo vinavyoishi kwa namna hile vinaongozwa na sheriya ya asili na kwa sababu hiyo kwa muda mrefu uliyopita mungu walitupatiya kanuni ya jamii iliyo hulu kutoka katika uhalifu na kama ingekuwa iyo kanuni inafatainafwatwa daima kusinge kuwa na uhalibifu kila mmoja angekuwa salama mali pake kila mtu angefanya mambo yake vizuri kusingekuwa na uhovu na kama walimwengu kweli wangekubali au hata sasa wakikubali kuitii sheria ya mungu utagundua kwamba maovu mengi nayumkini yote yataisha lakini lero tuna majeshi yaayina mbalimbali ni kwa sababu ya kupambana na uhovu ni kwa sababu ya kupambana na dhambi wovu wowote ni matokeo ya dhambi sasa katika amri kumi mungu aliandika kanuni za mwenendo ambazo kwa kweli zinatawala mwenendo wote wa mwanadamu mnungu peke yake ndiye angeweza kuandika sheria takatifu kiasi hicho mwanadamu hawezi amri kumi za mungu Ndiyo, ndiyo katiba pekee duniyani isiyobadilika ambayo haiitaji malekebisho yoyote imekamilika katika kitabu cha zaburi sula ile ya kuminatis mstari ule wa saba bibuliya inasema sheriya ya bwana ni kamilifu huiburudisha nafsi ushuhuda wa bwana niamini humtiya mjinga hekima je kitu cha namna hii kweli kinahitaji malekebisho unaweza ukajiuliza mungu ametupa sheria na kimsingi tafakali yetu ya leo ni amri za mungu ziko kumi ambazo zimewekwa bayana katika kile kitabu cha kutoka anasema sheria ya bwana ni kamilifu kwa hiyo sheria hii isingehitaji kubadilishwa wala kulekebishwa wakati watu wanafikiri kwamba uzinzi unatakiwa kuhalalishwa lakini mungu anajua kwamba ni kosa na utaendelea kuwa kosa mpaka mwisho wa wakati wivu ni kosa ni dhambi na utaendelea kuwa dhambi na kwa kuendelea kutunza sheria hizo basi wanadamu wataendelea kuyaishi maisha matakatifu lakini kama wanadamu watakiuka basi dunia itaendelea kuwa mahali pabaya kwa sababu sheria ya mungu ni kwa sababu ya kumlinda mwanadamu katika kitabu kile cha wa mihal36 biblia inasema kila neno la mungu limehakikishwa yeye ni ngawo yawo wamwaminiyo usiongeze neno katika neno lake asija akakuhukumu bwana imehakikishwa sasa hizi zilitoka wapi na ziliandikwa na nani kutoka sula ile ya 1 msitari wa18 bibuliya inasema hapo bwana alipokuwa amekwisha kuzungumza na musa katika mlima wa sinai akampa izo mbao mbili za ushuuda ambazo ni, ni mbaho za mawe zilizoandikwa kwa chanda cha mungu amri za mungu ziliandikwa kwa chanda cha mungu anasema kwamba mungu akazungumza na musa alafu akampatiya mbaho mbili za mawe alizoziyandika yeye mwenyewe hapo unaweza ukahangaliya umakini na umuhimu wa amli za mungu kwamba hizi hakumpa mtu mwingine aandike viko vitu katika bibuliya ambavyo aliwambiya manabii handikeni wakaandika lakini amli kumi aliyandika mwenyewe amri 1 katika kitabu cha kutoka sula ya msitari wa2 inathibitisha kwamba mungu ametowa amri kumi kwaajili ya mwanadamu anasema kutoka msitari wa naye alikuwa huko pamoja na bwana siku arobaini na masiku yake hakula chakula wala hakunywa maji naye akaandika katika izo mbaho hayo maneno ya maagano hizo amri kumi kwahiyo biblia inatuonyesha kwamba mungu alimpatia musa amri kumi ili azilete kwa wanadamu katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa, wa, wa tatu mpaka ule wa kumi na saba ndipo zinapopatikana ukitaka kujua zinapatikana wapi nenda kutoka sula ishirini msitari ule wa tatu mpaka wa kumi na saba nami ntazisoma kwa haraka amli zenyewe msitari wa tatu unasema ambayo ndiyo una amli ya kwanza inasema usiwe na miungu mingine ila mimi kwa iyohiyo ni amli ya mungu kwamba uwe na mungu mmoja tu usiwe na miungu mingine miungu watu miungu vitu miungu feha miungu mali mungu anawawonya wanadamu kwa amri yake anasema msiwe na miungu mungu ni muumbaji kwa hiyo ukiwa na mungu ambaye ni kitu fulani hicho kitu hakiwezi kuumba ni kama kumkashifu au kumkufuru mungu au kumsemea vibaya mungu ni kama vile umjuwi mungu wa mbinguni kwa kwahiyo mungu anaanza kwa kujitangaza anasema usiwe na miungu mingine ila mimi yani yeye ndiye mungu na hakuna mungu mwingine kitu chochote kinachochukua nafasi kubwa nafasi ya kuheshimiwa katika maisha yako zaidi ya mungu kama utaheshimu fedha kama utaheshimu watu kama utaheshimu mari hadi ukajikuta unachukua nafasi ya mungu wa mbinguni na kuwapa ao watu au hivyo vitu basi umekuwa na miungu mingine na mungu anaonya usiwe na miungu hiyo ni amri ya kwanza na ni amri muhimu sana msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hiziyesoja tn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Na kwa kufikia hapo sina la ziada ninakushukuru kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami nikutakie amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe napoondoka studio ninapenda nikuache na wimbo kutoka kwao Mimps family wimbo unaosema fikira mmoja tu kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe habi habmachi ndo jina langu nikutakie mwema Be sa make one Susu ku amini kuangu, nikifika mi showwangu, iko ne karibun. Karibu na kwetu mingu, karibun na kwetu sasa. Mi call it. I