unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu iwaja tena nipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakuja nakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutegea siko idhay kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya wwwawr rg unaeza pia ukapata matangazo yetu kupitia redio wa shirika rock fm kutoka kule jijini mbea pamoja na ma radio kutoka jijini dar es salaam karibu tena katika matangazo yetu leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha uchaguzi wa mwenzi wa maisha utoka naye mchungaji david mbaga mimi jenda langu ni fano litanda kwanza wangana nao hawa ni waimbaji wa mysoul family kutoka kule nchini kenya wanasimaya kwamba fikira moja Fiki. to If we come you show caribu. San Iko ne Soul family kutoka kule nchini kenya moja kwa moja mpendo wa msikilizaji ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha vijana na maisha uchaguzi wa mwenzi wa maisha katika sehemu ya kwanza huyo hapa mchungaji david mbaga kitu ambacho ni muhimu sana nimeendelea kukipigia debe kila wakati na mara nyingine tunakichukulia katika hali ya urahisi sana ni uchaguzi wa mwenzi wa maisha ni kitu muhimu sana sana maishani cha kwanza kabisa ni kumchagua yesu cha pili ni kuchagua mwenzi wa maisha yaani katika listi ya vitu muhimu maishani cha kwanza ni kumchagua nani yesu cha pili ni nini kuchagua mwenzi wa maisha kwa sababu unachagua kitu ambacho unadumu nacho siku zote lakini sikia watu wanaweza kujenga nyumba nzuri sana lakini wanashindwa kujenga familia nzuri sana nimeshangaa sana ya kwamba mtu anaweza kuwa na gari likadumu kuliko ndoa nyumba nzuri kuliko ndoa yaani utashangaa sana lakini usishangae pamoja na mimi anza kuelewa kidogo sababu ni hii ni kwa sababu huwezi kuingia barabarani kuendesha gari kama hujajifunza na kupewa cheti na kupewa leseni ila kwenye ndoa ni siku ishirini na moja alafu na ndani ya dakika moja umeshahapishwa mwisho wa kunukuu He, hebu piga hii picha lakini ni kitu muhimu sana maishani usije ukashangaa kuna mtu ana gari zuri sana lakini katika gari yake hawezi kuingia kwenye hii gari na mwenzake na wakafurahia na kuna wengine ambao wanajikaza kuingia pamoja wanacheka kabla hawajaingia ila wakiingia ni timu mbili tofauti sitaki kuzitaja kwa sababu hii wiki ni mbaya hivyo ndivyo ilivyo kwa nini hata kama una nyumba nzuri kiasi gani nzuri nzuri sana inavutia sana lakini kuambie kama una ndoa ambayo haina amani hiyo nyumba yako haina thamani hata kama nyumba ni nzuri kiasi gani kama ndoa yako haina amani hiyo nyumba haina thamani unasema mchungaji sijakuelewa sikiliza uthamani wa nyumba unapimwa na amani ya ndoa hivyo ndivyo ilivyo sasa vijana mnapoingia katika zoezi hili kuwa makini sana kuwa makini sana sasa leo utashangaa kidogo na kwenda kinyume na ulivyofikiria cha kwanza kabla hujaenda hatua yoyote anza kumwomba mungu haleluya na unaweza ukanuliza mchungaji wewe ndio liotuambia kabisa ya kwamba cha kwanza kabisa ni hekima leo natuambia maombi unamaanisha nini kila sentensi itakwenda kwa kunukuu kitabu cha yakobo sura ya kwanza fungu la tano inakuelekeza uombe nini kwasababu unaweza ukadhani unaomba kumbe unachokiomba sio kitabu hiki nakueleza kwamba uombe nini sikiliza maneno haya lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima na aombe dua kwa mungu awapae wote kwa ukarimu wala hakemei naye atapewa na mimi ninawauliza kwa mujibu wa yakobo unachokiomba ni mchumba au ni hekima narudia tena alichosema yakobo uombe ni mchumba au ni hekima unajua hata kuomba inatakiwa ujue kuomba ndiomaana nikaandika kitabu kinaitwa siri ya maombi yaliyojibiwa siri ya maombi yaliyojibiwa kuna vitu sio vya kuombea na vingine navg unaomba vibaya sasa kuna wakati wewe unaomba mchumba kumbe mungu anataka uombe kitu gani hekima wamepiga magoti mungu nipatie mchumba mungu nipatie mchumba sasa asa munguymiasiga wachumba mimi nachogawa ni hekima tena nasema na aombe alafu anasema huyu mungu ambaye unamuomba anawapa watu wangapi wote usije ukashangaa kuna lijamaa haliendi kanisani lakini lina ndoa nzuri kuliko unayesali haya kila siku haya yapo haya yapo kwako lesoni inasomwa kila siku lakini mara baada ya kumaliza lesoni mkiingia chumbani inaanza upya ligi kwamba baada ya ibada ile kesi yetu iendelee na unakuta mwingine hata hizo lesoni zinazoendelea hapo ndani hasomi kwa muktadha akipewa kuongoza lesoni anatumia ndicho kipindi cha kuondoa dukuduku lake somo aliusu kabisa hayo mambo kabisa lakini anachomekea mwandishi katika wiki hii amekazia amekazia nini anatafuta kapointi ambako anaona haka ndio mume wake hayumo vizuri au mkewe ikimshinda kwenye kuchangia ataichomekea kwenye ombi usimpe aombe vijana tafuteni hekima kwa mungu haleluya kizazi cha leo kina, kina hatari moja ambayo natamani kuiongelea kidogo kwa dakika chache hatari kubwa sana leo kwa sababu tuna mambo ya, ya kimitandao tunaangalia masomo um, mbalimbali katika youtube unaangalia kwenye television unaangalia wataalamu wa sikoloji mbali mbalimbali wanaongea duniani nataka nikwambie sio kila mtaalamu wa sikolojia anayeongea anaongea kitu sahihi wengine wanakuongoza katika kitu ambacho kinaitwa kujitegemea mwenyewe kuliko mungu yaani anataka kuonyeshe kwamba kila kitu ni wewe ni wewe ni wewe ni wee ni, ni wewe na mungu hayupo ni uongo mkubwa pasipo yesu hatuwezi neno lolote hata hii hekima nayoisema hapa lazima itoke kwake ili baadaye ukiona matokeo mazuri ukiona ndoa yako iko vizuri ukiona umepata mchumba mzuri acha kujisifia mwinue yesu aliyekupa hekima yeye yeah, ndiye mgawaji cha kwanza kabisa kijana hatua ya kwanza inaitwa tazama ziko hatua nyingi ziko wengine wana hatua saba wengine wana kumi wengine wana ishirini mimi zote nimeziweka katika hatua chache tatu tu kwa hio ukisoma kitabu kingine kakuta hatua saba za kufikia ndoa usishangae ni stili ya mwandishi mimi nimeona ni kupatia saba kichwa chako kitasahau zimezichukua ziwe tatu hatua ya kwanza inaitwa tazama hii ni ya muhimu sana hatua hii pale ambapo unatazama bila kuongea haleluya vijana mpo unatazama bila kuongea yani twende tu kwenye ukweli huwezi kukurupuka tu mwandishi mmoja mmojawa vitabu vya mahusiano ambaye pia ni mwalimu wa maswala ya ndoa ni mr ad ms omesa wameandika kitabu chao kinaitwa window shopping yani anakwambia kuna wakati wa window shopping unaenda tu unaenda tu na unaangalia angalia tu vitu pale unaingia unatazama tu unatazama unatazama ndipo unaanza kujua kumbe hii nauza shilingi fulani kumbe fulanumshilingi fulani ila ununui umekuja kuangalia nimewaambia hivi usikariri si kwamba wavulana wote wako mwanza mjini nimewaambia kuna wengine wako shinyanga wengine wako kahama fanya window shopping fanyanenda ukatazame acha kuganda sehemu moja umeganda hapo aponamuliza vipi yase? ah hawapo kabisa sioni sio huoni kwa sababu umebakia pale pale ulipo nenda nendaroria fanya window shopping kidogo angalia angalia angalia angalia usi unajua swala la uchumba sio kitu cha kurukia tu hapana lazima ufanye window shopping lakini tuangalie sifa za ujumla tofautisha kati ya tabia na tabia Nina, ninaongelea karakta na bihava ubaya wa kiswahili chetu arakta ni tabia b ni tabia hapo nio matatizo yalipo tu ndio maana mimi karakta nimeita tabia kwa herufi kubwa bhv nimeita tabia kwa herufi ndogo kwa hiyo kuna tabia na tabia iko tofauti kabisa nisikilize kidogo lazima katika, katika window shopping yako hii kutazama tazama utofautishe tabia ya herufi kubwa na tabia ya herufi ndogo zikoje hebu sikia tabia yaani karakta ni kitu ambacho hakibadiliki kimejengwa ndani kwa mfano herufi a ni a ikiwa tanzania ni a ikiwa kenya ni a ikiwa uingereza haibadiliki ndiyo maana zinaitwa zinaitwa zinaitwae Characters. ni tabia hizi za herufi kubwa hazibadiliki yaani huwezi kufika kenya ukasema hii ni a hey ya kenya amna kwa hii nasema utofautishe hivi kuna kuna tabia hizi rat ambazo yani hazibadiliki huyu mtu atakuwa nazo tu lazima uiangalie useme huyu ndivyo alivyo na nitamuweza nitaenda naye hivi hivi nakupa mfano kati ya kesi moja ambazo tunazitatua sana katika ushauri na saha kijana mmoja ana msongo songo mzito kabisa ndoa yake ina miezi nane lakini ana msongo na ameamua kumtafuta kansela na bahati nzuri kansela ambaye alipelekwa kwake siku hiyo ilikuwa ni mimi nami nikamuuliza ni vitu gani hasa ambavyo vinakusumbua anasema mke wangu hatuongei hatuongei nikamuuliza ndoa ina muda gani unajua washauri na saa wanasikolojia wote watazameni hivi mwwache kama walivyo si kwamba wanawapatia majibu majibu mnayo wenyewe wanawasaidia kuyaona kwa sisi huwa tuna nseli kwa maswali kitu gani kinakupa msongonata kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kifupi tukaendelea na, na maswali vizuri nikaja kugundua huyu dada ndivyo alivyo ndio karakta yake nikauliza mpaka wazazi wake vizuri niambieni binti yenu mnamwonasema ni binti unajua huku kwetu tunasema mpole ni mpole haongei akiwa na shida sema tangu akiwa mdogo akiwa na shida mpaka umchunguze sana ndipo anasema yani amenyamaza hata huyu aliyemuoa amepata kweli mke mzuri kabisa ana maneno kabisa sasa inabidi huyu jamaa tupelekane kidogo kidogo ili aanze kujua namna ya kuishi na mwanamke mpole mwenye karakta ya unyamazifu amenyamaza tu ananambia mchungaji yaani hata kama tumekaa hivi tunaangalia tunaangalia mchezo fulani hivi tumekaa tunatazama wote kabisa tunaangalia, tunaangalia maubiri natamani pointi ikipigwa tuchangie pamoja yeye anasema tu hivo hivyo alivyosema mchungaji hivi mnaelewa wana ndoa mnaelewa kwa nini kuna viapo vya ndoa hivi mnajiuliza kwa nini huingii kwenye ile zoezi mpaka uhapishwe inabidi ule kiapo kwa sababu bila kiapo kuna hatari baada ya mwezi ukasema naondoka ila kuna kakipengere kanakubana kwa shida na kwa nini hako kanakubana nta tena unasema hadi kifo namana ukisema naondoka unatangaza natamani kufa natamani kufa sifa ya ujumla ambayo naitamani kila mmoja awe nayo nimesema za ujumla angalia mtu mchamungu ni sifa ya ujumla kubwa na ya muhimu hiyo ndio ya kwanza kuliko uiozot cn a mchamungu utampima kwa r na sio behavior unasema mchungaji mchunaji katika hili inakuwa ni behavior ni tabia ya jinsi ambavyo ninajiweka nikiwa mbele ya watu hivi mnajua kuna watu wakiwa mbele ya watu ni wasanii mnisamehe sina maana kwamba kuna yani ni wote ni wasanii lakini kuna wasanii hata mimi niliwahi kufanyiwa usanii na mkristo safi akanichomoa lf 2hi5 kwa usanii wake lakini kwa sababu tu sikumsikiliza mke wangu maana yule mtu amekuja kisanii akaniambia mi nimebatizwa akanisimulia yote nina shida naomba tunauli nirudi anaambia nanyonyesha na miezi miwili sasa kumbe mke wangu akasikia tunavyoongea tunaishi kitunda sigia, Sikiliza, apu, ambaye ananyonyesha miezi miwili kifua kilichonifanya nibebwe kabisa nikaibiwa na kabia hela ni vitu viwili chakwanza alilia cha pili akaniambia tuombe kwanza kabna sijakuambia shida yangu kwa nini siingie kwenye kumi na huyu mtu mpaka anaomba kabisa na unajua alivyochukua zile hela aliniombea aiambab iliishia hapa akaniombea na akaniambia mchungaji ninaomba niandike namba yako mara nikifika tu nitakupigia simu mtu wa mungu mungu akuongezee baba yaani anaendelea kukubariki mpaka ba basi amina hiyo simu ninaisubiri sijapigiwa kuna kuna wasanii hata kwenye dini unajua kuna, kuna wasichana wengi na wavulana wengi wamedanganywa na usanii wa kidini wengi hivi kidnhungaji kihoiangnya ni alivyokuwa kanisani maana amechukua biblia, amechukua liou amechukua roho ya unabii alafu na Bible commentary vyote amebeba namna hii huyo mtu wa mungu huyo alafu mchungaji huyo mtu akiingia kanisani kabla ibada haijaanza anaomba kwanza wasanii wanafanya hata hivyo ni usanii ngojei ni wambie karakta ina dumu ila behavior ni ya muda unaweza ukajidai ukajidai lakini mwisho utaonyesha kabisa ile tabia yako halisi ndiyo maana sema ya kwanza iwe ni ni mchamungu na mchamungu humwangalie siku mbili tatu mwangalie siku zote utaona tabia yake lakini ambayo nimeikoleza na nitaendelea kuikoleza baada ya uchamungu inayofuata ni mtu awe mchapakazi hachana na mtu mvivu utakufa maskini hachana na mtu mvivu kabisa na hii ninaikoleza kwa sababu kuna kakidonda tunakasugua tunataka kasafishwe usaha utoke maana vijana wengi wamenitumia kwenye instagram wanaambia mchungaji unatuchomea yani nimesema hivi kazi sio ajira sio lazima mtu aajiriwe lakini kuna watu kabisa ni wavivu kabisa unamwona ni mvivu kabisa na sifa mojawapo ya mtu mvivu sifa moja wapo ni kupenda kula wavivu wanajua kuagiza waa bado nafanya utafiti kwa nini wavivu wanakuwa hivi hivalafu mvivu utamgundua hana ratiba kweli mtu anakuibukia tu ghafla tunaambia nimekuja tupige story. kweli kweli story, kweli tunapiga spgaongea e kwenye simu kama kuna sehemu tunapoteza muda ni kwenye simu na wavivu wengi anapiga simu kuongea pointi kabisa habari za siku ni anapigaubaada yakuongea inujambo kaisahaba siu za siku hizi siku nyingi zimetoka wapi unamwambia nzuri kabisa e, upo ongea unasema nini alafu anaishiwa na maneno anakwambia mambo mengine kuna jamaa jama wa kenya mi nanifurahisha sana huyo ndiye amewakomesha watanzania ukimwambia mambo mengine naia yakiwepo nitakwambia uvivu kubagua kazi mtu anataka pesa rahisi rahisi tu hakuna pesa rahisi pesa utaipata kwa kazi mtoto wetu wa kwanza ninaanza kumfundisha kazi akiwa mdogo kila siku ananiomba shilingi mia tano ya kuenda nayo shule akanunue vitu nilimpa sera moja tu kila akija kuomba mia tano huwa nnamuuliza ulifanya kazi gani na pale kwetu tuna kazi tuliyompa ya kumwagilia bustani kwa ili apate mia tano lazima aje aniambie nimemwagilia bustani na nauliza wale wadada pale nyumbani niambieni j amemwagilia wakiniambia ndio namwambia miatano yako hii ap nataka akuwe akijua hakuna hela ya bure ili upate hela lazima ufanye nini kazi sasa aa shida mtoto wakekmb mia tao chukua mwanangu unasema ndio kumpenda unamharibu mfundishe kazi nyie mnakumbuka vizuri hapa nikiwa hapa niliwaambia mimi nimeuza mpaka karanga na na kufunga kwenye nayloni. usinione hapa nilipo napika chapati ningeziandika wafundisheni watoto kazi zinaanzia pale nyumbani mwandishi mmoja ambaye nampenda sana ni mshauri wa familia pamoja na vijana naitwa anasema kwenye kitabu chake cha mashauri kwa hudumu anasema vyovyote vile mtu anavyoweza kusemwa ni mtu mzuri ni mwenye upendo anavutia lakini kama haiwezi biashara yake mwenyewe anasema katika masuala yanayohusu pesa huyo ni mtoto tu yani hata kama na ndevu ni nani ni mtoto akuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anu ani hifuatayo ana kuja, ana kuja, na hii ni awr redio adventista limwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na mpendo wa msikilizaji mimi jina langu ni tanda tuweze kuonana tena katika siku ya kesho ninakuacha nao hawa ni breath of praise kutoka kule nchini kenya wanasema kwamba migooni pake yesu pokila siku miguni pake yesu na kumbuka upendo na hisani vyake kwangu vimeni vuta moyo uni pake Yesu ha pa pa haribora pa kueka dhambi zangu pa lipapu mzigo na pake Yesu nakumbuka upendo i ni tu <Molt> A E <importante> aini pekela dunia maketeloruba namashaka vimetanda tumai pekel imebaki uake yesutu dunia hainamsada uake tutapata farajahamma To my back, what is so Kuhi ofu raha, tota sujudu na ku sihu jinahili, tuma ipekeli mebaki, wakayesu.