unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipate sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni yani mpenzi msikilizaji wa idhaa y kiswahili ya redio ya wdventist ulimwenguni imani yangu ni kwamba hali yako ni njema napenda nikukaribisha katika kipindi cha sera zandoa wasiku hi yaleo mimi ambaye nasimamia matangazo haya jinalangu habi machilmshana inapenda nikualike mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kizuri iwapo kama ndio kwanza hivisasa unafungulia redio yako basi unaitegea sikio idhaa yakiswahili yaaienu kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia twaweza sikika kupitia mingst radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr na kutoka nchini kenya kupitia kisima fm katika masafa ya mita bendi 897fm ungana nami mwanzo hadi mwisho kwa kuanza kipindi chetu basi twasikilize nyarugusu sd kwaya hii ikwaya na wimbo unaosema uchaguzi barikiwa na wimbo huu na mara baada ya hapo utapata kusikiliza kipindi cha sera za ndoa agoi kuchaku ajambo jema auba ya kauhuru wote tuishivyosasani matokeoya uchagozi wetu imatokeo ya uchaguzi wetu uchaguzi wakoeo wachagu anini tunachozungumzi a niswalala wakovuchochagu wa uzima osezuma eshenazo raha zaduni amiziletazoma uti imina nyumba yanguda ilma tumechagu wa kutumika kwam ionobora ni tunachozungumzia niswalalawoko vuchojakuwa ozima osezuba esenazo rahazaduni amitziletazoma ute inina nyumba yanguda ilma tumecagu akutumika kwa mungu ihesabu garammaataji kujikana nafsi yako nakea msalaba wako unaposhago a kumfata yesu ushindini hakika usimaminale limo rarichekoletu unapo hitaji kumfata yesu hesabu garamma ahtji kujikana nafsi yako nakubeba msaraba wako unapochago akufatayeso usindini hakika usimamibele imo farije koletu tunachozungumzi a ah. niswalala wako vuchocaguwa ozimma osezuba eshanazo hazadune aniziletazoma uti nininanyimbayanguda ima tumechagu akutumika kwamungu nio uchagozi niona ovora tunachozungumzia falalawakovuchocakuwa ozima osezuba exenazo rahazaduni aniziletazoma uti nininanyimbayanguda ilma tumechagu akutumika kwa mungu niyo uchagozi ni ona obora she a mean chozungumzia niswalalawokovu cocakuwa ozilma osezuba eshanazo rahazadone amiziletazoma ute ninina nyumbayemuda ilma zumechagu akutumika kwa mungu niyo uchagozi ni ona obora xozunbumzia nisalalawoko vuthojakuwa ozima osezuba eshenazo rahazatuni aniziletazoma ut imina nyumba yanguda ima tumechaku akutumika kwamungu iyo uchagozi niona obora Bimina asanteni sana nyarugusu rughusu sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa napenda nimkaribishe mchungaji josefu chengula akijibu maswali ya ndoa ambayo yametufikia katika kipindi cha sera za ndoa hebu mtegee sikio <mulia> kwa hiyo ahio hivyo basi mwanaume anatakiwa afanye mambo ya msingi haya yafuatayo moja mwanaume huyu umwombee kwa mungu mwanamke unapoona labda mume wako ana mapungufu fanya juhudi ya kumwombea kwa mungu mungu atambadilisha lakini eh, mwanaume anatakiwa kuwa mvumilivu na mwanamke anatakiwa kuwa mvumilivu hii napenda kuzungumzia katika pande zote mbili kama pale wanz mwanaume aendelee kumpenda mke wake na mwanamke aendelee kumtii mume wake kama ambavyo tumejifunza katika masomo mbalimbali jambo la msingi kulingana na hili swali ambalo limeuliza eh, huyu ambaye analaumiwa katika tabia mbaya au kama ni mwanaume au kama ni mwanamke acha tabia mbaya huyu aliyeuliza ni mwanamke ni kwamba mwanamkewama eh. <laughs> kwa eh. eh, kwa hata wanaume mm wengine wanaume wana tabia mbayani mm, sawawatende wema kiasi gani mm. hawa, hawana shukurani mm. tunawaweka upande gani mm. mm. na nimerudia hilo swali kwa maksudi kabisa mm. kwa sababu hawa ambao wanakuwa wanafanya vitu kama hivyo mm. au tabia kama hiyo hiyo inaitwa ni tabia mbaya na kwa sababu ni tabia mbaya wanandoa hawa wanatakiwa kuacha machokozi au uchokozi natakiwa kuwa mtulivu katika ndoa na usimtupilie mbali mkeo au usimtupilie mbali mmeo yeah, mvike kama ni, ni, ni mwanaume mvike mkeo kama ni mwanamke msaidie mme wako mpe chakula msaidie kwa njia yoyote ile ambayo inahitajika ili aweze kusaidiwa kwa kiwango cha juu kabisa ninafikiri kwamba katika sehemu hii ili kusaidiana katika ndoa kwamba mtu mwingine anaweza akawa ana tabia mbaya hata kama amesemwa lakini anakuwa na tabia mbaya ndio maana tumesoma mhubiri kwamba kila mtu amvumilie mke wake anayempenda aliyemchagua na hata kama ni mwanamke athamini mambo ambayo tunaendelea kujifunza katika vipindi vya sera za ndoa ili ndoa iendelee kuwa katika mbaraka ambao unaitwa ni kama nusu ya mbinguni au ni mbingu ndogo katika ndoa zetu mm. au katika familia mimi nimelisikia hilo swali lakini yeye alikuwa anataka ajue tu kwamba upande huyu tumweke upande gani anataka tumwambie tu kwamba yuko kwenye upande wa tabia mbaya mbayandiomana <laughs> mesema tabia mbaya lakini anatakiwa kubadilika kubadilikandio maana tumezungumzia kwamba aache uchokozi aache hiyo tabia mbaya alafu asimtupilie mbali mke wake alafu amuvike alafu ampe chakula alafu amsaidie kwa sababu asipofanya hayo ndoa hii anaipeleka shimoni na mwanaume ni kichwa cha nyumba anatakiwa kuangalia ni wapi ninapoyumbisha familia hii mm-hmm. au ndoa hii mm-hmm. ili iende katika msingi au barabara inayotakiwa kwa sababu hakuna ndoa itakayokuwa na furaha bila wanandoa yeah, labda katika kulifafanua na kuliongezea swali hili zaidi uh, mwanaume atafanyaje ni nini au yapi anatakiwa kuyafanya ili awe kichwa Mm-hmm. E, niili yani awe kichwa katika familiamwanaume kwanza anatakiwa kujua mipango ya, ya familia au mipango ya ndoa ndoa ile yeye ndiye ambaye tunaweza tukasema kama mwenyekiti mwenyekiti ndiye wakuitisha kama kuna kikao au wow, kama kuna baraza na huyu kichwa cha nyumba anatakiwa kuita kama ni, ni wawili hakuna mtoto hmm. amwite mke wake wanakaa kikao ni nini na nini ambacho ni vizuri tukifanye na tunaanzia wapi kuelekea wapi sio kwenda za zigizagatu popote tu mm. lakini huyu kichwa cha nyumba akiwa ana mipango atamwita mke wake na kushirikiana katika ile mipango kwamba mipango ya mwaka huu mw, elfu mbili na ishirini ni hii nahii nahi nahi na hii lakini mpango utakaoanza ni huu mpango utakaofuata ni huu mpango utakaofuata ni huu ndoaitakuwa nzuri na kila mmoja atajua kwamba leo hatuna pesa labda mpendowa mtangazaji nikwambie jambo moja kwamba hata wanawake wengi wanaomba pesa kwa waume zao hata kama hazipo kwa sababu hawajui pale nyumbani tuna shiringi ngapi hawajui na hawajui kwamba wakati huu hatuna fedha hawajui kwa sababu kila anachukua kwenye mfuko fdnamnembab wa ayo ni kwa sababu hayo, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya ukosefu wa mipango kama hmm. mipango na kuwepo kila mmoja najua kwamba hali yetu sasa hivi sio nzuri kiuchumi hmm. ila tutafanya hiki kulingana na hali tuliyo lakini hali ya uchumi uchumikiwa nzuri tutafanya hiki kulingana na mipango tulioiweka katika familia asante mchungaji bila shaka msikilizaji atakuwa ameelewa zaidi na amefahamu vizuri zaidi kuhusiana na, na swala hili ambalo lilikuwa limetufikia kwamba tumweke upande gani kiukweli tunatakiwa kusaidiana Amen. ili tuweze kukaa katika upande ulio mzuri kwa sababu hapa hakomeshwi mtu Amen. kila mtu anatakiwa kuitetea ndoa yake na hasa tunaambiwa tuheshimu ndoa ambayo bado yani mke wa ujana wako muheshimu mm. na mume pia vivyo hivyo muheshimu ili mambo yaende vizuri lakini sasa kuna msikilizaji mwingine anasema mm. mume wangu anatendea vibaya mi tabasamtuatama tdea kuna um, ukiona mtu ame kwa bahati mbaya sijui naweza nikaita au tabia nzuri mara nyingi mara nyingi mungu anawaunganisha wanandoa wanaotofautia Mm-hmm. unaweza ukakuta hata katika ndoa mwingine ni mkarimu mwingine ni mchoyo sasa mara nyingi ni uwa nauliza swali mm-hmm. unafikiri kwa, kwa upande wa ukarimu ni yupi ana, ambaye anawezi kawa nafuu kwa mwanaume awe mkarimu mwanamke ni mchoyo au mwanamke mkarimu mwanaume mchoyo <laughs> ni yupi ambaye anaweza kawa nafuu mimi unajua, unajua wanaume nilikuta ha, mahali fulani ambapo mwanaume ni mkarimu lakini mwanamke sio mkarimu mgeni amefika katika ile nyumba mwanaume unaona sema kwamba hebu wapike kwanza hebu wapike kwanza lakini hajui kwamba kweli mwanamke anapika au hapana lakini unakuta jambo hilo kama linakuwa linauamwanaume anakuwa ana ukarimu lakini mwanamke hana ukarimu kunakuwa na shida na mimi nikasema kwamba ni afadhali mwanamke awe mkarimu lakini mwanaume hata akiwa mchoo huyu mwanamke anayepika akisema tunapika tunapika tunapika karibu tulia analeta juisi kidogo analeta maji kidogo watu anaendelea kunywa hapa anaandaa chakula kule mwanaume anaendelea kutabasamu sasa kulingana na kulingana na, na, na hili swali ambalo umeniuliza ume ume mm, mm. nimeona nijibu hapo kidogo alafu ndio nijibu hili saswali la msingi mm. lakini jambo la msingi ni kwamba kinachotakiwa katika ndoa ni kutabasama kwa sababu kuna, kuna, kuna makundi wanaita makundi manne makundi manne ya wanandoa unaweza ukaona i wanaita ri ni mtawala anaweza sasa kawa huyu mwanamke ndio anaangukia kwenye kundi la watawala au sanguine. Sanguine ni mtu anayecheka na kila kila kila mtu mtu mtu mtu mtu na na na huyu mtu na na wakati, huyu wakati ni rahisi kulia sasa anatakiwa kutambua mwenzangu yuko kwenye kundi gani kwa sababu akiangukia kwenye kundi moja linaitwa au watulivu amekaa tu na huyu mwanaume ameoa mwanamke ambaye ni sanguine, anaongea sana ambaye mtu anaweza anawezasasa mtu anaweza kamfikiria vibaya kumbe yeye ndio kundi aliloangukia sasa kama unaona labda mme wako atabasamu we uendelea kutabasamu kwa sababu wewe kama umeangukia kwenye kundi linaloitwa la lasanui ambalo ni la furaha huyu mtu anakuwa na furaha muda wote na na marafiki karibu marafiki watu wote kwa hiyo hilo ni kundi ambalo unatakiwa kulitambua kwamba mume wangu an, yuko kwenye kundi gani hilo unatakiwa kutambua kwa sababu kuna kundi jingine linaitwa meanli kama alivyokuwa musa eh, musa alikuwa sio msemaji sana alikuwa pia na kigugumizi ndio mfano wa melangoli. lakini jambo la msingi ambalo napenda kusema katika sehemu hii anaposema kwamba kwamba je niendelee kutabasamu kutabasamu mm. napenda kusema kwamba, endelea mpaka mwisho wa maisha yako lakini katika vipindi vipindi vya sela za ndoa ambavyo tumejifunza nilikuwa imekumbusha kitu kimoja kwamba katika ndoa tumia lugha ya korasi. katika andoa, ya ya ya katika ndoa tumia lugha lugha lugha ya ya ya ya inapatikana sura kuminaao mstari wa kwanza anasema jawabula upole ugeuza hasira kwa hata kama yee hatabasam weweendelea kutabasamu siku mmoja atajifunza lakini jambo la msingi huyo mume wako siyo mkamilifu tumia hiyo lugha ya chorus. alafu jawabu la upole ugeuza ashira yeye akikutendea mabaya wewetenda mema hivyo hiyo ndo itasonga mbele na itakuwa na msimamo mm, mzuri wakati mwingine ukisema mabaya akikambia aki, aki, aki mabaya wewe nyamaza kunyamaza pia ni majibu unaweza ukanyamaza kuliko ukijibu ukashangaa wote mmepanda na hatimaye mmevuruga ndoa kuliko kawaida mwanamke simama kwenye nafasi yako kama mlinzi hilo ni jambo la msingi simama kwenye nafasi yako kama mlinzi mlinzi wa mume wako na watu wako watapajenga mahali palipokuwa ukiwa utaiinua misingi ya vizazi vingi nawe utaitwa mwenye kutengeneza mahali palipobomoka na mwenye kurejeza njia kamilifu ya kukalia hii ni isaya sur 8 msarwa ku mb nafasi ya mwanamke katika ndoa inatakiwa kuthaminiwa siku zote lakini yeremia sura ya thelathini na moja mstari wa ishirini na mbili kulingana na ili swali anasema hata lini utatangatanga e bindi sayuni kwa maana bwana ameumba jambo jipya duniani mwanamke atamlinda mwanaume kwaiyo i ni jambo la msingi mungu anatukumbusha kwamba mwenye kulinda hii ndoa mwanamke ni mlinzi wa mume kwa nini mwanamke ni mlinzi wa mume wake kwa sababu wanaume wengi ni wajanja kwa hiyo mwanamke ni mlinzi biblia inasema ni mlinzi na isaya 32t17 pale utasoma kwa wakati wako isaya mstari wa wa hadi 32917 anasema inukeni enyi wanawake wenye raha isikieni sauti yangu enyi bindi za watu wasiokuwa na uangalifu tegeni masikio yenu msikie matamko yangu huyo ni mungu kwa hiyo tunapaswa kuzingatia mashauri ya mungu anayotoa kwetu sisi hiyo akikutendea mabaya usi, usiige ubaya weetenda we. yeah, umesema ni kweli na jibu la upole mara nyingi linatuliza asira mm. na mambo yanakwenda vizuri lakini inahitaji uwe ni mtu wa kujinyenyekeza mm. na mtu wakumwomba mungu sana mm. kwa sababu sio rahisi sana mtu kukutendea jambo baya mm. alafu wewe mm. kwa kweli ni mpaka mungu awe ndani yako ndaniya hapa ni tabu ni tabu lakini ninachopenda kuongezea hapo mm. e, kabla yani anaweza akakuzungumzia aka vibaya tu mimi naomba niseme kwamba katika sera za ndoa ukiambiwa jambo baya hata ishara tu ya ya ya ya ya ya mwanaume anapoingia unajua leo huenda amekasirishwa huko kazini au huenda leo kuna mtu amemuudhi kwa hiyo hapa anapokuambia anapo jambo usijibu haraka tulia alafu fikiria kwanza je ni jibu au nisijibu lakini vaatabasamu kule alikoudhiwa kule kama yeye hatabasamu kule watu amemuudhi huenda watu amemdhulumu na anarudi hapa nyumbani amedhulumiwa au ameambiwa jambo baya sana akilini kwai anaporudi ile, ile, ile hali aliyotendewa kule alikokuwa ile haijaisha kwanapokuja hapa nyumbani anahitaji faraja kwa hiyo wewe tabasamu itamsaidia yeye kupona kwa lile janga alilokutana nalo ninaamini kwamba hata kama ananuna kila siku hawezi kununa kila siku siku zingine atakuwa na furaha yeah. wakadi unavyomsaidia atabadilika sawa na mimi naanza kuungana sasa na maswali kutoka kwa wasikilizaji kwa sababu mimi niko hapa kwa niaba yao kwamba hii inaonekana kwamba jitihada za kutetea na kuweka ndoa katika Uh, hali nzuri ya maelewano mm. mm. naona kama jitihada kubwa inatakiwa kwa upande wa mwanamke mwanaume naona kama sehemu yake inakuwa ndogo sana hii ii mm. ma, yani hapa kuna maswali mengine yanagusa ma yanagusayn majukumu yaliyoko hapa mwanaume anawajibika kwa kiwango cha juu kwa sababu kuna wanaume wengi pia ambao wananyanyasa wake zao mwanamke anaonekana hana haki yoyote mwanamke anaonekana ni mtu tu wa kuburuzwa lakini tunajifunza katika sera za ndoa kwamba kila mmoja anatakiwa kumthamini mwenzake katika kiwango cha juu kabisa lakini kama tuliona pale mwanzo kwamba mwanaume ni kichwa Hmm. na kama mwanaume ni kichwa hatakiwi kuyumbishwayumbishwa anatakiwa kuwa na msimamo anatakiwa kujua ni nini ambacho mke wake anahitaji na, na mara nyingi katika katika vipindi hivi tumezungumzia sana kwamba unapoona labda huyu mwanaume au huyu mwanamke habadiliki kila wakati unaweza ukatumia nafasi wewe unayeona kama unanyanyaswa unaweza ukasema hivi m- mke wangu ni nini ambacho unapenda ni kutendea hilo ni swali gumu lakini swali linaonekana kama gumu lakini lakinininapoka limefanyika linaponya ndoa nyingi nasema kwamba ni nini ambacho nikikufanyia utafurahi atasma mimi unavyochelewa mume wangu unavyochelewa kurudi nyumbani sipendi unarudi saa tano unarudi saa hiyo hiyo anasema kwamba ninakupikia chakula mume wangu huli hiyo tabia miisiendiama lakini baadaye hiyo nimetoa tu mfano lakini baadaye anaweza kasema ni nini ambacho unafikiria nikikifanya utafurahi atasema kwamba mme wangu unavyoshindwa kunishirikisha kwenye k- k- katika mipango ya familia hainibariki lakini ukinishirikisha nitafurahi sana katika ndoa na vile vile lugha zile za mkato mkato zile unazonijibu wanaume wengi kujibu kwa mkato mkato M- baba watoto wapi kwa nini unaniuliza hujui hiyo hapana hiyo inaitwa lugha ngumu na za mkato ambazo katika ndoa kwa wanaume hazitakiwi wewe sema tu nilikuwa mahali fulani ndio narudi alafu ueleze kwamba kwa nini umerudi labda usiku kwa nini umerudi usiku ajue na hata kabla hujarudi usiku mm. piga simu kwamba nitachelewa kurudi mm. ili hata kama kwa kuchelewa tayari alisha message, tayari alishapata ulishampigia simu hata kama umechelewa anajua mwenzangu amechelewa sababu alishaniambia lakini kwa sababu hukusema wanaume kama vichwa vya nyumba tunatakiwa ka mfano sasa mwanamke anapoona mwanaume sio mfano ndipo na ndipoa anasema kama namimi imetanuliwa uwanja nina ninafanya chochote ninachoweza ninacho kufanya sasa hiyo sio sio tiba hiyo ni hiyo ni kuvuruga kufu, na kwa sababu mwanaume ni kichwa cha nyumba atawajibika kuulizwa na mungu alivyosimamia ndoa yake kwa sababu yeye ndiye kichwa cha nyumba kama vile baba yetu a mbinguni alivyo, alivyo kichwa cha kanisa kwa hiyo tunawajibika sisi wanaume kuhakikisha kwamba tunatambua mahitaji ya wake zetu tunatambua ni nini wasichopenda kutambua ni nini wanapenda ili kama nilivyosema kuwatoa auti mm. hiyo ni sehemu ambayo mwanaume anawajibika kwa mke wake Yes, so you na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania po sina la ziada ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilumshana ni kutakia uskilizaji mwema vipindi vinavyoendelea nikukumbushe tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha sili za ushindi usipange kukosa na toka studio na kukuacha na wimbo kutoka kwao mzizima sj kwaya wimbo unasema wimbo moyoni mwako barikiwa na uimbaji huu Wa ita de wemo mo yo kila hazoa ma jali boni, wam isa kore ma joa Tuva majali buni wamesakudi maju wakapo wari taji