unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nujnakuja yswhii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro unanipata kupitia ming fm na bila kusahau rock fm msikilizaji wangu ungana nami kwa njia ya mtandao wa www org jina langu ni kibaga mwaipaja basi tuwe sote kwa siku hii ya leo katika kipindi kizuri cha sera za ndoa hii leo ambao ambattufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa kibada kwaya watakuja kwako na wimbo unaosema upendo wa mungu wimbo wa pili ni mwimbaji asha majura atakuja kwako na ujumbe unaosema umewahi hesabu lakini leo tutakuwa naye mchungaji God, nzota akiwa naye habi mshana katika sehemu ya pili ya mada inaosema ndoa ni nini basi kabla sijampatia wasaa wa pekee kuweza kutubariki mchungaji zo hawapa kwaya Okay. He was a you <laughs> asante sana kibada kwaya huyu apahabi mshana na mchungaji prego zota e, juma liliopita nilibahatisha kuwa na mtu alinipigia simu saa babaye nataka kutoroka nyumba yangu sitaki tena ndroa uniamulie sasa hivasa nkamwambia wewe hujui kwamba ndoa ni safari umefiatua vitoto vinne kwa raha yako sasa endelea na safari gari kama ni la tani mbili ukaliwekesha mzigo wa tani nne linapopanda mlima linataka kurudi <laughs> lakini kwa kwa vile mwenyewe endelea mbele unakunywa soda lugha mbel nikamwambia kwamba pale mlipo ana mlitakiwa mpange idadi ya watoto mtakaozaa kulingana na uwezo wenu sasa mmewazaa mume anapokata hela ya matumizi ili alipie karo unaona hakupendi alizoea kukununulia viatu hanunui alizoea hivi na unaona zinaenda kwenye karo wahio elewa huu ni wakati mgumu wa kusomesha uweze kutulia ukienda zanzibar utakuta kwamba katikati E, chombo kinaenda kuna mawimbi mawimbi mawimbi lakini ukiwa mjinga ukasema nashuka utaliwa na papa e, lazima uendelee le, kuelekea na we mama kwa watoto sasa wako sekondari na wengine chuo vumilia vumilia wakimaliza utashereheka huyu huyu huyu atakupa zawadi hui, zawadi hui, zawadi mama utafurahi lakini sasa hivi funga mkanda vomilia. kwa hiyo naninendioata sana kwamba tanzania kuna watu wengi wameoana lakini wanafikiri hawapendani kumbe kwa vile hawajui kwamba wako hatua gani ya ndoa mtu unayekuwa na watoto wa kuozesha eh, cangamoto zako ni tofauti na yule na aliea leo hakikisha ujue kwamba hizo hatua zote mbele zinahusika kama mtu unaposafiri kama unaambiwa kule mbele daraja limekatika basi usiende kwa hiyo na tangu mwanzo kwamba huu mzigo naoubeba je ntaendelea vizuri usizae watoto saba wanaposoma unaanza kupiga yowe dunia nzima hapana vumilia mpaka mwisho okay asante kwa maelezo hayo kuhusiana na changamoto za ndoa kwamba ndoa ni safari kwa hiyo ndani ya safari kuna mambo mengi na tuliweza kuona kwa ufupi sana kuhusiana na changamoto ya mawasiliano hapa wanandoa wengi wanaingiaga kwenye migogoro mpaka inakuwa mikubwa sana kwa sababu ya kuto kuelewana yani kuto kuweza kujua kwamba mwenzake amemaanisha nini hasa kwenye kipi pale anapokuwa anazungumza lakini pia kumeonekana changamoto zilizoko sasa na zile zilizokwepo kipindi cha nyuma ziko tofauti sasa hili nalo labda tuwaweke vizuri vijana au wanandoa ambao wako katika ndoa kwamba ndoa za hivi karibuni changamoto kubwa ambayo inawakabili ni ipi hasa na wafanyeje ili kuweza kutatua changamoto hii ambayo inaonekana kuwa kubwa katika kizazi cha hivi karibuni nafurahi sana wanaposema kizazi cha karibuni lakini nieleze tu kwa uzuri kwamba kizazi cha zamani kilikuwa salama zaidi kuliko cha sasa Uh, nlikuwa na baba yangu alikuwa ananiambia wakati nilipokuwa naanza kazi kijana kijanamefikisha miaka nataka uoe sasa umeambia, kwa nini anasema nilichelewa sana ishirin nanane nataumiaka ishirina sita zamani zetu si wazazi wenu kwenye ile miaka elfu moja mia tisa hamsini na kitu tulikuwa tuna na miaka ishirini unaweza kuoa lakini babu yako alikataa nisioe nkiwa na ishirini vile aliniambia ujenge nyumba ulime zao lako la biashara upande migomba uwe na mashamba ya mahindi na maharagwe ili ukishaanza kuwa baba wenye nyumba basi unaenda tu kuvuna ndizi zako unaenda kuuza kahawa unaenda kufanya hivi yani shughuli yako iwe unajitegemea na kweli watu waliokuwa na ndoa za wakati ule zilikuwa zina dumu kwa vile una zao la biashara una nipamba au nini unavuna kila mwaka unalisha familia kwa hiyo watu walipendana miaka ile sasa kizazi hiki cha leo wengi unakuta kwamba anataka aende kwa mjumba nimemaliza four sijapata ajira ngoja niende kwa nko na akienda kwa nko hataki adeki afue afanye chochote anataka tuaketi apumzike akifanyishwa chochote anasema ananyanyaswa lakini niwaambie kwamba siri ya mafanikio ya ndoa ni kazi uweze kufanya kazi kwa bidii na nigusie tu kwa wale ambao ni wadhamini wetu wa shule zetu za sekondari kwa sahivi kuna dhambi kubwa imefanyika watu hawafundishi kazi za nini za mikono nilipokuwa anafundisha parane miaka ya sabini na nane mpaka themanini na nane hapo kwamba tulikuwa na shamba kubwa giti na na na na mashamba yanayozunguka kila kila mwanafunzi unampa eka eka moja moja ya ya ya mahindi mahindi walilima kwa kwa kwa kwa bidii sana mtu akivuna kwenye shamba lake la na la mahindi, chakula kilitosha mwaka mzima kwa hiyo karo ambayo ilikuwa kwa mula, ilikuwa wakati tu kushughulikia vitu vidogo vidogo kwa hiyo katika hali ya pekee kitu ambacho naona kinasumbua kizazi cha siku za leo ni bidii ya kazi wengi ni wavivu hawataki kufanya kazi kwa bidii eh, ka tu kazi anasema mke gani na mimi, basi tuchanganye hautatosha yaani hakuna ile hali ya kufanya kazi kwa bidii na na kujitegemea nilikuwa rafiki yangu na, wakati nikifunga harusi anamwambia mwenzake nakuitegemeaaarafikangu unajua kufanya kazi kwa bidii ili usie ukasema shemeji anakusumbua kwavio asubuhi utaambiwa tunataka chapati mchana utaambiwa tunataka pilau jioni utasa... ya, tena unataka nini kwa hiyo katika hali ya pekee kizazi hiki na ndoa nyingi zinakwama kwa sababu ya uchumi na na huu uchumi kwa nini unakwama ni kazi na, ni tu, hapa, ofisi, kazi Turikuwa, kazi tu tu mfano mrahisi hapa hapa tunapofanya sitamtaja tulikuwa nilipokuwa nilipata bahati moja ya kuwa na binti mmoja alikuwa mdogo lakini kwa kwavile ni mdogo tukampa kazi ngumu Ambia, leo tunaaga watu fulani kapambe pale le mm-hmm. binti siku njine, tuna mtu mmoja hapa kapambe pale anaenda ana lakini kumbe ile binti tunamjengea uzoefu baada ya miaka michache ameolewa watu bado dada tunataka ale mapambo ad mapambo mwisho akawa dada ambaye ana ile shughuli nzuri tu ya upambaji na kila mtu anafurahia upambaji na nakashangaa hata ananunua gari sababu ya upambaji yani, kumbe hata tu kunaleta pesa eh, hata wakati mwingine watu watu wengine kuna kuna kazi kazi eh, kazi kwa mfano kushona viatu viatu unakuta unashona vyatu, unajipinda watu duni lakini ni nzuri sana kwa atu unashona unakuta mwalimu fulani nama nataka au mia nne watoto wangu nataka wote wapate viatu vinavyofanana unakuta mtu akiwa akiwanaodaavatu mia nne anajenga nyumba yake nzuri sana na alikuwa viatu lakini wajinga wa siku ya leo walio wavivu hataki kazi yoyote nimeona hata wakina dada wengine tu wa kuchuma maua na kuyaweka waliowaviu ya vizuri yaani unakuta nayo ni, ni taaluma nzuri watu wanafanya na kupata pesa kwa hiyo kitu ambacho mimi katika siku hii ya kwanza ambacho nasema ndio kimeharibu ndoa za karne hii mpya ni uvivu mtu hataki kuchafuka e, mtu mwengine anasoma lakini hataki kuchafuka na mafuta sasa utawezaje na labda tu kwa vile kufunga nieleze kisa halisi kilichotokea nkiwa kwenye shule ya ikizu nilikuwa nafundisha kwa bidii asa nkawa enda sasa katika wakati huo kukawa na bahati nzuri kwamba uh, dada aliyekuwa anafundisha mambo ya mapishi alienda kujiendeleza philippines kwa hiyo wale watoto tukataka wapate a hey, kwa vile upishi ndio una grade nkawambia mabinti wa form 4 tutawapa gari la shule litawapeleka kila jumanne na leamis bunda mfundishwe upishi dada waza, yeah. najua kupika hakuna haja ya kusumbuka basi watu wakaenda sasa siku ya mtihani kumbe mtihani wa upishi unafanyika tofauti kila mmoja alipewa stovu yake na unga wake, na hamira yake na na na akapewa wake hamira kila mmoja alitakiwa atai mkate sasa ue mwalimu alinifurahisha aliyekuwa anasimamia huo mtihani asma mtiani ya upishi haipelekwi baraza la mitihani wanaosasa ni walimu wenye njaa kwa nja second master nkaite walimu wenye njaa na kwelile sa nane hawajala kaambiwa sasa mwelewe jinsi mtihani mtiani unavyosaishwa na ne ndio mnaohusika tutaenda kwenye binti wa kwanza atafunua chombo chake atawapa keki yake au kile alichokipika kama mkikila sam, mkataka sa nampa a hey, kama kuna wasiwasi inashuka watu kazase, kweli leo hvohvoli mtihani ndio mzuri tukaenda wazee wa heshima funguliwa ya kwanza ile saa watu wananja wakatafuna vizuri na kucheka Ehe, akapata e, tukaenda a e, a e, a e. sasa tukakuta le binti ambaye mm-hmm, hapana sasa yule dada anayesimamia hayo mambo akasema asemae kwa mamlaka yako kama mkuu wa shule msaidizi hebu mwambie afungue mwambie afungua basi akafungua alipofunua mkate umelala chali auku kwa hiyo sasa hakuna aliyoonja kwa hiyo e akapata f sasa kitu kwa nini nimetoa mfano huu ni kwamba hata kama ni mapishi unajua nenda shule ufanye mapishi yaliyo safi yenye ta, viwango kwahiyo shughuli ya yako yyote uifanye lakini lakinie na ubora wake kama kama kama unashona kiatu kishone kipendeze kama shona nguo mtu kama ni we mwenyewe, ba, smart, mtu ni mwenyewe vaa uwe kila akufurahie yaani vitu vyako viwe vizuri kwa hiyo katika hali ya pekee leo tutakomea hapa lakini nipende kwamba leo nimependa kuambia ndoa ni safari na unapokuwa safarini lazima ujizatiti kuendelea na safari kwa vile lazima ufike unakoenda na mtu yoyote anayetaka kuoa ajue ni safari asogee sio kubweteka na uvivu wako ukiombwa mia tano asubuhi mia tano mchana e, jioni ukaambiwa vitu vingi vinahitaji elfu mbili unasema kwenda kwenu nanigasi hapana uvivu ndio umeleta shida hapo sawa labda kwa kuhitimisha tu nini mpango wa mungu kwa ndoa ya, mungu alipoweka ndoa wengi wanafikiri ni swala la mtu kuishi na mwenzake lakini ukisoma kwenye waefeso a utakuta kwamba kumbe kristo alilipenda kanisa lake akalifia kwa hiyo sisi katika ndoa kinatakiwa kiwe ni kielelezo kati ya kristo na kanisa lake mwanamke anawakilisha kanisa kwa hiyo katika hali ya pekee kristo alivyolipenda kanisa akalifia na wewe unatakiwa mpende mkeo kiasi kwamba hata akikosa unakuwa tayari kuumia kama kristo alivyoumia kwa ajili ya kanisa e, kuna habari moja kule pareni nilipenda nilipokuwa mdogo wanasema dada mmoja alifikiri ni mfupi. kwa hiyo anagaramadada alivokua nadi akagusa meza a na, so na meza kagusa radio radio ikavunjika sasa ledad akajua kwamba utajiri wa huyu mzee umekwisha kwa hiyo akakaa mlangoni hakula hakunywa anasononeka mea alipokuja akamwambia mbona samu, kuna nini radio imeanguka akamwambia basi adhabu yako nifuate walipoambatana akafika kwenye duka zuri Bia mama mama chagua chagua kitenge kizuri pa mama chagua kizuri kiatu utabsauaangaizuri aachagua hiki kizuri waliporudi nyumbani le dada akatekewa nimefanya ni kosa sasa mbona mambo yako hivi akasema hii ndiyo ndoa eh, najua adhabu uliyoipata asubuhi mpaka saa kumi na mbili kukaa hapo mlangoni una tafakari ilishakuwa adhabu tosha asa nimekupa vitu hivi tuanze upya tusahau hayo kwa hiyo katika hali ya pekee napenda kuwambia kwamba ndoa ni safari usikumbuke yaliyopita na labda tu nimeeleza mambo ya watu wengine nieleze yanzota kwamba sisi hapa morogoro nilikuwa na kazi ngumu sana inaitwa kutafsiri lakini jioni mama alikuwa anafurahia morogoro sanaaaaka vizuri kwenye yanakuwa nzuri ukisikia sasa ni sabato tunafungua sabato tunafungua mnaimba hata ujui kuimba unatoka vizuri kwa vya, baada ya hapo kuna za eh, vitamu vitam, vya kufungua sabato na we mwaname ukishakuta umepewa juu sitam eh, chakula kitaaje na nguvu tena ya kuuliza lile kosa la jana ujuzi kwa hiyo nguuta e faa o likuwa mwaka elfu mbili na elfu mbili na tatu sasa ngoja nianzie mwaka e, sabin e, e, na nane au mwaka alifanya sabinae a sabin na nanea elfu mbili itakuwa saa nne usiku tuko pamoja nitafutwa kazi kwa, heri. kwa rahisi ni kwamba uwe kama mwalimu mwalimu nilikuwa nafundisha hesabu unafikiri umefundisha akija akija dada wa historia, uchafu. Mwalimu wa siyasa, na ile historia uchafu siku uo amoja tafutwa kai uchafu na walimu mpaka jioni wanapendana na naee kwenye ndoa yako futa uchafu kile ambacho kimepita tano kiache anzia na unapozoea kuwa na kurasa mpya kwenye ndoa utafurahi daima bwana tfuradaaar wasikilizaji wetu na nawatakia ndoa njema zenye furaha tufunge kwa ombi baba mwema wa mbinguni tuna safari ya ndoa na wengi wameoana lakini hawajui kwamba safari ina hatua zipi wasaidie katika kila hatua wajue majukumu yao ili safari yao nzuri kama ambavyo unaweza ukute mahali pana mtu, inakubidi uvue viatu viatu wasaidie wavue pale pale ambapo ambapo inabidi inabidi ili ili wavuke na pale ambapo inabidi kupanda kwenye kwenye mti ufunge kamba kwenye kamba uning'inie usogee waweze waweze kuwa hivyo ili lengo waweze kufikia mwema anamto bde a abd uanda enye nasi kwa jina lake yesu amen amen msikilizaji wangu ndivyo ambavyo tunahitimisha kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi mtangazaji wako jina langu naitwa habi machilumshana tulikuwa naye mchungaji preigodi nzota naye ndiye ambaye alikuwa anatupatia ukurasa huu wa sera za ndoa kwa siku hii ya leo ninaamini umebarikiwa sana endelea kuambatana nasi nikutakie siku njema asante amina skilizaji kwa maswali maoni changamoto na kusi uniandikia kwanoni hii hapa ifuatayonkujnkuj yesoiwaja tena na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni ijali yafya yako na siri za ushindi napotoka hpa studio endelea kubarikiwa na mwimbaji asha majura akikwambia umewahi kuhesabu endelea kubarikiwa naye tukutane kesho katika kipindi kizuri cha ijali yafya yako na siri za ushindi because Bubu dica nas e come saendelea. Bubu dica maixani. Saque, fiz simu, baracas aque, ana bariqui, penda, minha catizote, magiraio te, asinã So, Majirai,