unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitilia sikio idhaa ya kiswahili kutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutokea morogoro msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia fm bila kusahau roko fm na vile vile unaweza kuendelea kutupata kupitia kisima fm masafa 897 kutokea kule nchini kenya na mtandao wetu ni www leo ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kukaribisha sana katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu basi leo hii tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya kingongo kutokea dar es salamu ambapo wao watakuja kwako na wimbo unaosema niseme ache ni seme na katika wimbo wa pili tokwa nao anoited singars wanakwambia msalabani msalabani aliposulubiwa yesu alipoteswa na kuumia kwa uchungu basi msikilizaji hizo ni kwaya ambazo zitaweza kushiriki nami katika kipindi hiki cha biblia kujibu na kwa upande wa kipindi hiki utaungana naye mchungaji andr haule akiwa nami kibaga mwaipaja kijibu maswali yak yoani mimi ninachotaka kurudia tena hapo kwamba hata kama wewe ni mrotheli unataka kuolewa na mrotheli mwenzako basi uangalie ambaye ni mwaminifu awali ya yote hawapa king'ongo kwaya na wimbo ni ache niseme Same, listen to me. I na when the melema, when the <mimina> uh, uh, maiuian Thank non- you. family, let Na ann Tanzanese, I'm from Zanzibar, I'm of I'm of I'm of When the money comes in, Nataka asante sana king'ongo basi karibu katika kipindi hki cha bibia kujibu tunajibu maswali yako katika kipindi hiki tafadhali naenda pamoja nasi kwanza kwanza kabla tujafanya chochote ngeomba tuweze kumshukuru mungu mungu wetu na baba yetu liye mbinguni asante kwa ajili ya siku hii ya leo naamini kwamba utatutangulia kwa kila jambo na kwa kila neno ni katika jina la yesu kristo tunaomba na kushukuru amen amen basi msikilizaji moja kwa moja tunalo swali lake martha sayora kutokea musoma anauliza mimi kama mkristo je naruhusiwa kufunga ndoa na mtu wa dhehebu jingine mchungaji hili ni swali lake anatamani kufahamu na kama sio ruksa kuna madhara gani na kama ni ruksa faida ni nini karibu mchungaji asante sana nashukuru sana ndugu mtangazaji kwa kuuliza swali kwa niaba ya msikilizaji na kwa ujumla nimeshangaa kuona kwamba hili swali limekuwa likijitokeza mara kwa mara huenda linatatiza watu sana lakini kitu kikubwa ni kwamba kama kweli huwe ni mkristo mzuri utaolewa na mtu ambaye ni mtu mzuri licha ya ukristo hata kabla kuangalia kwamba huyu ni, ni dhehebu gani kitu cha kwanza kabisa utaangalia kwamba huyu mtu anafaa kuwa mme wangu au kuwa mke wangu kwa sababu si wote ambao wako ndani ya kanisa kwamba e, wanafaa kuolewa nao wakati mwingine unaweza ukawa e, wewe ni mrutheli na yupo ndani ya kanisa mwenzako mrutheli mwenzio lakini sio mwaminifu vile vile hata unaweza ukawa ventsmsabato ukawa ndani ya kanisa na ukawa na mentmsabato mwenzako lakini sio mwaminifu kwa hiyo hilo pekee yake unapaswa kuwa mwangalifu lakini uh, vinginevyo pia tunaweza tukauliza biblia inasemaje katika uh, swali hili ambalo eh, mpendo wa msikilizaji ameliuliza na mini kwamba katika kile kitabu cha wakooneto wa pili st fungu lile la kumi na nne na kuendelea pale ntasoma pale ili pate kuelewa vizuri neno la mungu linasema msifungiwe nira pamoja na wasioamini kwa jinsi isivyo sawasawa kwa maana pana urafiki gani kati ya haki na uwasi tena pana shirika gani kati ya nuru na giza tena pana uangalifu gani kati ya ukristo na beliari au yeye aaminie ana sehemu gani pamoja na yeye asiyeamini tena pana mapatano gani kati ya hekalu la mungu na la sanamu kwa maana sisi tu hekalu la mungu aliye hai kama mungu alivyosema ya kwamba nitakaa ndani yao na kati yao nitatembea nami nitakuwa mungu wao nao watakuwa watu wangu kwa hiyo tokeni kati yao mkatengwe nao asema bwana msiguse kitu kilicho kichafu nami nitawakaribisha nitakuwa baba kwenu nanyi mtakuwa kwangu wanangu wa kiume na wakike asema bwana mwenyezi kwa hiyo hapa sasa ametuambia kitu ambacho ni kizuri sasa kwanza nitoe ushauri kabla sijaenda kwa neno la mungu kwamba ni vizuri ikiwa utaoana na mtu ambaye kwanza hata kama ni mkristo wa waruhland ni vizuri kuoana na mkristo mwenzako ambaye ni mrutheli mwenzio kama we ni maentis msabato basi ni vizuri kuoana na madentist msabato mwenzio kwa sababu gani kwa sababu ya imani mlizo nazo msabato ana mambo anayo aamini mrutheli hayaamini na mrutheli kuna mambo anayyamini msabato hayaamini na mnapokuwa mmeungana inakuwa ni shida na ndio maana sasa neno la mungu linakuja linatuambia moja kwa moja usifunge nira pamoja na mtu asiye amini kwamba yule mwenzako yule haamini kwako na we huamini kwake neno la mungu linasema msiunganishwe kuwa kitu kimoja kwa sababu mtapishana hamwezi kutunza watoto vizuri lakini pia hamwezi kuwa wakristo wazuri kwa sababu kutakuwa na tofauti mbalimbali mbali ambazo zitakuwa zinatokea siku hadi siku nasiyo kuolewa tu na mkristo tu pia kuolewa na asiye amini yani yani mimi kurudia tena hapo kwamba, hata kama aotkrudiatm ni mrutheli unataka kuolewa na mrutheli mwenzako basi uangalie ambaye ni kabisa sio mwadilifu kwa nael mwenz angaie fnente entlwaasa angaftft ul mbay nana anacha mngu tafuta yule yule ambaye unaona anamcha mungu tafuta yule ambaye unamona anamheshimu mungu tafuta yule ambayo unaona kwamba kama kuna neno lolote ambalo linahusiana na mungu anaheshimu asante sana kwa niaba ya msikilizaji tunajua kwamba wakristo wote wanamwamini mungu wa mbinguni na hapa tunaambiwa usifungiwe nira na wasiyeamini tunamwamini nani maana kama mungu ni mmoja tunamwamini wote kama sisi wakristo lakini kwa nini wasistize kwamba tusifungiwe nira na wasioamini wa mimi kama namwamini mungu na yeye mwingine wa dhehebu jingine anamwamini mungu tusiunganishwe kitu kikubwa ni kwamba pamoja na kwamba wote mnamwamini mungu mm-hmm. lakini ndani ya dhehebu kuna mambo tunatofautiana kuna tofauti kubwa sana kwa mfano kuna dhehebu lingine linaamini kwamba mtu akifa anaenda mbinguni lakini mwingine anaamini kwamba mtuakifa anakuwa kabrini dhehebu lingine ni wote ni wakristo naamini kwamba e, kuna sabato na mwingine anaamini hakuna sabato ya kweli labda mwingine anaamini kwamba jumapili ni ya kweli kwa hiyo kuna vitu viwili ambavyo vinatufanya tu tofautiana katika mazingira ya kuamini kile ambacho unakiamini kwa wale ambao kanisa inatoa kibali kwa mfano mwanaume wa kanisa labda la, labda la a aende akaw kwa kanisa lingine labda la laroma alafu afungiwe kusemaje nstmb maana tunarudi kwenye biblia ya, mimi sitaenda nje kwa kutoa ushauri lakini biblia nasema usifungiwe na kwenye neno la mungu betanulia kusema kwamba kwa ni vya kweli kabisa lakini mimi unayotaka kufunga naye ndoa mimi si kwa hiyo hata mkatoliki naye anatakiwa afunge ndoa na mkatoliki mwenzake kama ikiwezekana ili waendane katika vitu vile mimi sitake hapo kugusa imani za watu kwamba ni ipi ya kweli ama ni ipi sio ya kweli lakini inataka kuona kwamba kama wee ni mkristo wa kweli basi utasimamia maadili ya hilo dhehebu lako kwamba ukweli wa dhehebu letu linasema hivi kwa hiyo mtu asipofanya hivyo huyo sio asiyeamini kwa hiyo lazima ulinde vitu kama hivyo ili msije mkagongana ndio maana nikasema kwamba hata ikibidi uolewe na mtu ambaye ni wadhehebu lako kama we ni mrutheli ukiolewa na mrutheli mwenzio inakuwa ni vizuri lakini ikatoa tena tahadhari hapo ndani kwamba hata kama ni mrutheli mwenzako angalia aliye mwadilifu usiolewe na mtu yoyote kwa sababu tu ni mrutheli vilevile vile atakuangusha maana mi naamini kuna warutheli wazuri wanaomwamini mungu wanampenda yesu kwa dhati lakini unapoolewa na mtu ambaye sio mwadilifu atakuangusha atakuvuta shati nyuma urudi nyuma usiende mbele kwa hiyo ni vizuri hata kama unaolewa na mkristo mwenzako au wadhehebu lako lile tizama mwaminifu mwenzako yule unayeona kwamba huyu ni mwadilifu lakini hilo ninachotaka kusema kwamba na nawee mwenyewe ujipime kama ni mwaminifu maanaake huwezi kumpima tu mwenzako uaminifu wa mwenzako wakati wee mwenyewe sio mwaminifu kama wee ni mwaminifu tafuta anayemwheshimu mungu na kumwogopa mungu kwa kujua kwamba mtakuwa salama na siku moja mtaurithi uzima wa milele msikilizaji hayo yalikuwa ni maswali tu ya kujua je kuna athari zozote za mtu wa dhehebu moja kuelewa na mtu wa dhehebu jingine ambao wanatofautiana imani lakini kupitia kile ambacho mchungaji amekijibu amesisitiza kubaki kwenye kutofungiwa nira na asiye naamini ya, na ya kwamba kupitia swali hili litaweza kuwa msaada kwa watu mbalimbali mbali ambao walikuwa wanatamani kufahamu kama hiyo ni sahihi au sio sahihi basi msikilizaji tukushukuru sana kwa swali zuri ambalo wametupatia hii leo na kwa wakati huu nasoma swali lake ndugu jerome thomas kutokea iringa yeye anauliza shetani alitoka wapi na anaumbwa gani ni kama kuna maswali mawili ndani ya swali hili tuanze kufahamu shetani alitoka wapi mchungaji asante sana mtangazaji kibaga kwa kuuliza swali kwa niaba ya msikilizaji swali ambalo pia linaulizwa na watu wengi na si yeye tu hata na mimi niliwahi kujiuliza swali hili kwamba e, tunateseka sasa nanalimwumba huyu ibilisi lakini basi baada ya kusoma neno la mungu na kuelewa vizuri nikatambua kwamba mungu yeye hakuwahi kumuumba shetani mungu alimuumba malaika mzuri aliyeitwas na huyu malaika alikuwa amewekwa katika vigezo vyote vya sifa ya uzuri na mungu ndio maana akawekwa katikati ya malaika wengine ili aweze kuwa kiongozi wa malaika wengine lakini basi kutokana na kitu kilichoinuka ndani yake ndicho kilicholeta shida katika usifa mpaka akawa ameasi tunaweza tukasoma neno la mungu ili lipate kutuongoza vizuri katika kile kitabu cha ezekiel 28 lile la 11 na kuendelea pale mpaka17 nasema tena neno la mungu likanijia kusema mwanadamu umefanya maombolezo mf, mfalme wa tiro umwambie bwana mungu asema hivi wewe wakitia muhuri kipimo umejaa hekima na ukamilifu wa uzuri ulikuwa ndani ya eden bustani ya mungu kila jiwe la thamani lilikuwa kifuniko chako akiki na yakuti manjano na alumasi na zambarajadi na shohamu na yasipi na yakuti na samawi na zumaridi na baharamani na dhahabu kazi ya matari yako na filimbi zako zilikuwa ndani yako kati ya siku ya kuumbwa kwako zilitengenezwa tayari fungu lile la 1 anasema wewe ulikuwa kerubi mwenye kutiwa mafuta afunikae nami na nalikuweka hata ukawa juu ya mlima mtakatifu wa mungu umetembea huko na huko kati ya mawe ya moto ulikuwa mkamilifu ona hapo hilo fungu la 15nasema ulikuwa mkamilifu kwa hiyo mungu alimuumba rus ambaye alikuwa ni mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwa wingi wa uchuuzi wako watu walikujaza udhalimu ndani yako nao umetenda dhambi kwa sababu hiyo nimekutoa kwa nguvu katika mlima wa mungu kama kitu kilicho ji nami nimekuangamiza ewe kerubi ufunikaye utoke katika mawe hayo ya moto moyo wako uliinuka na hapo ndipo dhambi ilipoanzia moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalme wapate kukutazama kwa wingi wa maovu yako katika uovu wa uchuuzi wako umepatia unajis patakatifu pako basi nimetokeza moto kutoka ndani yako nao umekuteketeza nami nimekufanya kuwa majivu juu ya nchi machoni pa watu wote wa kutazamao kwa hivyo ninachotaka kusema mafungu haya yanaeleza ukuu wa huyu malaika ambaye alikuwa anaitwa lusfe mungu alimuumba alikuwa ni mtakatifu mwenye uwezo mambo mengi yalifanyika yaani ndani ya mwili wake kulikuwa na madini hayo yaliyotajwa akina yakuti sijui zumaridi sijui dhahabu sijui e, almasi vyote vilionekana ndani yake kwa hiyo alikuwa ni mtakatifu mpaka hapo dhambi ilipoonekana ndani yake baada ya kuingiwa na hiyo dhambi ndipo yeye jina lile la kuitwa lusfe sasa au ule ukerubi ambao alikuwa amepewa na mungu na utakatifu sasa akaitwa shetani ambaye ni ibilisi swali ni kwamba kama mungu alimuumba malaika mzuri wa nuru ambaye ndiyo shetani alimpa kila kitu ambacho kilistahili kwa wakati huo dhambi haikuwepo hilo wazo la dhambi linatoka wapi kama kila kitu kilikuwa kikamilifu na aliviumbwa kwa kweli vyote vikamilifu na vikamilifuhetankuanailo wazo la dhambi linatoka wapi hasa mchungaji karibu tusaidie asante sana mi nashukuru kwamba e, malaika wote walioko mbinguni mm-hmm. hawakuumbwa kama roboti unajua roboti ni mm-hmm. neno la kiingereza lakini ni mm-hmm. kifaa ambacho unakitengeneza kifanye kile unachokitaka kwamba hakiwezi kwenda kushoto wala kulia unafanya kile kinafanya kile unachotaka mungu alimuumba e, lusfe pamoja na malaika wengine akawapa na uhuru wa kuchagua kwa hivyo hicho kitu ndicho kilicho mponza huyu usfe kwa sababu alichagua kisichofaa na unaona jinsi ambavyo hata leo sisi mungu hajatufunga mungu ametupa uhuru wa kuchagua eidha uchague jema au uchague baya huu uhuru ukiutumia vibaya utakufikisha pabaya kwa nini mungu ametuacha mpaka leo sisi mbona situfunge na sisi kama robot tutii tu tuendelee kutii mpaka siku ya mwisho lakini mungu ametupa uhuru wa kuchagua hata malaika wanaposema wametii ni waaminifu sio kwa sababu wa, wana, wanaitwa waaminifu kwa sababu wamefungwa basi hawana sifa ya uaminifu lakini basi sifa ya uaminifu inakuja kwa sababu walipopewa uchaguzi bado walichagua kumchagua mungu kwamba yeye ni mtakatifu yeye ni mungu wao yeye ndiye aliyewaweka katika ulimwengu huu ni kushukuru mchungaji kwa majibu hayo na msikilizaji endelea kuendelea kutafakari na kama unaendelea kuwa na changamoto yoyote basi tunayo nafasi ya kuendelea kuuliza maswali mbalimbali mbali, kupitia kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini tutaweza kujibu maswali mengi sana na sasa tuangalie katika bii yake anatamani kufahamu je huyo shetani anaumbo gani je ni yule mwenye mapembe au anaonekanaje hasa kwa umbo lake mchungaji hapa napo tunatamani kufahamana haya mengine sasa kwamba uhuru umetuponza tukachagua tunachokitaka ndio maana huyu shetani akaingia kwenye dhambi lakini sasa huyu shetani anaumbo gani hasa kwa sasa asante sana ndugu mtangazaji kwa niaba ya msikilizaji umeuliza swali zuri ambalo kwa kweli limekuwa likiulizwa pia mm-hmm. na limekuwa likiwaponza watu wengi kwa sababu wameponzeka kwa sababu ya kudhani kwamba shetani yeye ana mapembe shetani yeye ana umbo la nyoka shetani yeye ni dude la kutisha lina meno yametokeza kwa hiyo usipokutana na jitu kama hili we unasema mi sijawahi kukutana na blisi hata e, mara nyingi wengi wanajisifu kwamba uh, mimi si kukutana na ibilisi kumbe ibilisi wanakutana naye katika umbo tofauti huyu ibilisi alipokua kwenye bustani ya yaedn alijitokeza kwa umbo la nyoka kiasi kwamba hata adamu na hawa walibabaika kwa sababu hawakutegemea atokee katika umbo hilo kumbe shetani anaweza kujitokeza katika maumbo mbalimbali mbali, na watu wakababaika sasa tuone jinsi ambavyo uh, neno la mungu lenyewe linatuambiaje katika kitabu kile cha luka kumi fungu lile la kumi na nane uh, neno la mungu linasema akawaambia nilimwona shetani akianguka kutoka mbinguni kama umeme hmm. kwa hivyo kwanza kabisa ujue kwamba huyu shetani ana umbo linalowaka hmm. kama umeme yeye mwenyewe tu kama tulivyoona kule umbo lake kwanza lina dhahabu lina arumasi na ukisoma mahali popote huwezi kupaona mahali ambapo anasema mungu alimwondolea ule utukufu wake akamfukuza kule mbinguni la alimfukuza mbinguni akiwa na utukufu wake vile vile kiasi kwamba anapokuwepo hapa duniani anajitokeza kwa maumbo tofauti tofauti <mulia> kiapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu ni kukaribisha tuweze kwa sote katika kipindi kijacho kesho ni mafundisho makuu kwa maswali maoni anoni ya uchangamoto anaoni hi hapa ya kuniandikayeso te na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzaniabasi hawapa Ali po yesu. She na na mauti.