nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapananaya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuj yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena gni msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguniar ni imani yangu ya kwamba hali yako ninjema, ni njema ninapenda nikukaribishe katika kipindi cha mafundisho makuu siku hii ya leo jina langu habi machilumshana napenda tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki na iwapo kama ndio kwanza unafungulia redio yako hii ni idhaa kiswahili ya redio ya wventis ulimwenguni a ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tuasikika kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr kisima fm pia tunasikika kutoka kule nchini kenya kwa masafa ya mita bendi 897 fm basi ungana nasi katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo na tutawasikiliza lit beras singers na wimbo wanaosema nitaleta nini na mara baada ya hapo mchungaji joseph chengula atakuja kutuelezea kuhusiana na roho mtakatifu sehemu ya pili jenny what moyo yetu iwe sadaka zuri kwako mana hatu na kingine toweza isipokuwa mioyo yetu twaje ja kama tulivyo ebwanamaaa nausizetupokea twatamanituwewako isafishe mioyo yetu iwe sadaka zuri kwako anaha asanteni sana lit bera singes na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi msikilizaji napenda na nimkaribishe mchungaji josepf chengula katika sehemu ya pili akituelezea kuhusiana na roho mtakatifu na roho mtakatifu anatutakasa ana maisha yetu ya uchafu anatutakasa katika maisha yetu petro wa kwanza sura ya kwanza mstari wa pili shughuli hizi haziwezi kufanywa kwa nguvu kwa nguvu tu au mvuto fulani sifa fulani ya mungu ni nafsi tu inayoweza kuzifanya ndiyo nafsi hii nafsi ya tatu katika ungu roho mtakatifu hizi shughuli hizi kazi zote nilizozisema zinafanywa na nafsi zinafanywa na nafsi ni nafsi, nafsi ya mungu katika utendaji roho mtakatifu ni mungu hakika roho mtakatifu ni mungu hakika maandiko matakatifu yanazungumzia roh mtakatifu kama mungu petro alimwambia anania kuwa kwa sababu aliambiwa kila mmoja ause vile yalivyo navyo pesa ikusanywe pamoja lakini sasa petro alikuwa ndiyo mchungaji mkubwa hapo na ubili lakini petro akaangalia anania na safira walivyofanya petro akamwambia anania kuwa kwa kumdanganya roho mtakatifu hukumudanganya mwanadamu bali ulimdanganya mungu Hii ni matendo ya mitu, ya mitume wa tatu na wa na yesu munguyesu alifasihi dhambi isiyo samehewa kuwa ni dhambi ile ya kumukufulu roho mtakatifu hata hivyo mwanadamu akisema mimi simtambui roho mtakatifu amekufulu na hiyo dhambi neno la mungu inasema kwamba hiyo dhambi haisamehewi hiyo ni dhambi ya kukufuru katika maisha ya mwanadamu naye mtu yeyote atakayenena neno neno juu ya mwana wa adamu atasamehewa bali yeye atakayenena neno juu ya roho mtakatifu hatasamehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao hii ni sura ya wa na hili linawezekana tu ikiwa roho mtakatifu ni mungu maandiko huhusisha roho mtakatifu na sifa za mungu yeye ni uzima paulo alimweleza kama roho wa uzima kama warumi nane, msari wa piri. yeye ni ukweli kristo alimwita roho wa ukweli roho wa ukweli yohana ule wa 13. maneno upendo wa roho warumi sura 15, msari wa 30. na roho mtakatifu wa mungu wa efeso waefeso zinahirisha kuwa upendo na utakatifu ni sehemu ya asili ya mungu roho mtakatifu ana uweza wote mungu alimpa uwezo wote anagawa karama za roho kama tulivyoangalia kila mtu peke yake kama apendavyo yeye roho wa mungu mstari wa ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja kama tulivyoona yesu pia ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hata roho mtakatifu anauwezowa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hata mungu baba anauwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja atakaa na watu wake milele 14, ule mstari wa 16. hakuna anayeweza kuepuka mvuto wake hii ni zaburi mia moja thelathini na tisa mstari wa saba hadi wa kumi niende wapi nijifiche wewe mungu upo niende kaburini upo nijifiche wewe upo kila mahali upo niende nijifiche msituni wewe upo mungu yuko mahali pote katika maisha yote ya mwanadamu pia yeye anajua mambo yote roho uchunguza yote hata mafumbo ya mungu roho mtakatifu anayafumbua yote na mambo ya mungu hakuna ayafunuaye ila roho wa mungu hii ni wakorinto wa kwanza sura ya pili mstari ule wa kumi na moja na mstari wa kumi na ule mstari wa kumi na moja maneno mungu ya mungu yanatukumbusha vizuri kwamba mungu wetu ni wapekee mungu wetu ni mwenye nasi tatu ambayo anaweza kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hiyo ni hilo ja, ni jambo ambalo mwanadamu kawaida wakawaidaawezi kufanya na uwezi kulinganisha roho mtakatifu na mwanadamu kwa sababu roho mtakatifu anakueo mahali pote kwa wakati mmoja huo ni mvuto usio usioelezeka uh, uh, usio katika nasi ya uungu na tunaona e, roho mtakatifu aliwashukia mitume katika kipindi kile cha pentecoste kama tunavyosoma matendo sura ya pili tunajifunza walipokea nguvu ya roho mtakatifu wakapewa aaa mbalimbali wakapata karama ya aama ya, ya, ya kunena kwa luga wakashangaa makuu ambayo roho mtakatifu anachukuliwa kuwa sawa na baba kuwa sawa na mwana katika e, fomula ya ubatizo ndio maana katika matayo sura 8 msar 19 tunasema na kubatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu hizi nafsi tatu zinaitwa nafsi tatu za milele katika uungu wa mungu wetu na roho mtakatifu na uungu tangu milele zote mungu roho mtakatifu aliishi ndani ya uungu kama nafsi ya tatu baba mwana na roho mtakatifu wana uwezo ulio sawa wa kuishi wenyewe pasipo kutegemea kitu chochote kingine ingawa wote ni sawa kuna mpangilio wa kiutendaji ndani ya uungu ndiyo maana tunajifunza mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu kiutendaji ni kama vile washirika wa kanisa washiriki wa kanisa tunapoandikwa majina yetu kitabuni linaandikwa jina la kwanza jina la pili jina la tatu jina la nne mpaka kumi lakini wote hawa wa, wanaitwa washiriki wa kanisa au waumini wa kanisa lakini mungu sasa anapoitwa mungu kuna nafsi mungu baba kuna nafsi ya pili mungu mwana kuna nafsi ya tatu mungu roho mtakatifu ukweli kuhusu mungu roho mtakatifu anaeleweka vizuri zaidi kwa njia ya yesu wakati roho mtakatifu alipokuja kwa waumini anakuja kama roho wa kristo haji kwa ajili yake mwenyewe akiwa na mambo yake mwenyewe shughuli yake katika historia imejengwa katika utume wa kristo wa uokovu ndiyo maana roho mtakatifu anakuja kwetu kwa ajili ya utume wa kristo wa uokovu maana hizi nafsi tatu za milele za mungu zinategemeana roho mtakatifu alihusika kikamilifu pia katika mchakato wa kuzaliwa kwa yesu kristo alikuja luka sura ya kwanza mstari lukata5 alithibitisha huduma yake ya hadhara wakati wa ubatizo matayo sura ya tau ule mstari wa 1617 na 17. na inaleta manufaa ya kafara ya upatanisho ya kristo na ufufuo kwa wanadamu wote warumi sura ya811 mstari wa 11. katika uungu roho mtakatifu anaonekana akishuka jukumu la kuwa mtekelezaji wakati baba alipomuona mwanawakmwana wake, mwana wake. akamtuma ulimwenguni kama tunavyosoma katika yohana tatu kumi na sita kwa maana jinsi hii mungu aliutenda ulimwengu akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu mtuamwami asipotee bali awe awena uzimamilele roho aliyeahidiwa tunajifunza kwamba roho aliahidiwa kwamba atakuja eh? tulikusudiwa tuwe mahali kamataku pa roho mtakatifu kama tunavyosoma katika wakorinto wa kwanza sura ya tatu ule mstari wa kumi na sita dhambi ya adamu na hawa eh, iliwatenganisha na bustani na roho ambali kaa ndani utengano ule ungali bado unaendelea uovu uliokithiri kabla ya gharika uliyomfanya mungu aweze kusema roho yangu haiwezi kushindana na mwanadamu mwanzo sura ya sita, ule mstari wa utume wa roho mtakatifu ni nini jioni ile kabla ya siku ya kifo cha kristo maneno yake kuhusu kuondoka kwake kuliko kuwa kuna karibiya yaliwafadhaisha sana wanafunzi wake aliwahakikishia kuwa wangepokea roho mtakatifu alieaidiwa roho mtakatifu kama makirishi wake binafsi wasingeachwa kama yatima lakini roho mtakatifu atakuja kama tulivyosoma katika yohana sura ya ule mstari wa chimbuko la utume agano la kale agano jipya agano jipya linamfunua roho mtakatifu kwa njia ya pekee sana anaitwa roho wa yesu matendo sura ya sita, ule mstari wa roho wa mwana wake mstari wa, wa roho wa mungu warumi sura ya mstari wa mstaa roho wa kristo warumi nane, wa mstarwapetro w 1 wa 11 na roho wa yesu kristo Wafilipi sura ya ule mstari wa suru ni nani aliyeanzisha utume wa roho mtakatifu yesu kristo au mwana au mungu baba wakati kristo alipodhihirisha chimbuko la utume wa roho mtakatifu kwa ulimwengu uliyopotea alitaja vyanzo viwili kwanza alimtaja baba nami nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine yohana sura sua1 unapolinganisha pia na yohana atokaye kwa baba ubatizo wa roho mtakatifu aliuita ahadi ya baba matendo moja wa ne. pili kristo alitaja mwenyewe nitampeleka roho kwenu yohana ya wa 7. hivyo roho mtakatifu anatoka kwa wote wawili baba na mwana maana nafsi zote ziko sawa zote ziko sawa utume uko pale pale roho mtakatifu yuko kwenye utume yesu yuko kwenye utume mungu baba yuko kwenye utume akamtoa mwanaye pekee ili aje kutuokoa sisi wenye dhambi mpendowa msikilizaji wangu usibabaishwe na mwanadamu anayesema roho mtakatifu siyo nafsi ya ungu roho mtakatifu ni mungu kama tulivyoona mwanzo sura ya pili mstari wa saba bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai tunapoangalia habari ya roho mtakatifu matayo ishiii na nane kumi na tisa basi enendeni mkawafanyi mataivo yote kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na roho mtakatifu lakini ukisoma matendo ya mitume sura ya kwanza mstari wa nane haya ni maneno ya mwisho aliyosema yesu kabla hajaondoka hajaondoka kabla haja kabla mara nyingi watu husema mtu hajafa alisema maneno maneno gani sasa maneno haya yesu aliyasema kabla hajapaa kwenda mbinguni maneno haya yapo katika matendo moja mstari wa nane lakini mtapokea nguvu akisha kwaajili juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu na katika uyahudi wote na samaria na hata mwisho wa nchi ahadi haya maneno ya mwisho aliyo yasema yesu mtapokea nguvu ysha yani nguvu ya roho mtakatifu uwezi wa roho mtakatifu mtapokea nguvu hii kama nasi ya uungu ndiyo maana asema mtapokea nguvu hamtabaki peke yenu mtakuwa na nguvu nyingine ya ziada nasi ya roho mtakatifu mungu nafsi ya tatu ya uungu itakuwa na ninyi alafu mkipokearo mtakafaaaaaa tendo mitume mbiri, kumina sabad, kumina nane, siku ya mitume mbili kumi na saba hadi kumi na nane itakuwa siku za mwisho asema mungu nitamwagia watu wote roho yangu na wana wenu na bindi zenu watatabiri na vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto na na siku zile nitawamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu nawo watatabiripetro akawambia tubuni mukabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dzambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu Empowered by the holy spirit mtapokea nguvu ya roho mtakatifu mtapokea uwezo kipawa cha roho mtakatifu hapa anasema wanaomwamini yesu wanaendelea kupokea kipawa cha roho mtakatifu petro akawaambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu habari njema mpendwa msikilizaji wangu mahali popote ulipo uliza kanisa la wa, wa sabato umpokee roho mtakatifu ubatizwe umpokee yesu katika maisha yako ubatizwe umpokee mungu baba katika maisha yako ubatizwe ndiyo maana narudia tena hii matendo sura ya pili petro akawaambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu roho mtakatifu mtakatifu roho roho yuko kwa ajili yetu ni mtendaji katika maisha yetu roho mtakatifu anakusii anakukumbusha roho mtakatifu ni mungu hakika nafsi tatu miongoni zile tatu yeye ni mungu roho aliyeaidiwa tukimwomba anakuja kwetu roho roho roho roho tuwe na na na mtakatifu mtakatifu atakuja atakuja katika katika utume atakuja. Na sisi, utume utume tutakuwa kama ambavyo mtakatifu, ameshiriki r ayau atakatifu kwa njia ya yesu mwokozi wa ulimwengu nasi zote tatu zikishirikiana katika kumwokoa mwanadamu zote zilikuwepo zilishirikiana zote kwa hiyo mbili, tatu. kwa hiyo na waarifu ya kwamba hakuna mtu anenaye katika roho wa mungu kusema yesu amelaaniwa wala hawezi mtu kusema yesu ni bwana isipokuwa katika roho mtakatifu huwezi kumtenganisha yesu na roho mtakatifu roho mtakatifu na yesu ni kitu kimoja lakini warumi nane kumi na mbili neno la mungu linasema neno la mungu linasema nane kumi na mbili warumi nane kumi na nne kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu mpendo wa msikilizaji unasema kwamba nataka nataka nataka nataka nataka yesu yesu yesu katika katika maisha angu, nataka katika maisha yangu yangu roho mtakatifu awe nimpokee maishani mwangu naatstakatfuteae kubatizwa maali oote uizakanisa asabat wa atakusaidia ili weze kubatizwa kwa njia ya kumwamini yesu katika maisha yako na kumpokea maisha ako, na kumpokea kumpokea yesu maishani mwako roho mtakatifu atende kazi ytakat roho mtakatifu atende kazi ndani yako inua mkono wako hali ulipo unasema mungu nisaidie na mimi nataka nikamilishe maisha yangu yangu nikabidhi kwa yesu anisaidie roho mtakatifu naomba awe ndani ili niendelee kupata nguvu katika maisha yangu unahitaji hilo inua mkono wako wako baba tazama mtumishi wako, alie, mkono anahitaji kukupokea yesu katika maisha yake ninaomba bwana bwana kwa namna pekee hebu mpatie nguvu anahitaji ia amse akee ate nu a oot ulipo fanya maamuzi yako fanya maamuzi ya kubatizwa kule mbea kule rukwa kule iringa kule tabora kule arusha mwanza shinyanga msoma zanzibar kila mahali dar esalamu amua kufanya maamuzi thabiti ya kubatizwa morogoro wewe tafuta watu wa mungu wa, wa sabato wakusaidie ili uweze kufanya maamuzi ya kubatizwa neema ya bwana iwe pamoja nawe a njia kusalimisha maisha yako kwa yesu kumpokea yesu awe bwana na mwokozi wa maisha yako na roho mtakatifu akiwa ndani yako bwana tunaomba tubariki bariki msikilizaji wangu katika kipindi hiki kwa jina la yesu kristo aminmskilzaji nawezekana wakwa amepata swali au na changamoto wasiliana nasi kwa namba am yna yes, so hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami mimi jina langu habi machilumshana na hivyo basi napenda ni kuache na wimbo kutoka kwao arusha arushah kwy na wimbo unaosema roho yangu na ikuimbie wakati huo huo kesho kumbuka tu ya kwamba kutakuwa na kipindi cha muziki na wana muziki na kile kipindi cha maneno yaletayofaraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe i so...