unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www awr org lakini pia wanaweza kutusikiliza kupitia masafa ya mita bendi 897 kutoka kisima fm nchini kenya na msikilizaji ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindi hiki maalum kipindi cha neno la mungu ambapo hapa utapata fursa ya kumsikiliza mwinjilisti diksoni mipawa katika somo linalosema kuongoka kabla ya kusikiliza somo hili basi tutapata kumsikiliza samueli muhazini na wimbo wake unaosema mwite yesu mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho kwa kwanza basi tumtegee sikio samueli muhazini na wimbo mwite yesu mbuka na dunia hii. now make wisha kata kama vikiza du niya zimeku muite yessu yuko karibu when you're gone when Bwana yesu rafiki wa kweli. Shayako ku ya songwa na dambi shetani ka nyoro kupoteza wakati napenda nimkaribishe mtumishi wa mungu mwinjilisti dikson mipawa na somo zuri linalosema kuongoka mtegee sikio bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji karibu tena mtumishi wa bwana katika saa hii ya pekee kwa kuletea kipindi hiki ni mwinjilisti dikson joseph mipawa kutoka kanisa rodiso sabato kimere mtawa kerege bagamoyo pwani kwa sasa tuko tunatumika katika mtaa mairi moja kanisa la kidimu kule mkombozi inayo heshima ya kuwa na mwinjiristi hamisi amo sisunzu kutoka kundi la hondogo kanisa la kiruvya mtawa maili moja lakini pia tunaye mwinjiristi toka kanisa la mairi moja kundi la pangani evodius christian kiunge wependa kuhasiana nasi kwa ajili ya maombi ushauri mafundisho zaidi tumia namba hii 762523927625392 tuombe baba katika jina la yesu tubariki katika saa hii tunapojifunza neno lako lipate nafasi katika maisha yetu amen. katika jina la yesu mwanamungu ali hai amen, amen. amen. somo letu la leo linazungumza juu ya kuongoka juya kuongoka juu ya kitabu kile cha luka 2hb mstari wa 3 na mbili kati tunaangalia kitabu kile cha matayo k8 mstari wa tatu ruka 22 mstari ule wa 3 na mbili biblia inasema ruka 2h2 mstari wa 3b bbinasemab mm. ndiyo biblia takatifu nasema mm. lakini nimekuombea lakini nimekuombea isitindik ili imani yako isitindike ili wewe petro imani yako isitindike nawe utakapoongoka nawe utakapofanya nini utakapoongokanawe utakapo fao utakapo fanyaiutakapoongoka tunazungumzia kuongoka mm. uongofu katika mm. lugha ya asili ya kigiriki neno hili kuongoka au ongoka uongofu ni epistrofo maana yake nini neno hili uongofu au kuongoka lina maana ya badilika lina maana ya rejea nyumbani mm. katika lugha ya asiri ya kibrania wanaita shuvii mm. shuvii kigiriki epistrofo maana yake badilika maana mm. yake rejea nyumbani maana yake nenda umrejee mungu na ni wito wa yesu katika siku ya leo kwamba badilika yesu anataka ubadilike yesu anataka ulejee nyumbani yesu anataka umlejee mungu katika maisha ya neno hili kuongoka linakuwa lina maneno mawili ndani yake mm. neno kuongoka lina vitu viwili ndani yake kwanza lina toba mm. lakini pia lina ungamo mm. mm. kitabu cha matayo kumi nann mstari ule watatu akasema watatuakasemakambnawambia mm. msipoongoka na kuwa kama vitoto mm. hamtaingia kamwe katika ufarume wa mbinguni mbinguniwaiyo yesu anasema kwamba mm. ili tuingie katika ufarume wa mbinguni mm. lazima maisha yetu yabadilike lazima maisha yetu yabadilike mm. mtu ambaye ameongoka maisha yake yanafanya nini yanabadilika na tunazungumzia sio badiliko la nje ni badiliko la ndani ya moyo wa mtu Amen. moyo wa mtu unabadilika mm. mawazo yake fikira zake nia yake inabadilika ndiyo kwa maneno mengine kuongoka ni lazima mtu akubali kutuga toba neno hili toba mm. au kuungama mm. neno toba lina maana ya kugeuka mm. neno toba lina maana ya kufikiria upya mm. lina maana ya kubadilika lina maana ya kugeuka ndugu hmm. zangu wapendwa mari popote unaponisikia hmm. ni saa ya kugiu. ni saa ya kufanya yaufanysaa hmm. ni saa ya kubadilika hmm. ni saa ya kufikiria upya hmm. ni saa ni saa ya kufikiria upya hmm. ni saa ya kutubu hmm. ni saa ya kujisalimisha kwa kujisalimishaa hmm. biblia inatuambia katika matendo mbili mstari wa thelathina saba hadi arobaina moja biblia inasema matendo sura ya pili mstari ule wa thelathina saba hadi ab walipoyasikia haya wakachoma mioyo yamhobiri nasema walipoyasikia waliposikia wa mahubiri hayo mafundisho hayo hizo hotuba wakachomwa mioyo yao ukiangalia neno mm. hilo wakachomwa katika luga ya siimanake wakasumbuliwa mm, mm, mm. zamiri zao zikawasuta mm. wakapitia changamoto isiyokuwa ya kawaida Nikuari. unaposikiliza mahubiri je moyo wako unasumbuka mm. unahangaika unaumia unagugumia unakema mm. je neno la mungu bado lina nguvu kwako mm. au mezoea neno mezoea woko, umezoea injiri haikugusi tena neno la mungu ni upanga linakata naonga linakata naeskiriza linakata mm. mchungaji linakata kondoo mm. neno la mungu ni di moto linachoma neno la mungu ni nyundo ina na kupasua nataa nikuti moyo hmm. ipatie neno la mungu nafasi walipo alisikia neno la mungu mioyo yao wakamwambia petro petro petro na mitume ndugu tubuni tubuni mkabatizwe neno mitumwenginnuanejetrakaambiabumkabatz kutubu manake nendeni mkafikirie upya hmm anawambia geukeni badilikeni fanyeni abauti tan ni saa ya kufanya mageuzi Amen. fanya mapinduzi unaelekea njia ile unabadilika una unabadilika ulikuwa nakunywa pombe unaenda kwa waganga unafanya unafany unaacha kwa ajili ya kristo unaacha kwaajili ya ukovu unaacha kwajili ya uzima wa milele ni wito wa yesu anatuita tufanye shuvii tufanye epistrofo tufanye uongofu tuongoke tubadirike tulejee nenda umrejee mungu tubuni mkabatizwe kila moja kwa jina lake yesu yetuubuni mkabatizwe kwa jina lake yesu kristukwaiyo hapa nampate ondoleo la nini la dhambi pate ondoleo la dhambi, dhambi. nanyi mtapokea kipawachalhaotakatifu kipawa kwahiyo watu walio tubu watu walioungama mm. biblia inatuambia vizuri lazima lazimakubalazima kubatizwa lazima kubali kubatizwa mm. kwa kwahiyo tumeona kuongoka kuna maneno mawili kuna toba na kuungama mm. tumeona toba ni kufikiria upya mm. ni kubadiika ni kugeuka mm. lakini kuungama ninini kuungama nikukubaiuungama ni, ni kukili arako wa yohana mstari wa msarwa na watis unajua lazima ifike mahali ukubali ukili utambue kama bado hujakubali hujafikia mahali ya kukubali hujafikia mahali ya kukili bado hujaungama bado hujaungama bibilia inasemachi waraka wa kwanza yohana sura ya kwanza mstari wa nane na wa tisa biblia inasemabbnasema tukisema kwamba hatuna dhambi tukisema kwamba kama hatutakubali kwamba sisi ni wenye dhambi twajidanganya wenyewe tunajidanganya wenyewen wala kweli haimo ndani haimo mm. yetu tukiziungama mm. dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wahaki tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wahaki hata tuondolee dhambi zetu na kutusafisha nahalimuwote na na ao na na anasema tukiziungama Mm. maana yake tukikubali maana mm. yake tukikili kwamba sisi ni wenye dhambi Amen. sisi ni wachafu mm. sisi ni wapungufu sisi hatufai sisi hatustahili tukikubali mm. tukikili mm. tuki hivyo mm. anasema yeye ni mwaminifu unajua wow unajua bahati nzuri ni kwamba mungu si kwamba tue anasameheambi na, na makosa mm-hmm. lakini pia anatupatia mm-hmm. anatupatia nguvu nguvu ya ya kubadilika kugeuka mm-hmm. anatupatia nguvu ya kuishi maisha matakatifu mm-hmm. maisha ya kumpendeza mm-hmm. nikutie moyo popote ulipo kama utachagua leo kukubali kama utachagua leo kukili kutambua kwamba kweli mimi ni mwenye dhambi nina mm-hmm. mwhitaji yesu mm-hmm. kitabu cha matayo kumi msariwa thelahibili unajua wote ambao waliguswa na hii nguvu ya mungu walikubali waikubawalikili mm. matayo 1 mm. basi kila mtu atakaye ni mbele ya watu mm. nami nitamkili mbele za baba yangu mm. aliye mbinguni biblia inasema kila atakaye ni kili mm. nini yohana kumi na sit msali wa nane kila atakae ni kilibeleza watu mimi nami nitamkilimbelzaa nitamkiri mbele za mungu mbele za maraika watakatifu aani mm. kwamba kwamba na dada kama utakubali kama kamautakii kwamba yesu nisaidie unajua yesu naye atakukiri mbele za babaynaye yeah. akishakuja huyo atauhakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi mm. na haki na hukumu anasema roh mtakatifu mm. anapokuja tmaisha ya mtu dhambi itakuwa wazi kwake mm. haki itakuwa wazi kwake hukumu itakuwa wazi kwake hataaona shida hata aona shida kukubali mm. hata ona shida kukili mm. hata ona shida kubadilika mm. hata ona shida kugeuka hata ona shida kufanyaauanasesa yesu anatuhitaji tuweze kufanya mabadiliko Amen. unajua roho mtakatifu anazungumza ndani yetu mm. kitabu cha efeso n biblia inasema mm. wala msimhuzunishe yule roho wa mungu mm. ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi biblia inasema roho mtakatifu mm. hatupaswi kumhuzunisha hatupaswi kumsikitisha unajua roho mtakatifu ana huzuni mm. ana huzuni anapokuona wewe ambaye umemwamini yesu umempokea yesu leo tena unakuna nyama za zanguruwe leo tena unakunywa supu leo tena unaenda kwa mganga mm. leo tena unaenda kwa wachungaji wa miujiza mm. leo tena un, un, un, unakuwa na nyumba ndogo mm. unakuwa na michepuko unakuwa na hiriz unakuwa na tasibi unakuwa na rosari unamhuzunisha roho mtakatifu roho mtakatifu anahuzunika sana unaporudia moja ya moto moja ya baridi hmm. unaporudia pombe za kienyeji pombe za kizungu yale mapombe makali unaporudia sigara bangi kuberi na ugoro hmm. unamhuzunisha roho wa mungu anasema msimhuzunisha roho mtakatifu kwanini kwa sababu roho mtakatifu yuko kuifunua dhambi hmm. yuko kuifunua haki ya mungu hmm. yuko kuifunua hukumi ya mungu kani ndugu na dada usimuhuzunisha huzstunamhuzunisha kwa mawazo yetu tunamhuzunisha kwa matendo yetu tunamuzunisha kwa maneno yetu mm. tunamuhuzunisha tunapotenda kinyume na amri za mungu tunamhuzunisha tunapotenda kinyume na sauti ya bwana katika jina yesu mnadhartale haya tusimuhuzunisha oa mungu kitabu cha yohana sura ya tatu mstari wa tatu hadi wa sita biblnasema yesu akajibu akamwambia amini mm. amini nakwambia mm. mtu asipozaliwa mara ya pili mm. hawezi kuona ufalume wa mungu biblia nasema kwamba tusipokubali kuzaliwa mara yapili nii maanaya kuzaliwa mara ya pili, mm. pili? nenohiikiliangalia katika ugaya kiunani namanaatatu m mm. u tunauona tunapokuwa na faum utunnatkua a az a mtakatifutakatiftuonyesha ufarume wa mungu yesu anamwambia usipokubali usipo kubadilika kabisa mm. hauwezi ukauona ufarume wa mungu ni wito wa yesu ni wito wa yesu kukubali kubadilika badiskuna watu wamebadilika lakini hawajabadilika mm. kabisa mm, mm. yesu anasema usipokubali kubadilika kabisa hautauona ufarme wa mungu lakini maana ya pili usipokubali kuzaliwa kutoka juu mm. hautauona ufarme wa mungu lakini maana ya tatu usipokubali kuchukua maamuzi mengine mm. hatua nyingine mm. hautauona ufarume mm. wa mungu fungu fungula nne anasemaaetuzaiaa mm aweza kuingia tumboni mwa mama mamae mara ya pili akazaliwa uh-huh. i akamwambia mm. aminamii nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi. hawezi kuingia katika ufalume wa muungu kilichozaliwa kwa mwili ni mwili mm. na kilichozaliwa kwa roho ni roho usisiteajabu kwa kuwa nalikwambia hamna budi kuzaliwa mara ya pili yesu anasema lazima tukubali kubadilika kabisa mm. lazima tukubali kuzaliwa kutoka juu lazima tukubali kuchukua mamuzi mengine hatua nyingine kwaajili ya akovu wetukaili mm. a uzimu wa milele kwa ajili ya mbingu lazima tukubali ndugu na maana tusipofanya hivyo sana inasema mm. ta kwa kuwa nalikwambia hamda budi kuzaliwa mara ya pili eh, fungula nane fungula nane upepo uvuma upendako mm-hmm. na sauti yake waisikia mm. lakini hujui unakotoka mm. wala unakokwenda mm. kadhalika ni na hali yake kila mtu aliyezaliwa kwa roho yesu anachozungumza hapo ni kwamba mtu ambaye amezaliwa mara ya pili maisha yake yatabadilika yatabadilikmaisha yake yataonyesha maisha yake yatajulikana yata mm. hayatakuwa ya kujifichaficha mm. na lazima mtu ambaye amezaliwa mara ya pili apate badiliko ndani ya moyo wake ndani ya mawazo yake ndani ya tabia yake dhambi itakuwa chukizo dhambi itakuwa mavi itakuwa kinyesi mm. itakuwa kitu cha hovyo mm. kitu cha ajabu awezi akatamani dhambi awezi akafurahia dhambi ataikimbia dhambi kwa ajili ya utukufu wa jina la yesu yesumaro mm. sura ile ya k mstari wa aubataminie mm. na kubatizwa atafaataokokaasiye amini atafanyaninwaiyo swala la, la, la, la, la ubatizo mm. ni swara nyeti mm. ni swara nyeti mm. neno hili ubatizo mm. au batiza linatokana neno la kiunani bapto natukana neno bapto baptbapto mm. maanayake zika maanayake zamisha maanayake tumbukiza mm. takani kutie moyo ikiwa ujawahi kubatizwa mm katika maana hii ya bapto mm. ni kutie mafanya maamuzi sasa lazima ukubali kuzikwa pamoja na kristo mm. lazima ukubali kuzamishwa pamoja na kristo mm. lazima ukubali kutumbukizwa pamoja na kristo Amen. warumi sita, wa kristowarumi sa mstara basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo tulizikwa pamoja naye kwa njia njia ya ya ubatizo. katika ubatizo Kati mauti pamoja ya. naye kwa nji atia mautiakea mpenzi mskizai unapokubali kubatizwa unazikwa pamoja na yesu unazamishwa pamoja na yesu unatumbukizwa pamoja na yesu alafu anaendelea anasema kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu mm. kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo nasi tuenende katika upya wa uzima mm. kwa maana kama mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake mm. kadhalika mtaunganika kwa mfano wa kufufuka kwake mkijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisurubishwa pamoja naye asante sana kwa mm. hiyo biblia nasema kwamba tunapokubari yeah. kubatizwa mm tunazikwa pamoja na yesu, hey, katika tuna yesu katika mauti yake tunaunganishwa naye yesu katika mauti yake tunafufuliwa pamoja naye katika mauti yake lakini pia tunatembea katika upya uzima haturudii tena maisha ya uchawi mm. maisha ya uzinzi maisha ya urevi maisha ya nasa haturudii tena maana tumebadilishwa katika jina la yesu wakorosabbiblinasemawakorosai mkazikwa pamoja naye katika ubatizo lazima tukubali kuzikwa pamoja, pamoja, na pamoja na yesu kwa, kwa yes. njia ya ubatizo na katika huo mkafufuliwa pamoja naye na kwa njia hiyo tufufuliwe pamoja tufufulwe amoj nguvu za mungu aliyemfufua katika kuziamini nguvu za mungu aliyemfufua katika wafu lazima tukubali kuzikwa pamoja na kristo pamoja na kristo kuunganishwa kwa njia ya ubatizo kwa njia ya ubatizo warumi b mstari a warumi mbili mstari wa nne anasemaariwann biblia inasema, mm. inasema. ndio au waudharau wingi wa wema wake mm. na ustahimili, ustahimili wake mm. na uvumilivu wake mm. usijue Tengu. ya kuwa wema wa mungu wa, wa kuvuta upate kutubu mm. anasema kwamba wema wa mungu mm. huruma za mungu neema ya mungu mm. unatuvuta tupate kufanya nini kutubu, kutubu. Mm. maana yake tupate kuokolewayesu anasema kwamba kama hatutazuia yesu atatuokoa mm. na yuko tayari kutuokoa mm. kama tutakubali yeye yeah, anataka atuokoe mm. hiyo ndio shauku ya yesu mm. ndio kipaumbele cha yesu mm. anataka uokolewe mm. anataka wingie mbinguni kama utamzuia mm. kama utambishia mm. kama utampinga kama utampuuza kama utambeza mm. mm. mm. kama utamdharau anatamani ya anatamani uingie mbinguni anatamani uokolewe kubali leo upate uzima wa mileu kubali leo upate njia ya okovu yesu anasema mm. kama utazuia atakuokoa matendo nani hadi wakawa wakiendelea njianiaaienela n wakafika Waka mahali penye maji wakafika mahali penye, Waka penye maji yule towasha, yule towasha Tazama. Tazama. maji haya ni nini kinachonizuia nisibatizwenaauali uh. kasemaukiamini kasema. kwa moyo wako wote kwa moyo wako akajibu naamini wotoaaweekanakaibaenaami Uhum. yesu kristo ndiye mwananaendelea kusema mm. akamloe galilisimame wakatelemka mm. Waka wote wawili majini mm. Ndio. filipo nalotowashi mm. naye Aka bwana kabatia ye huyu mtu akabatizwa mtu mm. wa mwafrika wa kwanza kubatizwa mm. waziri wa fedha wa nchi ya ethiopia akabatizwa na mtumishi wa mungu filipo ndani mm. ya maji mengi kuna aina ngapi za ubatizo mm. wa efeso ne mstare wa tano biblia inasema mm. bwana mmoja mm-hmm. imani moja mm-hmm. ubatizo mmoja mm-hmm. imani moja mm. ubatizo mmoja mm. anasema imani moja bwana mmoja na ubatizo mmoja biblia inafundisha aina moja ya ubatizo mm. ubatizo wa kuzamisha mm. ubatizo wa kutumbukiza mm. ubatizo wa kuzika lazima mpenzi msikilizaji tukubali kuzikwa pamoja na kristo tukubali kuzamishwa pamoja na kristo tukubali kutumbukizwa pamoja na kristo Amen. bwana yesu ysubwanayesu wasifues ubatizo wa biblia unafanyika ndani ya maji mengi mm. kitabu cha yohana 323 ubatizo wa biblia unafanyika ndani ya maji mengi tusomee petro wa kwanz 22ppetro wa kwanza 3 2a 21 bib inasema ndioi Ndiyo. inasema mm. watu wasioti hapo zamani. wasiotiapo zamanivumilivu wa mungu ulipokuwa ukingojasiku za nuhu safina ilipokuwa ikitengenezwa, ilipo ikitengenezwa. ikitengenezwa. ambamo ndani yake mm. wachache yaani mm. watu nane mm. waliokoka kwa maji wali majimfano wa mambo hayo ni ubatiubatizo unawaokoa ninyi siku hizi Mm. ni ubatizo mm. ubatizo anasema garika ya nuhu mm. ilikuwa ni ishara ya ubatizo Amen. na wote waliokubali kuingia ndani ya safina mm. ilikuwa ni ishara y kwamba wamebatizwa kwa, kwa maji mengi na kwa roho mtakatifu na kwa neno la mungu Amen. ni kutie moyo katika jina la yesu ikiwa naman alikubali kuzama mara saba mm. usikubali kuzamishwa pamoja na yesu usikubali kufufua pamoja na yesu kuunganishwa pamoja na yesu kwa njia ya ubatizo mm. kwa njia ya ubatizo mm. ubatizo kwa njia ya biblia biblinasema yohana mstari wa ubatizo wa biblia unafanyika ndani ya maji mengi unaenda akibatiza huko huko na na salem kwa sababu huko kulikuwa na maji huko kulikuwa na maji na, na watu wakamwendea wakabatizwa na watu wengi wakaamwendea wakafaya ni? waka waka niibatza wao ubatizo wa biblia mm. unafanyika kwenye maji tere mm. maji mengi kwenye print water. Mm. kisukuma tunasema ku minze mm. mm. mm. um, um. ubatizo ufanyike kwenye maji kidogo mm. batizo wa biblunafanyika ndani ya maji mengi angalia mariko moja la tisa yesu alibatizwa ndani ya maji mengikawa mm. siku zile yesu alikuja kutoka nazareti ya galilaya uh-huh. akabatizwa na yohana Aka, katika mto yordan akabatizwana Johana katika mto mara alipopanda kutoka majini mm. akaona mbingu zinapasuka zina mm. na roho kama huwa ikashuka juu yake banass unapokubali kubatizwa ndani ya maji mengi mm. utabatizwa pia kwa roho mtakatifu utabatizwa pia kwa neno la mungu mm. fanya maamuzi leo ya kumpa yesu maisha yako fanya maamuzi leo ya kutembea na yesu katika maisha yako fanya maamuzi leo ya kuwa mtoto wa mungu Amen. kitabu cha warumi kumi mstari wa kwanza andi wa pili kati tunaenda yohana kumi na mbii mstari wa 3eahini hadi theahiatatu ndugu zangu warumi kumi mstari wa kwanza warumi kumi mstari wa kwanza hadndugu zangu mm nitakayo sana mm. moyoni mwangu mm. na dua yangu mm. ni mwombayo mungu mm. ni kwa ajili yao ili waokolewe yesu anataka sisi tuokolewe hiyo ndio shauku ya yesu yesundiyo mzigo mm. unajua furaha ya yesu kukuona unachoma una moto na mapepo na majini katika janamu ya moto mm. furaha ya yesu ni kuona wewe na mimi tunaokolewa kwajili utukufuypili hey. anasema ambayo mungu amekwisha kuiahidi kuia kwa akinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu warumi kumr kwa maana nawashuhudia kwamba mm. wanajuhudi kwa ajili ya mungu lakini si kwa ajili ya ma- si katika maarifa wanajuhudi wanajuhudi unajua kuna watu ambao wanajuhudi wana bidii ambazo zitawaletea wokovu watu wanajuhudi mna juhudi bila kuwa na maarifa mm bila kuwa na maarifa sahihi ya neno la mungu mm. kuna watu wanakwenda kanisani mm. watu wana bidii wanaamka asubuhi sana mm. lakini je una maarifa sahihi ya neno la mungu mm. je juhudi zako na bidii zako zitakuletea wokovu siku moja mm. taka nikuambie ndugu na dada sipokubari kuzaliwa kwa majina kwa roho mm. ni vigumu kuingia uzima ni vigumu kuingia uzima milele juhudi zetu hebu ziwe na maarifa sahih ya neno la munu juhudi zetu hebu zitusaidie kupata uzima milele mm. zitusaidie kuwa na uzima wale kupata kupata njia ya kuingia yesu minguwanayesuyohana kumi na mbili msar hathi yesu akajibu akasema akakasea sauti hiyo haikuwako kwa ajili yangu bali kwa ajili yenu mm. sasa hukumu ya ulimwengu huu ipo mm. sasa mkuu wa ulimwengu huu atatupwa mm. nje mm. nami nikiinuliwa juu ya nchi nitawavuta Amen. watu watuwote kwangu aliyanena hayo akionyesha ni maoti gani atakayokufa kifo chake msaraba mm. kimetununua wote kimetuchukua wote Amen. tazama mwanakondo wa munguiea mm. ulimwenguj dhambi zako zimechukuliwa mpe yesu moyowakosumaisha yfanazubatzbatzwsa a mungumbiguni kubarikinatamanikuasiana asitumanambah29 tuombe baba katia jina la yesu Amen leo umetufundisha juu ya uongofu mm, mm. tusaidie tuweze kubadilika tusaidie tuweze kubadilika mm. tusaidie tuweze kugeuka mm. tusaidie tuwe watoto wako tupe nguvu ya kutembea naye mm. tupe nguvu ya kujisalimisha mm. tupe nguvu ya kuwa watoto wako mm. mpinge shetana mapepo na majini katika jina la yesu mwana wa mungu ali aliyehai men