unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yammakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wa waadventista ulimwenguni awr ikitangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www org tunapatikana katika masafayamta bi 9endela akeem hayam na wimbo kutoka kwao dodoma adent na wimbo unaosema tajificha kwako tajificha kwako ni wimbo kutoka kwao dodoma adent barikiwa nao asanteni sana na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi bila kupoteza wakati tumsikilize mwinjiristi diksoni mipawa hapa akija na somo linalosema katika mbawa za tai barikiwa sana na neno la leo ambalo lina nia ya kukuokoa na kubariki msikilizaji leo ninayo furaha kuwa na wainjilisti wenzangu mwinjilisti eh, is christian kutoka kule pangani maili moja pamoja na mwinjiristi hamisi eh, amos sunzu kutoka kule hondogo kiruvya mainjiristi bwana yesu asifi basi kwa kwanza kipindi chetu nimwalike mwinjiristi tupatie ombi fupi la baraka tunakushukuru baba mungu mwenyezi uishiejuu mbinguni kwa upendo wako na rehema zako tunaomba katika wakati huu roho wako mwema akatawale hasa katika wasikilizaji wetu ili kila mmoja anaposikia sauti hii apate mbaraka wa pekee kutoka katika neno lako Amen. tunaomba katika jina la yesu amin penzi msikilizaji somo letu la leo linazungumza juu ya katika mbawa za tai katika mbawa za tai ndiyo hotuba yetu katika sahii mungu alipowaita wa israel kutoka kule misri katika eneo maarufu ambalo walikuwa wanaishi eneo la geni kule lamass e, safari ilipaswa kutoka pale lamass goshen mpaka horeb ilikuwa ni safari ya siku 45 ndipo walipofika katika mrima wa mungu mrima wa, wa, wa horeb tunasoma kitabu kile cha kutoka sura ya tatu mstari wa tisa na wa kumi tuangalie ang- agizo la bwana kitabu cha kutoka sura ya tatu fungu tisa na la na funll wakati akati jiiada kitabu cha kutoka kutoka ule ule wa kwanza hadi kuto mstari wa l biblia takatifu inasema wantoabtaauasmandiyo basi tazama kilio cha wana wa israeli kimenifikilia ndiyo tena nimeyaona hayo mateso ambayo wamisiri wanatesa haya basi nitakutuma sasa kwa farao ili upate kuwatoa watu wangu hao wana wa waisraeli katika atika misiri hiyo unaona kwamba mungu anasema kilio mm. eh, kilio cha wana wa israeli kimenifikiria mm. mm. tena nimeyaona hayo mateso ambayo wamisiri wanawatesa mm. kwa hiyo inawezekana hata wewe mpenzi msikilizaji unateswa na wamisiri mm. akoamisranakutesa katika masomo yako katika mitian katika ndoa katika malezi ya watoto na vijana ulio pale ofisini kwenye tasisi a kwenye kampuni yako wamisiri wanakutesa tukutangazia habari njema mm. kilio chako mungu amekisikia ndio maombolezo yako mungu ameyasikia kuugua kwako kwa a bwana amekusikia na kupitia huduma hii ya neno la mungu bwana kukufungua bwana kuufunguaenda kukuinua wao ni wamisri wa madeni kesi mm. matambiko mapepo na majini mm. na vipande bwana amesikia kilio chako mm. na ataenda kukufungua baa skili ctadaufunuaaji utufuwa jina a katika fungu lile la kumi na tatubibliainasemaji kumi na tatu nasema dio kutoka tatunio msakamwambia mungu mm. tazama mm. nitakapofika kwa wana wa israeli na kuambia mungu wa baba zenu amenituma kwenu mm. nao wakaniuliza mm. jina lake mm. ni waambie, nani niwambie mm. ni nani wanataka kujua sifa za huyo mungu mm. mungu huyo ana uwezo kiasi gani ana nguvu kiasi gani hebu tupe tupe cv yake tupe wasifu wake mm. taka tujue tunataka tukuambie katika sai ya pekee mungu tunawe mwaabura wa kumtumikia ni mungu mwenye nguvu ah, hey. ni mungu mwenye uwezo so mafungo la 17b kumi na saba. saba biblia takatifu inasema kutoka tatu ndiyo inasema mm. nami niseme mm. nitawapandisha kutoka katika mateso ya misiri Ndio. na kuwaingiza katika nchi ya mkanan mm. na mhiti mm. na mwamori mm. na pelis mm. na mhivi mm. na myebisi mm. nchi jaayo maziwa na asari yeah. kwa hiyo mungu anasema kwamba nchi anayowapereka itakuwa na mazingira rafiki mm. tofauti na misri unajua misiri kule mvua hazinyeshi sana lakini pia wanategemea mtu mtunaili tu mm. lakini katika nchi ambayo bwana bwanauanawapereka kwanza mvua zinanyesha mvua zinanyesha nyesha awategemee kilimo cha umwagiliaji mvua mm. zinanyesha na, na ardhi ni rafiki Amen. watalima na kuvuna na jina la bwana watapata nikwambie kwamba mungu kuvunsawisbfungu mm. kwa kwa ya, ya kukufungua, na katika ya kumi na Fungu lila tisa anasemaj kumi natisa kutoka tatu o biba inasema mm. nami najua yakuwa mm huyo mfalme wa misiri mm. hata wapa ruhusa mwende zenu mm. la hata kwa mkono wa nguvu kwa hiyo mungu anaahidi kwamba kwa mkono wake wenye nguvu na uwezo atawatoa wana wa srael katika misri hata kama rafiki yangu umeshikiliwa na wamisiri mm. wamekung'ang'ania mm. wamekuendekwa waganga wamekufunga bwana kwa mkono wake wenye nguvu atakufungua na mizimu na matambiko na majini na mapepo Amin. utakuwa huru kwa ajili ya utukufu wa jina lake kitabucha kitabu cha kutoka kumi na tisa mstari ule wa kwanza hadi wa nane biblia inasemaji mwezi wa tatu baada ya kutoka wana wa waelkatia nchi yandio siku hiyo hiyo wakafika jangwa la sinai Ndiyo nao walipokuwa wameondoka mm. lefidim mm. na kufika jangwa la sinai wakatua katika lile jangwa mm. israeli wakapiga kambi huko mm. wakiukabili mlima asante sana mm. kwa hiyo biblia inatuambia kwamba wana wa israel wakatoka wapi wakatoka misri mwezi mm. gani mwezi wa, mwezi wa tatu wanaita mwezi wa siwani mm. ambao kwetu huku ni mwezi wa tano hadi wa sita mm kuna miezi ambayo ni ni ilikuwa ni ni ilikuwa ilikuwa maarufu sana sana sana sana kwa kwa wa wa mwezi mwezi mwezi mwezi mwezi ya ya eh, kwanza siwani lakini kutokana tishiri mm-hmm. ni, hii ni miezi mitatu ambayo sana, inaheshimiwa sana, walizingatia sana mm-hmm. hiyo mungu akawatoa katika katika nchi eh, nchi misri misri ilikuwai maarum sanaanebaniemeztatumaiamaarufu mm-hmm. anaesia wanatoka siwani mwezi siwani mwezi wa tatu wanatoka ramases wanatoka gulegosheni ndiyo wanatembea safari ya siku arobatan ndipo wanafika katika mlima wa horebu mm-hmm. biblia inaendelea nasemaji msakapanda kwa mungu ndiyo na bwana kamwita toka mlima ule akisema akisemaakisema utawambia, utawambia nyumba ya yakobo mm. na kuwarifu wana wa israeli maneno mm. haya dio fugula nne mm. kutoka kumi na tisase mmeona jinsi nilivyowatendea wamisiri mmeona jinsi nani nilivyowatendeananiamisiri kwamba mungu aliwazamisha katika bahari ya shamu maana anawambia hawa wamisiri mnaowaona leo mm. hamtawaona tena milele bwana atawapigania bwana atawashindia msiogope msirudi nyuma na aiyo na ndio hmm. hmm. zidi ya maadui maharamia na majambazi na vituko vyote vya njiani bwana aliwatetea kuwapigania na huyu mungu ambaye amewalinda na kuwatetea wana wa israel yu hai hata leo maana anasema yeye ni jana leo na hata milele atatutetea pia atatushindia pia bwana anasema mmeona jinsi ambavyo nilivyowatendea ni no. wamisiri mm. hili ni swali kubwa mpezi msikilizaji je umeona weaungu katika maisha yako mm. M- umeona jinsi ambavyo amekuvika amekurisha amekusafurisha amekutunza njiani amekuepusha na mabaa mbalimbali ambayo huenda yangekumaliza wewe na familia yako lakini mungu ameendelea kuwa kuwa kinga mm. eh, kuwa kinga kuwa ngao akikutenda kupigania umeona mm. jinsi nilivyowamaliza wamisiri na kuwateketeza anasema nimewabeba katika mbawa za nini na jinsi nilivyowachukua ninyi juu ya mbawa zatai e, ngu a awabeba katika makuha ya ya eh, yaaaaawaua bawa za tai maana yake anasema mimi nitawarinda mimi kwangu mtakuwa salama tanikuakishie mm. kwamba mungu atakurinda Amen. mungu atakutunza Amen. mungu atakuhifadhi nikwali umenenewa mambo magumu nikwali umetishwa kila mahari lakini mwamini mungu atakulinda atakutunza maana ulinzi wa mungu kwako niwasabiti lakini mungu atakufundisha atakupa atakupa atakupa nuru atakupa dira atakupa mwelekeo munguatakufundshatante nautashindawaji a utukufu wake endeleanasema nikawaleta ninyi kwangu mm sasa basi mm. ikiwa mtahitii sauti yangu kwa kweli kweli na kulishikani agano langu mm. hapo ndipo mtakapokuwa tunu kwangu mm. kuliko makabila yote ya watu ndiyo. maana dunia yote pia ni mali yangu Amen. Amen. Amen. nanyi mtakuwa kwangu mm. ufalume wa makuhani mm. na taifa takatifu mm. hayo ndiyo maneno utakayowambia wana wa israeli asante sana nahidi, kwa hiyo mungu anaahidi kwamba kwake atawafundisha kwake watapata usalama kwake watapata urinzi takanikwambie kwamba kio tamani mafunzo ndugu na dada njoo mm. kwa, usarama, kwa, urinzi, kwa yesu kio na tamani usalama njoo kwa yesutamrnsube mbawa atn yangu kwa fadhili zangu kwa huruma zangu basi nawaambia mkanitina kunifuata na jina ya bwana tatukoza kitabu cha kumbukumbu la torati sura ile ya ya ya nne msali ule wa kumi hadi wa kumi na tatubiia nasemaema mm. siku ile uliyosimama mbele za bwanani huko mm. huko horebu hebuhuko lebana aliponiambia nikusanyieni watu hawa nami nitawasikilizisha maneno yangu Ehe ili wajifunze kunicha mimi mm. siku zote watakazoishi duniani kwahiyo mungu anasema kwamba musa aliposimama katika mlima wa horebu mlima wa mm. sinai bwana alikuwa amenena naye mm. lengo lake ni kwamba wamche yeye wamtegemee wamtumaini wa maana anasema kwake watakuwa tuno mm. maanake watakuwa watu wa thamani akanikwambie mm. kwamba unapoamua kwa, kwa mcha mungu kutembea na yesu wee utakuwa mtu wa maana wee utakuwa mtu makini mtu mm. bora mm. mtu safi mtu wa viwango na jina la bwana itatukuzwa utakuwa mtu wa thamani lakini pia anasema utakuwa kwake ukuhani mtakatifu bwana mm. banawasifue san maana yake wewe utafanya kazi ya kupatanisha watu pamoja na mungu Amen. utawavuta watu kwa mungu utawapa meelekeo watu kwa mungu na jina la bwana kusoma bwanaitatukuaendeleo wakapate na kuwafundisha watoto wao ehe mkakaribia mkakaribia kusimama chini ya ule mlima mm. mlima wakao moto ndio mpaka kati ya mbingu mm kwa giza na mawingu na giza kuu mm. bwana akasema nanyi kutoka katika moto mm. mkasikia sauti ya maneno mm. lakini hamkuona umbo lolote mm. sauti tu mm. akawahubili agano lake mm. alilowamulu akilitenda yani zile amri kumi mm. akaziandika juu yambayo mbili za ya, mungu Ubarika mlima wa mlima wa mawei mungu anasema kwamba aliwahubiri tabia yake mm. aliwapa katiba yake aliwapa msingi wa serikali ya mbinguni anayesusie sana akawasema kwamba akaweka agano akawahubiri zile yes. eh, akaziandika lakini lugha ya ya kiebrania sio mm. sio kwamba kwamba kwamba mungu aliziandika mm. kwa alizichora mm. eh, neno writing, au aliandika alichora na inasema kwamba ari Yani, kile kitendo wanachofanya wale wanaochomelea wana mageti mm. eh, wanatengeneza mageti madirisha huwa wanadriri sasa yesu katika eh, katika vile vibao viwili vya vya mawe hakuandika hakuchora lakini eh, ni kuchoronga mm. kwa hiyo mungu aliuchoronga mwamba akiandika tabia yake akiandika msingi wa katiba ya bengoni hiyo mm. ni kuonyesha kwamba ndugu msikilizaji m- m- m- m- m- m- m- mungu amri zake haziwezi zikapita Amen. watu wanasema zimeishia msarabani ni za wayahudi ziigongomeewa msarabaniika mm. nikuambia kwamba mungu katika amri zake hizi hakuziandika mm. hakuzichora mm. bali alidurili alichoronga mwamba maana mm. yake ni za mirele zitadumo usidanganyike na watu wanaosema kwamba zimeishia msaraba mm. bado liko tumaini kwa yesu hebu tuziangalie hizi amri kumi katika kutoka ishirini mstari ule wa biblia inasema tatubibainasemautoka mm. ishiri fungu la tatu anasemabtakaifunasemasi tu mm. biblia inasema mm. usiwe na miungu mingine ila mimi usiwe biblia inanza usi ukiangalia amri ya nne imeanza na usi mm. ukiangalia amri ya tatu inasema u usi. mm. eh, mm. usiritaje mm. ukiangalia amri ya, ya, ya nne inasema ikumbuke mm. kwa hiyo utagundua kwamba amri hizi kumi ziko katika rugha ya umoja Amen. sio katika wingi mm. haziko kwenye pruro ziko mm. kwenye nla maana yake maana yake ni kwamba okovu wa mtu mm. ni wa mtu binafsi hautegemee mumeo hautegemee mkeo ni swala la wewe mm. ni swala la wewe na, na mungu mm uokovu wa mtu ni swala binafsi mm. usishindwa kumpa yesu maisha yako kwa sababu ya mme wakoua kewowazazsabaua aesabu atbionoziwa diniab kwamba fanya maamuzi kwa kwa sababu sababu swala wakovu, swala la wokovu mbinguni binafsi Amen. na yesu ana, ana kwa sababu jinsi wa misiri, mm. jinsi suaann iawa basi azimia kuto kuiba azimia kuto kuzini Amen. azimia Kuto kuwa na miungu mingine Amen. azimia kukataa ibada ya sanamu azimia kuweshimu mungu peke yake mm. azimia kuwa mcha mungu mungu dhambi ikome kwa kwa sehemu ya maisha ndicho anachosema mm. azimia kutokuiba sababu umeshaniona umenitambua umenielewa umeona jinsi makubwa katika nchi ya maubwa kukutoa nimeleta mapigo k basi azimia na nawewe kuni, kunicha mimi kutembea na mimi nataka nikwambie kwamba ndugu na dada yesu anasema fanya uamuzi wa kutokuzini fanya maamuzi ya kutokuiba wakuto kuziniefanya maamzyakuto kwa waganga fanya maamuzi ya kubaki mikononi mwa mungu na jina la li bwana litatukuzwa anasifsa tuangalie kitabu kile cha waraka wa kwanza ayohana sura ya tatu mstari wa nne biblia nasemajiaa wa anzyoha ndioa fungu la anasema lananasemabibiinasema mm. ninyi watoto wadogo mwatokana na, mungu nini? na mungu. Wa, wa, walaka wa kwanza wa yohana, sura ya tatu mstari wa nne bbinasemata mm. nn mm. kila atendaye atendaedhambikilaatendae dhambiafanya mm. dhambi snmanafanawa dhambi, Was. kuwadhamb ni wasi wasibiblia inasema kwamba dhambi ni uvunjaji wa sheria uh. sheria gani sheria ya mungu ya upendo uh. ambayo ni katiba ya mbinguni ni msingi wa serikali ya mbinguni uh. ndiyo biblia inasema kwamba tunapocheza na amri kumi za mungu tunacheza na tabia ya mungu tunacheza na katiba ya serikali tukufu ya mbinguni uh. tunacheza na msingi wa mbinguni uh. ni wito wa yesu fanya maamuzi ya kutokuiba fanya maamuzi ya kutoku mm. fanya ya kutokuzini mm. fanya maamuzi majungu na wivu fanya maamuzi ya kukimbia yaumbatamaa za mwili tamaa za macho na cha maana kila anayetenda dhambi anavunja anavunaar za mungu mm. na anayevunja za mungu hana nafasi katika uzima wa milele kitabu cha wa wa wa kwanza kwanza sura ya aaawakwanzayohana suraya pilimsaaplawataubbam nwaraka katika... wa kwanza wa yohana sura ya pili mstari wa pili na watatubinasema uh-huh. pili uh-huh naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu mm-hmm. wala si kwa dhambi zetu tu mm. bali na kwa dhambi za ulimwengu wotewa hiyo yesu amekufa ili awe upatanisho afanyike kuwa upatanisho sio kwa ajili ya dhambi zetu tu lakini kwa dhambi za ulimwengu wote wote watakawakubali mm. kumwaminina kumpokea mm. atazichukua dhambi zao atazifuta dhambi zao atazifunika dhambi zao mm. hazitakuwa mm. na nguvu tena Amen. na katika hili ta jua na katika hilita jua ya kwamba Tumemjua yeye. Tumemjua yesu. ikiwa tumezishika zake. kama Amen. tunazishika amri zake. zake kwa hiyo hishera ya kwamba sisi ni watu wa mungu ni wacha wa mungu lazima tutunze amri kumi za mungu hatutunzi ari za mungu ili tuokolewe lakini wote waliookolewa watatunza amri kumi za mungu Amen. Amen. warako wa kwanza yohana yohnaa msari wa tatubiblia inasema mm kwa maana ndiko ndiko kumpenda mungu. Huko ndiko kumpenda mungu Wamba tuzishike amri zake uku dikokumpendantakanikwambie kwamba watu wengi wamefundisha kwamba mm. amri za mungu ni ngumu azishikike mm. wezi ukatoboa anikakishie mm. kwamba amri kumi za mungu sio ngumu maana tunayeweza mambo yote katika yesu anayetutia atakuwezesha kuziishi na kuishi na, na mapenzi yake zaburi sasamapenzi yakezabu biblia nasemajib mstari mstari wa miyamoja, na tano. zaburi tisa, mstari wa miaoab9 mstar a 6bibnasmbnasemnasema wana amani nyingi mm. waipendao sheria yako mm. wala hawana la kuwakwaza kwa hiyo wale wote ambao wameamua kuishi maisha ya mbinguni biblia inasema wana amani nyingi, nyingi. ukitaka kuwa na amani mm. kuwa na mm. furaha katika maisha haya usiwe na msongo na sonona na mshindo wa mawazo mm. wewe ishi, mapenzi ya mungu. Wewe ishi mungu. Biblia. Biblia nasema, na ya piiatbibli inasemali ninyi ni mzao mteule mm. ukuhani wa kifalme mm. taifa takatifu Aha. watu wa miliki ya mungu mm. mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke gizani mm. mkaingie katika nuru yake ya ajabu kwa hiyo yesu anasema kwamba mm. sisi ni taifa teule tumeitwa tuzitangaze faziri zanani faziri za bwana mm. mm. ani kwamba yesu anawambia wana wa israel mmeona jinsi ivyo watendea wamisiri anasema nitawabeba katika mm. mbawa zangu mm. ninyi mtakuwa tunu mm. mtakuwa watu wa thamani watu bora mm. watu makini ukuhani mtakatifu mtafanya kazi kubwa ya kuupatanisha ulimwengu pamoja na mungu nikutie moyo katika jina la yesu mm. mahali popote ulipo yesu anakuita Amen. utoke kwenye ukahaba mm. toke kwenye umaraya mm. toke kwenye biashara za haramu biashara za magendo mm. mchague yesu katika jina la yesu toka mm. kwenye mitara toka kwenye nyumba ndogo na michepuko jisalimishe kwa mungu ili apate kukuokoa Amen. kitabu cha yohana sura ya kumi ntu mstari wa thathi 4 amri mpya nawapa mm. mpendane kama vile nilivyowapenda ninyi mpendane kama nilivyo wapenda ninyi nanyi mpendane vivyo hivyo kwahiyo yesu hapa at, anasema amri mpya nawapa upya wa amri hii ni katika kiwango kwamba yesu anasema ninaongeza kiwango mm. kiwango cha upendo mm. zamani nyinyi ndio mlikuwa kiwango anasema mpende jirani yako kama nini kama, kama nafsi na yako lakini sasa nawaagiza mwapende mm. mpende bwana mungu wenu kama mimi wapenda, mungu mii naowapenda mngutupendaji anasm ktiayoanatatu kumi na sitaiaima amelkute moyo katika jina la yesu Amen. yesu aun iwango cha kupenda anachomanisha ni kwamba mpende wenio ka araa yakufnnawatu atu wa uuwaende kaatam katika yohana kumi na nne kumi na tano mkinipenda mtazishika nini ama mkinipenda mtazishika ami zan uh. kitabu kile cakukumuatrati sura ya wa anatuambia anatuambia kwamba kwamba mpende mpende wako wako mm. kwa kwa kwa kwa kwa roho roho yako yako yako yote mm. nguvu nguvu zako zote na na na na moyo wote tumpende yetu zetu zetu sababu yei, mm. alitupenda hata akafa kwa yetu. Mm. katika mambo ya warawi, 19, 18, kwamba, mpende jirani yako, kama nafsi yako. Yako. Mm. naye mm. na chuki na kinyongo, mm. na, na harara aambia na, na na, na kifundo cha moyo takadikuambia kwamba ukama utakubali yesu atakuokola katika yohana tano, wa tatu na ann wakati mwinjirisi unaenda mhubiri b mstarewa tatu bibilia nasemajiyohana ms biblia inasema mm. hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu hakuna na upendo mwingi kuliko huu rafiki zake ninyi mmekuwa rafiki zangu uh-huh. mkitenda ni wamuruhyowa hiyo tunapotenda sawasaa na mapenzi ya mungu tutakuwa mrafiki wa kristo nenda warumi sita tusome mubili bdio jumlamaneno yote uzishike zake maana aamchem hii kwa jumla ndiyo impasayo mtu kwa hiyo yesu anatwambia kwamba ndugu na dada mm. hii ndiyo jumla ya maneno yote amekwisha sikiwa huu ndio wajibu wetu kwamba tumche mungu tuzishike mli zake maana mli zake siyo nzito mm. na tunayaweza yote katika e anaitutia nguvu yeah. walumi s anasema biblia inasema kwa maana dhambi haitawatawala ninyi mm. kwa sababu hamui chini ya sheria mm. bali chini ya neema kwa hiyo yesu anasema yeah. kwamba wale ambao wataishi sawasawa na sheria yake mm. wataishi sawasawa na sheria yake watakuwa wakiishi chini ya neema Amen. lakini wale ambao wataivunja sheria wataikataa sheria yake watakuwa chini ya sheria hiyo watakuwa chini ya sheria hiyo mm. kwa hiyo yesu anasema kwamba inawezekana sasa uko kinyume cha amri za mungu unazikataa unazipuza na kuzibeza mm. lakini yesu anasema sisi sio wavunja sheria aunasema sisi auna sheria mm. sisi, sheria sisi, tuko na sheria na kwa sheria hiyo sheria, tena mm. kwa yesu ndani yetu kwa kwa sarama, ishi aeasaaeauaa taa a abh s9 b basi tuombe baba katika jina lahisu tumejifunza umetubeba katika mbawazata mm-hmm. tusaidie mm-hmm. tukutegemee tukwaminitutembee na wewemshwamapenskttatmt mm-hmm. hamaakushk