unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yesu wajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena mskilizaji wa idhaa ya kiswahili ya radio ya wrd2 ulimwenguni awr ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuweze kusikiliza kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana kama ndio kwanza unafungulia redio yako tunapatikana katika tovuti ya wwwar rg vilevile tunasikika kupitia masafa ya mita bendi 897 kisima fm kutoka kule nchini kenya na nchini tanzania tunasikika kupitiam st rdi pamoja na rocfm kutoka kule mbea naamini ya kwamba utabarikiwa na matangazo haya tuungane sote mwanzo hadi mwisho basi tunapoanza kipindi chetu tuwasikilize nazareti sd wanaosema tunapotengana na mara baada ya hapo basi tutasikiliza kipindi cha ijali afya yako So, I don't need nyumbani, retiskwaya na wimbo huu mzuri na sasa tusikilize kipindi cha ijali ya afya yako hapa tutapata kumsikiliza dt sesilia ligogo pamoja na dokt joshua abayo na dt nelson andrew walipokuwa wakijadili kuhusiana na saratani ya shingo ya kizazi hebu wategeeskio isho jinsi gani watu kuna tiba ya ugonjwa huu wa ya ya kizazi karibu ah, kwa aanimpaka tuliofika hapa hakuna tiba ya moja kwa moja ya huu ugonjwa wa ya ya shingo kizazi lakini tunaweza tukajikinga kabla kupata virusi vi, vi, kuna kutolewa elimu kwa watu wote kwa wanaume na wanawake pia mm-hmm. si kasema kwamba tunawapa waelimu wanawake peke yao kwa sababu wenyewe wenyewendo unawapata Kata ugonjwa ee. tunatoa elimu kwa wote kwa sababu mwanaume katika kuvisambaza mwanamke ee naet mm. huo kupata elimu kwa watu wote jinsi ya kujikinga na jinsi ya kujua kwamba ugonjwa unaenezwaji mm. ili kwamba tujue kwamba tunatengeneza jamii kwamba iko mbali na mpenzi mwaminifu hapa tunaongelea kwa wapenzi wa jinsia ya kiume au wanaume mm-hmm. unaweza kuta mwanamke mwanamke mwanamke kwa sabu, vi, vi, vi virusi, kwa mmoja, kwa sababu virusi mmoja mwingine kwa na mwanaume mwanamkee mm-hmm. kwa kwasaabu uweikutoa mtu mmoja mm-hmm. e aame mm-hmm. akawa na wanawake wengi akawa anachukua vijidudu kutoka kwa kwa mtu mmoja, kwa mtu mmoja kupeleka mwingine mm-hmm. kwa inabidi, inabidi kuwa waaminifu katika mahusiano mm-hmm. au katika ndoa yeah, nadhani tu kwenye ule msingi wa yali mashauri mazuri ya kidini ya kwamba mtu mmoja mke mmoja, mke mmoja. Mm, e. yeah. kama jaupo kwenye ndoa usi, usijaribu mm, kwa sababu h hacha kabisa mambo ya ngono kwa sababu unajiweka kwenye tabia ya hatarishi ya kupata virusi vya vvya hpv ambavyo waga vinaleta kwa ta, katika miaka ya baadae hautapata hivi sa saratani saratani itakua no. kupata baadae kwa sababu umevikusanya hapa katikati katika kwaho ule ushauri wa kidini unawezekana ni ushauri mzuri karibu wedelea, Neson. Ni, ni ushauri mzuri pia mm-hmm. lakini kama inakuwa ni ngumu sana mm-hmm. kuna kutumia kinga wakati wa kujamiiana pia inasaidia sana katia ku, ku, kuzuia hivi vijidudu kutoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mtu mwingine Sao, njia nyingine ya kujikinga mm-hmm kuna kupata chanjo chanjo chanjo dhidi ya ya mlango wa kizazi mm-hmm. ambayo inapatikana inapatikana kwa kwa kwa watu wote sasa hapa hapa kwa kwamba wanawake pia na na wanaume mm-hmm. wanaume pamoja Kwanzea miaka tisa, hadi nini, mm-hmm. na miaka tano, hadi miaka mm-hmm. hadi hadi zinatolewa katika vituo vya afya mbalimbali vipo kidogo hapo nelson wakati shida wanawake. <laughs> ah, shida chanoa a onawaatawanawae aiima ama waname nee ni mojawapo wenyee ndio hivi ugonjwa kutoka kwa mwanamke mmoja mm-hmm. kwenda kwa mwanamke mwingine hiyo na nawenyewe nitakiwa wapate chanjo ili kwamba mm-hmm. wasije wakaendelea kusambaza kutoka kwa mwanamke mmoja kwenda kwa mwanamke ya ya pia kuna chia, kuna kuna kipengele cha habari kufanya kufanya uchunguzi uchunguzi mara mara kwa mara. Mm. Yes. Kuna ya kufanya uchunguzi na mwinginengebfan kuna... cnmaa mapendekezo yakoje kwa kawaida ili watu waweze kuwa wanafahamu kuna mtu anafanya mara mara mara moja uchunguzi uchunguzi kwa uchunguzi, ufanywe mara kwa huu ufanywe ili aezekuanafafanya maamojamiaka ishirinamoja ai maka hivi vijidudu kwa wenye kwanze, 21, 29, bada a miaka hadi miaka miaka afanye mara moja kila baada ya mitatu anafanya anafanya anafanya screening au uchunguzi ambao unaitwa pap, pap test kwa wenye miaka thelathini hadi miaka sitinanne anaweza kafanya est kila baada ya miaka mitano ili kujaikisha kwamba hawana vile vijidudu. vijidudu kwa sababu vile vijidudu kwa hatua za mwanzo havina dalili yoyote vinaweza wa siku kwao vnazsh sanesadmaaashauaurudi wahospitali kwa juna uh, yes. uh, kwenye haya maelezo ambayo uh, kuhusiana na ugonjwa huu wa saratani ya shingo ya, ya kama ambavyo wametangulia kusema Dr. nelson d mm-hmm. nelsonkishakua saratani hakuna mm-hmm. yani, no mm-hmm. yeah. ni bora bakina maana tumeleta masomo sasa hivi mm-hmm. tumeleta tumeletaya masomo kwa ajili ya kuwasaidia watu kuweza kufanya uchunguzi kabla wajafika kwenye kwenye yaani ionekane yaani agundulike na tatizo katika hatua za awali na huduma zingine ziendelee lakini pia nahudma wasiwasi wateja wetu kwamba kufanya uchunguzi wa saratani ya shingo ya kizazi hii huduma inatolewa bure katika vituo vyetu vya afya mbure. na wasiwasi pengine wanaogopa nnlabda kuna vifaa vikali au maumivu hapana yani ni ni ni, ni, ni, ni huduma salama siomaumivu haanai dmaalamakabisaala aina lakini pia kama ambavyo wametangulia kusema kwa habari ya kufanya uchunguzi zipo njia nyingi zipo njia nyingi kuna kua, kuna kipimo ambacho amekisema hapalm lakini pia wakati mwingine wanaweza wkachukua wakafanya kuangalia vinasaba vyaa virusi kama wapo lakini pia wakati mwingine kuna vipimo vingine ambavyo wanafanya na hiki ambacho ndicho kinachofanyika kuna kimoja kwa kifupi kinaitwa via Mm-hmm. yani maana yake yani kwa kirefu chke ni acid. mm-hmm. yani wanachokifanya ni kwamba unapoenda hospitali kuna kifaa kifaanakuekea ili kuweza kuona ile ya kizazi mm-hmm. halafu acid. na hivyo madaktari mm-hmm. wana wanautaalam mm-hmm. wataona jinsi zile rangi zinavyobadilika yes mm-hmm. hapo ndipo watajua hapa zinaobadilikanannatasadia eakufanya matibabu mengine kwakweli mm-hmm kama ambavyo tumuona kweli huu ugonjwa hauna dalili yoyote kwa hatua za mwanzoni mm, eh? mm. na hivyo witu wetu leo hii mm. tunatamani sana watu watu wakafanye wakafanye uchunguzi mm. lakini pia wtkfanycnzpwitmkuu kwa, kwa wenzetu mm. wanaume mama anaweza kawa maminifu il kwakweli kimpelekea nakua tayari umemwaribianulindan kwakwel Sante yeah. sana asante sana msikilizaji naamini ya kwamba umebarikiwa sana na kipindi cha leo tunaendelea kukukumbusha kwamba uendelee kuungana nasi katika vipindi vingine kama hivi ambavyo tutakuwa tunakuja kuletea dondoo mbalimbali za afya yote kwa yote tunatamani watu wote tuweze kujenga majua mazuri ya afya na bwana awabariki wote msikilizaji inawezekana ukawa na swali au changamoto namba za kuwasiliana hizi hapa na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania izaji na sasa napenda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi hapa tumepata fursa ya pekee sana ya kuweza kumsikiliza pita mapigano katika kipindi cha siri za ushindi akituelezea kuhusiana na kujitambua ni nguvu ya maarifa hii ni sehemu ya mwisho na hivyo basi pita mapigano yeye ni mkurugenzi wa Epivich, na naamini ya kwamba utapata maarifa ya kutosha kwa sababu amesema kujitambua ni nguvu ya maarifa ungana nami katika sehemu hii ya mwisho na nnapozungumzia mvuto sizungumzii sana e, ile hali ya kuwaelekeza watu ninchi kufanya bali sisi wenyewe kuwa mfano mzuri wa maisha mambo tunaoyafanya e, hii inaweza ikatusaidia pia kuweza kufanya vyema katika maisha yetu kwa hiyo kama nilivyosema mwanzo ziko akili tofauti tofauti katika dunia hii kuna watu ambao mungu amewapa akili za darasani lakini katika ulimwengu wa hizi akili za darasani sio hazina nafasi kubwa sana katika mafanikio ya mtu lakini akili ambayo inapendekeza ambayo kiukweli swala la utambuzi linaanguka ndani yake ni swala emotional caution. akili za hisia uwezo wa kuweza kutambua unapokosea uwezo wa kutambua unapokuwa aia umefanya tofauti na inavyotakiwa tusiwe watu wakusubiri kuambiwa bali tuwe watu ambao tunaweza tukajiongoza na hili hatuwezi kulipata maali kokote ni swala ambayo mungu anaweza akatupatia lakini lakini pia pia ziko mbalimbali ambazo ukwezi, kuwa na mfano, vitabu, vitabu pia, kuwa na mtu katupatia katika jambo fulani aia jamo laiao eiifani vizuri lakini pia suala lingine pia ni uwezo wa kuweza kustahimili mtu ambae anajitambua maanayake anajua kusudi lake na kusudi ni jambo ambalo kiukweli katika wakati wa mwanzo jambo aa jaomaoahani kwamba sio rahisi ukalifikia lakini kama ukaifikia ai m kufikia mafanikio ambayo mungu ameweza kuyaweka katika maisha kwa yu, dhani, ni sana kama inawezekana mungu akatusaidia tuweze kujenga akili za e, mwingine watu wako wamearibikiwa maisha kwa sababu tu walikuwa sio hawana hii akili walikuaaa h akilia katika ofisi bosi wako anakuharas na wewe badala ya kuangalia kwamba mungu katika taasisi au au kwa kusudi gani unajikuta unajikuta na na unaingia kwenye mkumbo aidha wa kupambana huyo bosi na matokeo yake kazi au unakosa nafasi kuangaliakamba mngu aa taasii a unapokuwa na akili ya kujitambua unaea ukatambua wakati ni wakati wa kujijenga huu ni wakati wa kuweza kupitia changamoto huu ni wakati wa sasa kuvuna huu ni wakati wa kupanda huu ni wakati wa wakusubiri kwao inakusaidia unaweza ukawa katika namna ambayo inakupa uwezo kuwa na balance au stamina kwa hiyo ni si tu kwamba uh, kama tunahitaji kufanya vizuri katika maisha yetu ni muhimu sana kuweza kwa kwamba tunakuwa akili akili za akili ya darasani tua mafanikio makubwa akili za darasani peke yake hazitoshi kuweza kutuwezesha kuweza kufanikiwa tunahitaji akili za kujitambua ambazo hizi msingi wake mkuu ni makuzi lakini zaidi sana mungu Mwenyewe, ni kupitia funfani, ambote, dayapata, ndani ya ana, ni sana, wetu, waweze mnu wenee aat ti a tt wa utilmbal a uh, sasa zipi ni tabia zinazothibitisha mtu anajitambua jambo la kwanza lazima ujue mission yako why do you exist kwa nini upo duniani jambo la kwanza ambalo mtu anayejitambua anapaswa kuwa nalo ni kujua kusudi kwa nini hupo duniani na kuna maswali ya kujiuliza eh, bwana mmoja natwa d luvanda amejaribu kuelezea nini maana ya kulijua kusudi eh, na kama tulivyosoma wakrosai 116 jambo la msingi ni kutambua ya kwamba tupo katika dunia hii kwa kusudi moja na io kusudi a kuweza kutimiza mapenzi ya mungu kwa hiyo kama wee ni kiongozi mahali fulani kama we ni mwalimu kama kamawee ni afsa utawala ni masiu huko pale kwa kusudi maalum nimegusia pia swala values tabia au miiko. E, moja ya vitu ambavyo kiukweli wa afrika tumekwama na kukeli uaukishin uifaayema i uezowausmandaaauga yingi umiauwezo wakusma ndio kwenye ndio na hapana kwenye hapana watu ambao wamejitambua watu ambao wanafanya vyema katika maisha yao mara nyingi ni watu ambao wana kanuni au tabia fulani ambazo zinawaongoza nadhani moja ya vitu ambavyo ningependekeza kwetu viongozi katika onoz attujenge tamaduni ya kuwa na uwezo wa kusema ndiyo kwenye ndiyo na hapana kwenye hapana lakini jambo lingine tuwe na tuwe na kitu vision tunahitaji kuwa na maono tai aonoameua ni mnyama ambaye amepewa eh, sifa ya kuwa na maono kuona mbali ana uwezo wa kuona zaidi ya kilomita Eh, ni mnyama ambaye mungu amempatia uwezo wa ajabu sasa tunashauliwa pia tuwe na uwezo wa kuona mbali wakati mwingine tunaweza tukaona mbali kama yusufu lakini lakini katika njia pita, tutapitia changamoto hatupaswi kukata tamaa lionasflaiatuas kuogopa watu wanaojitambua wa, ni watu wa maono jambo lingine muhimu sana ningependekeza kuwa na kat, strategy namna gani tunaweza tukafika kule lingineku ambao ila uh, south africa form enda chuo uh, wazazi wake walikuwa hawana uwezo sasa akawaza atafanyaje kuweza kuwasaidia ili waweze kufanya vizuri alichokifanya alienda kwenye duka a mwindi mmoja akaenda kumwambia bwana uwmbiamim nimepata chuo na nimepata full scholarship iepat laininaoenda chuoni wazazi wangu hawataweza kuishi kwa sababu mahitaji ya kila siku hawana akamwambia okay very fine mimi kwa kila week, mama yako naomba awe anakuja nitampatia zile mahitaji yote ya wiki nzima hawanmkl mzee alisaidia familia hii kwa miaka yote mtatu baada chuo huyu bwana kumwona akamwambia akumalizachuoala unnd akawambiusadw wasadawatuwei o i mhi kuwana utatoka hapa ulipo aidha unaweza ukafanya shuguli ndogondogo ambazo ausaidiakuweza kupata msingi wakuinuka ao i muhim sanaa a lakini pia kuwa na malengo unahitaji kufanya nini katika maisha yako kuwa kwa iyo, haya yote ni mambo ya muhimu sana na mwisho wa siku tukiyafanya haya tunakua uawatu ambao tumefikia kusudi ambao mungu ametuumba tunaishi maisha ambayo kiukweli yanaweza katupatia furaha na amani tutakua a ufais ktia maisha yetu, na unategemea uweze kukamilisha na wakati gani ufanye kitu gani sasa mambo gani ya kufanya ili tuweze kufikia mafanikio Aa, napendekeza tuwe watu wakusoma vitabu watu wa maombi lakini pia kuitambua na kuisikia sauti ya mungu kama vile ambavyo yusufu aliweza ufaa sauti ya mungu na akaweza aimamo mbayo uaakaana aaa a a kuea kutoka hao tulipo na kueza kwenda zaidi ambako mungu amekusudia lakini pia tuwe na uwezo wa kustahimili kujituma na kuwa na watu ambao wanaweza wakatusaidia kuweza kuangalia kuturekebisha na kutukosoa na kutupatia mawazo ambayo yanaweza yakatufanya tukafanya vizuri nipendekeze kama tunahitaji kufanyikiwa kufanya vyema katika maisha yetu tunapaswa kuwa na vitu vinaitwa start doing na stop doing Eh, vitu gani tunapaswa kuvifanya na vitu gani tunapaswa kuacha kuvifanya ningependekeza kila moja, kwa leo anaweza akaainisha mambo ambayo baada ya semina hii anaweza asma ataanza kuyafanyia kazi na na yale yale ambayo alikuwa pagine, ya msaidi, alipo, hivyo, kayaacha, yale ambayo alikuwa pengine yalikuwa kutoka hapo alipo hivyo anaweza afanye yataweza kumsaidia niseme tu ya kwamba naamini kuna kitu ambacho kwa ambachoekipata katika mada hii au katika wasilisho hili niishie hapo asante sana na kwa kufikia hapo hatuna la ziada tumefikia tamati yake msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilu mshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa napotoka studio na kuacha na wimbo kutoka kwao nazareti sda kwy na wimbo wao unaosema wakati wa mwisho endelea kubarikiwa na matangazo kati za mwisho za matazamio kwamba ntwa sitailiwokovuje kukatariwa nikaona mbotana mkubwa watu wa tokikiku wamejawafura usiku mbele za yesu nikaona kutono kutono watu wakilaluka kabila na jamaa usiku mbele za yesu ni washindi Chica di kiku wa media wa furaha, wa cikathikiku wameja wa fura usuumu yesu nikaona kuta no munkubo kwajuwa kilaluka kabila na jama usumu mbere zke yesuimai قلن اتيك ذيكك ومeجa وا فuرا س بeل زكe يسu Shinki wa peke ya o niya wa ta ri fi Wari ya buri Wayne yu so ini potoka duni ani katika dikiku wamejawa furaumberezake yesu inana nkutano mnkubo watu wakina luga kabila na jammaumbereak sini kotokanuni ani katikadikiku wamejawafura kusumberezake yesu asiku yes, zote upaendali ya ngurishi kwa nguuli taposi kwana na kuomba nirumbie moyo safini kutumikia siku yes, zote we Ki, Ka, Ka,