unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu wajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya rg nam unaweza pia ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio washirika rock fm kutoka jijini mbea rdio kutoka jijini dares salaam pamoja na kisima fm kutoka nchini kenya 83. 7na mpendwa msikilizaji nasi tena katika kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi jina langu ni fneltanda na ungana nao hawa ni mashahidi sd kwaya kutoka mkoani morogoro wanasema ya kwamba kwa mguso wa imani wa mguso. sante sana samhkwaya basi moja kwa moja ni ukaribisha katika kipindi kizuri cha vijana na maisha leo tena ni nguvu ya kijana ni katika sehemu ya pili ya somo hili utakuwa naye mwinjilisi jafet magoti magotiturekebishematatz kuna mwingine rukwa hatoki ndiko kuna baraka zake na wewe pia muulize mungu uende wapi uende wapi uende wapi hebu sikia natamani niwape ushuhuda lakini hacha ni mfano wa pili wa mtu aliyemuuliza mungu anaitwa habakuki habakuki sura ya kwanza na ule mstari wa pili mpaka wanne habakuki sura ya kwanza na ule mstari wa pili mpaka wane biblia nasemaje e bwana e niliye hata lini iie hata lini wewe usitake kusikia. wewe ustake kusikia na kulilia kwa sababu ya udhalimu na kulilia kwa sababu ya udhalimu ila hutaki kuokoa ila hutaki kuokoa mbona wanionyesha uovu mbona aoesa uovu na kunitazamisha ukaidi habakuki anamuuliza mungu swali for how long shall i cry nitalia mpaka lini hebusikia habakuki anamuuliza mungu swali ambalo ndani yake kumejaa maombolezo kuna maisha ambayo habakuki alikuwa anayapitia habakuki alikuwa anaishi kwenye jamii kwa jamii ya watu wasiofata mwelekeo mzuri wa maisha abakuki alikuwa anaishi na wahuni abakuki alikuwa anakaa na watu wasiofata sheria habakuki alikuwa anaishi na watu ambao hawafati taratibu habakuki akawa anawaombea hawa ni wanahistoria ndio wanaongea hayo abakuki akawa anawaombea ili wale watu wabadilike lakini kadi akiomba watu hawabadiliki kadri akiomba watu hawabadiliki ikafika hatua habakuki akaenda kumuuliza mungu nitakulilia mpaka lini mbona wanionyesha ukaidi mbona wabaya wanaendelea mungu nitakuomba mpaka lini habakuki alimuuliza mungu na wewe pia muulize mungu yawezekana umeomba kazi mara nyingi hupati kazi yawezekana njia unazozitumia kuombea kazi sio nzuri nenda kwa mungu muulize mungu nitakulilia mpaka lini habakuki anauliza nitalia mpaka lini mungu akamjibu goja nikupatie habari njema mungu wetu chochote unachomuuliza huwo anatoa majibu hebu sikiliza mungu akamjibu akamjibuje habakuki sura ya pili habakuki sura ya pili angalia jibu la mungu habakuki sura ya pili na ule mstari wa pili mpaka wanne bwana akanijibu hebu sikiliza habakuki ameuliza nitalia mpaka lini mbona maovu yanaendelea kwa watu mungu anamjibu akasemaje akasema akasemaifanye Aka... iwe wazi sana katika vibao abakuki anamwomba mungu hawa watu maisha yao yamekuwa ni mabaya nitakudilia mpaka lini mungu anamjibu hivi andika njozi kwa lugha nyingine badilisha namna ya kuomba kwako kwa lugha nyingine badilisha utaratibu wako wa maombi kwa lugha nyingine maombi unaoyaomba hayo abakuki hayafai omba kwa kutazama njozi andika njozi magoti kitu gani kuna vitu unaweza ukuwa unavifanya kwenye maisha kumbe njia unazozitumia sio nzuri ndio maana unapata hasara kila leo nenda kwa mungu kamuulize ufanyeje habakuki akauliza ni talia mpaka lini mungu akamwambia andika njozi kasome biblia yako baada ya habakuki kuandika njozi akaja sura ya tatu anaambia fufua kazi yako katikati ya watu fufua sasa uwepo wako katikati ya watu kumbe sikujua nilikuwa naomba kwa kuwangalia watu sasa naanza kuomba kwa, kwa ukuangalia wewe ndani ya wale watu ndiyo lengo la kumwambia andika njozi maana ni nini njozi ni kumwona mungu akifanya kitu kutokea mwishoni ukiwa mwanzoni oh kuna mtu ajanielewa njozi ni nini njozi sio mpango njozi sio mpango njozi ni picha unayoitazama mwishoni kuanzia mwanzoni iliyobeba kusudi la mungu ndani yake mpango ni atua unayohitaji kuifikia japokuwa hujafika bado njozi ni kuona picha ya mungu mwishoni ukiwa mwanzoni mungu anamwambia habakuki usiwangalie hao watu unavyowaombea niangalie mimi katikati ya ao watu mtu mmoja ajanielewa siku nyingine nitafundisha njozi tena hiyo ni kesho kesho nitafundisha njozi moja ya kitu ambacho watu wengi kinawatesa katika dunia hii wanaomba kwa kuangalia wanachopitia awaombi kwa kuangalia wanachokitarajia kuna mtu amenielewa moja ya tatizo la wakristo wengi kinachowasukuma kwenye maombi ni shida walizonazo ila siku ukijua sayansi ya maombi hautaenda kuomba kwa sababu una shida utaenda kuomba kwa sababu mungu anakupenda kwa hiyo maombi siyo sehemu ya kupeleka shida maombi ni sehemu ya kwenda kuimarisha mahusiano yako na muungu wako ndio maana mama waiti anasema maombi hayamleti ya mungu chini bali maombi anatupeleka sisi kwa mungu si kama kuna mtu ananielewa kama kijana usifanye vitu kwa, kuji, kwa kujiangalia wewe fanya kitu kwa kumwangalia muungu wako yani hata ukivaa angalia je nikivaa hivi muungu wangu ataonekanaje ukinyoa nywele hivi nikinyoa hivi muungu wangu ataonekanaje ukiwa unatembea barabarani hivi ninapotembea hivi mungu wangu anaonekanaje yani kama kijana jitoe wewe muweke mungu ndani yako lakini ukiweka mashosti utavaa utumbo jumulisha takataka na utumbo wenzako atakwambia umependeza na wewe utaanza kutembea hivi umependeza kama kijana mwenye mafanikio siu kama kuna kijana ananielewa ni kijana ambaye kila kitu anachokifanya anaiona picha ya mungu ndani yake na ukiwa kijana wa namna hiyo utaropoka hautakuwa mtu wa kuropoka hautaenda popote hasa <gülme> kuna kijana hapa yni aereweki jioni kwenye banda ra kubeti usiku kwenye ukumbi wa video asubuhi kwenye banda ra kubeti mchana kwenye kijiwe cha kahawa sijui sijuiyani aeleweki yani yupo yani juma mosi kanisani ameshika na mik <gulitza> <laughs> jumamosi anaanza kubusubusu maiki za mungu yani aelewiki akipita hapa kiongozi wa upinzani mstari wa mbele na pikipiki yake akipita kiongozi wa chama tawala mbele yaani yupo yupo wewe kijana wa mungu ishi kama mungu anavyotaka unajua oja nikuambie kitu mimi nakupa za mafanikio <laughs> mimi nakupa kanuni za ushindi ukitaka kufanikiwa kuwa makini kuwa makini kuwa makini mungu anamwambia habakuki and and andika njozi hii ya njozi tuispee kesho tutaendelea nayo mtu watatu aliyewahi kuuliza kwa mungu ni wanafunzi wa yesu kama unaandika mifano andika wanafunzi wa yesu wanafunzi wa yesu kitabu kile cha matayo matayo sura ya kumina saba matayo sura ya kmina saba tutasoma kwanzia mstari wa ka4 mpaka mstari wa ihmoj nitaielezea halafu soma tu mstari wa ka wa kia ano nao walipofikia mkutano au soma mpaka 18 nao walipofikia mkutano mtu mmoja akamjia mtu mmoja akamjia akampigia magoti akisema akampigia magoti akisema bwana Bwana. umrehemu mwanangu kwa kuwa ana vibaya maana mara nyingi huanguka motoni motonina mara nyingi majini, majini. nikamleta kwa wanafunzi wako wakowasiweze kumponya. kumponya yesu akajibu, yesu akajibu. Akasema. akasema enyi kizazi kisichoamini kilichopotoka Kilicho pamoja nanyi nanyi hata lini. Hata, lini. hata lini nitachukuliana hata lini mleteni huku kwang yesu akamkemea, pepo. Yesu akamkemea pepo. Nae akamtoka. Nae akamtoka yule kijana akapona tangu saa ile huyu baba alikuwa na kijana wake mwenye pepo alipoona wanafunzi wa yesu akaona hawahuwa wa, wanatembea na yesu nakumbuka yesu alishawaambia wanafunzi wake nimewapa mamlaka ya kukanyaga nyoka na nge nimewapa uwezo wa kutoa pepo wachafu na maradhi ya kila namna kwa hiyo walikuwa wamepewa mamlaka na huyu baba alipoona hawa watu wako na yesu akachukua mtoto wake akapeleka akasema jamani huwa naona mkomko mko na yesu haya maandiko yanasema yule baba akamwambia wanafunzi wako wakashindwa kutoa yale mapepo kwa hiyo waliyaombea yale mapepo ila mapepo hayakutoka waliomba sasa biblia ijatuambia labda mwanathiolojia bahina atatuambia waliomba kwa stahiri gani waliomba waliomba wakakemea yawezekana walivyoona ayatoki walimwambele baba baba mungu ana majibu matatu kuna jibu ndio utapata hapo hapo yangetoka kuna jibu subiri labda subiri kuna lingine twa hapana ili la kwako eidha ni hapana au subiri mzee kama wangekuwa ni leo angambia mzee pambana na hali yako hao wakaondoka huyu baba anataka mtoto wake apone huyu baba anataka mtoto wake awe huru alipoona wanafunzi wameshindwa akaenda kwa yesu ndio maana angalia yesu anachoshangaa yule baba akamweleza nimempeleka kwa wanafunzi wako wameshima yesu akawashangaa anaambia nitakaa na nanyee mpaka lini kwa lugha nyingine hivi amjui ndani yenu kuna kitu gani nimewawekea nikwambie kitu kuna nyakati mungu anatushangaa maisha tunayoishi yaani maisha tunayoishi ni ya chini ya kiwango ambacho mungu alitarajia tukiishi hivi mnajua sikilizeni vijana hivi mnajua sikilizeni wa kristo hivi mnajua kuna wakristo wengi sana watakufa kabla awajafika pale ambapo mungu alikuwa amewapangia wafike hivi mnaelewa anachokiongea kuna watu wengi watastafu naomba niongee na walioajiliwa kuna watu wengi watastafu kabla wajafika kwenye kile cheo ambacho mungu alitaka wafike moja ya sababu ni kutokujitambua watu wengi hatujitambui ya kwamba sisi ni wakina nani mbele za mungu wetu ndio maana maisha yetu hayaendani na yesu wetu ya unajua kuna watu hapa mpaka wachai waga wanatushangaa yani kuna watu hapa mpaka mapepo yanatushangaa siku tukijua nafasi tulio mbele za mungu wetu tutabadilisha maisha yetu nai nataka niongee na vijana mlioko hapa siku ukijua ndani yako kuna nguvu hautaishi maisha unaoishi leo mimi binafsi nimekataa kuishi chini ya kiwango nimekataa hebu sikia nimekataa na uzuri biblia naniruhusu kukataa nimekataa kuishi chini ya kiwango sojo kuna fungu la kukataa hebu tulisomela kukataa kuna watu wananiangalia kama kengere liko kwenye kitabu cha waibrania sura ya ojabia sua ya obia sura ya knmoj na, na, na ule mstari wa na sura ya kumi na moja, ule mstari mstari wa wa ya imani musa alipokuwa mtu mzima waakakataa kuitwa mwana wa binti wabtfa kuitwa mwana wa binti farao kama musa alikataa kuitwa mwana wa binti farao na wewe kataa usioyapenda kataa usivyovifurahia na mi goja nikwambie leo chochote utakachokikataa na chenyewe kitakukataa chochote utakachokikataa na chenyewe kitakukataa kuna vitu nimevikataa kwenye maisha yangu nimekataa nimekataa noja niwaambie vijana mlioko hapa umasikini ni perception. ni mtazamo to wreck tu be to dania jamietu to anakuja anakuja yesuhajatna nahi ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asante sana, sana mwinjeesi jafet magoti ni nakushukuru sana na nikushukuru sana pendwa msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni mimi ni fanuel tanda na kuacha ubarikiwe nao hawa ni thehamon wanasema ya kwamba yupo upande wako