unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward ulimwenguni awr ikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr lakini aweza kutusikiliza kupitia kisima fm katika masafa ya mita bendi 89.7 karibu msikilizaji katika kipindi hiki maalum kipindi kizuri kwa siku hii leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki basi kabla ya kusikiliza somo zuri kutoka kwa mwinjilisti dikson mipawa ninakupatia fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao tukasa muhasi wimbo unaosema duniani barikiwa na wimbo huu na mara baada ya hapo nitarejea <mucho> asanteni sana tukasa muhas na wimbo wenu huo mzuri na sasa msikilizaji ninapenda nikukaribishe kwa ajili ya kusikiliza somo zuri linalosema vyote vilivyoumbwa vimetoka kwa mungu huyu hapa mwinjilisti dikson mipawa ana yesu asifiwe penzi msikilizaji na kukaribisha tena katika kipindi hiki makini kukuletea kipindi hiki ni muinjiristi dikson joseph mipowe tunakuletea mikutano hii yenye neno la mungu inayosema jiponye nafsi yako jiponye nafsi yako ni ujumbe unaopatikana katika kitabu cha mwanzo 19 mstari wa 17 wakati ambapo bwana alizungumza na rutu na mke wake na binti zake kwamba walipaswa kujiponya nafsi zao kwa ajili ya uokovu wao na kwa ajili ya uzima wao na ni ujumbe ambao unatuita una kupitia neno la mungu tuweze kuokolewa katika saa hii ya mwisho bwana yesu asifehe sana mpenzi msikilizaji kukuletea kipindi hiki ni minjiristi dikson joseph mipaw nawakaribisha wote mnaotusikiliza pale dar essalamu pwani kule pemba unguja lakini kule tanga kule arusha kule mwanza kule mosomaa e, kule kigoma pale tabora pale morogoro e, linga kule mbeya e, mwenyezi mungu awabariki tunawaombea katika kamati yetu ya maombi naamini kwamba mungu atasikia na kujibu haja za mioyo yetu na jina la mungu wetu litapata kutukuzwa somo la leo linatuambia vyote vilivyoumwa vyote vilivyoumbwa vimetoka kwa mungu vyote vilivyoumbwa vimetoka kwa mungu tuombe baba katika jina la yesu mwana wa mungu aliye hai tunakushukuru kwa ajili ya sahi na wakati wa pekee jina lako litukuzwe tumekukimbilia wewe tusiebike milele kwake ako tuponye na utuokoe turehemu turumie tufungue katika mnyonero ya mikatale ya yule mwovu kemea nguvu zote za giza kemea yule mwovu shetani aliye kinyume na neno lako na kupitia ujumbe wa leo tukasogezwa karibu na wewe tumeomba kwa jina la yesu amina mpenzi msikilizaji nikukaribishe sana katika somo hili vyote vilivyoumbwa vimetoka kwa mungu ziko nadharia mbalimbali katika swala la uumbaji wengine wanasema hapo zamani tulikuwa nyani tulikuwa sokwe e, tulitokana na, na, na mambo ya uibukaji lakini ni swali ambalo limesumbua watu uhai ulianzia wapi uhai ulianzia wapi lakini maswali kama sisi ni nani e, tumetoka wapi tunaenda wapi e, watu wanajaribu kuangalia urefu na ufupi wa maisha ubunifu wa wanafalisafa ubunifu wa wanasayansi na ukijaribu kuiangalia sayansi imeongezeka sana watu leo wanakwenda kwenye pruto wanaenda kwenye, kwenye sayari ya pruto wanaenda kwenye sayari ya satan wanaenda kwenye sayari ya mazi kuangalia kuna nini baadaye wanatafuta kujua nini e, hatima yao maisha ya baadaye yatakuwaje nadharia kama za kina zimeshamili zimekolea na kukithiri e, nadharia za kina e, zimeshamili na kukithiri duniani hapa lakini mpenzi msikilizaji lazima ili kupata majibu ya maswari haya hatuwezi tukaenda kupata majibu ya maswari yetu kwa wana farisafa kwa wana sayansi lakini tunaweza e, tukatafuta maisha yalikuanzia na neno la mungu pekee litatuambia e, uhai ulianzia wapi neno la mungu litatuambia sisi ni nani tumetoka wapi tunaenda wapi neno la mungu ninikutie moyo kwamba tuamini biblia tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana litatukuzwa bibliakatia kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza itabu cha mwanzo sura ile ya kwanza mstari ule wa kwanza biblia kwanzabbasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi anasema fungu la pili na nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji kwa hiyo kwa mujibu wa neno la mungu biblia inatwambia kwamba vitu vyote vitu vyote vilitokana na mungu vilitokana na mungu vitu vyote vimetokana na mungu hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi kwa hiyo vyote vilivyoumbwa vimetokana na mungu havijatokana na nyani havijatokana na sokwe hazija, hazijatokana na au hazijatokana na nadharia za uibukaji ndio hazijatokana na nadharia za kina eh, lakini zimetokana na mungu wa kinaitokanna kwa hiyo mwanadamu alitoka katika mikono ya mungu, mungu akasema mchana na giza usiku aaoa kwa aa katikati ya maji likayatenge maji na maji nafungula nane asema mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili kaiyo tunaona siku ya kwanza mungu anaumba nuru siku ya pili mungu anaumba anga yeye ni nuru ya ulimwengu tunapomwamini mungu hatutakwenda gizani hatutapotea gizani giza la mafundisho giza la ibirisi giza mapepo na majina mashetani nta kwa, kwa, kwa sababu mungu ni nuru ya ulimwengu ndivanavyotwambia katika 1b kwamba yyot anakwenda kwa yesu hatankutey tuendelee kubak katia nuru yakristo maana ni nuru halisi mtiayo nuru kila mtu takati kwambie kuna ushindi tunapoliamini neno la mungu kuna ushindi tunapoamini biblia na biblia peke yake tuna ushindi tunapobaki mikononi mwa mungu Bwana eso, fungu la tisa, la bwanayesu sura kwanza, nasema, wakasema, ya funu biblia laanzbinasema mungu akasema maji yaliyo chini ya, ya mbingu nayakusanyike mahali pamoja ili pakavo pakaonekani ikawa hivyo fungu lile la la anasema nchi katoa majani mchetoao mbegu kwa jinsi yake na mchuzao matunda ambao mbegu zake zimo ndani yake kwa jinsi yake mungu akaona yakua ni vema ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya tatu tuaazamma aaastaa aadau aikua anaandampango muwaaasaaadaenmskilizaji hata kama maisha yako sasa ni magumu maisha yako yameharibika ya, ya yameharibiwa ndiyo hata kama mambo yako hayaendi mambo yako yamekwama ni kuhakikishie tunapoendelea kubaki mikononi mwa mungu tuna tunaweza tukapata nguvu kubwa ya kutembea na mungu ya, ku, ya, ya kujifungamanisha na mungu ya kubaki salama mikononi mwa mungu ili tupate ushindi katika maisha yetu kuna nguvu kubwa tunapomtegemea mungu kuna nguvu kubwa pale tunapojisalimisha mikononi mwa mungu na neno la mungu hili limekuwa li uthibitisho wa nguvu katika maisha ya mwanadamu na vyombe, hai katika yeye tunawo ushindi hata milele na mungu wa mbinguni ametuahidi kwamba tunapokuwa pamoja naye atatushindia atatupigania katika yote na jina la bwana litapata kutukuzwa katika mwanzo sura ile ya kwanza mstari ule wa kumi na tatu biblia inatuambia maneno haya mungu akasema naiwe mianga kati ya anga la mbingu ili litenge kati ya mchana na usiku nayo iwe darili e, dalili na majira na siku na miaka na mungu akatenda akatenda jambo hilo kubwa katika maisha ya mwanadamu mungu akatutengenezea juu akatutengenezea mwezi akatutengenezea nyota ili kutupa majira na nyakati katika maisha yetu mungu anajali muda mungu anaishimu muda Kani kutie moyo katika jina lesu kama ni muda wa kazi hebu tuchape, tuchape kazi kama ni mda wa kupumzika hebu tupumzike kama ni muda wa kulala tupate muda wa kulala na jina la bwana litatukuzwa na kuinuliwa sana katika maisha yetu watu ambao wanajari muda mungu ana sana na kitabu cha uefeso kinatuambia tukomboe muda kombeda matumizi mabaya ya yada mngu aabarna watu ambao wanakaa katika uzembe na uviuna uregeunuaittue atuadausuadtua ndn ydauenyadnaaa ina la bwana tatukuzwabwaayesu s sana bwana yesu asifee sana tufundishe watoto wetu tufundishe e, familia zetu kuheshimu mda kujali mda na jina la bwana litatukuzwa sana muda wa kazi uheshimiwe mda wa ibada uheshimiwe na jina la bwana litatukuzwa maana mungu ametuita kufanya kazi siku sita lakini pia ametupa muda wa kupumzika siku ya saba ya sabato na jina la bwana litatukuzwa kwa hiyo mpenzi msikilizaji maali popote ulipo bwana atutie nguvu na atusaidie ili tuweze kusimama katika zamu zetu kwa ajili ya utukufu wa jina la yesu kristo bwanass na yesu anatuambia katika fungu lile la 1 na 9 ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya nne kwahiyo tunaona mungu anaendelea kufanya kazi nzuri ya uumbaji vyote vilivyoumbwa vimetoka mikononi mwa mungu sio kwa wanafarisafa sio kwa wanasayansi wala sio kwa wa, mambo ya ugukaji na nadharia lakini sisi ni kazi ya mungu katika fungu lile la ishirini mungu akasema maji nayajawe kwa wingi na kitu kiendacho chenye uhai na ndege wa ruke e, juu ya nchi katika anga la mbingu mungu akaumba mnyangumi wa kubwa na kila kiumbe chenye uhai kiendacho ambavyo e, maji yalijawa navyo kwa wingi kwa jinsi zao nakila ndege alukae kwa jinsi zake mungu akaona yakua ni vema mungu akaibarikia akisema zaini mkaongezeke mkayajaze maji ya barini ndege na wazidi katika nchi ikawa jioni kaa asubuhi siku ya tano. Tunawana, mungu kazi ya umbaji, kazi yaa unaona ambayo katika kazi hii jina la bwana linatukuzwa jina la bwana mungu mungu mungu mungu wetu ni mungu wa mipango, ni mungu wa viwango, ni ainula vitu kwa ubora vitu kwa umakini na sisi tunaitwa kufanya vitu kwa viwango, kufanya vitu kwa kwa viwango kufanya kufanya kufanya vitu vitu vitu ubora mkubwa ya utukufu wa jina kaangoftkaa tukfuwaia aachochote nacokifanya kifanye kasoma kwa mkubwa kwa kwa uangalifu na mungu wa binguni, iwe ni kusoma, soma kwa bidi, soma bidii juhudi soma kwa maarifa mengi iwe ni kazi iwe ni biashara iwe ni ajira iwe ni kampuni iwe ni tasisi iwe ni maisha ya ndoa maisha ya familia ya watoto marezi ya vijana yafanywe kwa ubora ambao mungu amekusudia na jina la bwana litatukuzwa sana katika eh, kitabu hiki cha mwanzo msariwa i6 biblia nasema mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wangani na kila chenye mwili kitambacho juu ya nchi fugla7b mungu akaumba mtu kwa mfano wake na kwa sura yake aliumba mwanadamu na mwanamke aliwaumba bwana yesu asifee sana kwa hiyo sisi tumeumbwa na mungu sisi sio matokeo ya ndege wadudu wa nyama au mapepo majini mashetani mizuka na misukuli sisi tumeumbwa kwa mfano na kwa sura ya mungu bwana yesu asifeesana sisi tumeumbwa kwa mfano na kwa sura ya mungu na kwa sababu tumeumbwa kwa mfano a kwa sura ya mungu mungu anatuita katika maisha yetu tupate kumwabudu mungu tupate kumtukuza mungu tupate kukaa na mungu katika maisha yetu tuwe watu wa maombi mengi tuwe watu wa kusoma neno ya mungu tuwe watu wa kufanya kazi ya utume kazi ya uinjiristi maana sisi ni, ni kazi ya mikono ya mungu sisi sio kazi ya nyani ya masokwe na vitu kama hivyo katika kitabu cha mwanzo sura ya pili fungu la sababiblianasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai kwahiyo mwanadamu ana pumzi ya mungu kwahio unapotembea usijidharau usijione kwamba eni mtu duni mtu hafifu mtu ambae una mbele wara nyuma hapana mungu ameweka pumzi yake ndani yako kwahiyo wewe una sura ya mungu una tabia ya mungu hata kama dhambi uovu na makosa vimekuharibu vime ku, vimekuvuruga kutie moyo katika jina lesu wewe una pumzi ya mungu unapotembea tembea, kujesiri, tembea kwa ujasiri tembeakwa moyo wa ushujaa moyo wa uhodari maana wewe ni matokeo ya sura ya mungu ni matokeo ya mfano wa mungu una pumzi ya mungu pumzi ya mungu ni ya thamani na ni ya maana sana kwa hiyo mpenzi msikilizaji mwanadamu ameumbwa kwa mfano na kwa sura ya mungu katika mwanzo fungu la a anasema e, tano, anasema uh, bwana mungu akamtoa huyo mtu akamweka katika bustani ya edeni ili ailime na kuitunza kwahiyo mungu ametupatia ametupatia kazi eh, ametupatia kazi ili tufanye kazi lakini pia tupate muda wa kupumzika na kumwabudu maisha ya kukaa tu vijiweni unapiga st unapiga soga maisha ya muda mwingi unatumia kuzurula unapuyanga huku na kule hiyo haikubariki mbinguni hiyo nikutie moyo katika jina la yesu tuchape kazi tufanye kazi kwa bidii uwezo wa mungu unaonekana katika uumbaji kitabu cha zaburi kitabu chazabur taa abu mstari ule wa s na wati biblia inatuambia maneno haya uwezo wa mungu unaonekana katika uumbaji kitabu cha zaburi wa 3 nasema kwa neno la bwana mbingu zilifanyika na jeshi lake lote kwa pumzi ya kinywa chake kwa neno la alitamka alitamka tu tu ikawa iwe nuru muawekaaiiifanyike kikafanyika kwahiyo kuna nguvu katika mungu wetu mungu wetu ni mungu mwenye anguvu ni mtu mwenye uwezo ni mtu mwenye mamraka ni mtu ambaye ni mungu ambaye ni mkumno kwa neno la, la bwana mbingu zilifanyika na jeshi la kerote kwa pumzi ya kinywe chake fungu la tisa maana yeye alisema ikawa na yeye aliamuru ikasimama bwana sifea sana kwa hiyo mungu ni mungu mwenye uwezo ni uwezo wa mungu unaonekana katika uumbaji unadhihirika katika uumbaji umefunuliwa katika uumbaji kwa hiyo mpendwa ikiwa una shida una changamoto una mapito una magumu amini weza wa mungu utafanya kazi kubwa katika maisha yako ndiyo katika kitabu ayubu31a1a5itaa15 biblia linasema je huyo aliyenifanya mimi ndani ya tumbo siye aliyemfanya na yeye si yeye mmoja aliyetufinyanga tumboni hiyo bibi natuonyesha kwamba mungu alitufinyanga katika matumbo ya mama zetu uumbaji unaendelea kupitia e, wanadamu kupitia wazazi wetu kupitia e, mama na baba kwa hiyo mpendo wa msikilizaji mimi na wewe tumeumbwa tumeumbwa katika matumbo ya mama zetu mungu mungu kwa hiyo msikilizaji wewe umefinyangwa we umetengenezwa haukutokana na nyani hau na kaji, hau na haukutokana nadharia za wanasayansi na wanafarisafa wana la katika ya mungu ya, mstari hakuna mtoto ambaye amekuja duniani kwa bahatimbaya eh? wazazi wako wanaezaaa wasiwe na mpango wakukuzaa akii ngu alikna mpango kabambe na maisha yako katika eremia kwa kwamba kabla waao kabla kablaskumbkatia mimba kabla jakuweko ulikuwa katika wazo la mungu ulikuwa katika akili ya mungu kwa hiyo usijidharau usijiue usije usiji ukanywasumu uka ukajitundika ukajining'iniza usije ukaishi maisha ya kukata tamaa kuvunjika moyo kukosa imani na mungu wako kwa sababu bwana anakujua anakufahamu anakutambua hata kabla baba na mama hawajakutana alijua kwamba wee utazaliwa na utazaliwa katika bara hili katika nchi hii katika kabila hilo na kwa wazazi hao mungu ana makusudi na maisha yako usiji ukakata tamaa usiji ukajidhuru usiji ukajiumiza nataka nikwambie hatuko duniani kwa bahati mbaya mungu ana makusudi na sisi mungu ana makusudi na sisi hata kama wazazi wako walibakwa ndipo kapatikana hata kama baba na bababa ma, kalimkataa eh, mama kakataa mimba bado wewe umezaliwa kwa kusudila mungu uko duniani kwa sababu nataka nikwambie kwamba sisi ni watoto wa mungu tumetoka mikononi mwa mungu bwanayesuasifee sana uhaiwa mwanadamu watoto wa mungu tumetoka kwa mungu tunaenda kwa mungu bwana asifue sana hilo likupe nguvu likupe ujasiri likupe uwezo wa kuendelea mbele kwa sababu mungu ni mkuu wewe ni mtoto wa mungu umetoka kwa mungu uko kwa mungu tunaenda kwa mungu tumetoka mikononi mwake tumerudi mikononi mwake kwa njia ya msalaba wakala wa yesu kristo lakini pia yesu anapokuja mara ya pili tutarudi mikononi mwa mungu kwa hiyo mwanadamu ni mtoto wa mungu ameumbwa kwa mfano wa mungu na kwa sura ya mungu lakini cha mana sana pumzi ya mungu iko ndani yetu kwa hiyo mpendwa tuishi maisha ya kumtukuza mungu ya kumsifu mungu ya kumwinua mungu tufanye vitu vyetu kwa ubora kwa umakini kwa uturivu tukitembea na mungu na mungu atatubariki katika maisha yetu mpenzi msikilizaji ikio ngependa kuhasilana nami kwa ajili ya maombi kwa ajili ya kujifunza zaidi una maswali na kadhalika tumia namba hii 7625239276292 9b 7692 basi ni moyo mahali popote ulipo usikate tamaa usivunjike moyo usirudi nyuma ni kweli una mapito magumu una historia ngumu na changamoto una hiki na Bado liko tumaini kwa yesu tuendelee kumngangania mungu tuendelee kubaki mikononi mwa mungu tuzidishe maombi tuzidishe imani kwa mungu wetu na mungu wetu atatupiganae kutoshindia na jina la bwana litatukuzwa katika maisha yetu tuombe Baba, jina la yesu tumejifunza vyote vimetoka mikononi mwa mungu vimetoka mikononi mwa mungu tusaidie kuamini hivyo kuelewa hivyo kubaki mikononi mwako katika maisha yetu sisi ni watoto wako tulitoka mikononi mwako tumerudi mikononi mwako na mpango mkubwa ulio nao ni kukaa na sisi maisha yetu yote ya milele tunaomba umsaidia huyu mama huyu baba huyu dada kijana asija akanywa sumu akajinyonga akajitundika akajidhuru akatembea amenyongonyea akiona kwamba ni duni ni hafifu hawezi chochote tunaamini kwamba utafanya hivyo tunaaminiatapania nguu zaiza ni nguvu za ushirikina iwe ni kazi iwe ni watoto iwe ni ndoa iwe ni marezi iwe ni changamoto mbalimbali wako ka Amen. tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante sana kwa kutenga muda wako mungu a wa kubariki ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe