unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu swathii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr yinayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1 st mpendw a msikilizaji ungana nami kupitia mingt fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu ni www basi nikukaribishe sana mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hii leo ni wasaa wa pekee kuweza kujibu maswali mbalimbali ambayo anakuwa wametufikia hapa studio awali ya yote tunao waimbaji wa advent celestio wanakuambia linda moyo huo ndio wimbo wa kwanza ambao tutaweza kubarikiwa nao katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao advent celestio na wimbo unaosema safari yangu awali yayote tafadhali wategesikio advent celestios wanakuambia linda moyo ilihupewa chakula maji safi na kutunzwa huvarishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jambolililo muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako cheni cheni za uzima He kima ufamu nare shima. Kwake ke ooh, Chakula chakiroho. Ooh, buwana, ooh, matunda, ooh, ni bwana, buana. matunda namatunda. Ni wanenobora. Kazi di kutenda mema. Kyudi akosibure. Tavuna ulicho panda, Kazidi panda. kutenda mema, kio di akosibure. Tavuna ulicho panda, ulicho panda. kuteina mema cevodia kosibure tavonaulichopana dichopana kazidi kuteina mema cevodiakosibuetavonnaulichopanya dichopana maomi kila siku somaneno in the full kila sikou, so ma le no, in kila sikou, so ma le no, in siku soma neno mtafute bwana ili gupe wa chakula majiisafi na kutunzwa uvalishwa nguo nzuri muonekana maridadi lakini ajambo mesa kutuza moyo wako jambo lililomuli Na let uzima see, my now, boy, you're kote niche uzima kwa buwana. twna mskilizaji kumbuka uko namikibaga mwaipaja na moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu ambapo leo hitutabarikiwa naye mchungaji daniel mshola akitaka kukufafanulia kwamba yesu alikaa siku ngapi kaburini na kusi umtegesikio dugu msikilizaji na mpenzi wa kipindi chako kipendacho cha biblia akuibu knafaieoteakabsa katika kipindi oa e, karatasi basi na karamu yako uwe tayari tuweze ku... kuendelea pamoa sikuyaleo tena natuombe baba asante kwa saa hii tena saa imefika Chia kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami anapokwenda kuyajibu huwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa masuari, tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika jina simokozi wetu amina ya, leo nitaanza na suari, na swali rehema mwakalinga e, kutoka kule ilinga rehema mwakalinga e, kutoka kule ilinga yey ana swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku siku badala ya siku bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili. badala ya siku tatu. E, swali lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa kuhesabu siku e, uliokuepo zamani ndiyo unaoendelea hata sasa Eh, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda eh, tukio lilipofanyika eh, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na eh, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine eh, katika katika katika tukirejea kitabu cha mwanzo sura ya Kwanza, mungu anapoumba eh, ukisoma hai, mwanzo moja ile ya tano mungu akaiita akai nuru mchana na giza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaza alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine itaendelea kutapambazuka asubuhi na itaendelea mpaka jioniwaho kwa mungu tuna masaa kumi na mbili ya usiku moja, na ya mchana hii hesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine naanza sasa nadakika moja na kwen, mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku inaanza jioni jua linapozama na inachukua masaa masaa masaa yote ya ya ya ya ya usiku eh, lakini pia ina, na ya mchana hiyo ah, siku ya na sasa juu ya huyu yesu eh, katika kitabu cha sura inaaza i a inaoama yako msikilizaji wangu katika kitabu cha sura ya eh, ukassaa ukianzia aya ile ya 44 ibr nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yaani saa tisa jua limepungua nuru yake pazia la ikaru likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa kasema ebaba mikononi mwako naiweka roho yangu kwa yesu alikufa eh, muda wa saa muda wa saa isa na ni siku gani aliyokufa hiyo saa tisa saa saatisa ya siku gani ukianzia aya tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akaweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake Aya, nane, na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia Kwa yesu mefarko angezaliwa saa kumi namoja saa kumi na mbili au mtu angelikufa eh, siku angesema amefariki ijumaa awahesabu masaa ishirini nanne aishe ndipo wasema sasa maliza siku hapana kwa hiyo ilikuwa ni siku ya ijumaa kwa hiyo kama ilikuwa ni ingekuwa ni ni tarehe ya labda kama tarhe mbili mabhamsinano na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na marham na siku ya sabato walistarehe kama ilivyo amriwa ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama na na nini na sheria ya ya ya ya ya mungu Mana mungu mungu maana ameamuru siku siku siku siku siku kazi lakini siku ya saba ni ni bwana kwa hiyo amefariki ijumaa ijumaa ya mfa akapumzika kaburini hiyo ni siku ya pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini nanne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, kwa sababu ilikwisha mpaka jioni sababum amefariki jumaa taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanzayan kabla juu alijazama nasabato ilipoingia wao usiku wote wa siku ya sabato na asubuhi yake yote yesu alikuwa kaburini mchana wake wote yani, subuhi mpaka jioni kwa hiyo jioni sabau napokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo tayari na andiyo, man, sema, hata siku ya kwanza kwanza ya ya juma ilipoanza kupambazuka tayari ni siku kwana aamaaianza tanu jua lilipozama jana yake sasa inapambazuka asubuhi walikwenda kaburini wakiyaleta manukato waliweka tayari tayari wakalikuta lile jua limeviringishwa mbali na kaburi na kwa ufupi ni kwamba yesu alikuwa amefufuka kwa hiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili akapumzika kaburini ya ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya kwamba aliyokufa kuhesabu mpaka saa saa kesho kesho yake yake siku moja tena ingekuwa siku ya pili hapana kinachoelezwa na sat alikuwa ametabiri kwamba Ataka kaburini mm, atakuwa katika hali umauti siku tatu kwa hiyo haikuwa kwamba lazima ule atakaaskaate aliyokufa saa ndipo kuhesabiwa siku siku siku hapana ilishaanza alikufa katika masaa masaa ya ya ya ya siku ya ijumaa kwa hiyo hiyo ni moja jumamosi pili kaburini jumapili tatu ndani ya fulani ao ya ya ma umaaosi aiia umapimd yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu kwa hiyo biblia iko vizuri na nakutia moyo rehema mwakalinga na wewe ya kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa imetabiriwa na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, tatu. ile tau anz lakini pia ai mzia na masaa fulani ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya masaa yake asubuhi masaayakesubu akawa aa meu e, swali lingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu agrey kutoka mbeya agrei kutoka ambeye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukiisoma bibria katika kitabu cha, cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika suele ya kwanza mwanzo moja nae aya ya ishirii na sita na ile ya ishirini na saba mungu anasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wangani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaa juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume mwanamume na mwanamke aliwaumba mwana sio wanaume kana kwamba ni wengi au wana wake, kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma katika kitabu cha mwanzo bili naiaya ya kumi nanane E, biblia inasema mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye msaidizi sio wasaidizi hapana kwa, kwa hiyo adamu mmoja na msaidizi mmoja ambaye ni ni maana aamana kusoma katika atia ya pili ya mwanzo ishirinnanne na ishirin kwa hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja nao watakuwa mwili mmoja e, mungu anayejua mahitaji halisi Eh, ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamume mke mmoja anamtosha na mwanamke mume mmoja anamtosha maana ndiye muumbaji wetu ndiye anayejua miili yetu na mahitaji yake eh, yote kwa hiyo katika mpango wake wa kuumba alimuumba mwanamume mmoja mmoja na yesu anarudia jambo hili kwa kulisitiza sana kitabu cha aya ya na cakitabu chamaa9nasema basi mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya yan akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mtu mtu na na mke mke mungu aliumba mmoja mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi kata cha mwanzo mwanzo sura ile ya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakuoa mke mmoja maana ukisoma katika kitabu cha ksom bbtabu a mwanzosuaat na inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda raheli ukisoma aya ya yakobo akampenda akasema nitakutumikia miaka saba kwa kumpata raheli binti yako mdogo alimpenda moja. alimpenda mmoja mmoja lakini basi ilipofika baada ya utumishi wake miaka saba kuisha saa ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana biburia naandika katika ai ya ishirini na tatu ikawa wakatiwa oni akamtwaa lea binti yake akamletea huyo laban yakobo naye akaingia kwake a akampa lea mjakazi wake mjakazi wake ikawa kulipokuwa asubuhi kumbe ni lea akamwambia nini hii ni ak sikukutumikia kwa raeli mbona umenidanganya kwahiyo eh, yakob analalamika yee alie mpenda alikuwa ni laheri lakini saa ilipofika basi mbae, zasa, wakitaka, eh, basi akapewa yule ambaye na na akaambiwa sasa kama ukitaka vinginevyo endelea kutumika tena na alitumika hivyo ili, ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma hapa yakobo anaonekana wa kana kwamba alikuwa alikuwa na na wanawake wawili eh, pia bado bado na, na ambao hawa wake zake kuzaa nao ili kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba ilifikia ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka alizaa e, lifikia e, mahala ambao anawake aaeasnaaial aaataaatauasau aiiana aaatuisikulingana na mpango wa mungu wa mme mmoja E, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu hatia ya uzinzi lakini pia hatia ya uasherati swala la mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua kutoka kigoma joshua kutoka kigoma anauliza hivi kuna majini mengine ni rafiki wa, wa wanadamu e, majini wengine ni rafiki wa wanadamu e, kwanza niseme tu ya kwamba hawa wanaoitwa majini biblia inawatambua kama malaika waliyo malaika waliyo ambao bari zao zimeandika katia kitabu cha ufunuo nasa kisomaa kumi na hasa mbili aaya ya saba mpaka ya tisabtsma tisa, kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika malaika malaika zake zake zake wakapigana na na na yule, yule naye akapigana nao pamoja na zake. mikaeli ni kwa kuwa mungu na, na malaika zake walioas nao hawakushinda huyo joka akushinda wala pao hapakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwae bilisi na shetani audanganyae ulimwengu wote akatupwa hata nchi na maraika zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna maraika wa shetani aliye mzuri wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuudanganya ulimwengu wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuleta uharibifu duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki e, na mashetani Hatakiwi kuwa marafiki e, na majini maana ni, ni maraika kwa ajili ya kuwasaidia wanadamu kuokolewa hapana hapana wala ku, wanadamu mema apana. hata inapoonekana andamanekana mambo fulani mashetani kana kwamba ni mema lakini mwisho kumbuka mpango wao ni wakuaribu na mwisho kabisa yapo kwa ajili ya kutuangamiza hiyo tunatakiwa tuyakatae na tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo tukijisalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tulioyajibu hebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya kaosokozi wetu amina na hiyo ntotamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kama una maswali maoni a changamoto anaoni hii hapa ya kuweza kuwasiana nami yeso tn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu tafadhali usipange kukosa kuweza kubarikiwa na neno la mungu advent celestios wanakwambia safari yangu kwa helifn safari yawena ya mingoni vikwazo vingi arbakaljiani I'm going to go you