unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hi basana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu waja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena gani rafiki msikilizaji wa redio ya waadventista ulimwenguni awr ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo hi leo katika kipindi hiki cha bibia ya kujibu kumbuka unakuwa nami kupitia masafa mafupi ya mita5 kutokea morogoro tanzania naam bila shaka unaweza kuendelea kunipata kupitia kupitiaming fm na vilevile vile rock fm mtandao wetu ni www rg basi hawa paa waimbaji wa tumaini kutokea kule kwambia thamani ya msalaba thank you kwa naye mchungaji josef chengula pamoja naye habi machilu mshana katika kipindi cha biblia kujibu na hapa ni kusiwa tegesikio wakiendelea kujibu maswali yako ambayo uliwatumia hapa studio hii ni sehemu ya pili wakikamilisha kujibu maswali yako kuna swali lingine ili nalo linatoka kwa ruhizo musa hizo huyo kutoka kule kigoma anauliza anaulizai kwa nini bwana yesu alibatizwa atajiuliza huyu anadhambi <laughs> sasa alibatizwa amen ni swali zuri <laughs> wengi wanajiuliza hilo swali kwa nini yesu alibatizwa kwa jibu sahihi ni hivi yesu alibatizwa kwa ajili ya kutoonyesha kielelezo maana hakuwa na dhambi na ubatizo maanaake mm. ni, ni kuzika hutu wa kale mm. sasa yeye hakuzika wa utuwakalemaana akuwa na dhambi lakini tunaposoma yohana uthibitisho katika biblia biblia ya kujibu katika yohana katikayohana 5nasema kwakua wach kieleleesu aliacha Hata meza ya bwana namna ya kufanya alionyesha kielelezo alikula pasaka pamoja na wanafunzi wake lakini katika warumi sura s msar watat hadi wasit anasema tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo ubatizo ni mfano wa kufa tunapozamishwa tunapozikwa kwenye maji ni mfano wa mtu anayezikwa halafu tunapoinuliwa kwenye maji ni mfano wa kufufuka pamoja na yesu sasa anayebatizwa ni mdhambi ila yesu hakuwa na dhambi hoja kubwa ni kuonyesha kielelezo ubatizo wa namna gani unatakiwa watu waweze kubatizwa lakini katika waefeso sura mstari wa ta biblia inasema bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja leo watu amebuni wa aina nyingi za ubatizo yesu alibatizwa katika mto wa yorodan kwa sababu kule kulikuwa na maji tele kwao mtu anayebatizwa anazamishwa ndani ya maji kama vile mtu anavyozikwa mwili mzima lakini leo nikisema nimemwagiwa maji kichwani eti nimebatizwa ndugu mtangazaji huo sio ubatizo lakini yesu alionyesha namna tunavyotakiwa kubatizwa katika maji mengi si lazima uwe mto wa yorodan maana katika yohana yohanaihirnatatu anasema watu walimwendea kule yorodan karibu na salimu yote iliku nazu mto wa yordan watu walimwendea watu wakabatizwa kule kwa sababu kulikuwa na maji tele kwa kwayo mahali ambapo panatakiwa mtu abatizwe ni mahali ambapo pana maji tele kiasi cha mtu kuzamishwa katika maji iwe ni ni bwawa iwe ni mto iwe ni bahari maada mtu azamishwe ndani ya maji huo ndio ubatizo kwa sababu tunajifunza kielelezo cha yesu asante kwa majibu hayo mazuri kabisa mchungaji mungu aendelee kukubariki na kukutumia pia Amen. sasa kuna swali lingine hapa mm-hmm. uh, hili nalo linatoka kwa ndugu batram kutoka kule mbeya mjini e yeah, anauliza nitajuaje kama anaongozwa na roho mtakatifu au la mm-hmm. <laughs> ah, ni swali zito e. nitajuaje kama ninaongozwa na roho mtakatifu au la katika asante mpendwa muhulizaji katika luka sura ya kumi na moja ule mstari wa kumi na tatu bibilia inasema basi ikiwa ninyi mlio waovu mnajua kuwapa watoto wenu vipawa vye je baba yenu aliye mbinguni hatazidi sana kuwapa roho mtakatifu au wamwombao jambo la kwanza mpendwo wa mulizaji kama alivyouliza jambo la kwanza ili nipokee roho mtakatifu lazima nione hitaji nikiona hitaji nitaomba mungu anipe roho mtakatifu ambaye atanisaidia katika maisha yangu na huyu huyu roho mtakatifu ndiye atakayeniongoza katika hatua mbalimbali mbali. kwa ufupi ni hivi ukiona jambo ambalo uliku unapenda sana ambalo linaendana linaenda tofauti na mapenzi ya mungu na mungu amekusaidia hilo hulitamani tena na hulifanyi tena ni ishara ya kwamba roho mtakatifu yuko ndani yangu kwa sababu roho mtakatifu ndiye anayetubadilisha maisha yetu matendo moja ule mstari wa8 anasema lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu yerusalemu uyahudi samaria na hata miisho ya nchi kwa hiyo roho mtakatifu akiwa ndani yetu tutakuwa mashahidi pia biblia imesema tutakuwa tutakwamashahidi wafilipi 19 anasema na mungu wangu atawajazeni kila mnachohitaji kadri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya kristo yesu bado nasema nitajuaje naomba niongezee <laughs> mafungo ya biblia mawili alafu nihitimishe katika swali hili ezekieli sura ya 36w267 aasema nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatiya roho mpya ndani yenu nami nitatowa moyo wa jiwe uliomo ndani yenu nami nitawapa moyo wa nyama jambo la msingi la kuangalia kuwa na roho mtakatifu ni badiliko la ndani ya mtu unapoona jambo fulani ulikuwa unalipenda sana na sasa umebadilika ume au hulikumbuki tena hiyo ni nafasi ya roho mtakatifu au uongozi wa roho mtakatifu kupenda mambo ya mungu ni udhiirisho kwamba roho mtakatifu yuko ndani yangu 11, 10, 10, anasema nitawapa moyo mpya na roho mpya ndani yao nami nitaondoa moyo wajiwe uliomo ndani yao kwa jambo la msingi ni kwamba muomba, kwanza, kwamba roho mtakatifu kwanza tuwe na imani mungu amenipa kile ninachoomba kwa sababu saau asema lolote mtakaloomba kwa jina langu yani kwa jina la yesu lolote anasema hilo nitalifanya kwa mungu wetu ni mwaminifu mungu wetu ni mkweli ahadi zake ni thabiti kwa hiyo lazima tuamini uwepo wa mungu lazima tuamini uwezo wa mungu lazima tuamini ahadi za mungu katika maisha yetu lazima tumtegemee mungu katika yale tunayoomba roho mtakatifu ndiye anayetuongoza yule aliyemwongoza hata, hata, hata yesu akiwa katika majaribu ndiye ambayo ataendelea kutusaidia katika maisha yetu ya leo tunapopitia changamoto mbalimbali roho mtakatifu anakuwa pamoja nasi haya mimi nazidi kukushukuru mchungaji kwa maelezo hayo mazuri Amen. na kuna swali lingine tena naona maswali yalikuwa mengi kweli kweli mm. sasa swali hili linatoka kwake ndugu wile samora yeye yeah. yeah, anatoka yeah, kule msoma anauliza hivi miujiza hivi miujiza inayofanyika sasa ya kufufua watu mm. ni kweli au ni kinmachotaafaham <laughs> ha. kuna viinimacho pia viini macho kuna manabii wa uongo ambao wanatokea duniani na Biblia imesema nao nao miujiza mingi nao watadanganya wengi katika isaya sura ya 8 msar wa 2 neno la mungu linasema nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi anaweza katokea mtu mmoja ambaye anasema mini nabii mi ni nabii unamuuliza unatia amri za mungu anasema amri za mungu hazina amani ujue huyo ni nabii wa uongo kwa sababu bibilia inasema nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi kuna habari moja ambayo ilitokea kuna mtu mmoja ambaye alikuwa akiinua mkono hivi ni mchungaji i mchunaji siwezi kusema kanisa gani akiinua mkono hivi watu wanadondoka watu wanaanguka chini siku moja alipokuwa anajiandaa kwa ajili ya kwenda kwenye ibada akiwa anaoga anafanya hivi na hivi na hivi kumbe alikuwa yee na mtoto wake anatembea naye kanisani huko mtoto wake huyu alikuwa anaangalia baba yake anavyofanya anavyofanyakinua mkono watu wanadondoka miguu hii basi yule kijana wake alipoona kifaa fulani baba baba yake yake hapo ambaye mchungaji kumbe ilikuwa sasa sasa anapoenda kanisani hako hako hako kahirizi hako, alafu, akienda akienda kule mkono namna hii watu watu chini, watu wanadondoka wanaanguka chini sasa, siku moja kijana wake huyu alipochukua bandia anaenda kanisani hajakavaa Eh, baba yake baada ya kuzungumza kwenye biblia kuzungumza kwenye biblia inua mkono hivi watu awanguki. inua mkono hivi watu watuawaanguki mtoto wake kaangalia kakaja kakaja, mm. baba yake ni, <laughs> ni watu wa mungu lakini nguvu hizo bado zipo kwahyo namchungaji akaanza kurusharusha mikono kurusharusha miguu kwa sababu alikuwa anatumia nguvu za giza leo kuna watu wengi wanasema wana nguvu ya mungu lakini sio nguvu ya mungu ni nguvu ya shetani ah, shetaniasleo eh. eh. ah, kwamba na yeye aliyekuwa na watu Aka miujiza na u naye na akaanguka kwa sabu alikuwa na ka bandia yeah. ambako kalikuwa na katika ile kazi mm-hmm. leo kuna mwingine anaweza kafanya vitu vituko kama hivyo kwa ajili ya kupata pesa lakini habari njema ni hii kwa uwezo wa mungu kwa uwezo wa mungu mtu anaweza kafufuliwa mm-hmm. kwa uwezo wa mungu mtu anaweza kapona kwa uwezo wa mungu mtu anaweza akaundolewa aka na mapepo katika maisha yake kwa sababu ya nguvu ya mungu lakini vile kuna nguvu ya shetani ambayo watu watu wanahangaika kwa kutumia nguvu bandia kwa ajili ya um, um, umashuhuri wa nguvu za giza sasa katika e, kwa ushahidi wa hayo wa wa sura ya hadi nasema hayoasahv huyo mwovu atakuja na nguvu za shetani na kufanya kila namna ya miujiza na maajabu ya uongo na kutumia udanganyifu wa kila namna kwa wale walio katika katika mazingira fulani wengine wako katika katika wanasema niko katika imani lakini hapa neno la mungu wengin kwamba kwambamwovu atakuja na nguvu za kishetani Diyo, kama hizo mtu anaweza anaezaasema mimi ni mchungaji lakini anatumia nguvu za shetani leo hii yapo na wengine uta, uta, utaona wanasema kwamba kwa jini la yesu Badala kusema kwa jina la yesu. kwa jini la yesu. Wetu, kwa jina jina la la la yesu yesu yesu anasema amesema lakini wanaita nguvu za giza nguvu za shetani ziwe pamoja nao kwa mpendwa muuliza swali napenda nikwambie kwamba miujiza unayoiona shetani anafanya kwa sehemu kubwa na anasema hivi wengi watadanganyika katika hiyo miujiza lakini maha sura wa mstar anasema watatokea makristo wa uongo nao watadanganya wengi kumbe watakaodanganyika sio wachache ni wengi kwa sababu ya ile miujiza wengi watadanganyika na watakuwa upande wa shetani Pungu letu la mwisho katika swali hili yohana wa wa sura ya mstari shetanitish anasema wapenzi msiamini kila roho bali zipimeni hizo roho kama zimetokana na mungu kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani kumbe nao ni wengi manabii wengi wametokea duniani nao watadanganya wengi mm. kwa mpendwa muliza swali napenda nikutie moyo kwamba ukiona mtu anakataa miongoni mwa amri kumi za mungu huyo sio nabii wa kweli maana nabii wa wakweli nawaende kwa sheria na ushuhuda sheria ni amri za mungu ushuhuda ni unabii kama mungu alivyotuagiza katika maisha yote ya unabii kuna manabii wengi katika bibilia kama anapingana na manabii hao basi huyo sio nabii wa kweli lazima nabii wa kweli aendane na maagizo yote ya mungu ambayo mungu alijifunua kwa manabii mbalimbali manabii wadogo kama vile akina amos manabii wadogo kama akina hagai manabii wakubwa kama akina yeremia hezekieli daniel na yeremia na watu wengine lazima hayo yaendane lakini akipinga mojawapo huyo sio haya majibu yanazidi kuwa mazuri kabisa na sasa kuna swali la mwisho hapa tuliangalie swali hili linatoka kwake rosmeli lunguya yeye anapatikana kule kulembea mm-hmm. anauliza hivi ndiyo. wafu wanaishi baharini mbona <laughs> nasikia chini ya bahari kuna miji isiyoonekana ya watu waliokufa waliokufandio mm, hiyo uh, leo shetani anafanya kazi kubwa sana kwa ajili ya kupotosha fundisho kuhusu wafu wako waki na umizimu hivyo vitu vinafanya kazi na watu wengi sana wamejikuta wamedanganywa maana wengi hwanasema kwamba mtu akifa kama mtoto mdogo yule mtoto mdogo kabisa watu wengine wanaamini kwamba akifa akifa tu anaenda sehemu inaitwa limbo na watu wengine wanaamini kwamba mtu tu anageuka malaika kuna wengine wanasema mtu akifa tu anageuka ng'ombe ng'ombe ng'ombe kwa ya kula kabisa wanaamini kwamba ni mungu na kwa sababu hiyo watu wengi wameifanya wa miungu mingi sasa kulingana na hili swali ambayo nasema kwamba kuna miji isiyoonekana watu wanasema kuna miji isiyoonekana ambayo wanakaa watu waliokufa lakini hilo naomba nijibu kwamba hakuna miji ya waliokufa najibu tu lakini nitaleta uthibitisho katika maandiko hapana mji kwa ajili ya waliokufa lakini wanasubiri mpaka yesu atakaporudi atawafufua kutoka kwenye makaburi yao katika mwanzo sura ya wa a biblia inasema hivi kwa jasho la uso wako utakula chakula hata utakapoirudia ardhi ambayo katika hiyo ulitwaliwa kwa maana u mavumbi wewe nawe mavumbini utarudi k mpendo wa mtangazaji mji mtu aliyekufa hana mji ila biblia imesema kwamba tulitoka katika mavumbi lakini pia mavumbini tunarudi kwa hakuna mji wa waliokufa wote waliokufa wako mavumbini hapa kama biblia inavyosema lakini yohana sura ya ao msara i na ti neno la mungu linasema msistajabie maneno hayo kwa maana saa yaja ambayo watu wote waliomo makaburini wataisikia sauti yake mstari wa it nao watatoka neno, watatoka watatoka neno hili nimelipenda nao nao kwenye mji au watatoka wale waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa hukumu kwa wote watatoka makaburini tunajifunza tunajifunza pia hata lazaro yesu alipokuwa anamfufua alikuwa anatoka kaburini alikuwa anatoka kaburini hata yesu mwenyewe alipokufa eh, aliou aaa ni mungu lakini walipoenda kuangalia pale kwenye kaburi waliona ameshafufuka kutokea pale kaburini na watu ute, watu wote wote ambao wame wamekutwa na mauti tunakutwa na mauti neno nnnasema msistajabie ndio watu wengine nginma kuna mj msisitajabie maneno hayo kwa kwamaana sayaja ambayo watu wote waliomo makaburini mm-hmm. ili neno anasema wote waliomo makaburini wataisikia sauti ya yesu yesu anaporudi mara ya maraapidi atawambia mavumbini amkeni alafu anamka wanamkia wapi sio mjini huko baharini Eh, labda walio fia majini watafufuliwa huko huko kwenye, kwenye maji liwa na wanyama watafufuliwa watafufuliwa wote kila moja, kule aliko fia, kila mmoja mmoja kule atafufuliwa kwa hiyo jambo la musingi, la msingi kuelewa ni hili kwamba mtu akifa haendi mji fulani mtu akifa yuko kaburini eh, ata kisoma matendo amitume sura ya pili anasema hata kaburi la daudi liko huko kwetu hata hivi leo kwa hiyo watu wanao wanaokufa wanazikwa kaburini wanasubiri yesu anaporudi mara ya pili alafu watafufuliwa kwanza watafufuliwa wale waliotenda mema kwa ufufuo wa uzima alafu watafufuliwa baada ya miaka el watafufuliwa wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa hukumu kwaio wote watafufuliwa kutoka kaburini sio kutoka mji fulani au mji fulani mzuri kuna watu wengine wanasema kwamba eh, sisi tulimpenda lakini mungu amempenda zaidi ina maana mungu anapenda watu afe na kama mtu anakufa anaenda mbinguni basi mbona wote tungependa tufa twende kwa mungu tukapumzika lakini mtu akifa anaenda udongoni anaenda kaburini anasubiri saa yesu atakaposema wale walio lalamakaburini waamke ndipo watakapoamka wa asante sana mchungaji josef chengula kwa maelezo haya nikushukuru kwa kutoa muda wako kujibu maswali ambayo ametufikia hapa ninaamini kwamba msikilizaji atakuwa amefurahi kupata majibu haya na Amen. kama kutakuwa na swali lolote ata basi atauliza maana mlango huko wazi wa kuendelea kuuliza maswali kama utakuwa umepata changamoto yoyote Amen. basi tumefikia tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa siku langu jina naitwa machilumshana tulikuwa naye mtumishi wa mungu mchungaji yootuswamnguchungaji scengua nam kwa maswali maoni changamoto au jambo nakutatiza anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho msikilizaji ni mafundisho makuu ni usipange kukosa na napotoka hapa studio hawapa waimbaji watumaini tumaini udom kule ndiko wanakotokea wanakwambia msifadhaike tafadhali barikiwa sana unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio See father, it can be only me. baba mengi. Kama sivyo ningali You no, see father, it can be amini no, Inani, no, ni no, baba no, mengi kama sivyo sivyoningalikwambiha siku zinaenda myaka inasonga bwana twa ngoja ahadi yako tunasubiri bwana wetu rudi utuchuku eju kwako mbiguni siku zinaenda myaka inasonga wana jumbo jo aha di ya ko tonga, buena a amadi ya tunasubiri, tula sobi ko na way tuhulani, guudu kwa na enda ya kaka ina songa, buena tongoya, amadi ya ko. tula Zina enda miaka ina in a sombra, Wana Tongoja Adiakor, Tunaso Berri