unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwajatena nakuja nakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista wa ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya adventist ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moingst radio na roc fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya www awr kisima fm pia tunapatikana katika masafa ya 89.7 karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi cha ijali hafya ya yako pamoja na kipindi cha sili za ushindi mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilu mshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho kwa kuanza kipindi chetu tutaanza na wimbo kutoka kwao kwaoambassadr of christ na wimbo unaosema uiteka ahimbizwe wimbo huu naamini ya kwamba utakubariki sana tega sikio kwa makini tuwe sote mwanzo hadi mwisho maso yan jen sí sí, sí, sí. amor Je thank yes, you msikilizaji wa redio ya waadventista ulimwenguni tunapenda tu kukukaribisha kusikiliza ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya redio ni kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti diksoni mipawa kuanzia tarehe 18 mwezi wa 6 hadi tarehe 8 mwezi wa 7 mwaka huu wa 223 tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana itatukuzwa neno kuu jiponye nafsi yako maubiri haya yanadhaminiwa na redio ya yadts ulimwenguni awrwa kuito utokehamiiujageeho simama mpengwa ukstst kifonachocha kitakutabao ungalihami msikilizaji hmm. wangu nikiwa na imani ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindi cha ijali ya afya yako hapa tunaye dokta sesilia ligogo pamoja na dokta joshua abayo wao wanakuja na kutuelezea kuhusiana na uchovu uchovu ni kitu ambacho kila mmoja wetu anakipata sasa tunashauriwa nini kuhusiana na uchovu tega sikio kwa makini karibu ndugu msikilizaji katika kipindi chetu cha leo katika dondoo za afya ambavyo leo tena tunamshukuru mwenyezi mungu kutukutanisha mahali hapa tutakuwa na somo zuri ambalo kitaalamu yani uchovu au kukinai kazi yani mtu anafanya kazi kwenye mazingira ambayo kama amechoka amekinai kazi kiingereza na nitakuwa pamoja pamojana ninaitwa dokt joshua abayo lakini pia nipo na daktari dk sesilia ligogo kabla tujaanza kipindi chetu cha leo tuweze kupata ombi tunakushukuru mwenyezi mungu kwa ajili ya siku ya leo siku njema ambapo umetuleta wana na binti zako lakini pia wasikilizaji wengi ambapo tunataka kuweza kusikiza maneno mazuri ambayo yatasaidia kukuza na kufanya ustawi wa afya zetu katika kazi na shughuli zetu mbalimbali pamoja nasi ili maneno haya kuwa baraka kwa kila mtu ambaye am ili aweze kutumika ema kwa ajili ya ustawi wetu na nafans wa kazi zetu, tunaomba, katika amina etu sesi tanaak kitu kinaitwa au chovu kazi ni ni nini ni, wa wa mm. uh, waka, waka ni, ni nini hasa tatizo gani hasa najua watu wengi wasikilizaji wakisikia wanaweza wakashangaa ni nini hasa hebu tufafanulie kwa undani asante dokt joshua ya kama ambavyo tunaona kwamba bana t daktari alivyolelezea kwamba ni ile hali ya kukinai au kusikia kuchoka kimwili kihisia kiakili eh? unasikia umechoka lakini hii inasababishwa na kuwa na msongo wa mawazo wa muda mrefu mm-hmm. na kwa sababu hii ili somo la leo ni moja ya masomo ambayo yanagusa afya ya akili afya, akili. afya ya akili Sawa na hivi karibuni tafiti zinaonyesha nasema kwamba mmoja kati ya watu wanne mm-hmm. sasa hivi anaugua shida ya, ya tatizo la akikil sasa watu wanasubiri watu wakote makopo labda ndo aseme w huyu ana ana shida ya afya ya akili ky aku magonjwa mengi na hivyo leo tumeleta tu moja ya, ya gonjwambalo tunaliona kwa kweli limeleta changamoto kubwa hasa katika maeneo ya kazi Lipo, hey, yeah. na wakati mwingine si tu kwenye kazi hata kwenye ndoa pia mm-hmm. kwenye familia imekuwa ni changamoto kwa hivyo kadri mtu anavyopata msongo wa mawazo eh. unavyoanza kidogo kidogo mwisho wa siku unamwona mtu anakosa hamu ya vitu eh. Eh. anakosa hamu ya vitu fulani anajisikia kama vile ah yani mimi au, au mwingine anabaki tu pale kwa kwasababu sasa fanyeje kazi ipo pale akiacha atakosa mshahara kwa hiyo yu, yupo tu pale kusukuma alkusuma siu akinkialiia hiyo mm. kazi hata haifurahii na aifurahii nakwakeli imekua nitatizo hasa kwa watumishi wengi wa afya limekuwa mm. ni tatizo mwingine yupo tu pale anahudumia lakini sasa yani, hata mgonjwa gonwa akitgonwa yani, anakosa tumaini mgonjwa kwa sababu mm. ya mtu hali halisi alionayo showa siku mtu anajiisi amechoka kabisa asa eh? anaisinunamwona mtu yuko kazini lakini kumbe akiakili yuko mahali pengine kabisa Ana kabisa anawaza jambo jingine kwa kifupi tunaweza kusema out, au tunasema hii hali ya uchovu wa kiakili kimwili ndivyo okay na sasa unajua tatizo linavokuja hebu e, tuelekeze daktari nini hasa ni viashiria au ni vitu gani vile vichembechembe kama vidogo vidogo ambavyo vinaweza vikamfanya mtu akaelekea kwenye hii tatizo hmm sasa madaktari kwa bahati mbaya ni kwamba mm. wengi hawajitambui yani hii yani changamoto wengi hawajitambui nakuta mtu mpaka ameanza mpaka kuonyesha dalili lakini kuna viashiria mm. na hivyo viashiria ni vipi kwanza mtu anakuwa anawachukulia watu kama vi, ni kama anawashusha thamani e, anawachukulia kama mm. vitu fulani hata mtu chukulia, mtu ni mtu akifika pale pale kwa ni anafika anaulizi huduma fulani anaweza akamjibu vyovyote vile mm. kwa sababu amemshusha nini tamani. thamani mm. lakini kingine kama ambavyo nimetangulia kusema kwamba mtu kihisia anakuwa amechoka mm. kwa mwisho wa siku wasiku hata kazi yake pale anahisi ana, ana kama vile ah, hata akifanya, kama vile akifanya anaona kama kama mambo hayaendi mzigo fulani hivi lakini mwisho wa siku utaona mtu hamalizi mambo yake kwa kwa wakati anapewa jambo fulani fulani au, au kazi kazi anashindwa kumaliza kwa, kwa zile zinazowekwa well. mwisho wa wa siku unaona unaona una, una una okay, mm. unaona mtu mm. mtu mtu mm. anakuwa na ufanisi wake unapungua kabisa ukiona hivyo ni viashiria ameanza ake aauaweinashiaanza kazi amechoka mokuta hmm. ni watu ambao wamekaa kazini muda kama kama ni ni kero wanazijua nini hata ukifika unatufundisha ah, kijana mm. tuulize wazee yeah. yeah. siku <laughs> <Yes. laughs> kabisa yeah. sasa hebu tuambie dalili dalili sasa za huu ugonjwa ili useme huyu mtu anakuwa hasa anaonyesha kwamba anatatizwa daliligani ambazo zinaonekana kwake Mm. kwa kweli kama ambavyo nimeanza na viashiria na hivyo vinaanza na msongo wa mawazo taratibu taratibu taatibutaatibualafu mwisho wa siku mtu anakosa interest mm. anakosa mvuto na, na, na, na kazi yake mm. mtu ataanza kuwa na huzuni na maana zilizokuwanaman anakuwa na ana, anakuwa na huzuni sonona eh? mm. hauelezi wapi auele mm. ukimuuliza kidogo anakuwa mkali mm. easily frustrated eh? mm lakini mwisho wa siku mtu mwingine ni kulaumu tu wengine kulaumu tu wengine kula alawama au ni jambo eh, eh, jema kwa wengine mm. ni kazi yake kulaumu akiona kitu kidogo anaenda k- k- k- labda kwa wakubwa kushtaki eh. mwingine mm. anaji- anajitenga na wengine mm. isolation or oi eioohe lakini mwingine mm. utaona mtu mwingine ulikuwa alikuwa anavaa sma lakini sasa hivi anakuja kazini hata kuchana nywele jachana yuko huvyohuvyo e, e, mm. mm. mara siu kau vifunga kapishanisha huyo mm. mtu mwangalieni vizuri msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa anakuja hapankujnkuj yesohja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu katika kipindi cha siri za ushindi hapa tutamsikiliza kijana mabushi dikson machilu kijana ambaye ameweza kufanya vizuri sana katika somo la hesabu na wengi huwa wanaogopa somo la hesabu ana nini cha kutoeleza au nini siri ya mafanikio yake ambatananasi uweze kuelewa mpendo msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha siri za ushindi hapa tunaangazia mambo mbalimbali ambayo Uh, yanatoa kama hamasa kwa mtu fulani kuweza kujaribu kufanya jambo fulani ambayo inaweza ikamsaidia yeye kujikwamua kutoka alipo kuelekea sehemu nyingine na kwa bahati nzuri leo hii ni mgeni wangu hapa studio ambaye nitampatia nafasi ya kuweza kujitambulisha ndipo nizungumze naye kumbuka kipindi ni situ za ushindi na utakuwa nami kibaga mwahipaja ambaye nasimamia kipindi hiki tafadhali uende pamoja nami mwanzo mpaka mwisho naamini ya kwamba utajifunza mengi sana kwa siku hii ya leo karibu uweze kumsalimia msikilizaji utuambie pia wewe ni nani hasa e, kwa majina ninaitwa mabushi diksoni machiu ni mwalimu wa hesabu pia ni mtaalamu wa hesabu <laughs> mtaalamu wa hesabu hapo hapo tutakuja yapo kwenye mtaalamu wa wa wa hesabu hesabu hesabu kwa kwa kwa nini mm. ni mm. tutafahamu na na huyo ndiyo mgeni wangu ambaye nitakuwa ni naye katika kipindi hiki ushindi mm. kama ulivyosikia kweli nimemtafuta sababu ya <laughs> tunajua kwamba hesabu bwana imekuwa changamoto kwa watu wengi sasa anapotuambia mtaalam tunajua mungu atakupatia nafasi ya kuweza kutuambia e, uo utaalamu unatusaidiaje na sisi ambao tunaogopa hesabu E, ambao tunaona bwana hesabu kama mlima tuweze kuziona nzuri na ambazo sio za kutisha kama ambavyo wewe unaona lakini awali ya, ya yote ningependa nikufahamu vizuri mabushi wewe ni nani tupatie historia yako kidogo tu ya maisha binafsi kwa ufupi tu alafu tutaenda kwenye historia ya shule kielimu tuanzie ap uh, mimi ni mtoto wa nne katika familia ya mzee dion hamisi machiru ambao ni familia ya watoto s basi huyo ndio mabushi mabushi ninajua wewe ulikuwa ni mtoto wanne kama ulivyosema mm. lakini najua nawewe una historia yake kwenye upande wa elimu tupe kidogo safari ya elimu yako na tufahamu huyu mtoto wanne ambaye ni mtaalamu wa hesabu ambaye anazungumza naye hi leo y upande wa historia yake ya elimu ilikuwaje hasa tuanzie kwa uh, elimu nilisoma shule ya msingi mm-hmm. mabibo makuburi mm, kuanzia mwaka 9 darwasa la kwanza na hadi la saba, na saba nikamaliza mwaka tisini na kuanza shule Forodani, mm-hmm. form form na kumaliza nikipata ufaulu mzuri tu nilipata mm-hmm. bahati ya kusoma tu shule shule za serikali okay. form five na form sixi, mm-hmm. nilisoma shule ya sekondari kibasira okay. e, sijawahi kutoka nje ya dar nazuguka, yapa, yapa dar salaam salaam nazunguka hapa hapo tu mtoto adalamak tudaaowa <laughs> hey, hey, hey. Hey. na hapo fomnafom ndipo nilipoanza kuzifanya hesabu vizuri zaidi kuliko kule chini nilikotoka kwa kul chin nlikotokwaokaniliokua nikisogea juu mm-hmm. kwangu wangu naona mahesau na, kuwa marahisi mm. kabla tujaenda hapo mm. umeeleza historia ya elimu yako kuanzia shule ya msingi ulifanya vizuri ukafaulu kwenda sekondari mm. sekondari ukafaulu kwenda kidato cha tano na cha sita mm. lakini nifahamu tunajua kwamba hesabu changamoto zake hazianziagi tu hukujuu mm. tunajua kwamba hesabu ni msingi pia wanasema hebu tupe safari ya ufahamuji wako wa hesabu kwenye elimu yako ya msingi na olevo hapo ulikuwa napo unazibabua au bado ulikuwa nawe kama sisi wengine ambao tunaogopa hesabu hii ilikuwaje kwako kwa uh, shule ya msingi sijajua kwa ajili ya utoto kua kuto kujitambua mm-hmm. na hatukuwa na mazoezi mengi kwaho hakuna mtu anayekusimamia wala tulikuwa mm-hmm. kunafanya tu kawaida kawaida lakini sio kwamba ndo nilikuwa wa, wa kabisa hapana <laughs> bado kwenye wale top b siku mm-hmm. nyingine a na nazpataata e, yani, sabini themanini themanininapatikana mm. Zinapati. vizuri. vizuri tu okay. na hata hiyo form bado mm -hmm. hesabu ulipata ahaao hukuwa na msingi mzuri maana nimekuska unasema huku juu huku ndo nikaona kwamba naweza kuzifanya hesabu kwanzia mtiani wa kwanza naanza kufanya shule sababu akili sameshakomana mm -hmm. kujitambua auanafanya mm -hmm. nini mpaka anafanya mtiani wa mwisho mm -hmm. it was excellent, yani, excellent. Mm, <laughs> lakini yote hapo niache bwana unatisha tufahamu unahisi ni nini kilikusaidia wewe kufahamu hesabu maana naamini ya kwamba yawezekana kuna wanafunzi wengine ambao walikuwa wanatamani kufikia malengo fulani ya kuwa wanafahamu vizuri hesabu lakini hawawezi nini ambacho kinafanya wengine wasifahamu fu wee ukafahamu pengine kuna tofauti ambao unaiona hapo kitu cha kwanza kabisa mm-hmm. katika penda kufanya hesabu vizuri au masomo mengine yoyote tu kwa ujumla yes. kwanza anatakiwa alipende hilo somo <laughs> kitu kitu anachokifanya chochote chochote nafikiri kwenye maisha utakifanya vizuri <laughs> mm. anaokfanaocotenafir ukipende na kitu kingine cha pili muhimu kabisa wale wanaokuongoza <laughs> sasa walimu katika masomo haya ya hesabu masomo <laughs> ya fizikia fizikiakemia yanayohitaji mahesabu mengi walimu wengi wamekuwa wakali sana yaani wakiona umeshindwa <laughs> kitu kidogo <laughs> mtakazochezea takazochezeaan yani, kama shule ile ya msingi tulizokuwa tunapigwa mm-hmm. yani, mtu hutamani tena kurudi mm, sasa hapana mm-hmm. mnajengewa mazingira kwamba hicho kitu mnachokifanya mm, i say ni yani, ni kama mm-hmm. wanafanya ni cha watu special. Mm-hmm. Yani, kuna watu fulani fulani special kuna wamechaguliwa kufanya hivyo mm-hmm. nyinyi wengine mnabaki mm, tutaweza hizo ni za wakina fulanian hizo eh, eh. za akina fulani kwahio mkisha mtoto akishaweka ile kwamba mm. mm. mm. mm-hmm. ona. kwa mm-hmm. hiyo ni hionakina fulani anakatakabisafana wanakuwa wataka kwa hiyo kwa katika ile levo ya juu ata walimu zangu yaani yeah. sio ni zaidi ya mwalimu ni rafiki basi na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe mimi jina langu hadi machilmshana karibu katika vipindi vinavyoendelea ninapotoka studio ninakuacha na wimbo kutoka kwao ambassads of christ wimbo unaosema isabato kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa msikilizaji wa redio ya waadventista ulimwenguni tunapenda tu kukukaribisha kusikiliza ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya redio ni kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti dikson mipawa kuanzia tarehe 18 mwezi wa6 hadi tarehe 8 mwezi wa7 mwaka huu wa tuamini biblia Tuwamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana itatukuzwaneno kuu jiponye nafsi yako maubiri haya yanadhaminiwa na redio yad9 ulimwenguni arewa kuit utokea biujageeho simamampendwa uksst kifo nachoca kitkutabaungaihai See we gishimono mureseru musoba kuru ka mojimawa where we sa batomeshe jweni mana with the sa batomu see we bigisha in o akari Duruhka, vamos mim, oi oi, eu sei acontecer. E te je ca you, oh wa wa bela. E sabe todo viva E lurubuca, m'miri moyo ya ikunda, ukundi I sabato io ipeca mi muove ma sommo sembulo desiva. Oggi anguo co curu chi sabato mi tardi tu mu anguo mu benera. I visitano i manana i son già se cambi desedisa. O a carini Si <muchas> I <imitation> will Sabato, msikilizaji wa redio ya waadventista ulimwenguni tunapenda tu kukukaribisha kusikiliza ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya redio ni kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti diksoni mipawa kuanzia tarehe 18 mwezi wa6 hadi tarehe 8 mwezi wa7 mwaka huu wa 223mibibl tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana itatukuzwa neno kuu jiponye nafsi yako maubili haya yanadhaminiwa na redio ya wadventisa wa ulimwenguni awreswa kuita kutokedhambidi kujakageleho simama mpengwa ute sitsita kifo nacho chaja kitakuta kuta bado ungalihamindi