nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena jnakuj yesu yuwaja t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea hapa mkoani morogoro mpenda msikilizaji ungana nami kupitia morning mngst fm na vilevile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu unaweza kutupata kwa wwwawr org leo tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu na hapa tutabarikiwa naye mchungaji emmanuel Andrew, pamoja manandrepamoja tanda wakijibu maswali yako ambayo aliweza kutufikia hapa studio basi moja kwa moja tuangalia watakatubariki kwa njia ya nyimbo katika wimbo wa kwanza tutabarikiwa na waimbaji wa dodoma adventist dodomaa wakija kwako na wimbonaosema tazameni mwanakondo lakini katika wimbo wa pili basi kwaya ni wavunaji na wimbo ni kusudio naamini tutabarikiwa na hawa paa waimbaji wa dodoma adventist Chorus, tazameni dodomatazamnmwanaondo Sajameni ni muakono, aju kuwa e dambi ya ulimwe ngu ali e chingwa, tangukuwe kwabisi gya dunia uyundi e ha bariza ke zirienda wama ku. Ah ya mia done uh-huh. Si namo hio iliyomwanika ana tosha kusafirami za watu wote wanaomwamini yesu na kwa wimbo huo huyu apa fanuel tanda pamoja naye mchungaji emmanuel andrewna mpendo msikilizaji ni tena katika kipindi kizuri cha biblia y kujibu mimi ni fanuel tanda na nimeweza kupata fursa pekee ya kuwa naye mchungaji emmanuel andrew ambapo leo ataenda kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza katika kipindi hiki na swali la kwanza linatoka kwake huyu alois mwea kutoka kule iringa yeye yeah, anauliza ya kwamba dhambi ilitokea wapi ikiwa mwanadamu aliumbwa mkamilifu ni kukaribisha sana mchungaji emmanuel enr kwa ajili ya kuweza kujibu hilo hilo swali dhambi ilitoka wapi lakini kwanza tunapozungumzia dhambi asa tutafahamu dhambi ninini afu taendelea karibu sana mchungaji manuu asante sana ndugu mtangazaji kwa kipindi hiki kizuri ambacho uh, mpendwa msikilizaji akwamba kwamba amekwishajiunga katika redio yake na tuko pamoja sasa katika kipindi hiki cha uh, biblia auaua na kama mtangazaji ulivyosema ya kwamba hivi dhambi ni kitu gani hasa kwamba dhambi ni nini tunapozungumza habari hii na tutaelewa pia kwamba nini maana ya dhambi kwa sababu tunaposoma katika kitabu cha ah, waraka Wakwanza wa eh, kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya, ya tatu na ule mstari wa nne inajaribu kutuonyesha na kueleza hasa nini maana ya dhambi waraka wa kwanza wa yohana sura ya ta na ule mstari wa nne anasema ya kwamba kila atendaye dhambi afanya uwasi kwa kuwa dhambi ni uwasi kwa hiyo dhambi ni uwasi na ni uwasi ni wa nini ni uwasi wa sheria kwa hiyo mwanadamu aliasi sheria ya mungu na kile kitendo cha kuasi kinaitwa dhambi na mungu alipoumba aliumba vitu vyote vikiwa vikamilifu katika ukamilifu wake na katika mwanzo ile sura ya kwanza e, ambayo mungu aliitumia na inaeleza juu ya namna ambavyo mungu alifanya kazi kubwa ya uumbaji na kwa muda wa siku sita aliumba na baadaye alipotazama vitu vyote alivyoviumba akatamka maneno haya katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa31 mungu akaona kila kitu alichokifanya natazama ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita kwahiyo mungu alipoumba vitu vyake vyote kazi yake yote ya yaumbaji alipoitazama ile kazi yake akasema tazama e, imekuwa njema na kwa kwanamna hiyo basi ninatamani sasa tuangalie dhambi katika dhana kubwa mbili moja e, dhambi ya tunasema kabla ya, ya maisha hapa duniani lakini pia dhambi katika nyakati zile mbinguni yani tunataka tugawe maeneo ai sababu kuna maisha kabra yaambi na maisha baada ya na kwa sababu a juu ya dhambi lakini tuangalie basi e, tunafahamu kwamba mungu alipoumba vitu vyote vilikuwa ni vikamilifu na vitakatifu wakiwemo malaika na moja ya malaika ambaye aliumbwa alikuwa anaitwa ls E, hapo baadaye tutaona kwamba aliitwa nani lakini tunamwona anayeitwa lusifa na anaelezwa katika kitabu cha ezekiel ezekiel ile sura ya ishirini na nane ndipo tunakutana na habari hii katika kitabu cha ezekiel e, sura ya ishirini na nane na ule mstari wa kumi na tano neno la mungu linasema maneno haya ya kwamba ulikuwa mkamilifu huyu anayezungumzwa kwamba ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwamba biblia inapoandika juu ya habari ya dhambi na mwanzo wake inashema ya kwamba kwambas uh, alikuwa kiumbe kama viumbe wengine walioumbwa na alikuwa mkamilifu kama viumbe vingine lakini biblia inashema ya kwamba mpaka pale uovu ulipokuja kuonekana ndani yake kwa hiyo tunaona ya kwamba kumbe asiri ya dhambi au mwanzo wa dhambi ulitokea ndani ya kiumbe kinachoitwa ya ya malaika malaika malaika malaika malaika malaika malaika na na na na na tunafahamu kwamba walikuwa walikuwa majukumu mbalimbali mbalimbali kulikuwa kulikuwa wanaitwa wanaitwa masarufi hao wote ni ni makundi alikuwa wa malaika hiyo, alikuwa mkuu aliyekuwa wengine karibu sana tunaweza twmawl alikuwa karibu sana na mungu na kitendo cha kuwa karibu sana na mungu anaona utendaji wa zile nafsi tatu na ikafika mahali kwa sababu anapata maelekezo kutoka kwa mungu kwenda kwa malaika wengine sasa akaona ile nafasi aliyokuwa nayo inaweza ikawa ni nafasi nzuri kwake kuitumia ili kupenyeza mambo yake akajinua na kwa sababu hiyo basi mwanzo na ndani yake dhambi ikaonekana uovu ukaonekana na kwa sababu tumesema dhambi ni wasi wa sheria nini kilitokea basi alianza kushawishi malaika wenzake ili ya kwamba waambatane pamoja naye na hili tunaliona katika mstari ule wa sabah, tunaposoma hapa. Anasema hivi wa anasema moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalume wapate kukutazama kwa hiyo moyo wa s uliinuka akajinua, akajinua ndani yake na kitendo cha kujinua ndani yake akaona ya kwamba anaweza akafanya mambo mengine makubwa na akatamani ile nafasi ambayo ilionekana kuwa ni nafasi ya nani nafasi ya mungu na kwa sababu hiyo e, mungu hakupendezwa na lile jambo. na jambo nalile maana adiomaabbia katika kitabu cha ufunuo ufunuo sura ya kumi na mbili na ile aya ya saba inaeleza habari fulani inayohusiana na rusf huyo nini kilitokea katika ufunuo kumi na mbili msari wa saba anasema kulikuwa na vita mbinguni kwa hiyo vita inayotokea mbinguni ni vita kati ya Lusufa na mikaeli na jeshi lake lake lake maana vita ilikuwa ni kati ya mikaeli na na na jeshi jeshi jeshi kwa hiyo alikuwa lake anasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana akapigananao pamoja na malaika zake kwa hiyo maana yake alipojinua na uasi ukaingia ndani yake alishawishi baadhi ya malaika ambao biblia inaripoti kwamba hata alipotupwa tutaona hapo mbele alitupwa na theruthi moja ya malaika kwa hiyo hao walioungana naye wakawa upande wake na nahuo upande ukawa ume sheria sheria ya ya ya ya mungu ya kwamba ya mungu aliwaambia kwamba kanuni ya mungu taratibu za mungu ni kandamizi mungu hana haki na kwa namna hiyo wote walioungana naye wakawa kinyume na malaika wa mungu mungu chini ya ya ya ya jemedari uh, mikaeli na na pande mbili zinazokinzana juu sheria hapo ndipo tunaona asiri sasa dhambi dhambi maana yohana ni mngu wa sheria kwa hiyo huyu rusfe akaasi sheria ya mungu na akapata watu akapata kundi kubwa la malaika lililoambatana naye wakawa sasa uh, ni kundi la uwasi wa sheria ya mungu na hapo ndipo tunaona asiri ya dhambi na maana ndiomaana biblianasema eh, baada ya tukio hilo uh, akatupwa chini maana hakushinda ukisoma mstari wa, wa nane eh, ufunua kumi na bilnn hakushinda lakini sasa unaweza ukajiuliza yuko wapi ukisoma ufunua kumi uh, na mbili kumi na mbili alitupwa hapa chini na anachokifanya sasa ni kitu gani akiwa hapa ni waraka wa kwanza wa petro tunaelezwa jambo fulani hapa anasema ya kwamba anachokifanya kwa sasa anazunguka zunguka kama simba au akitafuta mtu afanye nini kwa hiyo kazi ya shetani ni kutafuta na aliposhuka hapa hapa mbinguni utagundua kwamba katika uh, wakati ule mungu mwanadamu hapa duniani, mwanadamu tunapozungumzia sasa duniani huyo alikuwa mkamilifu na yeye na kwa sababu ya ukamilifu wake mungu alimpa sheria na taratibu katika mwanzo alimwambia unaweza unawezakola matunda yote ya miti lakini usile matunda ya mti ulio katikati kwa sababu ni mti ambao matunda yake ni ni ya ya ujuzi wa mema na nini, na mabaya. na pokula, na na nini mabaya kwamba siku utakapokula utakufa hakika kwa sababu shetani alishakuwa mpingaji yani mpinga sheria ya mungu niya ujuziwamema a namabayaawambiam sutau utuaautnd uaa ndio tunaonaatia mwanzot shetani kupitia kinywa cha nyoka anaenda kwa mwanadamu huyu nyoka mwanadamu huyu hawa na anamwambia uh, hivi ndivyo mungu alivyosema wanaanza mazungumzo juu ya sheria ya mungu na mwanamke anamwambia ya kwamba mungu mungu amesema wala lakini mwanzo 34, nyoka anamwambia mwanadamu hata ukila ukila hautakufa hakika na mungu alisema ukila, utakufa hakika kwa hiyo unaona kauli mbili kinzani mungu anasema utakufa hakika shetani anasema hakika hautakufa na na mwanadamu akala lile tunda hatimaye dhambi tena ikaingia katika ulimwengu huu kwa hiyo tunamwona taona uh, kama mwanzilishi ama mwenye asiri mbebaji wa dhambi tangu mbinguni akatuaaotua hapa duniani alipotupa hapa duniani kwa sababu yeye kazi yake ni udanganyifu akamdanganya mwanadamu dhambi ikaingia pia kwa mwanadamu mmoja na mpaka leo tunaendelea kuyaona matokeo ya dhambi katika ulimwengu kwa hiyo dhambi ni uwasi wa hapo sasa tumeangalia sheriaachunaji cha aatumanalia ano a am tuamaaaaam waaam atagundaaakinachomwongoza mwanadamu mm. kufahamu kwamba hii ni dhambi unaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba kuna sheria pale za mungu ambazo tunaziita amri za mungu katika bibilia kuna amri za mungu na eh, a ar ni ile amri inayosema ya kwanza kabisa kwamba usiwe na miungu mingine ila ila mimi kwa hiyo mungu mungu mungu anatupa sheria sheria maelekezo tusiwe na miungu mingine ila yeye. Koyoni, kuwa na miungu miungu mingine mingine yeye ninapokwenda kuwa maana yake nimevunja ya mungu. lakini mungu huyo huyo ndiye anayesema ya kwamba nisijifanyie salamu ya kuchonga wa mfano wa kitu chochote kilicho duniani wala mbinguni hiyo hiyo hiyo ni amri amri amri amri amri ya nyingu, amri ya ya ya ya pili kwa kwa sasa nikichonga nimekwenda kinyume kinyume na na ile ile mungu mungu ya mungu mungu ziko nyingi ukisoma inasema usizini nikizini nimeenda sheria za maelekezo ndani ya biblia yanayonielekeza ya nini cha kufanya ninapotenda kinyume na vile eeea inapoelekeza tayari nimekuwa nimetenda dhambi kwa sababu niko kinyume na sheria ya mungumwanadamu anaathirika na kwa namna nyingi moja athari ya kwanza ni athari ya kiuchumi ziko dhambi ambazo zinapokuwa sehemu ya maisha ya mwanadamu zinamuathiri kiuchumi e, maana yake ni nini au e, namaanisha nini kijana anapokuwa anajishughulisha na uzinzi maana yake ni kwamba katika kutenda hilo atawekeza fedha nyingi ambazo angezitumia kwa kwa ajili ya ya mambo mengine pombe pombe anatumia fedha nyingi kwa pombe na wakati mwingine familia, familia yake lakini kubwa zaidi ni kwamba mwisho wa siku mungu anasema ya kwamba atakapokuja kwa mujibu wa waraka wa kwanza wa thesalonike sura ya 1 ad 1 atakapokuja ataangamiza wote wenye dhambi kwa hiyo waliotenda dhambi wote wataangamizwa na wataangamizwa milele wakati walioishi maisha mazuri maisha ya kumcha mungu wanapewa uzima wa milele hawa walioishi maisha ya dhambi wanapewa aibu ya milele kwa hiyo maanayake ni kwamba athari ziko nyingi sana na kubwa zaidi ni ya kupotea milele katika wa dunia basi ni kushukuru sana mchungaji emmanuel Andrew kwa weza kumjibu huyu ambaye msikilizaji ambaye ameuliza anayejulikana jina la alois mkweza kutoka kule iringa bila shaka atakuwa ameweza kufahamu vizuriapi mpendo wa msikilizaji tuweze kukutaa tena katika kipindi kijacho asante naamini ya kwamba kupitia majibu ambayo umeweza kupatiwa hpa studio utakuwa umejifunza mengi kumbuka kuwa mwalimu kwa mtu mwingine anayekutegea sikio na mungu ataendelea kukubariki sana kesho tutakuwa na mafundisho makuu nami nutajifunza pamoja neno la mungu kupitia biblia takatifu napokwaga kutoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikushukuru sana kuchagua kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hawa pa wavunaji na wimbo ni kusudio tukutane kesho panapo majaliwa. le cosogay à la oh <laughs> Jedami, ajua mao bwe tu, uvumi liyaha, wababaya kimsama uchumba, anesema pemuda, atau ndama, bara bara ni ningi cia zako muda ungalipo maisha yako yawe hazina jubinguni kohaiwetelehho ina parsiha peke kufanya uchaguzi