nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti himba sana yesu yiwaja tena na kuja ana yuwaja swhii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendw msikilizaji kumbuka unaweza kunipata pia kupitia mningfm na bila kusahau rock fm iliyoko kule mkoani mbea hapa nchini tanzania bila shaka msikilizaji unaweza kuungana nami kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mwipaja na hii ni awr hii leo katika kipindi cha sera za ndoa inaamini kwamba tutaweza kubarikiwa sana pamoja naye emmanuel na mada unayosema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako hiyo ndio mada pendo ambayo itakuwa hewani hivi punde tu lakini kwa upande wa waimbaji tunao wa waimbaji sua tukasa kutokea hapa morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema ng'ambo ya yordan na katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji watemeke kwaya kutokea dares salamu wao wanatuambia lipo wimbi basi hawa pa tukasa kwaya kutokea hapa mkoani morogoro hawa ni sua ngambo ya yordan msikilizaji kwa ujumbe huo unachukua nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio emanuel ulime na mado unasema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha sera za ndoa siku ya leo upo nami emanuel ulime ni mtaalamu wa ushauri nasihi kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia hatari ya kukagua simu ya mwenza nazani madai inawezekaa na utata kwa baadhi ya watu kutokana na zana ambayo imejengeka kwamba labda kama mi ni mwaminifu na mwenza wangu ni mwaminifu kuna haja gani labda ya kuficha jumbe zinazoingia kwenye simu yangu au simu simu zote zinazoingia katika yangu kwa hiyo inategemeana na baadhi ya wanandoa jinsi ambavyo wanaendesha mambo yao na jinsi wanavyohusiana katika simu ya mkononi lakini tafiti nyingi katika dunia ya ya ya leo kuwa kuna hatari kubwa sana sana wenza simu za wao ambapo ambapo matatizo mengi kiakili au kutokana na hii tabia ambapo wengine aatduonestw kujiua au hata kusababisha madhara kwa watu wengine kwa kuwadhuru lakini pia hata kupelekea ndoa nyingi sana kuvunjika kutokana na hii tabia na mara nyingi tabia hii imekuwa ikijitokeza kutokana na baadhi ya wenza kutengeneza ile hofu ya usariti na mara nyingi ya usariti inatokana pale mwenza labda anavo isi mwenzie ana mahusiano na mtu mwingine labda hana ma, au hana mapenzi ya dhati kwake k hivyo basi inampelekea kwanza hiyo tabia ya upekuzi na mara nyingi hofu ya usariti huwa inatokana pale ambapo labda mtu anakuwa na wivu kupita kiasi au inaweza sio wivu kupita kiasi ikawa tu ni mabadiliko ya kitabia kwa mwenza wake au inaweza ikawa ni kukosekana kwa mawasiliano tukianza na ule wivu kupita kiasi wivu kupita kiasi huo unatokana labda unakuta mtu anashindwa kujiamini au kujikubali mwenyewe labda kwa mwonekano alionao na kuhisi mtu alionaye ana hazi kubwa sana kuliko hivyo basi anaanza kutengeneza ile hofu ambapo labda akimwona mwenz amesimama na mtu anacheka naye au hata anaongea naye yule mtu mtu ambaye anakuwa labda labda anahisi ye, anahisi ana mzuri kuliko kuliko au na na kipato kikubwa kuna jambo anamsaliti kutokana tu kwamba kiasi lakini muda mwingine nakal kmbadiko ni mabadiliko ya kitabia mabadiliko ya kitabia au mabadiliko ya mwenendo menendo mwenza inaweza ka labda kipindi cha uchumba alikuwa anaonyesha tabia nzuri au alikuwa anaonyesha yale matendo ambayo yalikua yanamtengenezea mazingira ya ye kubalika kwa wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo alikuwa anayaficha ambayo labda labda kumsababisha kukosa nafasi kwa, wake. kwa na na mwenzi wake wake hiyo ikifikia kipindi ameshaingia kwenye ndoa na na anaanza kuleta yale yake ya kawaida kawaida jinsi alivyokuwa alivyokuwa tabia zake za alikuwaanayaficha an- amyolaaeezaumsaasaafaewkfainlabdaameshaingiaeszazltamazakeya nampelekea huyu mwenza kutokana na yale mabadiliko makuba amjitokeza akahisi labda mwenzake ana mtu mwingine maana labda anamtendea hivyo lakini kumbe tu kwa sababu hakujua kiundani mazaifu ya mwenzake kwa hakupata mwenzawkeakupata mda wakutosha a kujua kwamba mapungufu yake ni kwa kwa hiyo pia inaweza kutengeneza ile hofu ya kukosekana pngfu yanajumuisha vile ambavyo mwongeaji anawasilisha au mtu mtu na jinsi ambaye anamsikia skk w d kwa mara nyingi nyingi kwa kwa fanisi imekuwa ni shida kubwa sana katika ndoa nyingi. Kwa jinsi labda mwenza anaeza kalitegemea kwamba nikisema hivi naweza nikajibiwa hivi lakini mtu kutojua jinsi sahihi ya kumjibu mwenzie anaweza kajikuta akamkwaza mwenzie labda kamjibu kwa namna ambayo mwenzi akatafsiri vibaya afu na na na na akaisi labda labda labda kuna mtu mtu mwingine anampa maana hivi au hana mapenzi ya ya ya ya dhati kutokana tu vile ameshindwa kujua kujua kwa namna gani vizuri mwenzi wake hivyo basi hivo ni moja vyanzo vinapelekea hofu ya ambayo ya inampelekea mtu sasa kuanza kuwa ile tabia kupekua simu ili mpaka anakuwa anafanya hivi au kutaka kujua kitu gani kinaendelea sasa sasa nini nini labda unape... nini, ya ya yako, labda asasa, labda unaweza unaweza unakutana na na ukiwa unapekua unapekua simu simu ya ya ya mwenzi mwenzi mwenzi wako wako wako ukawa usijue jinsi anavyohusiana marafiki zake upande wa mwanamke kwa ya asasa, unakuta labda wanawake wengi wanakuwa na urafiki ule na na marafiki zao wakike ambaoule uafiki ule unakuwa unakua niwandani sana kwa majina ambayo anaitana labda yanaweza akaa yakakushtua labda mwanaume kwa mfano labda unakuta mwanamke wako ana jina labda kwenye simu yake unakuta mesevu labda witat bebi mne au mpenzi au hata unakuta meseji ambazo zinaingia kutoka kwa rafiki yake ya kike ni zile meseji unakuta ni za mahaba au ni meseji nzito ambazo hata u mwenyewe lakini tu labda ufahamu. Up, labda ufahamu kwao endapo umechukua simu yake umepekua unaangalia unakutana na hicho kitu ni ni kwamba kwamba utashituka ngumu sana kuamini labda wakike, na endapo labda ulikuwa na ile hofu ya usaliti kwamba usariti kamausat alafu umekuja kukutana na mesej kama hizo alafu unakuja kwambia labda nirafiki kneza kaa ni ngumu sana kuamini kwa unaza ukajikuta labda umepata mshtuko mkubwa sana ambao mshtuko ukaambatana pia na msongo wa mawazo ambao ukaendelea kutafuna siku hadi siku ukajikuta unatengeneza magonjwa mbalimbali mbali ya kiakili kwa jikuta umepata sonona kutokana tu na yale maumivu ambao unakuwa unayapitia moyoni kutokana na kile kituieza kukiona na sasa kama unakuwa na na hiyo hofu ya usaliti meseji kama hizo lakini so, kwa wanaake, kwa tu wa wanawake hata wanaume nahiohofu tumetofautiana katika malezi ya familia kuna baadhi ya familia unakuta mtoto wa kiume na dada zake jinsi mahusiano mahusianao yani wanavohusiana wanata simu ya mme wake kuna kuna labda dada yake labda anamwita ayo majina aa ni ngumu zaidi inakuwa ni ngumu sana kuamini kwamba ni ni kwa labda dada yake ndo kamwita hivi au mdogo wake kamwita hivi kutokana na kutokanaa kwamba hana mazo ayo katika familia yake kwa anamuita majina mazuri mazuri au at kutata mama ake labda jina yani, inaweza kamtengeezea wasiwasi endapo kama anakuwa na ile hofu ya usaliti ndani yake kwao ndo hivyo inaweza kampelekea mtu akajikuta anapata yule msongo wa mawazo ambao unaweza ukaendelea kumtafuna taratibu taratibu na kajikuta kinga yake ya mwili na zorota na magonjwa mbalimbali yule mshtuko unaweza unaekajkutaadule labda, labda hasira ya unaweza unaezakauta umemshambulia mpenzi wako au mwenza wako ukamuumiza vibaya ambayo matatani lakini kutokana tu tu na kwamba umepekua simu yake ningependa kusema kwamba simu ya mtu au kupekua simu ya mtu ni saa sana kuingilia faraga yake unaposhika simu ya mwenzi wako na kukagua mazungumzo yake kwa baadhi ni sana kuingilia ya sungso uusu kwani kama kuna jambo hajakuambia inamaana muda mwafaka ujafika waweeku un vthsa va ndaniya famili ya familia ya kila ya kuna, kila kila mmoja unakuta labda kuna kuna vitu ambavyo katika familia ambavyo kila mmoja unakuta anaungia na familia yake ambapo unakuta mwenza wake kwa labda mke anakuwa hataki mume wake afahamu vitu ambavyo inaendea katika familia yake ambapo anakuwa na wasiana na familia yake lakini pia labda mume pia unakuwa na vitu na familia yako ambavyo hutaki labda mwenzawako afahamu ni kwa sababu tu labda muda hujafikia au anajihisi kuwa hayupo huru kufanyaje wewe ufahamu muda huo kwa unapokuwa unapekua simu ya mwenzako pia unakuwa unaingilia faraga yake kwa hiyo sio kwamba tu takutengenezea madhara wewe endapo labda ukakutana na meseji au ujumbe ambazo zikakutatanisha lakini pia hata ee pia hata unakuwa umemuingilia ile faraga yake nawezakajisikia vibaya naye ee pia pia ambapo ni muhimu kufahamu kuwa piamaufakuanz wako ana wa kuwa na marafiki zake lakini pia ana uhuu na mauzui ambao kwa ambazo ambazo ee pia upasu kuzifahamu. Kwa ili yote Kuepuka, kuni ni vyema kuepuka ni ni vyema vyema kuepuka kuepuka kushika au kuwa mwenzako, au kuwa kuwa karibu na na na simu simu ya ya ya ya ya ili ili ili uweze kufanya hivyo kwa sababu mara nyingi hofu hofu labda isikupelekee kufikia hiyo hatua kwanza n ivyema keuka kuaaa maaza aao kakufaamu kwa pande zote kwa maana ya mazaifi yake vizuri na upande wake mzuri vizuri ili unapoingia katika mahusiano usiwe hiyo hofu ya usaliti sababu unakuwa unamfahamu kasababu nakuanamfahamuenzwako vizurikao ni vizui katika ile hatua ya urafiki ambayo katika hatua ya urafiki kila mtu anakuwa anakuwa huru huru kuonesha kuonesha kuonesha tabia zake vizuri vizuri kwamba yake kuonesha kila kitu ambacho kitakusaidia kumjua mahusiano unakuwa unamjua kabisa kina kiundani zaidi zaidi ambayo itakuwa ni rahisi kufahamu kama kifao knye usaiti au hapa ni mazae yake tu ya kawaida kwa huyu ni vyema kuwa na mahusiano na mtu muda mrefu kabla ujaingia katika mahusiano ya ndoa ili kuweza kumfahamu mtu vizuri na kwepusha. changamoto baadaye labda labda kukosa uaminifu naye kuhisi usaliti, au hata kupita kupita kiasi kiasi lakini pia kitu kingine kuepuka ni vyema nakuepusha adaladaolaaustu amba unahisi naye na kwa maana ya kwamba ukijangalia wewe ukimwangalia na mwenzio unahisi kwamba mnaendana kwamba mtu ambaye hata kupa mashaka endapo anakuwa ameenda sehemu amechelewa kurudi au ukimwona anacheka na na mtu kwamba inabidi uwe ambaye unahisi ni hadhi yako sio kupalamia palamia yoyote ambayo labda unakuwa una hofu hata ukiwa naye kwa hiyo ukawa na hiyo changamoto ya mwish wa siku ajikuta naanza kuanzsafunaanza kupekuaekua simu yake na ukapata maala makubwa kama ya kisikolojia lakini pia hata mazala mengine unaza ukapata asila kali ukigundua vitu ambavyo hukutarajia kuvikuta labda na umeishia sehemu mbaya lakini pia kuondokana hilo kabla ya kuingia katika mahusiano unaweza ukatafuta msaada wa wanasii wa au waak kaba a kungia katikadoa kwa aii ya kufahamu mambo tofauti tofauti ambayo mnatofautiana katika mahusiano wenu au mnaeza mkapanga mambo ambayo mnaweza mkayafata katika mahusiano yenu ili kwamba isitokee migogoro yoyote au changamoto yoyote hapo baadaye kwao ni vizuri pia mka kakutana mka mkamfata mnasihi m- m- mwanasikolojia kwa ajili ya kufahamu kwamba mi na changamoto hizi au tofauti zetu ni hizi kwao mkaweza kuzimaliza kwamba mtakabiliana nazo vipi ili muweze kuwa na mahusiano yaliyo bora ambayo yatakuwa hayana hofu ndani yenu na siokuwa na wivu kupita kiasi na kani mahusiano yenye mtizamo chanya au yenye ustawi mzuri ambao utawaepusha nyiye na migogoro mbalimbali au na changamoto mbalimbali ambazo zikawasababishia mazara makubwa ya kiakili lakini hata pia kimwili huo huu ndo mwisho wa somo letu asanteni kwa kutusikiliza <muchu> na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa ni tu kwamba kama utokunna maswali au jambo nakutatiza endelea kuasiana nami kwa anwani hii hapa ifuatayo anakuja anakuja nesoa t na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni ijali afya yako na siri za ushindi napokuaga kutoka hapa studio endelea kubarikiwa na wimbo kutoka kwa waimbaji wa, wa mwengi wakikwambia lipo wimbi barikiwa msikilizaji 家。 joe momo tiyakelomo mtakatifumisa badilike tuwenga notufune pamoja nano ikkmitji こんばんは。 Seu exícuo de Zina huzuni Kipo tovu kitanyo to you.