unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nujnakuja yswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia ming star radio na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwawr org na kule nchini kenya waweza kutusikiliza kupitia masafa ya mita bendi 89.7 ksiafm msikilizaji wangu karibu sana kipindi hiki maalum kipindi cha neno la mungu ambapo kwa leo tutapata kumsikiliza mwinjilisti diksoni mipawa ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machilmshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho neno la leo kwa nini yesu alikufa kwa nini yesu alikufa basi kabla ya kusikiliza somo zuri neno hili la uokovu tusikilize wimbo kutoka kwao dodomaaent na wimbo unaosema tazameni mwanakondoo barikiweni na wimbo huu na mara baada ya hapo nitarejea Li e chingwa, tanguku e kwabisini ya dunia. Uyundi e ha, bariza kezi limenwa. Womba ataku ya ku What's <laughs> up asanteni sana dodoma advent na wimbo wenu huo mzuri na sasa namkaribisha mtumishi wa mungu mwinjiristi diksoni mipawa akija na somo lake linalosema kwa nini yesu alikufa mtegeesikio kwa makini bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji karibu tena katika kipindi hiki makini cha neno la mungu kuletea kipindi hiki ni mwinjiristi dikson joseph mipawa kutoka kanisa la wsabato kimele mtaa wa kirege baga moyo pwani kwa sasa niko natumika katika kanisa la kidimu kundi la mkombozi mtaa wa maili moja kibaya pwani karibu sana tamani kupata maombi kupata ushauri na maswari unahitaji majibu una changamoto tuweze kushirikiana kwa ajili ya mungu etu, kwa ajili ya mungu wetu kuombeana na mungu anayetupenda sana kutuazia mema atatusikia na kututendea kwa kadi ya mapenzi yake ngpendakuasiana nami tumia namba hi 59b 07-6-2-5-2-3-9-2. karibu sana mpenzi msikilizaji ili tuweze kubarikiwa kwa pamoja katika siku ya leo somo letu la leo tunajiuliza swali kwamba kwa nini yesu alikufa kwa nini yesu alikufa hilo ndiyo swali letu ambalo tutaliangalia kwa kina siku ya yaleo kwanin yesu alikufa biblia inasema katika warumi katika warum katiaarumi sa6 inasema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti kwa hiyo ili yesu afe alifanya dhambi ambi e, alifanya dhambi gani alifanya dhambi gani hata bwana wangu aweze kusurubiwa na kufa kifo cha kikatili kiasi hicho biblia biblia inasema vizuri. Biblia inasema vizuri vizuri katika kitabu kile cha brania sura ya vizurtau bibilia inatuambia kwamba wabrania sura ya nm 15 inasema kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa sawasawa sawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi yesu kristo alipitia kila jaribu kila changamoto kila pito kila gumu bila kutenda dhambi hakutenda dhambi hakutenda dhambi kwa mawazo yake kwa fikira zake kwa hisia zake hakutenda dhambi kwa maneno yake wala hakutenda dhambi kwa matendo yake na tabia zake dinasema, alijaribiwa katika mambo yote bila kutenda dhambi dhambi kama yesu hakutenda dhambi, basi alikufa petro naye mwanafunzi ambaye alikaa naye miaka mitatu wanapika na kupakua anathibitisha kwamba yesu dhambi yoyote katika biba inasema yeye hakutenda dhambi wara hila haikuonekana kinywani mwake yeye alipotukanwa hakurudisha matukano alipoteswa hakuogofya bali alijikabizi kwake yeye ahukumuye kwa haki eh? fungu la yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na kwa kupigwa kwake sisi tumeponywabama apakuonekana hila katika midomo ya yesu hapakuonekana hila wala uongo wala jeuli hata alipopigwa hata alipotukanwa hakurudisha eh? aliyekaa naye miaka mitatu anathibitisha na kushuhudia kwamba yesu hakuwa na dhambi yoyote lakini yesu alizichukua dhambi zetu, zetu. juu ya mwili wake akapanda nazo mpaka arvar akapanda nazo mpaka gorigota na dhambi zangu na dhambi zako zilimua mkosi yesu dhambi dhambi yoyote yesu yoyote katika kitabu kile cha wa eh, paulo aorint na wapili a aul aybayktab ca in wapi sura ile ya tano mstari ule wa 21 e, nasema yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu katika yeye kwa hiyo yesuhfikutenda dhambi lakini kwa ajili ya wokovu wetu amechukua dhambi zetu maovu yetu na makosa yetu mapungufu kasoro katika tabia zetu madhaifu yetu akaenda kufa nayo e, katika msaraba waava ndiyo yeye mwenyewe yeye mwenyewe anawauliza kwamba ni nani anayenishuhudia kwamba mimi nina dhambi katika yohana yohana sura sura ya ya nane, mstari sura ya nane, mstari wa oa86 biblia inasema ni nani miongoni mwenu anishuhudiaye kuwa nina dhambi nami nikisema kweli mbona ninyi hamnisadiki yesu aliwauliza eh, aliwauliza wapinzani wake kwamba ni ninani eh, ni nani ambaye ni nani ambaye anashuhudia kwamba mimi nina dhambi fulani unajua hiki kitu ambacho yesu alifanya alifanya jambo kubwa sana ni nani ambaye anaweza akathubutu eh, kusimama mtaani kwake eh, nyumbani kwenu nyumbani kwako kwa ndugu zako na kusema kwamba ni nani anayenishuhudia kwamba nina dhambi mbona mikono yyote itakuwa hewani ndugu yangu yesu hakuwa na dhambi yoyote kilicho muua ilikuwa ni dhambi zangu na dhambi zako yeye alifanywa kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu yesu amefanya kitu ambacho ni cha pekee katika dunia hii amefanya kitu cha pekee sana katika dunia hii kitabu kile u hata viongozi wa kirumi walishuhudia kwamba yesu hakuwa na hatia inasema na pilato akawakutanisha wakuu wa makuhani na wakubwa na watu akawaambia mtu huyu mmemleta kwangu kana kwamba anapotosha watu nami tazama nimeamua mambo yake mbele yenu ila sikuona kwake kosa lolote katika mambo hayo mlio mshtaki fungu la mliyomshtaki wala hata herode kwa maana amemrudisha kwetu basi tazama hakuna neno lolote alilolitenda lipasalo kufa yesu akufanya jambo lolote lililokwa lina, lina mfanya afe lililomfanya stahili kufa eh? kifa alichokufa yesu ilikuwa ni stahili yetu ilikuwa ni haki yetu maana mshara wa dhambi ni mauti sisi ndio tukwa tumekosea sisi ndo kuwa wakufa sisi wakupotea wakuangamia lakini kwa ajili ya upendo wake mwingi yesu kristo amechukua adhabu yetu amechukua uzuni zetu amechukua masikitiko yetu amechukua maumivu yetu misongo yetu migandamizo yetu ya mawazo ndiyo amechukua stresi zetu dipreshen zetu akaenda nazo katika msaraba wa tuna kila sababu ya kumchagua tunakira sababu ya kumtumikia tunakira sababu ya kumwamini tunakira sababu ya kuwa upande wake ataka nikwambie kwamba yesu hakuwa na dhambi yoyote viongozi wa dini walishuhudia kwamba yesu hakuwa na dhambi yoote pilatu anashuhudia kwamba yesu hakuwa na dhambi yote na hakuwa na, na, na kosa kufa hata herode yule katili kiongozi katili alishuhudia waziwazi kwamba yesu hakuwa na kosa lolote astahili kufa liliofanya astahii kosa lolote lakini kwa nini alikufa alikufa kwa sababu ya dhambi zangu alikufa kwa sababu ya dhambi zako katika wa kwanza 15 korint kwanza 5 biblia inatuambia maneno haya wa korin5 mstari ule wa tatu anasema kwa maana naliwatolea ninyi hapo mwanzo yale niliyoyapokea mimi mwenyewe ya kuwa kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko kwa hiyo yesu hakufa kwa sababu ya dhambi zake alikufa kwa sababu ya dhambi zetu yeye asiyejua dhambi amefanywa kwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu tupate kuwa watoto wa mungu tupate kuwa watumishi wa mungu kwa hiyo kwa tendo moja ambalo yesu amelifanya msarabani linatupa sababu ya sisi kumpokea kama bwana na mokozi wa maisha yetu limetupa sababu ya kumpokea yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu kupitia yesu kristo bwana bwanasfsana bwana yesu asife sana kwa hiyo yesu alikufa kwaajili ya dhambi zetu alikufa kwa ajili mao, ya maovu yetu na kwa kupigwa kwake sisi tuliponywa sisi tuliponywa katika kitabu cha yohana 1 fungu la 29 bibia inasema siku ya pili yake amwona yesu anakuja kwake akasema tazama mwana kondo wa mungu, ya tazama, mwana kondoo kondoo aichukuae ya ulimwengu yesu amechukua dhambi zetu amechukua maovu yetu amechukua makosa yetu katika msaraba wa karivari na kwa sababu ya kifo chake sisi tuna, tuna, tuna kila sababu ya kumwamini ya kumpokea ya, ya kujisalimisha mikoroni mwake ili sisi tupate uzima wa milele kupitia yesu kristo hata yale majambazi aliyosurubishwa nayo yesu kristo aliyahubiri msarabani kwa masaa sta aliyeubiri msarabani kwa masaa sita ili yatubu ili yaongoke ili yamrudie yaache tabia mbaya yaache wizi yache hira yaache nguvu za ibirisi lakini bado waling'ang'ania walikumbatia na ikawa sababu ya wao kupoteaitab 9 biblia inasema na mmoja wa wale waharifu waliotndikawaliotundikwa walio alimtukana akisema je wewe si kristo jiokoe nafsi yako na sisi lakini yule wapili akamjibwa akamkemea akisema wewe humwogopi hata mungu nawe u katika hukumu hiyo hiyo eh, fungu fungua1 nayo ni haki kwetu sisi kwa kuwa tunapokea maripo tuliyostahili kwa matendo yetu bali huyu hakutenda lolote linalofaa kisha akasema e hey yesu nikumbuke utakapoingia katika ufarume wako yesu akamwambia amini nakwambia leo hivi utakuwa pamoja nami peponi bwana sife sana aka kwamba kama kuna ombi ramaana la kuomba ni bwana atukumbuke katika ufalme wake tunaweza tukawa ni maraya tunaweza tukawa ni kahaba tunaweza tukawa ni wezi tunaweza tukawa ni wachawi tunaweza tukawa ni wambea watu wenye masengenyo watu wenye chuki watu wenye mawadui watu wenye wasama wasio taa kusamee wasio kuachiria lakini yesu anasema kama tutatubu kama tutaungama kama tutabadirika kama tutajisamisha mikorani mwake yeye atatupokea yeye atatusamee yeye atatupa mwanzo mpya yee atatupa nguvu kama yesu aliweza kumpokea huyu mwizi jambazi sugu dakika za mwisho akahakikishiwa uokovu akaaikishiwa milele pamoja na wizi wake pamoja naujambazi wake aliofanya katia maisha yake pamoja na ukatili alipataaisakyesumakupa amani atakupa furaha ataondoa hatia yavambi katika maisha yako natakupa na nguvu ya pa aaks maisha uzima mirele, ya uzimawamilele yakuishi katika maisha ya upya uzima na jina la bwana litapata kutukuzwa na kuinuliwa kwa sababu yesu anatupenda na anatamani sana sisi tuweze kuokolewa anatamani sana yesu sisi tuweze kuokolewa sisi tuweze kuingia mbinguni pamoja naye katika maisha yetu kwa sababu yeye daima siku zote amekuwa mwema katika maisha yetu akitutetea akitupigania akitushindia wengine na, na, najua walikuwa majambazi walikuwa makahaba walikuwa wamefanya mambo ya ajabu mambo mengi ya ajabu lakini walipokwenda kwa yesu yesu aliwasamehe yesu aliwatakasa yesu aliwaosha yesu aliwasafisha na yesu amewapa mwanzo mpya katika maisha yao amewapa nguvu mpya katika maisha yao wamejisalmisha kwake na yee amewapatia majina mapya tabia mpya uzoefu mpya na nguvu mpya na uwezo mpya na uelewa mpya katika maisha yao ili wapate ka haki ya mungu huyu mwizi alitumia dakika za mwisho mwisho kuweza kuweza alitumia alitumia dakika za kumfahamu mungu dakika za mwisho kupata okovu na ukombozi katika maisha yake hata mimi nawewe tunaweza kabisa kutumia nafasi tuliyo nayo nafasi tuliyopewa kupata uzima wa milele kupata uokovu katika maisha yetu bwana yesu wasife kupata wokovu katika maisha yetu huna sababu ya kupotea hatuna sababu ya kupotea hatuna sababu ya kuendelea sita hatuna sababu ya kurudi nyuma hatuna sababu ya kutangatanga hatuna sababu ya kubaki mikononi mwa shetani kwa miaka mingi nataka nikuambia kwamba una sababu ya kuendelea kuwa na hirizi na tasibii na rozari naaini kwambia hayo yote unawezokatupa naukakubali kwanza upya pamoja na kristo na yesu mwenye huruma atakusamehe atakutakasa atakuosha inawezekana umeingia mikataba magano makubaliano na, na, na kuzimu na wachawi na vyama vya asili nikupe wito katika jina la bwana ikiwa jambazi sugu huyu aliweza kumfahamu yesu aliweza kumpokea yesu aliweza kumwamini yesu naye akaokolewa akakombolewa na maisha kakabadirishwa akapokea nguvu mpya uwezo mpya utulivu wa mungu nataka nikuhakishia kwamba wewe nawo unapomwamini kristo unapompokea kristo unapojifunga milisha na kristo atakuokoa atakubadirisha atakufungua katika minyororo katika mikatale ya yule katika kitabu cha wakorinto, wakorinto wapiri, ya pili sura mofu Ulitua pili sura ya 5 mstari ule wa14 biblia inasema maana upendo wa kristo watubidisha maana tumehukumu hivi ya kwamba mmoja alikufa kwa ajili ya wote nasi basi walikufa wote yani yesu alipokufa pale arva alipokufa pale msarabani tulikufa pamoja naye tulikufa pamoja naye kwa hiyo ule utu wetu wa kare maisha yetu ya zamani tabia zetu za zamani tabia zetu mfu tulikufa pamoja naye katika msaraba wa kariva lakini kuakiishe kwamba tumaini langu tumaini lako liko kwa yesu liko katika msaraba wa kariva kama tutakubali kumwamini yesu kumpokea kujisalimisha mikononi mwake yeye atatupokea yee atatukumbatia yeye atatuatamia yee atatufunika yeye atatupa nguvu mpya atatupa uwezo mpya na jina la bwana litapata kutukuzwa katika maisha yetu hatuna sababu ya kutangatanga hatuna sababu ya kurudi nyuma hatuna sababu ya kusitasita na kuchelewa katika dhambi hatatupotee katika fungu lile katika fungu lile la kumi na nane nasema lakini vyote pia vyatoka vyatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho kwa hiyo mimi na wewe tumepatanishwa na mungu kupitia kafara ya yesu kupitia kifo cha yesu kupitia msaraba wa yesu kupitia damu ya yesu iliyomwagika kwa ajili yetu ndio maana nakwambia shetani hana mamlaka shetani ana mamlaka wala huna sababu ya kumpa nafasi wala huna sababu ya kumfatafata wala huna sababu ya kuruhsu shetani akuzoee akuzomee akusimange eh? nataka nikuambie kwamba kwa sababu ya tendo moja ambalo yesu amefanya msalabani upendo wake unatusukuma unatuhimiza tuwe watu wa maombi watu wa kusoma neno la mungu watu wakuwa karibu naye watu watuakunyenyekeza watu wakumtumikia maisha yetu yaliyobaki kwamba ni maisha marefu yawe ni marefu mungu kwamba ni mafupi yawe ni mafupi mungu mungu moyo tumia tumia tumia nafasi nafasi nafasi hizi hizi hizi kuweza kuweza kuweza kuokolewa kumjua kumtumikia mafupionniauteyf iendeea mm washetani usiendelee kwa wakala wa shetani usiendelee wa kusimamia na kutetea hoja na misimamo ya shetani mimi nawewe tunapaswa kuipinga kwa kui kwa kwa nguvu nguvu zote zote tunapaswa tunapaswa kuikataa mungu Mana mungu na mungu maana anatupenda na na na natamani sisi lile la ttaa yani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwesabia makosa yao naye ametia ndani yetu neno la upatanisho fungu la ishini basi tu wajumbe kwa ajili ya kristo kana kwamba mungu anasii kwa vinywa vyetu twawaomba ninyi kwa ajili ya kristo mpatanishwe na mungu kwa hiyo ndugu yangu ikiwa ikiwa mwizi huyu alipatanishwa na kristo hata mimi nawewe tunaweza tukapatanishwa na mungu tunaweza tukarudi mikononi mwa mungu nasi bwana katukubali nasi bwana katukubali tukaanza upya katika maisha yetu na jina la bwana nkatukubwanmia namba ii tunapowasiliana sifuri saba sita mbili hamsini ishiina tatu tisina mbili sifuri saba sita mbili hamsini ishnatatu tisini na mbili mungu akubariki tuweze kuomba baba katika jina la yesu mwana wa mungu alihai sante baba kwajili ya msikilizaji tumejifunza kwamba yesu hakuwa alikufa? Alikufa na dhambi zangu alikufa kwa dhambi alikufa kwa ya ya dhambi zetu dhambi zako dhambi zetu ndio zilizomua yesu pale katika msalaba wa ibo msalaba wa arva bwana asante kwa somo hili tusaidie tusiendelee kukusurubisha kila wakati kwa maneno yetu kwa tabia zetu kwa mawazo yetu kwa fikira zetu kwa hisia zetu na na misemonamtizamo yetu aiada baada ya, kukupokea, baada ya mwako tukatubu damb tuka tuka maisha ya dhambi maisha ya ugovu uo butupokew mikononi mwako kama washindi kama wa mungu ili jina ipate yesu, kwa ina abwanapattsutaka usind kwa ba katukubai baikimpeze msikilizaji mlinde na kumtunza mpeajza moyo wake katika jina lahsu Amen. msikilizaji inawezekana kabisa ukawa na swali au umepata changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa hapas t na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo msikilizaji hatuna la ziada nimefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana kwa heri naendelea kubarikiwa na matangazo haya ش不ر的过يس <laughs>