unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena na So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena uhaligani msikilizaji wa idhaa a ya redio ya wadventis wa ulimwenguni a ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindi cha mafundisho makuu siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa hab machmshan karibu tuunane sote mwanzo ha wisho apoamando kwanza unafungulia redio yako basi unaitegea sikio idhaa kiswahili yaredi a ienuitanaziutoapaorogoroanzanisaabeni ya morning star radio na rock fm pia tupo katika tovuti ya www awr rg kabla ya kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu thedeiveenc haw apa wategeskiwa na wimbo unaosema nitaimba mimi barikiwa na wimbo huu 你한거제아시구 मसsfbी मीnग जे आसी asanteni sana the na wimbo wenu huo mzuri na sasa tusikilize mafundisho makuu tunaye daniel laurent akiendelea na kutueleza je ni mtu wa namna gani anapaswa kula pasaka tega sikio kwa makini leo nitaenda kukuletea somo la kipekee sana na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu ambao unafahamika kama pasaka au ule mkate ni mtu wa namna gani anayepaswa kula katika bibiliya imerekodi habari hizi sana kisoma katika kitabu cha kutoka sura ile ya kumi na mbili mstari wa kwanza hadi hamsini hapo mungu alipotaka kuwatoa wana wa israeli na ndipo pasaka ikaanza hapo anawambia mtachinja mnyama usiku mtaweka damu zake katika miimo ya milango eh, tunaona mtakula hiyo nyama eh, isisaze hadi asubuhi anatoa utaratibu na ndio pasaka ikaanzia hapo lakini sasa unaposoma kile kitabu cha yohana sura ile ya kumi na tatu yohana sula ya kumi na tatu mstali ule wa kwanza hadi wa kumi na tano yohana sura hile e, ya kumi na tatu mstali wa kwanza hadi kumi na tano somo letu linaposema je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu sikiliza tasoma hapa kwa utangulizi basi kabla sikuku ya sikukuu pasaka yesu hali akijua ya kuwa saa yake imefika atakayotoka katika ulimwengu kwenda kwa baba naye ali, ali amewapenda watu wake katika ulimwengu aliwapenda upeo hata wakati wa chakula cha jioni naye ibilisi amekwisha kumtia yuda mwana wa simoni iskariote moyo wa kumsaliti yesu hali akijua kuwa baba amempa vyote mikononi mwake na yakuwa alitoka kwa mungu naye anakwenda kwa mungu aliondoka chakulani akaweka kando mavazi yake akatwaa kitambaa akajifunga kiunoni kisha akatia maji katika bakuli akaanza kuwatawadha wanafunzi wa miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga hivyo uwaja kwa simoni petro huyo akamwambia bwana wewe wanitawadha wanitawadza miguu mimi yesu akajibu akamwambia nifanyalo wewe hujuwi sasa lakini utalifahamu baadaye petro akamwambia wewe hutanitawaza miguu kamwe yesu akamwambia kama nisipo kutawaza huna shilika nami simoni petro akamwambia bwana si miguu yangu tu hata na mikono yangu na kichwa changu pia yesu akamwambiya yeye aliyekwisha kuoga hana haja ila ya kutawaza miguu bali yu safi mwili wote nanyi mmekuwa safi lakini si nyote kwa maana alimjua yeye atakaye msaliti ndiye maana alisema si nyote mlio safi bwana yesu asifiwe je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu au pasaka au ule mkate rafiki yangu nayinisikiriza mtu anayepaswa kula mwili wa yesu ni mdhambi mdhambi ambaye anakusudia kuiacha dhambi ninarudia mtu anayepaswa kula mwili wa yesu ni mdhambi, mdhambi ambaye amekusudia kuacha dhambi sikiliza katika kitabu cha mambo ya nyakati ipo rekodi bibilia imerekodi hapo utaona watu waliotumia pasaka walikuwa ni watu wa namna gani huenda alikuwa ni mzinzi ni sanamu anavunja ndiyo sabato lakini alipo enda kwenye pasaka alikusudia kufanya matengenezo kwa hiyo kama pasaka ilipaswa iliwe na mtakatifu yuda asingekula kama pasaka ilipaswa ile watakatifu tu petro asingekula yani katika wanafunzi wa yesu kumi na mbili yuda na petro asingekula kwa hiyo petro alikula yuda alikula lakini pasaka nikusudia kwamba tunapokula twende kwenye mabadiliko sikiliza twende pamoja nami katika kitabu cha mambo ya nyakati wa pili sura ya thelathini mstari wa kwanza hadi ule mstari eh, mambo ya nyakati wa pili thelathini moja hadi kumi na mbili utaruka kumi na tatu hadi ishirini halafu nyakati hiyo hiyo wa pili thelathini na moja mstari wa kwanza na ule wa tano na ule wa sita hapo utapata kuona ni watu waliokuwa wadhambi wakala pasaka na wengine wakaila pasipo utaratibu lakini watumishi wa mungu akaomba na mungu akasamehe walioenda kwenye pasaka wametengeneza mambo yalikuwa shwari walioenda kula pasaka bado hawajafanya uamuzi wa kuacha dhambi walipotoka huko walivunja vyote ambavyo vilikuwa vimewaweka mbali na mungu haleluya kwa hiyo anayepaswa kula pasaka ni mdhambi aliyekusudia kuiacha dhambi twende pamoja nami kitabu kile cha nyakati wa wapili bibliya nasema hezekiya akatuma wajumbe kwa israeli wote yuda pia akawaandikia nyalaka efurayimu na manase waje nyumbani kwa mungu haleluya yerusalemu ili wamfanyiye pasaka bwana mm, mungu wa israeli kwa maana mfalume na wakuu wake na kusanyiko lote katika yerusalemu walifanya shawuli kufanya pasaka mwezi wa wapili kwa sababu hawakuweza kuifanya wakati ule kwa kuwa makuhani walikuwa hawajajitakasa kwa kutosha wala watu hawakukusanyika huko yerusalemu lakini neno jema neno jema machoni pamfalume na kusanyiko lote basi wakafanya amri kupiga mbiu kati ya israeli yote toka belisheba mpaka dani ya kwamba watu waje wamfanyiye pasaka bwana mungu wa israeli huko yerusalemu mana tangu siku nyingi hawakufanya kama vile ilivyo andikwa wakayenda matalishi wenye nyalaka za mfalume wakuwu wake kati ya israeli yote na yuda kwa amli ya mfalume kusema enyi wana wa israeli mludiyeni bwana mungu wa iburahimu na isaka na israeli apate kuwarudia waliosalia wenu waliookoka walio mikononi mwa wafarume wa ashuru mstari wa saba wala msiwe kama baba zenu kama ndugu zenu waliomuwasi bwana sikiriza mungu wa baba zenu huu ni mfalume ame, ame, ameandika nyaraka watu wakusanyike ili waweze kufanya pasaka sasa utaona waliotokeza wajitokeza wasiotakiwa kuila pasaka na wakatokeza waliotakiwa kula hata akatoa kuwa ushangao kama mwonavyo mstari mm-hmm. wa nane msiwe sasa wenye shingo gumu kama baba zenu lakini mjitoe kwa bwana mkaingie katika patakatifu pake alipopatakasa mi, milele mkamtumikie bwana mungu wenu yaani watu walikuwa wameshaanza hata kuwacha kuja kwa ibada hasira yake kali iwageukie mbali kwa kuwa mkimrudia bwana ndugu zenu na watoto wenu watahurumiwa machoni pahao waliochukua waicawaliwachukua mateka nao watarudi nchi hii kwa kuwa bwana mungu wenu ndiye mwenye neema na mwenye rehema wala hata wageuza mbali uso wake mkimrudia mstari wa kumi basi matarishi wakapita mji kwa mji kati ya nchi ya efraimu na manase mm-hmm. hata kufika zabulon lakini waliwacheka wengine wakadhihaki wakawacheka na kuwadhihaki sikiliza unapofanya kitu cha mungu wakati mwingine kuna mtu wanaweza ukawana mashaka na wewe wewefanya kama moyo wako ulivyokusudia watu watashangaa mbonaule ni mdhambi sikiliza waliokuja hata kula pasaka walikuwa ni wa dhambi ila waliokusudia kuiacha dhambi hapa watu wanapiga mbiu wengine wanawacheka mstari wanawachekamtaiwa11 ila watu wengine wa asheri na wa manase na wazaburoni walijinyenyekeza wakaja yerusalemu tena katika yuda mkono wa mungu ulikuwa ukiwapa moyo mmoja waitimize amri ya mfalume na wakuu kwa neno la bwana mstari wa ka sasa sikiliza basi wakakusanyika yerusalemu watu wengi ili kufanya sikukuu ya mikate isiyo chacho katika mwezi wa pili kusanyiko kuu sana wakainuka wakaziondoa madhabau sikiliza wanaanza kufanya matengenezo kabla hawajala pasaka wakaziondoa madhabahu zilizokuwemo yerusalemu nazo madhabahu za kufukiza kidiloni kisha wakachinja pasaka siku ya kumi na nne ya mwezi wa pili nao wmakuhani na walawi wakatahayali wakajitakasa wakaleta sadaka za kuteketezwa nyumbani kwa bwana wakasimama mahali pao kwa taratibu ya sawasawa na torati ya musa mtumishi wa mungu nao makuhani wakainyunyizia damu walioipokea mikononi mwa walawi bwana asifiwe tunaona watu kabla ya kuenda kula pasaka walijitakasa dhambi zao watu walijitakasa dhambi zao lakini sikiliza mstari ule wa kumia eh, na ane hadi ishirini sikiliza hapa inasemaje bibia inasema hivi katika kitabu hi cha mambo ya nyakati Wapiri, telatini, wa wa pili ibi inasema kwani wengi wa watu namu wengi wa efurayimu na wa manase na wa israeli na zabuloni hawakujisafisha lakini wakala pasaka ila si kama ilivyoandikwa naye hezekiya alikuwa amewaombea akisema bwana mwema na amsamehe kila mtu aukazae moyo wake kumtafuta bwana haleluya pasaka inaliwa na mdhambi aliye tayari kuiacha dhambi na kuambatana na bwana sasa sikiliza kinachoshangazwa hata hawa waliokula pasaka pasipo kujitakasa bibilia inasema waliporudi nyumbani walienda kufanya matengenezo na bwana haleluya thelathini na moja mstari ule wa kwanza sikiliza inasema hivi hadi mstari na ule mstari wa inasema hivi basi hayo yote yalipokwisha wakatoka israeli wote waliokuwako waende miji ya yuda wakazivunja vunja nguzo wakayakata kata maashera wakabomoa mahali pajuu eh, na madhabahu katika yuda yote na benyamini katika efraimu pia na manase hata walipokwisha kuviharibu vyote ndipo wana wa israeli wote wakarudi kila mtu kwa miliki yake mijini kwao kwa hiyo kwa pasaka anayepaswa kula ni mdhambi aliyekusudia kuiacha dhambi hivyo siyokope pasaka kusudia kuiacha dhambi hata wewe unayekula pasaka hujakusudia kuwacha dhambi kitabu cha wakorinto inatoa tahadhari wakorinto wa kwanza sura ya11:23ha 29 ya kwamba unapokula bila kupambanua E, bila kujitafakali wache udhaifu wache dhambi unakuwa unakula hatia ya mwili na damu ya yesu hivyo tafakali na kusudia kuwacha dhambi ndipo uende kuitumia pasaka anayepaswa kuila pasaka ni mdhambi anayekusudia kuiacha dhambi mungu akubaliki kupitia jina la yesu amina baba mwema asante kwa somo zuri mbaliki msikilizaji lakini zaidi ya yote msaidiye kufanya mabadiliko wale ambao wamekuwa wakitumia pasaka huenda wanafanya pasipo kujua umuhimu wake kawasaidie kuanzia leo wafanye matengenezo iwe ni katika matoleo ya zaka utunzaji wa sabato uaminifu katika ndoa wasaidie wakawe hivyo ili wanapofanya na kula pasaka kama ulivyoagiza wa wanapofanya tendo ambalo wewe ndiyo lilianzisha ni kusihi baba mabadiliko yakaonekane katika mioyo yao fanya kwa ajili ya utukufu wako kupitia jina la yesu amin una swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 mbili ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada nimefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo anaitwa habi machurumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho tutakuwa nacho kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yale itayofaraja na kuacha nao the kuachanao na uwimbo unaosema dakika za mwisho endelea kubarikiwa na matangazo yetu To me, see, Mama, that he can't win Ana, subiri to Kiyomodan, la pu la kushangazan, la pu la kushangazan. To me, Mama, that he Yesu kuhari win Changazar, Lila Pura Ku Changazar, Botomom Bingoni, Iki and Bichuar, Hakimu Yesu, and Ewe, Mashari. do Double- I'll