unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipatasauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu wathii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inayotangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka msikilizaji unaweza kunipata kupitia monings fm na vile vile kwa mtandao wetu wa www org hii msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga wilson nikusitua pamoja mwanzo mpaka mwisho basi moja kwa moja mpendo wa msikilizaji nikukaribisha katika kipindi kizuri cha watoto wetu awali yayote ni uweze kuwategea sikio watafuta njia kutoka kanisa la kitunda kule dares salamu wanakwambia ubatizo So I don't know asante sana kwa wimbo huo mzuri ambao unanipatia nafasi yangu mimi k wilson kuja kwako na watoto kutoka umasaini na mpendo w msikilizaji wa kipindi cha watoto wetu siku hii ya leo niko eneo la kilima hewa ambapo hapa kuna darasa ambalo linafundisha watoto wa jamii wa uh, uh, ya kimasai ambao ni jamii ya wafugaji na mzazi hapa ataniambia yeye kama mzazi anaona huo mpango ambao umeanzishwa katika eneo hili la jamii ya kimasai kuwafundisha watoto wadogo kufahamu lugha zote mbili kwa ujumla habari yako unaitwa nani naitwa sakati wewe ni mzazi bila shaka Nde. hapa tulipo kwenye hili darasa ambalo watoto wanaendelea kujifunza una mtoto wako penginendi kwanini uliamua kumleta shule mtoto wakati nafahamu kwamba jamii ya kimasai watoto wanakuwa wako kwa sababu fulani hivi kwa mfano kuchunga kwanini umechagua kumleta mtoto shuleni hapa nimeweka kwa ajili sasahivi tunaona mtoto bila kusoma afai shule ndio hivi anakuwa bora kuliko yote mtoto wako ni wakikea akium akike mkuwaasa nifaham tafam kwamba watoto wakike mara nyingi kwa, kwa jamii yenu ilikuwa sio rahisi sana sanakuwapeleka shuleni labda kwa, shule, kwa ilinazungumziae kama mzazi na hasa alimpeleka mtoto angalau aanze kujifunza ili saivi hata amna mtu ote at, saatakiwe ajue kuoma ta watoto ndio dio tunataka tunataa ajue sasa labda we mpango wako kama mzazi una lipi la kuwambia jamii ya kimasai ambao ni wafugaji na ambao pia hao ndio ambao walikuwa wanakataza watoto wa kwenda shuleni tunawambia tu wacheni watoto wasome sahivi hamna mtu akata mtoto wake bila kusoma na si tunataidi kusomesha watoto tu, wetu ssahivi labda we binafsi ulipata fursa ya kusoma mii baa sijapata kama mzazi naona bado umri wako unawezeka kuruhusu kwenda darasani we unasemaje hiliamna <laughs> kwanini ah, siwezi kwanini uwezi wakati kuna shule za watu wazima <laughs> ipo lakini ha, mpona mi nimekuwa mtu wakuleaesana wachana nani kitu vyangu nyumbani watoto na nategemea na, na miji ndio mm. sababu hiyo ndio siriki huko lakini kusoma nahitaji nafasi mm. amna tena ya kusoma pengine unahisi kwamba ukitokea fursa hiyo unaweza kupata fursa ya kwenda kusomaba hey. hey. nimefurahi saa <laughs> ndio kwa sababu inaonekana kama mna mwamko fulani hivi wa kutaka kupata elimu nando maana pengine mmeona ni vizuri hata hawa, yani, saibu, wa serekali, saibu, si watoto wadogo hawa waweze kuweza kujifunza una la kuiambia serikali yani sahivi naambia serikali sahivi si tunataidi kusomesha watoto si wa jamii wa masai lakini hmm. watoto wetu wengine kama tunasomeshaa wa watoto wetu afauru kwa Malezi mbona kwa mbona na kwa kwa vizuri nafkii amba maleziambao vizuri mwapatia naaako vizurianini asifan sabau yakumfanya sifanye vizuri mbona, mbona hata sasahivi wale watoto watusomeshe manyumbani tunapereka mashule wa mbali hata mazingira wa nyumbani kama unasema labda wanyumbani tunasuia kwajili ufanya kazi hili ili atukonae nyumbani mpaka tufanye hivo unahisi kwamba kuferi kwao ni uzembe wao wenyewe au kuna sababu mbao zinasababisha wao kuto kufanya vizuri wengine wapo wanaan kwa ajili wa kusembea wenyewe akini wote usembe wengine hata nanataidi na jamani asante sana Ayia. mpena msikilizajihuo ni mzazi ambaye nimezungumza naye na namtoto wake yuko hapa shuleni anajifunza ni watoto wadogo ambao ni vijana wadogo tuseme ambao wanaendelea kujifunza hapa aji niko na mwalimu ambaye atajitambulisha jina lake afu tutaendelea kuzungumza habari mwalimu nzuri mzurinaitanani nani mwalimme mwalimu meli mwalimu pengine tufahamu kwa nini mmeamua kuanzisha darasa maeneo haya ya kilima hewa kwa sababu waba wa shule ziko mbali ndio tukaamua shule ikaejeranina pa kilimahewa na pengine tufahamu kwamba nini lengo lenu hasa la kuwa na darasa la watoto ambalo linafundisha kimasai lakini pia kiswahili um, kwa sababu ili watoto waweze kujua namna yau ku, mazingira ya shule tunawaandaa kwa ajili ya kwenda shule nyingine maana wakikaa nyumbani hawataweza kufahamu chochote ndio maana ke tukaa tumewandalia mazingira ili kusudi baadaye wakienda kinyenze uwe tumesha wandaa kimasomo vizuri wakienda kule hawatapata shida yaece hiyo kinyenze ni shule ya serikali au ni shule private serikali na hapo inafundisha kiswahili sivyo kiswahili nafundisha na unafikiri kwamba kwa kufanya hivyo mnaweza kuwasaidia watoto wengi wa wakimasai ambao walikuwa wanatumia lugha ya kimasai pekee yake tunaweza kuwasaidia wote hatuwezi tukabagua kila tubagui wasaila wamasai wote tunajichanganya maali pamoja natambua kwamba watoto wengi wa kimasai lugha kuu inakuwa ni kimasai Ndiyo. wewe kama mwalimu kuwabadilisha kutoka kwenye kimasai ambacho ndo lugha kuu ambao wanaitumia kuja kwenye kiswahili hili wo unaliwezaje kwa ukeli wa, wanaliweza mi mwalim kama mwalimu klinajitaidi nao maali ambapo mtoto akiongea kimasai naamb usiongee kimasai tuonge kiswahili kwa sababu kiswahili ni lugha ya taifa na pengine ni fahamu changamoto zipi ambazo zinakumbana nazo kama mwalimu kufundisha wa, wanafunzi hawa vijana wadogo kuandaa kwa ajili ya kuingia darasa la kwanza kwa kweli changamoto zipo nyingi sana lakini sisi kama walimu tunajisaidi kwa namna yeyote le ili, ili kusudi mtoto yani tumtoe katika ule ujinga alioko nao aweze kuingia kwenye kiwango fulani na tufahamu pengine ili darasa mmeanzisha rasmi lina muda gani sasa yapata miaka mitano hebu tufahamu sasa kwamba yale matunda ambayo mliyatoa hapa kuyapeleka sehemu nyingine unahisi kwamba kwa kila ambacho kinaendelea kule shuleni kinyenze kuna mafanikio yote au bado ni changamoto kubwa watoto kubadilika kwa kweli kinyenze wale watoto waliosoma hapa kwakweli kule kinyenze yani, wamekuwa ni watoto wazuri sana ambapo wale watoto wakule ambao sio wamasai wanawashangaa sana wanawambia ni shule gani hiyo mnayosoma na sisi tuende huku kwa hiyo wale watoto kwakweli kule wanakuwa very bright sana na pengine kuna ambao tayari wamesha wahi kuhitimu au ndio wanakaribia kuhitimu na maendeleo tunafuatilia Tuna maendeleo yao lakini kwa sasa hivi kuna wengine ambao wako darasa la tano wengine la lanne wengine la tatu lakini amna mtoto ambaye ameksha kuhitim darasa lasaba nini mipango yenu ya baadaye nyinyi kama walimu ambao mnajaribu kuwafundisha watoto wa wajamii akimasai japokua na kiswahili wanakuwepo kwakikisha kwamba hili darasa linaendelea kukua na sio lija njiani ama pengine tuseme kwamba wewe kama mwalimu Ndiyo. una mipango gani ya kuendeleza darasa hili maana mwalimu unajua changamoto nazo unatafuta mbinu ya kuweza kutatua Ndiyo. hilo nazokumbana hilo mi ningeshauri kwamba tusiishie tu kujenga tu tukkasabadae akaenda darasalakwanza huo mi kwamba madarasa yawepo apakilimahewa akuanzia na darasa la akea mpaka darasa la saba mi hiyo ningewaunga mkono labda wanakijiji wa kilima hewa tusaidiane hilo ili tuweze kuendeleza madarasa hapa maana wengi sana wanatamani kuja hapa na kuna wengine ambao sio kabila ya kimasai lakini wanapenda sana kujumuika hapa lakini tunaonauna um, uaba wa madarasa sana madarasa hamna um, labda nifahamu ulipokuwa unapokea watoto wanaokuja kujiunga na darasa lako hili apa, hewa pengine ulikuwa na wanafunzi wangapi wanafunzi walikuwa ishirina tano ndio ehiyo yeah. namba yao ambao wamejiandikisha ndio liokuwa sasa ndioliokanayo sasaaengima awajaisha njiani wengine wameenda darasa la kwanza kinyene hmm. na wengine ndo upande wa mafanikio wanafunzi kliwanachangamka sanaana sana sana sana kwa upande wa mafanikio mi ningeseme tu kwa upande wa mafanikio kila napomona mtoto hivi naona ni kuzuri sio kubaya maana tunamwondoa kutoka kwenye ujinga tunameka kwenye kiwango chajuu ambacho sio cha naona watoto wanaendelea vizuri mafanikio yao pia ni mazuri kabisa kabisa watoto walikotoka ilikuwa nasikia ukiwafundisha hapo kuna baadhi ya maneno wengine wanaingizia wana kidogo lugha ya lughakimasai wewe kama mwalimu iyo unaona kama picha gani hiyo kwa kweli ni changamoto moja hapo lakini mi mwalimu kama mwalimu ninajisaidi sana ili kuzuia yale maneno ambayo wanaongea ya kimasai ya kwa mtazamo wako kama mwalimu wa kilima hewa hapa darasa la vijana wadogo unahisi serikali ingepaswa kufanya nini ili angalau basi watu wakilima hewa wapate kitu ambacho wanaona kwamba ni sahihi kwao kwa serikali kuwafanyia kwa kweli hilo hapo nalo pia likna kijiji tukajioganiz wakasema hilo lazima walipeleke serikalini watafte na kiongozi wa mtaa kusudi wawmwambie ili kwa namna yoyote ile waweze wakarekebisha mahali ambapo pana hilo tatizo mimi nikushukuru kushukuru kwakua pamoja nami na hususan tukijifunza pamoja na kuona namna ambavyo inaweza katusaidia kuwatoa watoto wa jamii ya kimasai kutoka hatua moja nayo kwenda hatua nyingine kwa sababu changamoto zipo sijui kama kuna shule zozote za kimasai ambazo labda pengine tungesema kwamba wangeenda kusoma huko tu bila kutumia shule za kiswahili um, na sasa sisi kama walimu lakini pia jamii ya watu wakilima hewa hapa tuna mpango gani kuhakikisha kwamba hata basi hiki tulicho nacho tuna kiboresha zaidi kama kunaonekana kuwa na mapungufu hili niye mnalionaje kama walimu kwa kweli hilo mi ningaomba serikari waliangalie hilo na pia sio serikali tu ipita hata kwa wenyekiti wa mtaa kwanza ndio liende serikalini afu ndo waweza waka, wakaliongelea hili swala najua kwamba uh, jamii yawafugaji makazi yao huwa yanakuwa mbalimbali ndio hili kwako wanafunzi je yeah, maudhurio yao yanakuwa mazuri au kwamba hiyo umbali wa makazi yao inakuwa ni changamoto moja hapo Um, namauuriwo ni mazuri sana wale ambao wanaenda kwenye mifugo naka lada nwamsha darasa la saba awaaa ne akato akwana ila nimeamua tu ni kavaa zao nikaiga kaa yao mwalimu kama mwalimu ubarikio yani umefanana nao auna <laughs> na pendo msikilizaji unaweza ukafikiri kwamba na yeye ni jamii ya kimasai lakini kumbe alikuwa anajaribu kuvaa uhalisia wa jamii husika ambayo anaihudumia kwa hivyo basi ni jukumu letu sisi kama walimu kuona namna gani ambavyo tunaweza tukafanana na mazingira husika ya kile ambacho tunafanyia kazi nikushukuru sana labda neno lako la mwisho kwa msikilizaji anaekutege sikia muda huu mi ni washukuru tu muda huu asanteni sana kwa kupata hiyo nafasi ya kutusikiliza sisi kama walimu asanteni sana na pia karibuni tena ubarikiwe amina nakwako pia amn nampendwa msikilizaji naamini ya kwamba umebarikiwa na, na maelezo ya mwalimu ambaye anawafundisha watoto wa eneo hili la kilimahewa nilifikiria kwamba ni jamii ya kimasai lakini kumbe amejaribu tu kuvaa mazingira na kuonekana kama ni jamii hiyo tuonane katika kipindi kijacho msikilizaji tokono maswali maoni ya uchangamoto anuanini hizi hapa nesoiwja ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nikukumbusha tu kwamba kesho ni kipindi cha vijana na maisha bila shaka hautapanga kukosa napotoka pa studio na kuacha na wimbo toka kwa watoto watafuta njia kutokea pale kitunda wanakuambia alitupenda mungu akubariki Ah, i can't Si wezi ebeza see ah. Sima. I I can't to See where's <muchos> the ¡Que reza! uha siwezi eleza ni upendo wa agabe mungu kuchufia akatoa uhai siwezi eleza Hai.