nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya mmakelele yesu yuwaja tena ipata sauti limba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea morogoro tanzania kumbuka unaweza kunipata kupitia ming fm na vile vile kupitia rock fm endelea kwa pamoja nami kwa njia ya mtandao wa www rg hii leo ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikusii kusii tuwe sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi kizuri hiki cha watoto wetu awali ya yote ni kwamba hii leo kwa njia ya wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya waimbaji wa, wa heritai shule hii na watakuja kwako na wawimbo wunaosema mwimbieni bwana mbali na hapo tutaendelea kubaki nao waimbaji wa waher school ambapo hapa watakuja kwako na wimbo wunaosema heri niende mbinguni basi kabla ya yote kumbuka kipindi hwa ni watoto wetu na hii leo tutazungumzia kujitambua tutakuwa si naye saeli izungo hapa tunajikumbusha tu kilichojiri hapo nyuma kwamba watoto wetu wanajitambuaje sisi kama wazazi tuana nafasi gani kuwasaidia kuweza kujitambua msikilizaji wimbo ni mwimbieni bwana ambao unaetwa kwako na shule yaheri ambayo naamini ya kwamba itakubariki kupitia ujumbe huu basi tafadhali wategesikio basi moja kwa moja ni kukaribisha katika kipindi hiki cha watoto wetu kujitambua ndio mada na huyu apasi ya eli izungu akiwa nami kibaga mwaipaja na mpenda msikilizaji ni wasaa mwingine tena ambapo tunakuwa sote katika kipindi kizuri cha watoto wetu mikumbushe tu ya kwamba utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kusitwe sambamba mwanzo mpaka mwisho au wengi wanavyopenda kuwaita vijana wadogo na hileo studioni niko naye mgeni ambaye atapata wasaa wa kuweza kujitambulisha kisha tuendelee kusikia je utafahamu kupitia mambo gani kwamba mtoto huyu au kijana huyu mdogo ameweza kujitambua huyu hapa mgeni wangu ambaye namleta kwako apate kujitambulisha kisha tuendelee na kipindi chetu hiki cha watoto wetu katika siku hii ya leo karibu sana asante kwa majina anaitwa siaeli william izungu huyo ndio mgeni wangu ambaye nitakuwa naye hapa studio na yeye natamani tusikie kutoka kwake tunaposema kwamba huyu kijana mdogo amejitambua pengine ni mambo gani anaopelekea tutambue kwa kijana huyu mdogo kwamba kwa mambo anayoyafanya kwa kweli ameweza kujitambua saeli huyu hapa akitujuza zaidi asante katika malezi ya mtoto hasa tkijana mdogo anaanzia katika umri wa utoto mambo yale ya mtoto anayokuwa amefundishwa na kuelekezwa akiwa mdogo ninaimani ndiyo mtoto anaoendelea kukua nayo anaendelea kujifunza anaendelea kuyafanyia mazoezi na hata anapoendelea kukua ndipo tunapoendelea kumwelewa na kumjifunza kwamba kuna kitu fulani amekielewa na kitu fulani ya kati ya yale ambayo anaelekezwa na kufundishwa tukisema vijana wadogo tunazungumzia kwa upande wa msichana lakini pia mvulana pengine tufahamu tu kwamba ni mambo gani ambayo yakifanyika kwa huyu binti ataonyesha kwamba hapa tayari amejitambua kwa sababu tunajua kwamba akiwa katika zile rika ndogo anaweza kafanya chochote na isiwe changamoto lakini sasa kupitia katika ukuaji wake huo ikifikia wakati fulani kwamba sasa anaona baadhi ya vitu pengine kwake sio sawa ni vitu gani vinavyopekea tujue sasaa kwa, kwa umri huu huyu mtoto amejitambua jambo rahisi na jepesi hasa kulitambua kati ya vyote mm-hmm. ni namna ya mtoto anavyokuwa kipindi cha mwanzo unaweza ukamwogesha au mm-hmm. akaoga mwenyewe akawa huru kuvaa nguo mbele ya mtu yoyote lakini kuna umri unafika mtoto hataki kabisa mtu aweke akivaa mm-hmm. anasema nipisheni nivae unajiuliza kwa nini una una ni? mtoto mdogo anasema hivi lakini unakuja kugundua kwamba huyu ameshaanza kujielewa kujitambua kwamba kuna kuna mambo mambo mambo nifanye hadharani na mengine mengine hayatakiwi watu wengine waone nikifanya ni katika kujali kuna muda unaona mtoto anakuambia mama mama mama mama pole pole pole na na kazi kazi umechoka nikusaidie nini unaona kabisa mtoto ameguswa na kitu fulani ambacho anatamani angekuwa na uwezo angekifanya badala yako na hiyo ni kwa upande wa watoto wote wawili na maana mtoto wa kiume na mtoto wa kike hata mtoto wa kiume kuna nyakati ambazo hatamani na nayeye kuonwa maumbile yake hatamani mtu awepo akivaa hatamani mtu awepo mlango wa maliwato ukiwa wazi anatamani mlango urudishiwe na weye aweze kujihifadhi anatamani amsaidie mtu kufanya kitu kingine kama ni kazi kama ni jambo fulani au kwa wale watoto ambao wamelelewa na katika familia zenye mtoto zaidi ya mmoja anatamani amsaidie mzazi hata kumwangalia mdogo wake au kumtunza mdogo wake kwa mambo hayo ndo anapelekea kuonyesha kwamba kijana huyu mdogo ameweza kujitambua unahisi kwamba kwa nini mtoto aone haya anapovaa au kwa nini mtoto asikie kwamba anatamani kufanya kitu fulani kwa sababu pengine huyo anayekifanya haiko katika hali ya kwamba yuko vizuri kuweza kukifanya ni utambuzi ambao anakuwa maana anakanaomapelekea kutambua hivi vyote kwa kitu kikubwa ni utambuzi nao kwa, nao kwa sababu kwa hali ya kawaida hata kama nyumbani kuna watu walio mzidi umri huwa mm-hmm. anaona anaona wakienda wani, wakiwa wanavaa hawataki watu wengine wawepo mm-hmm. na e, anaona kumbe hata hata napaswa kuwa najistiri hapa nilipofikia wenin ananaaataakt ngittaesa anakwambia wakati mwingine mtoto mbona nikiingia chumbani mnikiniahubani naomba na ukiingia chumbani kwangu ugonge navaa <laughs> mtoto anamwambia mzazi yeah, mtoto anakwambia na mimi navaa naomba ugonge mlango wangu nikiwa navaa we una watoto watotoaju unakumbuka ni kitu gani ambacho mtoto wako alikifanya na wewe mzazi ukatambua kwamba ah kwa hiki alichokifanya mtoto wambwaikiaichokifanya totoangu engi naanza ujtambua uh, jambo ambalo ninalikumbuka na huwa ninapenda kulikumbuka nina mtoto mdogo mm-hmm. mtoto mdogo ambaye dada yake ana umri wa miaka saba dada yake aliona mtoto amecheua what <laughs> akaniambia mama mtoto amecheua nipe kitambani mfute atachafuka nguo zake na hapo alipokaa sio pazuri ngoja nikae naye hapa ukimaliza kazi zako utakuja kumchukua mm. kichwani nikafurahi sana nikasema kumbe mtoto wangu aufaotowangu naweza nikamwacha na mdogo wake <laughs> akakaa akamhudumia na akamsaidia vizuri na nikawa na amani kwa utambuzi huo ambao angalau sasa alikuonyesha we kama mzazi pengine kulifanya kwamba kwa basi kwa umri wao ambao ambao wanapaswa kufundishwa vitu fulani wanavipata bila kuvikosa maana najua kuna watoto wengine wana lihuo wa uyo mtoto wako aliyemsema lakini hawezi kufanya vitu hivyo kwanini kunakuwa na tofauti hizi tofauti moja labda ni ni tunapowafundisha kitu cha ja kwanza tunapowafundisha tupende kuwasikiliza wanataka nini kwa sabau namfundisha tunatakiwa kufua nguo namna hii nn sio tufanye hivi msikilize kile anachotaka naumsaidie kupitia kile anachokitaka e, utampata kiurahisi zaidi kulikoni ukaamua wewe mwenyewe kufanya tu moja kwa moja kile ambacho umekipanga wewe kukifanyat kitaka mm-hmm. lakini watoto na wao wana uwezo wa kufanya vitu fulani kwao inakuwa ni vizuri tukawasikiliza na pia wakati mwingine kuwauliza maswali wewe hichi unakionaje wewe hichi unataka tukifanyeje mm-hmm. ukimpatia nafasi ya kumsikiliza unakuwa umepata zaidi na hata unapotaka kumsaidia inakuwa ni rahisi wewe kuona ni njia gani uitumie katika kumsaidia wewe kama mzazi pia umetuambia baadhi ya njia ambazo zinatuonyesha namna gani kijana huyu mdogo ameweza kujitambua pengine unahisi kwamba wale ambao wana umri mkubwa wakati mwingine lakini bado ni watoto wanafanya vitu ambavyo haviashirii kwamba wanajitambua kuna makosa yeyote ambayo yametendeka mpaka wao kupitia katika hali hiyo kuna uwezekano kuna makosa yametendeka mahali fulani kwa sababu ya sisi wazazi kutokuwa makini katika kuwasaidia wakiwa wadogo kwa sababu kile mtoto unachomsaidia akiwa mdogo anapoendelea anakuwa kwa kile ulichomsaidia ad chochote kwake usitegemea mm-hmm. akifikia ukubwani atafanya <laughs> kitu fulani Kukumbe, sisi wa kuwasaidia watoto watoto watoto wetu unamwambiaje msikilizaji muda huu kupitia kipindi tukizungumzia uh, namna ambavyo unaweza kumtambua kijana mdogo kwamba naoottea uh, wazazi tunayojukumu na sehemu kubwa ya kufanya na kupanda kwa watoto wetu na ili uvune kitu kizuri kutoka kwa mtoto wako ni lazima u umepanda kitu kizuri kwa hiyo sii kama wazazi tujitahidi kufanya kwa sehemu yetu tusiishie tu kusema nimefanya kwa sehemu yangu fanya kwa sehemu yako na zaidi ili uweze kumpata mbegu njema ambayo unatamani unatamani unatamani mtoto wako wako wako akiwa akiwa mkubwa kama ninajua, ambayo, kama kama nilivyosema wewe wewe una watoto watoto watoto ninajua wafikie hatua fulani mzazi mzazi utafurahia kuwaona katika mazingira mazuri labda sasa tusemee kwa upande wafanye wafanye vitu vitu gani ambavyo utatambua kwamba kwamba hivi hao kwa kiakili wamejitambua na wanaweza kusaidia watu wengine ambao pengine gani kitu cha kwanza uwawaottaaa washiriki kufanya kwa upande wa nyumbani vile tunaoifanya shughuli za, za nyumbani tunazozifanya na wao wazifany ikiwa ni pamoja na mambo ya ibada wafanye kama vile tunavyofanya ninatamani nnatamani watu ambao wanawasaidia watu wengine kwa sababu kama ataweza kufanya kufanya shughuli za nyumbani ataweza kumsaidia mtu mwingine shughuli za nyumbani kama ataweza ataweza kusoma kusoma neno neno la la mungu mungu mungu kumsaidia mtu mwingine na pia mungu. kwa kama mzazi natamani sana mtoto wangu ashiriki katika kazi za nyumbani ashiriki katika huduma zote tunazozifanya pale nyumbani ikiwa pamoja na kanisani kwa sababu tunawalea nyumbani lakini kanisani pia wanalelewa tukishirikiana sote kwa pamoja wazazi na wahudumu wa kiroho pia na washuleni pia watoto wetu watafikia mahali fulani ambapo tunatamani wazazi wengi watoto wengiwatotowa una mtoto wa kike na wakiume pia je kujitambua kwa kwa mtoto huyu kuweza kuwa msaada watu wengine pengine umeielekeza upande gani hasa maana natambua kwamba kuna wazazi wengine ambao mtoto wakike n anapasa kufanya wajibu fulani unaonyesha kwamba anajitambua mtoto wa kike lakini waju flani unaonesha najitambuotwaiw fulani kwa mzazi nakua kama sio wajibu wake kwa sababu tu ni wa kiume lakini kimsingi angeeza kuwa msaada kwa kuwafundisha na wengine kujitambua kupitia yeye hilo nazungumziaje kwa upande wa mtoto wa pili huyu ambaye ni wakiume wakik tunajua wanafanya na wakijitambua wanasada kutambua watu wengine Mikali. lakini vipi kwa upande huu mwingine hasa msikilizaji mskilizajimb pengine ana changamoto hii ambayo tunaizungumzia kwa upande wangu mimi katika malezi ya wa watoto wangu hawa nilionao mm-hmm. mm-hmm hakuna kitu ninatenganisha kati yao okay. hakuna ninachomwambia wewe fanya hiki wewe fanya hiki ili kwamba ionekane hii ni ya kiume hii ni ya kiki hapana kama nikusaidia kufuta vyombo vyombo wote kwa sababu hakuna kazi kazi kazi ya ya ya mtoto mtoto mtoto mtoto wa wa kike na na na kiume hiyo hiyo hiyo itamsaidia atakapokuwa mkubwa kuona kuona kwamba ah, naweza kuingia kuingia jikoni jikoni jikoni jikoni nikapika lakini lakini kama udogoni kaa tukiwa hatutaki mtu itamfanya aone ni kazi ya dada tu na mama tu mama mm-hmm. tukikaa hebu hebu nisaidie kuleta karoti niletee nyanya inamsaidia kujenga kwenye akili kwamba hizi kazi tunapaswa tushiriki wote hatupasi kutengwa na hiyo itaweza kuwasaidia kumsaidia yeye kuwasaidia hata watoto wengine kuwasaidia hata vijana wengine kwa sababu kwa malezi yaliyokuwepo nyuma mm-hmm. ni kwamba kuna kazi za dada kuna kazi za baba kuna mm-hmm. kazi za mama lakini tukiangalia kwa hali ya, ya kawaida ya maisha mm-hmm. hakuna kazi ya mtu fulani tunapaswa tusaidiane tusaidianeili mbele na nandio maana mimi kama mzazi niko kazini kuhakikisha watoto wangu wanafanya mambo yote baba pia na nae ananisaidia na watoto wanaona baba akinisaidia na wao wanasema kumbe mama tunaweza tukasaidiana mbona baba anakusaidia mbona sisi pia tunaweza tukakusaidia Mm-hmm. lakini hiyo kwa mtoto wa kiume huoni kwamba wakati mwingine kwa kufanya hivyo pengine hata kuingia jikoni yee akiwa kama mtu aliyejitambua kwa kutoa msaada ka kukampelekea hisi kwamba labda e, sio wajibu wake kwa sababu tayari pengine kuna dada nafasi kama kiume, <muchemania> mwingine, kama mtoto mtoto wa wa kiume kiume natakiwa nifanye abc hivi lakini lakini mm. no- no- no ukija kwa kwa upande mwingine kwamba kwamba kwamba hutenganishi kazi mtu kutoa msaada atoe tu tu anajitambua ni afanye sasa ninaiona namna hii kile alichofundishwa f mm. alofundishwa uu ata mm-hmm. nilifundishwa hichi na mimi najitambua upande huu yes. lakini mtoto jitambua, yale aliyokuwa amefundishwa hata hata hata bagua hata tenga ataendelea kufanya kama alifundishwa kupika hawezi mahali aseme hizo kazi za dada ni ni kitu ambacho kile tunachomlisha mtoto mdogo, tunacho mtoto mtoto akiwa akiwa mdogo mdogo tunachomfundisha akijitambua mm-hmm. inaendelea kumsaidia tofauti na amay ameanza kufundishwa wakati ule wa kujitambua hii hii ni nini niingie jikoni mbona siku zote nilikuwa wakutaa lakini kama alianza kufundishwa tangu akiwa mdogo mm-hmm. itamsaidia kuendelea nayo neno moja kwa msikilizaji ambaye nategea sikio muda huu nataka kumwambia nini nataka kumwambia kwamba sisi wazazi ni hazina kubwa kwa watoto wetu okay. nikiwa na maana ya kwamba tuna kazi kubwa ya kuwafundisha watoto wangali wadogo kwa sababu ule umri ukishapita akijitambua ni ngumu sana kumfundisha kitu kipya lakini hapa kwenye miaka hii ya chini tulionayo tuna nafasi kubwa ya kuwajaza vitu vingi vizuri na wakawa watoto wazuri na vijana wazuri na watu wazima wazuri ubarikiwe sana sia amina msikilizaji naye katika kipindi kizuri watoto wetu naamini kwamba mekubariki katika ambayo madalemba tukizungumzia mambo gani kupelekea kumfahamu mtoto huyu amejitambua tumeeleza mengi hakubagua kwamba huyu ni mtoto wa kiume ni mtoto wa kike alichokisema cha msingi ni kwamba wewe mzazi una nafasi kubwa ya kumjenga mtoto kuweza kujitambua na kufanya mambo yote ambayo anapaswa kuyafanya na akiwa kijana ambaye ambaynajitambua bila kujali jinsia kwamba huyu ni wanamna gani basi yote yanakuwa ni kwa utukufu wa mungu ni kwamba umeendelea kubarikiwa Mimi, Nike, na huyu hapa nilikuwa naye hatuna zungu tukutane katika kipindi kijacho kizaji hiyo ndo kipindi hiki cha watoto wetu hii leo kama utakuwa na maswali maoni yau changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania. kesho ni vijana na maisha nikushukuru sana kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki endelea kubarikiwa nao waimbaji wa shule ya yaher wakikwambia heri niende mbinguni basi mungu akubariki tukutane kesho panapo majaliwa 咕噜。 namamahua yanapita yacanua ueengi vikai nesu yadunila pitawalasi ya kuumueeingui hey. hey. viki esu hey. yaduni epia walasi ya kulumu hey. dunila piawalasi ya dunia, wala kulumu eviyende biguniikaisinaesu yadunilaepitawalayakulumu yesutudunia hai mamsada uaketutapatafaraja ammani tuliifadhi mioyoni cinahili tumai pekelimebaki wake yesu tudu Sada Wake tutapata Faraja amani Tulini fabi Mio yoni safari adiki, dikiki tutakutana minguni mbele ke ni amani siku hii of forever tutashujudu na kusifu jina hili My oyoni jina tumai pekeri mepaki wak Yesus tudunia ai nam sada waket tutap ta paraja amami fabi mi oyoni ku yake dunia tu dunia haina msana kwake tutapata faraja amani to live for the millions