unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwajatena njnakuj yesuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu ywaja tena ujambo na karibu mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha muziki na hi leo takuunganisha naye tanda akija kwako na mada unayosema panapo pendo msikilizaji kumbuka unaendelea kutegea sikio kupitia masafa mafupi ya mita 225 kutokea hapa mkoani morogoro lakini vile vile kupitia monings fm na kwa mtandaowetu wa www kumbuka ilao utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni sana sana sana kwa siku hii ya leo katika kipindi kizuri cha muziki na namziki basi huyu hapa nel mwana kila sauti karibu mpendowa msikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki mimi ni falmeltanda lakini katika siku ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba na panapopendopal nafrahanyumbani siku zote saam panapopendo john jonh mkinton alizaliwa mnamo mwaka 1829 huko scotland alikuwa ni mtunzi alijulikana sana ambaye aliandika nyimbo iliyojulikana panapo pendo katika lugha ya kiswahili ni wimbo nambari 3 a 93 katika vitabu vikubwa vya nyimbo za kristo nyimbo hii inaonyesha kuwa upendo ulivyo muhimu katika familia hata hivyo mungu pia ni pendo david mky ambaye alikuwa ni mwanazuoni na mwalimu wa dini nchini marekani ni yake inasema kwamba nyumba ni nafasi ya kwanza na yenye ufanisi kwa watoto kujifunza masomo ya maisha ya kweli heshima wema kujizuia thamani ya elimu kazi uaminifu na kusudi la upendeleo wa maisha hakuna kitu kinachoweza kuchukua nafasi nyumbani katika kulea na kufundisha watoto na kuna mafanikio mengine yanayoweza kulipa fidia ya kushindwa kutekeleza majukumu nyumbani Ye yesu niwe wako wako kabisa nipopata kuu wako pendo nyumbani pndo alikuwa anajulikana kama mshairi kwa sababu maneno yake katika aina ya muziki ambayo alikuwa anautengeneza yalikuwa ni yana hisia ya pekee katika jamii scotland na sio tu katika scotland hata dunia nzima wimbo huu john aliwandika kwa kuangalia maisha halisi ya wanafamilia wanaoishi na kitu pekee ambacho kinaweza kuwapatia amani wanafamilia ni furaha pamoja na kumcha mungu pia wimbo huu aliwandika kama shairi halisi katika maisha na sio shairi la maigizo wimbo huuwa panapo pendo na zaidi ya miaka mia moja toka uwanzi kusikika na toka uwanzi kuandikwa katika vitabu mbalimbali vya nyimbo za kristo pamoja na tenzi za lohoni lakini bado maneno yake ni halisi na hata katika maisha ya sasa bado maneno haya yana ni halisi katika maisha kama unavyoyasikia maneno haya panapo pendo vitu vyote ni sawa panapopendo kila sauti tamu panapo pana amani pale na furaha nyumbani hakika panapopendo furaha i nyumbani panapopendo hapana machukizo panapopendo chakula ni kitamu mashamba ya sitawi maisha ni kamili hakika panapopendo hayo ni mashairi hayo ya john ambayo aliyatumia kuweza kuandika kwa aliandika kwanza kama mashairi lakini pia akaandika kimuziki wimbo huu ambao no, tunaupata sasa kwamba panapopendo vitu vyote ni sawa panapopendo kama unavyosikia huo mziki hakika vitu vyote niiu vyote ni sawa napopendo kilasauti tamu Oh asante sana fanetanda katika uh, kipindi kizuri cha muziki na muziki naamini ya kwamba hii leo mkizungumzia panapopendo watu wameweza kubarikiwa sana na kipindi hiki nikualike katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yaliyotoyo faraja na hii leo tutakuwa naye muinjilisti marwa anakuambia majibu ya mungu kwa maombi yetu bwana yesu asifiwe sana msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri kipindi hukipendacho kipindi kinachokupatia maneno yanayoleta faraja karibu sana katika somo la leo ni somo zuri sana na tutakuwa tuna mwendelezo wa haya masomo kao tutaendelea kubarikiwa sana k karibu sana karibu sana na somo letu la siku hii ya leo lina kichwa kinachosema majibu ya mungu kwa maombi yetu sehemu ya kwanza majibu ya mungu kwa maombi yetu bwana yesu asifiwe sana basi tuweze kuomba tujikabizi mikononi mwa mungu tunapoanza somo letu tuombe baba mungu wa bwana wetu mungu mkuu mwenye enzi na utukufu asante kwa upendo wako asante kwa ajili ya msikilizaji Tun, tun, na tunakuomba sasa ukatufunike kwa mbawa zako tulipotanga mbali nawe lakini basi tunahitaji maneno yako ya faraja maana tunaishi katika ulimwengu ambao unahitaji faraja mimi na msikilizaji wako tupatie faraja ya neno lako katika jina yako yesu amina majibu ya mungu kwa maombi yetu sehemu ya kwanza ndiyo somo letu msikilizaji karibu twende pamoja katika somo la leo mungu amekuwa ni mwaminifu sana kwa watu wake mungu amekuwa akijibu maombi lakini mungu anataka tumweleze haja zetu anatambua tunachokihitaji na maombi yanaweza kupata majibu ombi linaweza kupata jibu tukimwomba mungu kwa sababu yeye ameahidi na ahadi zake ni za kweli ombeni nanyi mtapewa tafuteni nanyi mtaona nanyi mtafunguliwa hizo zote ni ahadi za mungu lakini sasa lazima tuelewe ya kwamba maombi yanaweza kupata jibu la ndiyo bwana yesu asifiwe sana kama tumeomba sawasawa na mapenzi ya mungu maombi mengine msikilizaji yanaweza kupata jibu la hapana kama hatujaomba sawasawa na mapenzi yake mungu huo ndio ukweli biblia inafundisha na kusema hivi katika kitabu katia kitabuca aya ile ya tatu andiko linasema hata mwaomba wala hampati hata mwaomba wala hampati mm-hmm. kwa sababu mwaomba vibaya ili mvitumie kwa tamaa zenu msikilizaji hapa andiko liko bayana liko wazi ya kwamba tunaweza tukaomba tusipate kwa sababu tunaomba vibaya kwa hapa cha kujifunza ni kwamba kumbe kila mmoja wetu anatakiwa kuomba vizuri ukiona huja, umeomba kitu fulani hujapata nini waninimomba hiki asjaata kumbe kila mmoja wetu anatakiwa kuomba vizuri ili mungu ampe jibu la ndio yake maana unapoomba kitu unatazamia upate kitu maana andiko linasema mwaomba vibaya hampati kumbe mtu anaeomba vizuri anapata bwana yesu asifiwe sana neno la mingu natupatia faraja kwamba anayeomba vibaya hapati anayeomba vizuri anaatassutaanamba vizuriambajnabvba vizuri, sasa msikilizaji tunapaswa tutambue umuhimu wa maombi maana ya maombi kwa sababu somo linasema kwamba majibu ya mungu kwa maombi yetu kumbe mungu anajibu ila tu tukiomba vizuri bwana yesu asifiwe sana lakini pia maombi mengine yanaweza kupata jibu la subiri maana mungu kwa hekima yake anaweza kuona ni vyema mtu asubiri kwanza unawezokaomba kito fulani sawa kabisa una umuhimu nacho sawa kabisa ila kuna wakati mungu ataruhusu kwamba kwa wakati kama huu kitu poona, ya a wakati huo kwa mtazamo wako ka wakati wako yesu afanawakati wabwana kfia fanya n wakati wa bwana ffano uenda ni kijana mdogo anaweza kuomba mungu ampatie mke au mume wakati hajafikia umri wakupata mke au mume na naomba kabisa ana miaka kumi na tatu kumi na nne au kumi natano anaomba e, mungu nipe mme o, nipe mke mzuri huko umri ombi sio baya anatamani jambo jema ila kwa wakati haujafika ukimwomba mungu mungu omba mungu, wakati ukifika nipe lakini si unaomba wakati huo kumba wakati wa bwana wawewe kukupatia haujafika bado kijana mdogo soma kwanza, kwanza som mungu atakupa bwana yesu asifue sana lakini pia mtu mtu mtu anaomba anaomba anaomba mchumba lakini mtu huyo ya mtu huyo maandalizi anaishi kwa shemeji mjomba hana hana hata hata godoro hanata kitanda apate mke apate mchumba sasa rafiki mungu hawezi akakupatia huyo mchumba atakwambia aa subiri jipange kwanza tafuta godolo tafuta kitanda alafu sasa utapata mke ka mtu anaweza akaangaika jamani mbona mke spati kuna vitu ambavyo mungu anataka tuvifanye kwanza kuwa na mke ni jambo jema ilatengeneza mazingira kwanza maana biblia inasema kwamba ndoa iheshimiwe jipange kwanza uwe na godolo uwe na kitanda omba mke na mungu atakupa mke mkewa lakini ukiharakisha harakisha unaweza ukaoa sawa kabisa lakini baada ya kuoa basi mambo yasiende vizurina ukaanza kuuta fanya maandalizi kwanza maana mungu niwa utaratibu na yee anajibu maombi kwa utaratibu kwa hiyo msikilizaji hivyo tukiona kuwa mungu hatupi yale tunayoyaomba tusizani kuwa mungu anasema hapana huenda anatutaka tusubiri kwanza mungu anahitaji tusubiri kwanza atatujibu kwa wakati bwana yesu asifue sana kwa hiyo mungu pia anaweza akatupatia jibu la fanya hivi kwanza ndipo upate ulichoomba umeomba jambo zuri ila mungu anakwambia fanya moja mbili tatu kwanza alafu utapata kile unachokihitaji labda nitowe mfano mwingine katika biblia tunapata mfano wa yule kipofu aliyeomba aponywe upofu wake alipakwa tope machoni na akaambiwa aende akanawe kwenye bwawa la sloamu ndipo apate kuona na neno hili tunalipata katika kitabu cha yohana ile ya tisa, ya aya na ya i biblia inasema alipokwisha kusema hayo alitema mate chini akafanya tope kwa yale mate akampaka kipofu tope machoni aya ya yasaba akamwambia nenda ukanawe katika bwawa la siloamu maana yake aliyetumwa basi akaenda na kunawa akarudi akiwa anaona bwana yesu asifuwe sana kwa hiyo mungu alimpatia shariti huyo mtu aliyetaka kuona kwanza kwamba nenda kanawe mungu alikuwa na wezo kumponya pale pale lakini akamwambia nenda kanawe mungu akataka afanye kitu fulani kwanza maana huyu ameomba aponywe upofu wake lakini mungu akamwambia nenda kafanye moja mbili tatu ndakafanye moja mbili tatu. nenda kanawe katika birika la sloamu na alipoti alipoenda alivyonaa akarudi ameona lakini vipofu wengine waliguswa na yesu wakaona na wengine wala hawakuguswa kabisa ila waliambiwa na yesu imani yako imefanya nini imekuponya na wakaona ila huyu sasa tunayejifunza habari zake katika kitabu cha yohana sura ya tisa aya ya sita na ya saba yeye alipewa jambo la kufanya kwanza ndipo apate kuona alikwenda kwenye bwawa la siloamu lile aliloambiwa na yesu aliponawa akaanza kuona kwa hiyo wakati fulani unaweza ukamwomba mungu akaruhusu akutendea ulichokiomba akiona kinafaa sawasawa na mapenzi yake lakini wakati fulani unaweza ukaomba kitu fulani lakini sema wewe fanya kwanza moja mbili tatu ndipo nitakupa na hiki ulichokiomba kyo kwa si kwamba mungu asikia anasikia ila mungu anafanya mambo kwa wakati wake anafanya mambo kwa mapenzi yake mungu ni mwaminifu kabisa na nikupatie mfano mwingine tena katika bibilia tunajifunza katika kile kita kitabu cha wafarume wa pili sura ile ya tano pale kuna habari za mtu mmoja aliyekuwa ana ukoma yeye alikuwa ni jemedari wa jeshi alikuwa anaitwa naamani huyu naamani yeye baada ya kupata habari kupitia yule binti aliyekuwa ametekwa matekwa na yule binti baada ya kusema huyu bwana wangu angekuwa huko nabii angeweza kumponya nabaada naamani kupata habari na inafundisha ya kwamba naamani aliambiwa akaoge mara saba ndani ya maji ya mto wa dan unaule uomaaan uuru kasemakwetu kuna mito tena bora kuliko ya israeli h iraeli fanya kwanza ulivyoelekezwa na biblia iko wazi naamani alikubaliana na masharti aliyopewa alipooga mara saba akatakasika kwa hiyo msikilizaji hivyo mungu akituagiza kufanya kitu fulani kwanza tukifanye naye atatufanyia tunayoyaomba bwana yesu asifuwe sana kayo naamani baada ya kuomba aponywe mungu kupitia mtumishi wake alimwambia naamani akaoge mara saba endapo angeoga mara tano asingeweza kupona ukoma wake angefanya mara sita isingewezekana akatimiza haki yote kwa kuoga mara saba katika ule mto yorodani na timaye akatakasika kwa hivyo ndivyo bwana anavyohitaji watu wake tuwe tuwe watu wa maombi tuwe watu wa kuacha mapenzi ya mungu yatimizwe tuombe sawa lakini tuache mapenzi ya mungu yatimizwe bwana yesu asifuwe sana kwiwo huenda umeomba vitu fulani huenda ujapata jitahimini je kuna kitu chochote ambacho nimekifanya ni kinyuma mapenzi ya mungu jitahimini lakini pia jitahimini kwamba huenda mimi nimeomba lakini kumbe wakati wa bwana haujafika wakufanya endeleakuomba pia unahitaji faraja unahitaji maneno mengine ya faraja unahitaji aya zingine za biblia za faraja lakini pia unatamani kuuliza swali katika biblia basi namba yangu ni sufuri6a6 2shi4 1 h5 na namba yangu ya voda ni sufs58 3257 m hiyo ndiyo namba yangu piga simu kwa ajili ya kuuliza swali au huenda jambo lolote unahitaji faraja katika neno la bwana nami mtumishi wake taweza kupatia maneno ya bwana yaitayo faraja karibu sana wakati ujao majibu ya mungu kwa maombi yetu sehemu ya pili basi tuombe tunapohitimisha na kufunga somo letu baba mungu wa bwana wetu asante kwa sababu tumeona unajibu maombi na unajibu kwa wakati wako lakini lakini pia wakati fulani jih, sawa sawa. Uenda, wakati fulani fulani je tunaomba sawasawa huenda kwa ubinafsi maana tupokee baraka hizi lakini sasa tunachokuomba na kukusihi ukatufundishe kuomba kama wanafunzi wako ulivyowafundisha msaidie msikilizaji nisaidie nami pia tuziamini ahadi zako na tena tunakuomba na kukusihi nauusiukatuandae katika juma lijaro kwa maneno yaritayo faraja katika jina ko yesu bwana wetu amina asante sana kwa kuchagua kwa pamoja nasi katika siku hii ya leo kumbuka kama utoko na maswali maoni au changamoto bado nafasi unayo yakuweza kutuandikia anahata redio advntilimwenguniar sanduku la posta amosbb morogoro tanzania anani yetu ya baruapepe ni kiswahili namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 782 au7 nganishi alama ya kujumrisha 255 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka mimi ni kibaga mwaipaja na hii ni awr kutokea hapa mkoani morogoro kesho itakuwa ni kipindi cha wetu bila shaka utaweza kubarikiwa nacho basi sina la ziada tukutane kesho panaapo majali waendelea kutegea sikio vipindi vinavyoendelea kutoka hapa studio kwa heli mskilizaji