unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuj whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo wa mpendwo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 si kumbuka unaweza kunipata kupitia morning st fm vilevile vile kupitia rock fm mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja ni kusii tuweze kuwa pamoja mwanzo mpaka mwisho wa vipindi vyetu katika kipindi cha kwanza tutakuwa na kipindi cha muziki na wanamziki lakini pia tutakuwa na kipindi cha maneno yaletayo faraja basi huyu hapa fanuel tanda pamoja naye shehemba ikiwa ni katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki cha muziki na wanamuziki usikilizaji ni tena katika kipindi hiki cha muziki na wanamuziki mimi jina langu ni f tanda na leo tena hapa nimeweza kupata fursa pekee ya kuonana na huyu ni dikonshehemba mtaalam katika maswala ya muziki na nidus pia huu yeye anatunga nyimbo na anazitengeneza kwa uzuri kabisa na rekodi na studio yake kwa hiyo tutawezakuzungumza naye katika kipindi cha muzik na ti miaka ya nyuma kwa wewe msikilizaji wa kipindi hiki cha muziki nono muziki unaweza kukumbuka ya kwamba nilishawahi kuzungumza naye uh, produ dikson shehemba na sasa nimeweza kupata fursa nyingine ya kukutana naye tukiweza kuzungumza naye mambo mbalimbali ya kimuziki kutoka hapa jijini dar dares salaam katika maeneo haya ya chamazi karibu weze kutusikiliza asante sana ndugu mtangazaji fanueli tanda kwa kunikaribisha katika kipindi chako kipendwa kabisa cha muziki na wanamziki kwa yule ambaye anifahamu mimi naitwa dikson yafizashehemba ni audinjini ninaandaa muziki uh, lakini nina kampuni ya prodn ambayo inajihusisha na masuala ya kurekodi audio pamoja na kushuti video na muziki kwa ujumla inaitwa inaitwaudi inapatikana chamazi mfenesini dar es daresalam lakini si kwamba tu inapatikana chamazi uh, lakini pia inafanya huduma za mobile za kumfikia mteja popote pale na uh, ukihitaji namna ya kutupata wa amishokipidhiki tato namba zangu za simu uh, utachukua na kwa namna yoyote ile utakavyotaka tuwasiliane kwa habari ya kazi Uh, tutawasiliana uh, sasa leo kuna mambo mengi ambayo tutashea na mpendwa msikilizaji wa kipindi cha muziki na wanamziki lakini moja kati ya mambo ambayo uh, nimeleta hapa kwenu leo ni nyimbo ambazo hizi nyimbo nime, nimetunga mimi uh, lakini pia zimeandaliwa katika studio yetu ya DAP studio ambayo inapatikana huku chamazi mfenesini tumezirikodi hapa Aa, lakini pia hata video zake zimeshutiwa hapa hapa katika location za studio ndani ya studio vide uh, nyimbo hizi hazikuwa na complications nyingi katika kuzishuti hatujaenda nje huko mbali tumefanya tu ubunifu hapahapa ndani ya chumba cha studio tukashuti lakini pia tumezi uh, mziki umepigiwa hapa hapa kwo a kila kitu kilifanyika hapa hapa hapahapa wimbo wa kwanza uh, unai, unaitwa nahitaji kusema nawe mungu wangu nahitaji kusema nawe mungu wangu nahitaji kusema nawewe mungu wangu nahitaji kusema aw nam wimbo huu unaweza ukaupata katika chaneli yetu ya youtube ya dapu studio unaandika nahitaji kusema nawe mungu wangu mwimbaji diksoni yafizai utaupata na na wewe mungu palew lakini wimbo mwingine ambao upo ni hapa hapa dau studio ni unasema mpaka lini utatuwacha watu wako ulotukomboa mpaka lini utatuwacha watu wako ulotukomboa tumechoshwa rudi hizo ni nyimbo uh, mbili na ni chache baadhi kati ya nyimbo nyingi ambazo nimeshawahi kutunga na nyimbo nyingi ambazo nimeshawahi kutunga nilikuwa nikizifundisha kwenye kwaya mbalimbali mbali. ndani ya nchi na nje ya nchi yangu kwahiyo sasa nimeamua ku, uh, kuwa niwe nina, nikipata muda nimetulia nami nyumbani au stui naandika nyimbo alafu ninaziimba nina, nina ninazirikodi ninazitoa Uh, of oous sijaacha kufundisha bado watu wengine na kuwatungia kwaya na nini lakini nimeona na mimi nifanye hivyo nifanye hivyo nimtukuze mungu kwa njia hii ya mziki uh, uh, mpaka sasa kuna idadi ya nyimbo ngapi ambazo umekwisha kuzitunga najua huyu ni mtunzi wa nyimbo kuna wakati unatunga nyimbo maalum kwa ajili ya kwaya na nyingine kwa sababu wewe ni mtunzi lakini pia ni mwimbaji kwa ajili yako pia binafsi ni idadi ya nyumba uzo ukasema kwamba ni kiasi gani naam takwimu halisi ya idadi ya nyumba ambazo nimetunga ni nyingi ninaweza nisiwe na exactly takwimu lakini naweza nikakadiria kwamba tangu nimeanza kutunga mpaka hivi nyumba ambazo nimetunga hazipungui kama mia tatu hivi kwa nikianza kukadiria wimbo wa kwanza tangu nimeanza kutunga wimbo wa kwanza mpaka hivi zinafika hapo zinaweza kufika na ni mpaasahafafa nyngatuna afundisha na mpaka nasahau mahali fulani un, un, wakaimba nyimbo ambazo nilizitunga kama miaka mitano nyuma nikaanza kuzikumbuka nilizituna ah, kamamiakamitano iopitayumak ujua kitu kama ni cha kwako hata kama umekisahau siku ukikisikia mahali lazima tu ubongo unakumbuka na hata siku uliokua ni kwanini ulitunga wimbo huo ulitunga kwa namna gani na ilitokea ni kwanini ukatunga unananii unakumbuka unakumbuka kwa hiyo ipo hivyo ipo hivyo nimetunga nyimbo nyingi na bado nashukuru mungu anaendelea kunipatia uh, huo hayo maono ya kutunga nyimbo kwa sababu kutunga nyimbo sio akili ya mtu mwenyewe sio mawazo ya mtu mwenyewe espechali nyimbo zetu hizi za gospel za kuinjilisha hizo ni mungu anaamua kutumia sisi viumbe dhaifu na kutupatia uh, ubunifu na namna ambavyo unaweza kutunga wimbo na kufikisha ujumbe katika jamii ni ushauri gani ambao unaopatia watunzi wengine wa nyimbo yawezekana ni maprodusa katika tasnia hii ya muziki uh, ushauri wangu ni kwamba uh, tujikite zaidi katika kutunga nyimbo ambazo ni rahisi kila mtu anaweza kuimba ujue lengo kubwa la kutunga nyimbo na kuimba nyimbo hasa sisi watu wa gospo ni kuinjirisha ni kutoa ujumbe kwa, kwa jamii na kwa hadhira ambayo ipo tunaiimbia sasa tusitunge manyimbo magumu ambayo hata mtu mwenyewe mwimbaji mwenyewe unapomfundisha inamchukua muda kukariri kuta wimbo unafundishwa hata wiki nzima mtu anafundisha tumbo lakini ni kwa sababu wimbo huo ni mgumu na ume yake ni ngumu manoti ni magumu maneno ni magumu yani ukiimba beti la kwanza ukimaliza mwisho ushasahau kwamba ulianzia wapi hiyo itakosesha hata ile maana halisi sasa ya, ya ujumbe kuinjirisha kwa sababu maneno ni mengi sasa yani inakuwa ni mahubiri ambayo sasa haeleweki Ma, ma, maneno ni mengi ila turahisishe tu mambo najua te, tekniki yao awawanasanaa wa, wa, wa wenzangu wanaojaribu kutunga nyimbo ngumu ni kwasababu wanataka kidogo waonekane wao tofauti katika mzikiwana vitu advanced. lakini nikuambie tu ndugu yangu kwamba mziki ni mpana hakuna mtu ambaye ataumaliza na hakuna ambaye alishawai kuumaliza ni mpana sana hata kama utaenda tatunga nyimbo ngumu vipi kiasi gani au tarenji kwa ugumu kiasi gani watu naotaazieleweki huwezi uh, ukaumaliza hatuwezi tukasema ila tu utaenda maali fulani utaishia hapo na bado ikisikilizwa na mtu na mwanasanaa mwingine lazima tu atakosoa ata na si kukosoa kwa ubaya ni kukosoa ile ya kwamba kwa ah, nini hapo asingeeka kitu fulani kwanini hapo asingeeka kitu fulani ni kwa sababu wee mawazo yako yaliishia pale na, na mawazo ya mwingine yataishia pale lakini kwa ushauri wa wangu rahisi na kwa mtazamo wangu ni kwamba watu tukitunga nyimbo ambazo ni rahisi kwanza inakuwa ni rahisi kumfikia hata mhusika alafu inakuwa ni rahisi hata katika kuimba hazisumbui uh, kwa mfano tukiangalia hata kwa upande wa kuhiti nyimbo nyimbo ambazo huwa zina hiti ni zile zenye maneno mafupi na rahisi na yanaeleweka kwa mfano nikichukulia tu kwa mfano hata kwa kwaa yetu ya ambasada wimbo ambao ulisho kuhiti ni ule wa kwetupazuri korasi yake ni rahisi hata mtoto mdogo aivtumtu oteul amba a kuhiti na ni nyimbo gani ambayo inaweza kufikia watu kwa haraka sana ni hizi nyimbo rahisi ambazo zina hazina omplio nyingi lakini wimbo ukishakuwa na mambo mengi zinatia uviuhatakusklza Zina skuizi watu wanachoka mapema sana katika kuskiliza wimbo yani watusiju utandawazi siiiu ks wimbo ukisha mrefu ukisha sana ukishakuwa haueleweki ah, mtu hata kama yuko tu kwenye gari lake anaskilizana unaona anasogeza wimbo maanavitu avieleweki kwahiyo hata katika hiti hakuna nyimbo ambayo ilishakuwa ngumu na ikahiti sija kuiona duniani ila nyimbo yenye korasi rahisi hasa kwa upande wa oas mabeti kidogo unaweza ukaweka venye ambavyo utaweka lakini oas ndo zinazohiti nyimbo zote zile duniani ambazo zishaekuhiti nyingi uh, hakuna beti ilishaekuhiti ila tu maoras haya kwenye viitikio hivi ndo vinakuwa vina hit ko ukitunga yumbo wako wenye kitikio rahisi simpo na ujumbe unajitosheleza tukisema rahisi sio kwamba sasa urahisishe uetun tuvtaki ksaushambi maneno mazuri na akanafika ka ka popote pale ambapo uta mungu akitoa kibali katafika popote mbali sana ambapo uh, hata wewe huwezi kutarajia kwamba kangeweza kufika huko huo ndio ushauri wangu kwa upande huo wa namna bora ambavyo unaweza kuandika wimbo ukahiti ukafika mbali lakini pia uka em, ukaelimisha jamii kwa haraka sana kwa mawasiliano ya yangu unaweza kunipata kwa kwaasa au kupiga simu ya kawaida ya sifuri sit ishirinisittis 9827 au 6735899 au unaweza ukatembelea ukurasa wetu wa instagram kwa jina la dap studio asante sana na mungu aweze kubariki na mpendo wa msikilizaji wiki ijayo tutaendelea na kipindi hiki usikose kuweza kumsikiliza produe shehemba akizungumza mengi katika masuala ya muziki mimi ni fnltandanahitaji kusema nawewe asante sana kwa ajili ya kipindi hichi kizuri naamini ya kwamba umejifunza mengi kupitia kipindi hiki ni katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yaletayo faraja hapa tokwa naye pastor emanuel rajabu akikwambia tenda wema nina kusalimu katika jina la kristo na matumaini ya kwamba umzima wa afya na unaendelea vizuri na jina la bwana linatukuzwa katika maisha yako ni mimi mtumishi wako mchungaji emanuel ajabu ni kukaribishe tena katika kipindi kizuri cha kujifunza maandiko matakatifu na leo tuna tafakari tena e, sura hii yakumi na tisa ya mambo ya, wanya, ya, ya mambo ya nyakati na kuna somo zuri ambalo tunaweza kulipata namileotu nimechukua kipengele kimoja tu cha kutenda wema kutendaemananz tu kwa kusema kwa kisa hiki ambacho kina mahusiano kidogo na somo la leo kuna rafiki mmoja ambaye alikuwa na uwezo na kijana mmoja alipitia changamoto kutoka kwa marafiki zake wa karibu rafiki huyu alisaidiwa Nani kuna rafiki mmoja ambaye alikuwa na uwezo na kijana mmoja ambaye alipitia changamoto kwa marafiki zake wa karibu sana rafiki huyu alisaidiwa na mzee huyu na baadaye alifanikiwa ikiwemo kielimu akawa mwalimu yaani yule kijana alisaidiwa na akafanikiwa katika elimu na huyu mzee ambaye alikuwa na uwezo siku moja yule mzee alikuwa akimsaidia rafiki huyo ambaye ni kijana e, kutokana na familia ya yule mzee e, siku moja yule mzee alikuwa akimsaidia alifariki na kutokana na familia ya yule mzee ilipitia changamoto ikiwemo mke wake kukosa pesa kusaidia watoto wake wawili kati ya watano kwa hiyo huyu kijana ambaye alifanikiwa alisaidiwa na ule mzee na akapata elimu akaamua ingawa alipitia changamoto wakuwa na mahusiano mazuri na vijana ule mzee ambaye alimsaidia na alifariki hiye aliamua kuwasaidia wale vijana na wakapata elimu na baadae wakaanza kusaidia familia mama kumsaidia mama yao na, na familia yao a, unaweza kuona hapa kwamba usiwasaa waliokusaidia kuwa hapo ulipo na leo tunajifunza kuwatendea mema mema wale mema. Na pia ku, wale unaweza kuwasaidia hata ambao wamekutendea mabaya kijana huyo alikuwa hana uwezo na alikuwa anapitia changamoto nyingi kutoka kwa marafiki wa karibu lakini kuna mzee mmoja tu ambae alijitolea kumsaidia kama ambayo tumejifunza na alipomsaidia alimsaidia kielimu akafanikiwa lakini baadaye huyu mzee alikuja akafariki na familia ya huyu mzee ilipitia changamoto nyingi lakini kijana huyu akaamua kusaidia e, sehemu ya watoto hawa huyu mzee na wao wakafanikiwa wakapata waka elimu na, e, na hiyo ikamsaidia kusaidia au vijana ikasaidia alipopata elimu kusaidia familia yao ikiwemo mama yao e, pamoja na kwamba akuwa na mahusiano na mazui nawataule mzee lakini alifanya hivyo e, kwahiyo leo daudi anatufundisha kutenda mema umuhimu wa kuwatendea mema wote waliotutendea mema waliotufikisha hapo tulipo hauwezi kufika siku zote kuna mtu tu alikusaidia ukawa hapo ulipo e, alimtendea mema hanun mwana wa nahashi kwa kuenda kutuma wajumbe kutoa faraja kwa kifua cha baba yake lakini hata hivyo haun hakuwatendea wema wale wajumbe na hivyo alisikiliza ushauri mbaya wa wasaidizi wake wakidanganya kuwa walienda kuwapeleleza hivyo wakajipanga kushambulia uh, israeli lakini hata hivyo walishindwa vibaya wao na washami uh, pamoja na kwamba daudi alikuwa na nia njema ya kutaka kwenda kutoa faraja kwa, ku, eh, kwa hanun sababu ya msiba w baba yake hanuni akapata mashauri mabaya kutoka kwa viongozi wake wasaidizi wakawatendea mabaya wale wajumbe waliotumwa na daudi kwenda kutoa faraja um, tunaweza kujifunza hapa kuwa bwana atusaidie kuwa washauri mema kwa viongozi wetu tusiwashauri kutenda mabaya ila tuwashauri kutenda mema kuwatendea mema watu wote lakini pia lazima kuwa na uwezo wa kujaji mambo kuyatafakari kuya mambo kabla ya kuweza kuyamua yale ambayo tunashauriwa na, na, na wasaidizi wetu lakini pia uh, uendelee tuwatendee mema na kuheshimu watu ambao hutusaidia na hata wasiotusaidia tuwatendee mema watu wote ambao wamekisha kutusaidia na tunaposikia wana changamoto tuweze kuwasaidia haijalishi ni mabaya gani wataendelea kututendea lakini tuwaheshimu e, tuwasaidie na tusaidie na jamii yao tumeitwa kutenda mema waswahili wanasema tenda wema uende zako kwa hivyo usiwe mtu wakutenda mabaya kuwa mtu ambaye unatenda mema na bwana akubariki bwana akutunze bwana akulinde na bwana akuangazie nuru ya uso wake katika jina la kristo mkozi naomba na kushukuru mcemini amin sk si valimwenyeloho wa muguudumokūtnda wema kamwe uwovundani yake autahonekana ntū asie hak ao ni aibū kamwe yeye kūtenda uwavu kūīnidisha lasī si yake valimwenyeloho wa mungu udumokūtenda wema weu fundani yake hautaonekana ibūkame yeye hūtendūwavu kuīlibisha nafsi yake bali wa mungu udu mū kūtenda wema kamwe uwavundani yake Mtu haki, au tahonekana ntū asiye haki ao ni aibū yeye hutenda ūtenda wavu nafsi yake inenyelo owa mungu odumokutedawema kamwe uovundani yake autahomekandawako waleo liakiba yako yakeow liakiba ya koyakesho, o sihajeku te da we ma, we we ta na wa we ma, ni na wa we ma wa koyakela. liakiba ya koyakesho, o sihajeku te da we ma, we we ta na ni na wa ya koyakesho. da we ma Wewe te da we ma da wemba wako aero Li kiba koya kesho Ui ceúte da we ma Wewe te da we ma te da we ma wako a lero Li kiba koya kesho usia cehute da we ma Wewe te da we ma te da wemba wako a lero. usiyache hute na wema wewete na wema enda wema wako wa leho liakiba yako ya kesho na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha maneno yaletayo faraja kama una maswali maoni au changamoto anwani hizi hapa za kuniandikianakuja nakuja nesonihja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka ulikuwa pamoja nami kibaga mwaipaja mwanzo mpaka mwisho nikiwa msimamizi wa matangazo basi nikusiendelea kubarikiwa na vipindi kutoka pa studio tunapokamilisha vipindi vyetu kama idhaa ya kiswahili ya readventist ulimwenguni wakati huu ni wa mashaka wahitajiwe na nanga yako imesika imara mwamba mwambani yesu ni yesu wamba husiyotikisika hakikisha meshiko i mara ni wakati uoni watari dorubaka i nabuma akiki sho nanga yakoo