unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele, yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hu jambo na karibu katika matangazo yetu ambayo unayapata moja kwa moja kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr na kumbuka unatupata kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea morogoro msikilizaji endelea kubarikiwa nasi kupitia rock fm bila kusahau morning mornings fm mtandao wetu ni www hii leo endelea kuambatana nami kibaga mwaipaja katika matangazo yetu na moja kwa moja msikilizaji mkaribishe sana sana sana katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu na hapa studio hii leo tutakuwa na mwimbaji asha majura ambaye atakuja kwako na wimbo unaosema njoo roho lakini pia tutabalikiwa na kwaya kibada ambapo watakuja kwetu na wimbo unaosema yerusalemu basi msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu hii leo tutakuwa naye mchungaji andrew haule akizungumzia ndoa na familia hii ni sehemu ya pili basi awali ya yote huyu hapa mwimbaji asha majura na wimbo njoo roho asante sana mwimbaji asha majura kwa ujumbe huo mzuri ambao nanipatia nafasi ya kuweza kumleta kwako mchungaji andrew haule akija kwako na mada inayosema ndoa na familia na hii ni sehemu ya pili kanuni ya ndoa ni kupendana ni kuheshimiana ni kuishi kama familia baba unasimamia eh, shughuli za ibada hapo nyumbani baba unahakikisha watoto wamekula baba unahakikisha mama amekula mama na nawewe unahakikisha watoto wamekula mama nawe unahakikisha mama baba amekula yani ni ushirikiano hakuna mmoja ambaye anatakiwa aonekane ndio anatakiwa ajaliwe zaidi eh? ajaliwe zaidi kuliko mwingine hapana hapana unajua kuna makabila mengine nimeshawahi kuona yaani baba ukisha pale hata nyama za kula zinaangaliwa zina, zina zile nyama nzuri mapaja ya kuku hayo ndio ya baba eh? filigisi ya baba eh? nyama nzuri yenye mafuta ile ndio ya baba lakini kumbe vile vitu ni vya familia kama ni paja akichukua mtoto wako wa mwisho yule mwenye miaka mitatu anakula mwache ali. kama anakula mama kama ni wee baba utakula wacha ule ndio maisha ya upendo maisha ya umoja lakini ubaba, baba anapewa paja tena mapaja yote mawili halafu anapewa nafirgsi halafu bado tena na nyama nyingine apewe maana ndio kuku amechinjwa ndio baba aone kwamba amekula hata wakati watoto wananyang'anyana kanyama kadogo wanagawana wawili wawili lakini baba anakula vyote hivyo na inaonekana bado yeye ni mpendwa au anaipenda familia yake huo sio upendo upendo wa familia ni kuijali familia yako kuiheshimu familia yako kuwa pamoja karibu na familia yako yako yako huo ndio upendo wa kuipenda familia yako. unajua wa msikilizaji yako mambo mengi ambayo tunapaswa kujifunza na kuona jinsi ambavyo tunashirikiana na familia zetu amri ya mungu ina kazia ya kuwa na umoja katika ndoa katika kitabu kile kutoka ishirini fungu lile la kumi na nne utaona jinsi ambavyo mungu anazidi kukazia amri zile ambazo zinaonyesha umoja katika familia kutoka ishirini fungu lile la kumi na nne anasema usizini huu ni umoja wa familia mtu ambaye kweli kabisa anaipenda familia yake hata zini hatafanya uasherati huko nje atakuwa ni mtu ambaye anaiheshimu familia yake na anaijali familia yake bado biblia inakazia kwamba katika fungu lile kutoka ishirii e, fungu la ks anasema usitamani nyumba ya jirani yako usitamani mke wake usitamani mke wa jirani yako wala mtumwa wake wala mjakazi wake wala ng'ombe wake wala punda wake wala chochote alicho nacho jirani yako kwa hiyo inamaana wewe kama e, kiongozi wa familia ama ni mwanafamilia hupaswi kutamani mke wa jirani yako hata chochote alicho nacho jirani yako kwa sababu ninyi ni familia mnapaswa kuishi maisha ya kifamilia maisha ya kupendana yaani mme anapaswa kumtendea vyema mke wake na katika kile kitabu cha petro wa kwanza petro wa kwanza fungu lile la tatu hapo tunajifunza mambo ambayo yanapaswa kuyaelewa kama watu ambao tunaishi kama familia fungu lile la saba anasema kadhalika ninyi waume kaeni na wake zenu kwa akili na kumpa mke heshima kama chombo kisicho na nguvu na kama warithi pamoja na neema ya uzima kusudi kuomba kwenu kusizuiliwe kwa kusema hivyo haimaanishi kwamba mwanamke hana akili kwa kusema hivyo haimaanishi mwanamke ha, hana, hana hana chochote anachoweza kukifanya kwa kusema hivyo hata wewe mwenyewe unajua kwamba mwanamke ni dhaifu hata katika kubeba vitu vizito kwa hiyo wanaume msitumie nafasi mliokuwa nayo ya, ya ya uwezo wa kupiga kupiga mke wako la hasha unapaswa mwanaume uweze kumwonyesha mke wako mapenzi ya karibu waswahili wanasema mwanamke apigwi makofi mwanamke anapigwa na kitenge kofi lake anapigwa kitenge unamletea kitenge lakini unampiga mwanamke makofi ni aibu kubwa kwa mtu ambaye anaitwa mtu wa mungu wakolosai tatu fungu lile la kumi na tisa na lenyewe linatukumbusha kitu fulani hapo ninyi waume wapendeni wake zenu msiwe na uchungu nao ninyi waume wapendeni wake zenu msiwe na uchungu nao kwa hiyo bado bibilia inatukazia ina wanaume kupenda wake zetu wanaume kupenda wake zenu wewe kama mwanaume unajua wajibu wako ni kumpenda mke wako fikiria jinsi ambavyo ulimpenda kabla hujamwoa na upendo huo huo unapaswa kudumishwa matatizo ya kifamilia yanapaswa tu kuyaondoa kwa kumwomba mungu na kupatana na kusameheana na kuishi na kusonga mbele tuko katika ulimwengu wenye changamoto hatusemi kwamba hapata kutokea migongano migongano itatokea lakini inapaswa kusahihishwa inapaswa kuombeana msamaha inapaswa kuto kuwekeana machungu ya muda mrefu hivyo ndivyo inavyotakiwa ndoa ziweze kuwa ndoa zenye zenye maisha mazuri zenye mtazamo mzuri ni zile ambazo mungu amewekwa katikati yaani mungu anatawala ndoa zao wanaume wanapaswa kuwapenda wake zao na kuishi nao kwa akili nikisema kwa akili sio kwamba wanaume wanawake ni wakorofi lakini hujue kwamba weye ni kiongozi lazima ujue kwamba wewe unapaswa ulete chakula lazima ujue kwamba wewe unapaswa mshirikiana na mke wako kuweza kubuni miradi labda au kufanya mambo yote ambayo yanapaswa yatendeke kwa akili ndoa inatengenezwa ina na mwanaume kwa kuheshimu mke wake kumjali tukiacha mambo ya mila ya kudhani kwamba wanawake ni duni makabila mengi katika tanzania hata sio tanzania tu katika ulimwengu huu yanadhani kwamba mwanamke ni ni duni lakini ukweli wa mambo mwanamke sio duni mwanamke ametoka kwenye ubavu wako mwanamume elewa tu kwamba mwanamke ni mtu wa thamani sana anapaswa kuheshimiwa sana anapaswa kujaliwa sana ndiyo inavyoonyesha kwamba ndoa inaweza kuwa ina thamani lakini ukiwa mzazi maanayake unapaswa pia kuheshimu watoto wako na ndio maana katika ile waefeso st fungu lile la nne nasema nanyi akina baba msiwachokoze watoto wenu bali waleeni katika adabu na maonyo ya bwana kwa hiyo hata wa, wakina baba hamtakiwi kuwachokoza watoto ufahamu kwamba mtoto ana wakati wa kucheza ana wakati wa kufanya kazi mchezo kwa mtoto ni kitu cha kawaida mtoto kwa, mchezo kwa mtoto ni mahali ambapo yee anajipatia nguvu akili zake zinapanuka kutokana na michezo anayecheza lakini kuna wakati mwingine wakina baba wanawachokoza watoto katika kuwa kudharau vile vitu wanavyofanya kudharau michezo yao hata wakati mwingine kuwaaibia vitu vyao wamevitengeneza badala ya kutumia akili na kuwazidi kuwatia moyo kama alikuwa anatengeneza gari gari gari basi mtie moyo ili aweze kutengeneza gari, zuri zaidi na siku moja aingie kiwandani gari. lakini badala labda labda wazazi wanapiga mateke wanafanyaje sio, vitu, sio so kitu kizuri ni kitu cha kuweza kujali watoto wako waheshimu watoto wako kushiriana na watoto wako mi nimeona wazazi wengine wanacheza wana, wana, wana na watoto wao wanafurahi na watoto wao na kiasi kwamba mtoto anampenda mzazi kwa sababu yuko karibu naye hata wakati mwingine baba anapokuwa na matatizo mtoto anahuzunika kwa sababu baba amepata matatizo lakini kuna familia ambazo baba anapokuwa amepata matatizo baba anapokuwa amesafiri watoto wanafurahi kwa sababu baba amesafiri hiyo sio jambo zuri inapasa watoto wanapoona wana wana baba umesafiri wanasikitika wanahuzunika mama anahuzunika baba yuko wapi baba mbona harudi lakini sio ile ya kwamba baba umesafiri basi kila mtoto anafurahi kwamba baba ngoja akae huko kwa muda mrefu zaidi rsaaim anasema nanyi akina baba msiwachokoze watoto wenu wasije wakakata tamaa msiwachokoze watoto wenu wasije wakakata tamaa kwa hiyo mzazi upasi kuwa mchokozi kwa watoto wako badala yake unapaswa kuwa kiongozi ambayo unasimamia vyema unawafundisha maadili unawapatia elimu unawasomesha watoto wako wanakwenda shule wanasoma lakini sio kwamba ukishakuwa mzazi basi dikteta kuna watu wengine wanakuwa anaamat hata watoto watotowanashinda kuwapeleka shule wengine wanabagua watoto kike wasiende shule wakati watoto wote wanapaswa kuwa na, na haki sawa watoto wote watu wanapaswa kama ni kuelimishwa waelimishwe kama i kufundishwa wafundishwe mambo yote yaendane sawa ili watoto wote watu waweze kuwa na na haki mbele za baba na mbele za za baba mungu pia mpendwa msikilizaji siku ya leo tulikuwa tunakazia kabisa kuonyesha jinsi ambavyo ndoa pasa kuheshimiwa lakini pia ndoa kwamba ndio mwanzo wa familia lakini pia kwamba familia hizi sasa zinapaswa kusimamiwa vema na baba na mama wakishirikiana kufanya kitu kitoke kizuri watoto watoke wakiwa na, ma, na maadili mazuri watoto watoke wakiwa wanamjua mwenyezi mungu watoto wat, watoke wakiwa na umoja na wazazi wao wakipendana wakishirikiana katika mambo yote mpendo wa msikilizaji siku ya leo somo hilo naamini litakusaidia au litakutia nguvu litakuelimisha umuhimu wa kuwa na familia iliyo bora mungu akubariki tuombe baba yetu na mungu wetu uliye mbinguni asante kwa kutupatia somo hili ambalo linatuonyesha linatu, linatu, kwamba ndoa ilianzia kwenye bustani ya eden na tunaomba iendelezwe na wewe mungu mwenyewe katika jina takatifu la mwanao mpendo aliyebwana na mwokozi wetu yesu kristo naomba na kushukuru amen anaamini ya kwamba umebarikiwa katika kipindi hiki cha mafundisho makuu kama na maswali maoni maona changamoto niandikie kwa anwani hii hapa ifuatayoredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr yerusalemu ndo jina la wimbo waimbaji ni kwa ya kibada basi tubarikiwe sote tunapoagana katika kipindi hiki cha mafundisho makuu na hususani kama idhaa ya kiswahili ya redio adventisto ulimwenguni awr Yehu. What is it? I go see Thank you. I me, I wish you iwe seshe kuona butu kufula.