nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuaja tena nipata sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuj yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro mpendo a msikilizaji endelea kuungana nami kupitia rock fm iliyoko kule mkoani mbeya na bila kusahau morning fm radio iliyoko mkoani salaam kwa njia ya mtandao utaungana nami kupitia arghi leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo na katika kipindi cha muziki na anamziki utakuwa naye ndugu yetu mtangazaji mwana wa tanda akikubaliki kufahamu na kuzungumzia wimbo unaofahamika kama nilipotoka kabisa ninakusii uweze kumtegea sikio ili uweze kujifunza mengi kabisa kupitia kipindi hiki msikilizaji katika kipindi hiki cha muziki na wanamuziki na leo tena utaweza kusikiliza historia ya wimbo unasema kwamba nilipotoka kabisa ni wimbo unaopatikana katika vitabu vya nyimbo za kristo wimbo wa nambari 118 za wimbo huu anajulikana kwa jina la william patrick alizaliwa mwaka 1838 huko pensylvania nchini marekani alikuwa mcheza vyombo maarufu vya muziki na mwandishi mzuri wa vitabu vya muziki aliandika vitabu vipatavyo 50 vinavyohusiana na masuala ya kimuziki mbali na muziki william patrick alikuwa akijihusisha na utengenezaji wa thamani za nyumbani ili kuweza kujiongezea kipato alianza kazi yake ya muziki akiwa na umri wa miaka 21 na alikuwa anatoa huduma ya muziki katika kanisa lake kwa upande wa upigaji wa vyombo vya muziki utunzi wa jimbo na kufundisha kwaya ya kanisani kwake na william patrick yeye alikuwa akisali katika kanisa la methodist rasmi alijikita kwenye muziki mwaka1878 na ndipo alipojulikana hasa wili ampatrikiduniani katika masuala ya kimuziki miongoni mwa vitu ambavyo alivipenda ni kwenda katika makambi aliyawa methodist na mikutano mbalimbali ya kidini siku moja akiwa katika mkutano wa dini alihuzunishwa sana na mwimbaji binafsi mmoja huyu alikuwa ni kijana ambaye alikuwa akiimba katika mkutano huo wa dini lakini kilichomhuzunisha william patrick ni kwamba huyu kijana mwimbaji alipokuwa akimaliza tu huduma yake uimbaji aliondoka pale katika mkutano hakuonekana kabisa william patrick anasema ya kwamba alihuzunishwa na kile kitendo na kile kitendo alikichukulia ya kwamba kinamwonyesha yule kijana mwimbaji alikuwa bado ajaongoka kikamilifu kiroho kwa sababu alikuwa akiondoka alikuwa hana haja ya maombi tena hana haja ya kusikiliza neno la mungu wala kusoma neno la mungu yeye kazi yake kubwa alipokuwa anakuja pale katika ule mkutano wa dini alikuwa anakuja tu kuimba fu anaondoka pata namna nzuri ya kuweza kumsaidia yule kijana siku moja william patrick aliamua kuweza kutunga wimbo huu unaosemeya kwamba nilipotoka kabisa maalum kabisa kwa ajili ya yule kijana mwimbaji ambaye alikuwa akae katika mikutano ile ya dini ili awezi kumsaidia kuongoka kiroho kwa hiyo jioni yake akachukua peni na karatasi akaanza kuandika mabeti ya wimbo huu unaosema kwamba nilipotoka kabisa sasa narudi Nili anatengeneza maneno anatengeneza pia na mfumo wa wimbo melodi ya wimbo isikike vipi na baada ya wimbo huu kukamilika william patrick alimtafuta yule kijana akamfundisha wimbo huu mabeti yote na jinsi unavyotakiwa kuwimbwa halafu kisha akampatia majukumu akamwambia sasa wimbo huu utakuwa una wimba mwishoni mwa mkutano yaani pale watu wanapokuwa wakimaliza mkutano basi wewe unaimba wimbo huo kwa kuwa alikuwa amepewa hiyo kazi yule kijana hakuweza tena kutoroka mahubiri hakuweza tena kuondoka baada ya kuimba kwa hiyo alikuwa akisubiria nafasi yake ya uimbaji ifike mwishoni kabisa ili aweze kuimba na alipokuwa akiendelea kusubiri nafasi yake ya uimbaji ifike ndipo alipokuwa akiendelea kusikiliza mahubiri ndipo alipokuwa akiendelea kujengwa kiroho na ndipo roho wa mungu alipokuwa akiendelea kunena na kijana yule mwimbaji sikiza neno la mungu baada ya mkutano anakwenda naimba lakini pia kijana yule mwimbaji anaeleza ya kwamba maneno yaliyokuwa yanasikika katika wimbo huu jinsi alivyokuwa naimba yalikuwa yakigusa moyo wake nilipotoka kabisa sasa narudi unioshe kenye kenye sasa narudi mimi ni mchafu ninahitaji kuwa karibu na yesu kristo ninahitaji msamaha wa dhambi maneno haya yalimfanya huyu mwimbaji kijana aguswe zaidi na mwishoni mwa mikutano ile ya methodisti miongoni mwa watu waliojitoa kikamilifu kuwa waongofu wapya na kumfata yesu kristo kwa ukamilifu alikuwa ni huyu kijana mwimbaji haleluya anasema kwamba siku zote mi nilikuwa na hudumu tu kwa kama kawaida ninaipa tu kumbe ninapaswa kuwa mwimbaji ambaye nimeongoka kikamilifu kumfata yesu kristo na mpendwa msikilizaji ukisikiliza hata maneno wembo huu ambayo yaliandikwa na william patrick hakika unaweza kuona kwamba alivuviwa na roho mtakatifu maneno ambayo yanagusa moyo sasa narudi nilipotoka kabisa sasa nakualika kualika na mpendo wa msikilizaji rudi nyumbani yesu anakuita asante sana fanuel tanda kwa mbaraka wa pekee katika kipindi hiki cha muziki na wanamuziki naamini ya kwamba msikilizaji wangu amejifunza mengi kupitia kipindi hiki basi nikukaribishe katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yaletayo faraja hapa tutaungana naye mchungaji emanuel rajabu ambapo atatubariki na mado unayosema nabii eliya salimu katika jina la kristo nna matumaini ya kwamba umzima wa afya na unaendelea vizuri na jina la bwana linatukuzwa katika maisha yako ni mimi mchungaji emmanuel rajabu ni kukaribishe tena katika kipindi kizuri hiki cha kujifunza maandiko matakatifu tuko katika sura ya kumi natisa ya wfalme wa kwanza naanz tu ka kusema ya kwamba uh, kibinadamu kama wanadamu e, hata kama unamtegemea mungu unajua kabisa kabisana unafahamu kabisa ndiye aliyekutuma kufanya jambo fulani ama kuzungumza jambo fulani huwa inatokea kuwa na uoga yani kuwa na hofu ya yani nini kitatokea katika maisha yako e, kwa mfano kukemea uovu wa, wa kiongozi wako ambayo unajua kabisa baada hapo unaweza usiwe salama kwa maisha yako mwenyewe au mambo yako yanaweza asiwe salama kamaana hata mali zako aaaaba tunasaau kule mungu alipotoa na uwezo wake tunasahau kwasababu tunajawa na woga tunajawa na hofu ya ini kitatokea katika maisha yetu hii ni hali ambayo inatokea kwa mwanadamu yoyote ul na kuna wataalamu wanasema kwamba Eh, sio mbaya kuwa jinsi ulivyo ni vizuri kuwa halisia kuliko kuigiza na hata katika maisha ya kikristo ni vizuri kuwa harisia eh, kuliko kuigiza na mungu anapenda watu ambao wako halisia zaidi kuliko watu ambao wanaigiza watu ambao wanaigiza ukristo wanaigiza mateso anaigiza ni mungu wapendi watu wa namna hiyo kama hye ni mdhambi sema mini mzambi kama umeiba eiba nafasi vibaab a nabii ambaye ni nabii wa mungu aliyetumwa alietumwa namngu kumonya aabu aalika na nafaamu kabisa kua nimngu ndi aliemtuma ab huyu mwanamke uy, huyu mwanamke huyu ambaye ndiyo sosi ya miungu bahari katika taifa la israeli kule samaria aliapa kabisa kumuua alijawa kiukweli kabisa kama mwanadamu alijawa na hofu na kwa kweli pa pa kwa mungine, elia alikuwa sahi, na kwa kwa atafute mahali upande mwingine alikuwa sahihi upande mwingine hakuwa sahihi lakini hata hivyo ilikuwa ni busara zaidi kwa elia kutafuta usalama wake na hili ni kujifunza funza hasa pa kunapokuwa na hali iliyomkuta elia yani ambayo inafaana kama iliyomkuta elia hata yesu kwa mfano alipozaliwa herodi eh, Herod alitaka kumuua yesu mt lakini malaika wa bwana akamwambia baba yake yusufu kwa usalama wausalama wa yesu basi akimbilie misri na herodi alipokufa alirudi hii yote ilikuwa ni kwa usalama wake maana kwa kweli ukiangalia vizui kdanisufaifata sauti ya ua ukiangalia k udaniuzi yke afamka upande mwingine alikuwa siyo saii kwasabau kama ni mungu ndo aliyekutuma hakupaswa kuwa na hofu a kua a oga amashakaaishndaa nia yakuezakumsaidiakaau unu ndo alimtuma hata hivyo katika maisha ni muhimu sana eh, kuepuka shari kwa njia ya amani usipende kushindana na wanadamu wanadamu hawa sio watu wazuri ukweli ni kwamba wana uwezo wa kufanyia lolote kwa sababu dhambi ambi ehaiuaaa katika maisha unapoona hali ambayo sio ya amani eh, ali ambao hata katika uongozi hata katika upo na kiongozi wako ama wewe umeajiriwa basi kile ambacho viongozi wako wanakiamua ni muhimu tu kukifuata lima yani kisiende kinyume na neno la mungu ki, fanye tu kwamba unamwabudu mwabuduhuyo mwanadamu ama maiongo kwahiyo ni muhimu wakati fulani kuepuka shari kwa njia ya amani usishindani na wanadamu kwani sio watu wazuri ukweli sio watu wazuri wana uwezo wa kufanyiia lolote kwa sababu dhambi imemharibu mwanadamu hata ule ambao unamuona hata kama ni kiongozi wa kiroho usishindane naye eh, yeye pia ana ubinadamu anaweza kuamua kufanya lolote lile kwako kwahyo ni muhimu wakati fulani kutafuta njia za kuepuka shari kwa njia ya amani kabisa hata kama wewe una, unaona kabisa unaonewa basi ni vizuri kuepuka shari hata hivyo unapokimbia utafuta usalama wako basi ni muhimu uende na bwana kwa njia hiyo utakuwa salama zaidi kweni elia alitaka afe kwa hofu na oga unaona kwa sababu yale yalikuwa ni maamuzi yake alisahau ni nani aliyemtuma kimsingi unaona kabisa eliya alitaka kujiua hmm. alitamani kabisa afe hmm. na aliomba kabisa afe kwa sababu yezebeli alikuwa sio mwanamke wa kawaida k ametesa manabii wengi ameua manabii wengi e, kimsingi elia alisahau nani aliyemtuma lakini hata hivyo neema mungu huwa ni kubwa kwahiyo mungu alishamwelewa elia kama mwanadamu na mungu alimsaidia akampatia aliyo mahitaji yake na akampatia maelekezo ya kufanya e, ni chakufanya unaweza ukaona tu pengine mimi nimesema tu kama binadamu kwamba pengine udhaifu huu ambao aliuonyesha elia ndio ulikuwa sababu mungu amuelekeze amueke mafutaawandaeehuhuku nafasi yahata hivo kwa upande wapili ssa wapicha ni muhimu kutambua kuwa mungu anapokutuma mahali autakii kuwa na hofu kama mbayo nimesema usiwe na hofu usiwe na woga usiwe na mashaka na pia unapaswa kuendelea kuisikia sauti ya mungu pekee kwa kuzitumainia ahadi zake lahini kwa sababu kama ni mungu ndiye aliyekuita hapo ulipo basi aliye kuita hapo ulip a ameadi kama ni mungu do amekutuma amekutuma mahali popote pale kuwe kuna ukame kuwe kuna vita kuwe kuna njaa Kwe kuna magonjwa kuwe hakuna njia za mawasiliano yani kuwe katika hali yoyote ile kama ni mungu ndie amekuita pale anda ale wakati flani k anaafeo niokaa ene iletwe katika eneo hili kwamfano katika, kwa katika utumishi aina zozote zile uwe ni mwalimu huwe uwe nani huwe nniasema mbona ah, mimi na elimu yangu yote hii nipo katika eneo kama hili eh, mimi na nani yangu yote lakini kama ni mungu ndio na amojaaee katika changamoto zote na atakupatia ushindi katika changamoto zote ambazo pengine zitaweza zikatokea za kiuchumi za kidini za kifamilia za kiuongozi yaani mungu atakuwa pamoja na wewe tu kwa sababu ahadi zake ni za kweli nikutie moyo ya kwamba ni kweli kama wanadamu wakati fulani tunajawa na hofu tunajawa na woga tunajawa na mashaka ni nini kitatokea lakini kama unasimama katika neno la mungu unasimamia neno la mungu na biblia ni yani biblia naroyanabii na, na taratibu kabisa vizuri basi usiofu bwana atakuwa pamoja nawewe sema kile kilichosahii lakini pia e, mungu anapokutuma mahali fulani popote pale hata mahali ambapo apatambuliki wewe usiwe na oga na wala usiwe na wasiwasi mungu atakupatia ushindi hapo ulipo kuna wakati fulani mimi napenda kutoa visa vyangu mwenyewe nilikuwa katika mji mmoja kule nore nikiwa nauza vitabu naitwa uh, ilikuwa inajulikana kuwa ni eneo gumu sana katika kuuza mauzo ya vitabu na nikaambiwa na wenzangu ilikuwa mwaka elfubili na kumi na nne na mka huo ndo nilikuwa namaliza shule kuwa nimemaliza shule kwaho najianda kwenda kwaiyo sikufanya kwa miezi kamili mtatufana tu mwezi wa sita na mwezi wa saba na tare nanekatakia pande ndege iende slecfnaaale kai mez mwezi wa sita na mwezi wa saba ndio mwezi wa mauzo na usipouza usipo vizuri mwezi wa sita na wa saba haswa mwanzoni basi uwezekano utakuwa ni mdogo sana kwa mwezi wa nane kufanya vizuri kwa hivyo mara zote kwanza mimi katika miji yote nilikuwa nafanya mwezi wa sita kazi na wasaba na wiki mbili ama tatu za mwezi wa nane asau kipindi hicho kuanzia kwenye tarehe vishini shule zinakuwa zimefunguliwa kule kwahio wazazi wonakuwa hawana pesa nyingi za kuweza kununua vitabu wanaandaa watoto wao kwenda shuleni mashuleni kwa hiyo nikamuomba mungu marafki zankanambia e, umepangwa wale waliotangulia hmm, nikafika pale nikawekwa kwenye nyumba ambayo hakua na mawasiliano yaani kwa mfano intaneti ya ukakukuwepo mwenye nyumba akatunyima intaneti mawasiano yoyote kao ikuwa anapata mawasiano mara moja kwa wiki ama mara mbili basi nikafika pale nika, ikuwa na mwenzangu tukamuomba mungu wiki ya kwanza nikaanza ilikuwa siku ya kwanza almost nirudi bila kuuza kitabu nikauza lakini wiki ya kwanza nikauza mauzo mazuri tu ingawo ilikuwa ni ngumu sana nikaingia kwenye maombi kila jumamosi nafunga na kuomba siku zangu zilikuwa chache lakini bwana alifanya miujiza ule mwaka niliuza sana na mauzo ambayo nimeauza mpaka sasa hakuna ambaye alishai kuyafikia katika huo mji nataka nikwambie hii ni kwa sababu niliamini kwamba ni mungu ndo alinipeleka pale na mimi kama binadamu nilijiuza maswali mengi hivi kwa nini nifike hapo hivo, na na na kwa ni eneo gumu lakini nataka nikwambie ndipo ndipopale palka u afungua njia kabla hata mwezi wa saba nemaa niliweka goli langu kabla mwezi wa saba hujaisha nilishafika goli langu la jua ambalo nilishaliweka na nikauza sana vitabu ilipofika tarehe mwishoni mwa mwezi wa saba nikaambia bosi najiandaa kurudi tarehe nane nikakata tiketi yangu nikapata tiketi yangu nikarudi kuendelea na maandalizi yangu ya graduation na graduation nikarudi na pesa ya kutosha nikamsaidia na mdogo wangu apo nikalipa madeni yote aliokuwa na shule chuoni na baada y nikarudi nyumbani na nikaanza na kazi moja kwamojaefubiliak kwa kahivyo katika maisha mungu anapokutuma mahali fulani ama unapokuwa maali fulanieaaisha watu wengi tafuta njia za mkato ikiwemo kutaka kujiua kama mungu amekuita kwa jambo fulani kama mungu ameamua kutumia kulizungumza jambo fulani basi wewe lizungumze na bwana aweze kusaidia usiwe na hofu usiwe na mashaka mungu yuko pamoja na wewe bwana abarikie familia yako bwana abarikie utumishi wako bwana aweze kuangazia nuru ya uso wake akulinde na akutunze na akupatie na mahitaji yako na abariki shughuli zako za biashara za kilimo za ufugaji za kujiajili na kuajiliwa akutunze na akulinde na kuepushe na ulemovu katika jina la kristo mwokozi wetu amina na kufikia hapo tunafikia tamati ya matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redioadventist ulimwenguni awr kumbuka kesho ni watoto wetu kama tukaona maswali maoni au changamoto endelea kutuandikia kwa nwani hii hapa ifuatayo ifuatayoyesu w na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asante sana kuwa pamoja nami katika siku hii ya leo basi endelea kubarikiwa na vipindi kutoka hapa studio tukutane kesho mungu akitujalia nafasi hiyo tena