unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista wa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning star redio na rock fm vilevile tupo katika tovuti ya www tunasikika pia kupitia kisima fm katika masafa ya mita bendi 897 ksia fm kule nchini kenya msikilizaji karibu katika kipindi hiki maalum kwa siku hii ya leo na hapa tutapata kusikiliza somo zuri linalosema ukweli wa kunena kwa lugha na somo hili linatoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti dikson mipawa ninakukaribisha tuwe sote mwanzo hadi mwisho mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilumshana karibu tuwe sote kwa kuanza basi kipindi chetu tusikilize wimbo unaosema amani itokayo juu izo vita vilio na masumbufu jipe moyo tunaye rafiki awezae kutupa amani amani kuu toka kwa yesu ni nimokozi rafiki yetu diye aweza heleta amani amani lilio kutoka juu amani kuu toka kwa yesu ni nimokozi jbasi mara baada ya kusikiliza wimbo huo mzuri karibu mtumishi wa mungu kwa ajili ya somo hili la pekee kwa siku hii ya leo bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe amen mpenzi msikilizaji tunaukaribisha tena katika kipindi kizuri kukuletea kipindi hiki ni mwinjiristi dikson joseph mipawa toka kanisa la sabato kimele mtaa wa kerege bagamoyo pwani kwa sasa tunatumika katika mtaa wa mairi 1 kanisa la kidimu kundi la mkombozi nimebahatika kuwa na wainjiristi wenzangu mwinjiristi edius christian toka kanisa la mairi moja kundi la pangani mtaa wa maili moja kibaha pwani pamoja na mwinjilisti hamisi amos sunzu kutoka kanisa la kiruvya mtaa wa maili moja kundi la hondogo wainjiristi karibuni sana, sana. sana. tunakukaribisha katika somo au mada kuu katika mikutano inayosema jiponye nafsi yako nafsi yako ndio wazo kuu ambalo tunatembea nalo katika eh, mahubiri haya katika mikutano hii ya injili na ikiwa ungependa kuasiana nasi kwa ajili ya maombi kwa ajili ya ushauri e, ubatizo e, na jambo lolote ambalo ungetamani kushiriki nasi tumia namba hii 762392729 mungu akubariki basi tuweze kuomba baba katika jina la yesu hmm. sante kwa ajili ya saahi a pekee mbarikimpenzi msikilizaji hmm. anazo changamoto anayomapitwa hmm. na magumu ttena kmpigania tunapojifunza neno lako lipate nafasi katika mio yetu amen. na kutuandaa kwa ajili ya uzima wa mirele mm. katika jina la yesu tumeomba na kushukuru amen. Amen. amen penzi msikilizaji somo letu la leo nazungumza juu ya ukweli ukweli wa kunena kwa ruga ukweli wa biblia kuhusu kunena kwa ruga ukweli mm. wa biblia kuhusu kunena kwa ruga siku moja nikiwa ninahubiri kahama E, mchungaji mmoja wa makanisa ya kiroho akanifuata akaniambia nimewasikiliza ni tangu mwanza kwa ubiri mm. leo ni wiki ya pili mm. mbona sijasikia mkinena mkinenauga mm. eh, mbona sijasikia mkinena nikamuuliza kwani kunena ni nini akakaa kimya baadaye nikamwambia kunena ni kuhutubu mm. ni kuhutubia mbona mm. kila jioni nimesimama na mada mbalimbali na masomo mbalimbali nikihutubia umma nikihutubia wananzengo wa wananchi akatekewa kan je wewe unanena asema ndio ninanena kamwambia wangarukaangarukalmaaunaenderaginmail ile nyingine ile nyingine sasa biblia ukijaribu kuangalia mafungu yote yaliyotumika um. Ni, ni katika rugha ya asili neno lililotumika la like, kigriki katika vitabu ishirsb ni gaiagrosolaria grosolaria, grosolaria. grosolaria maana yake ni lugha mbalimbali lugha tofauti tofuti, tofauti rugha tofauti tofauti za kibinadamu sasa lugha hii awanaita injiri ya kunena kwa rugha si tu kwamba haiko kwadssabato hata kwa wakatoliki wale wa zamani mm. nao hawaneni kwa rugha mm ndio mashahidi wa yehova yehovanaziko imani mbalimbali ambazo mbali. na wao waoawafany nini hawaneni, hawaneni. hawaneni. Hmm. injili ya kunena kwa njii yakunena ka uga lakiniauasabat tunanena kwa kwa Amen. kwa bwana yesu yesu leo tuna hapa yako ka uganaatu nabhubikiswaidhubia ugayabwaayesu asshbaayesu asi yesu anakuja manahaigaluka eh, mm. kwa maana jinsi mungu aliupenda ulimwengu sababu imana yalashimie idunia yose bwanalabaenekwa mwinjirisiaaeas bwana yesu asifiwe mm. kama simwe yesu anakuja anagaruka kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu munualiupenda ulimwenguk haikatonda ka, akende ake, ake dunia yona bwana kwamba uh. sabato. Eh. wa sabato wananena kwa kwa nini ruga hebu tuangalie kitabu cha wakorinto wa unajua kuna watu kwa kwamba sabato hawaneni ruga hmm. sivyo akointo inavyosema kitabu cha watuwanaamini wa awanenikarugasbb sura ya 14 a 39bbnasemabibiawaajili hayo ndugu mm. takeni sana kuhutubu mm. wala msizuie kunena kwa ruga. bwana yesu bwanayesus anasema takeni sana nini kuhutubu mm. kuhubiri kufundisha lakini mm. msizuie kunena kwa ruga, ruga. Mm. sabato mm. wanaamini injira ya kunena kwa rugha na maana hapa tulikuwa tunanena mm. kwahiyo kama wewe una ya siri ya hamisi amsisun maana mm. yake umempata barabara Amen. kama una lugha ya siriyanristmaanayake mm. umempata barabara Amen. Amen. Na, na kama unasikiliza kiswahili pia umenipata barabara sabato tunaamini juu ya kunena kwa ruga Amen. lakini hatuamini juu ya kunena kwa rugha ambayo haieleweki kitabu chamarco kumia sit mstari wa kumiasba Margo, biblia inasemaje yes. wakati mwinjirisi anakwenda kitabu kile cha matendo ya mitume 19 tunasoma mstari ule 16, 17. Biblia inasema. Biblia inasema. Na na na wa tanoanasemabiblia inasema isharhna ishara hzizitafuatana na ha waminio ishara hizi zitafuatana na wale wanao amini k jina langu kwa jina la, la yesu watatoa mapepo watasema na majina wa shtan watasema kwa lugha mpya wale watakawamini wa yesu anasema ishara hizi miujiza na maajabu na matendo makuu ya mungu yatafuatana na wale wenye imani kwa mungu wao wale wanamtumaini mungu na kumtegemea mungu Amen. anasema watanena kwa lugha mpya neno hilo lugha mpya maana yake mpia ni lugha tofauti tofauti mm. lugha mbalimbali mm. sasanaeza kashangaua inaozuumasasamatakati ka mm. uga o sio kiswahili sio kiha sio kipale wala sio kichina wala sio kizungu Mm-mm. wala sio kitalian ki wala kieno ni ruga za mapepo ua za mashetani mm. uga za maaaeoangaliakitabu mm. cha matendo uayaan tunmatendo t mstari ul watanbnasa nn awezae kuzuia maji haya wasibatizwe watu waliopokea roho mtakatifu vile vile kama sisi hapo anazungumzia tukio la petro na ornelius we mm. nyumba yake baada ya kuwa wamemwamini kristo na kumpokea mm. na wako tayari kwa jia ubatizo petro anauliza mm. ni nani ambaye anaweza kazuia mm. korinerio na mkeo na watoto wasibatizwe, mm. wasibatizwe. nani anaweza kazuia mm. eh, a- ane- a- ane- a- Hmm. akaamuru wabatizwe kwa jina lake yesu kristo uh-huh. ndipo wakamsihi azidi kukaa siku kadha wa kadhakwa maana waliwasikia wakisema kwa lugha na nakumwadhimisha mungu ndipo petro akajibu asante sana hiyo mm. biblia inasema rnelis na mke wake mm. unajua na mke wake walikuwa ni, ni, ni, ni watu wa italia mm. lakini petro aikuwa myahudi sasa ili waweze kuhasiliana lazima roho mtakatifu amfundishe amwelekeze mm. mm. amwelimishe mm. ili wapate kuzungumza na kuelewana mm. lugha waliozungumza mitume ilikuwa ni lugha za kibinadamu mm. lugha zinazoeleweka hata sisi hapa tukienda rwanda au, au burundi au uganda mm. au kupeleka injiri mm. na sisi ki mm. eh? Hat, ki mm. hatujui kiburundi hatujui kirundi hatujui kinyarwanda hatujui kiganda roho mtakatifu atatufundisha ili tupate kuwafikia waganda mm. tupate kuwafikia wanyarwanda mm. Tupa, tu, tupate kuwafikia warundi mm. tupate kuwafikia wakongo tupate kuwafikia wachina wajapani waingereza roho mtakatifu anaweza akakufundisha bila kwenda okay. darasari mm. bila kusomea mm. maana hiyo ni kipawa cha roho mtakatifu mtakatifubwana bwanayesu wassaoineis mm. na na mke wake na familia ili iliwakouikete wawasiliane na, na petro mm. ili wazungumze kwa nyingine, kwa kwa nyingine tofauti na mengi, kaji, maisha, itaji, eh, uh, na na na na huo ndio uwezo wa wa roho roho roho mtakatifu mtakatifu maana nakwambia mpenzi unaweza mahitaji mengi unahitaji unahitaji unahitaji kazi maisha maisha hiki kile lakini kubwa katika ya ya ya mtu ni ni na ni utume na mm. ni utume kujisalimisha yesu tuseme matendo tisa, mstari ule wakati kitabu kile cha matendo sura ya pili E, tendo 19 mstari wa sita. anasema sitainasemanpalo yes. Na, alipokuisha kuweka mikono juu juu yao paulo alipokwisha kuweka mikono juu ya watu hawa wa efeso waliokuwa mm. wamehubiriwa na kubatizwa tena kama matokeo ya ushawishi wa mahubiri ya mtumishi wa mungu paulo mm. paulomtakatifu no, no. akaja juu yao wakaanza kunena kwa lugha na, na kufanya nini nakutabili hiyo na na mm. bibi naposema wakaanza kunena kwa rugha sio ile rugha isiyoeleweka wakaanza kunena rugha mbalimbali rugha tofauti tofauti mm. watu wamegawanya kuna aina ngapi za kunena kwa rugha mm lakini ukijaribu kuiangalia biblia mm. nataka nikuakikishie kwamba biblia inaweka wazi kwamba huyu mtu mm. aliyenena kwa rugha popote waliponena kwa rugha mm. walinena rugha tofauti mm. ni matukio anayoonyesha kulikuwa na mataifa mbalimbali mm. na ili waweze kuasiria na kufikisha ujumbe mm. watu waokolewa na kumpokea kristo na kupokea wokovu na kuamini njini ni lazima wapokee kipawa cha kunena Amen. kwa rughawanasifesa sasa tuangalie kitabu kile cha matendo ya mitume sura ya pili mm. kati winjii naendaarin a an biblia anasema matendo b mstari wa anasema hata ilipotimia siku ya siku ya pentecost yawalikuweo watu pamoja watu mahali pamojawaikuweowatumhai pamoja kukaja gafula toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kaikaijaza nyumba yote uh-huh. waliokuwa wameketi mm kukawatokea ndimi zilizogawanyika mm. kama ndimi za moto, kama ndimi za moto. Mm. kila mmoja motoiakilammoj wakajazwaroho mtakatifuanza Waka rambi... kusema kwa lugha rugha mpyakama kwa rugha wote wakajazwa kwa roho mtakatifu mm-hmm. wakaanza kusema kwa lugha nyingine mm-hmm kama roho alivyowajalia kukwahityo ambiblia ainasema mitume hao walikuwa ni wagalilaya likua mm. ni wayahudi wa ebrania biblia biblianasema wakaanza kunena kwa lugha nyingine mm. lugha tofauti mm. na ndiyo maana ya biblia usije ukadanganyika ukajazwa mapepo ukajazwa mm. majini ukajazwa mm. nguvu za giza ikakutokea mambo makubwa mm. sana mm. siku moja tulikwenda mahali namwinjirisi wenzangu kwenda kufanyia huduma huduma ya maombi awaimbaji mm. tukasema leo tutafanya maombi ya kuombea mwimbaji moja moja mojamoja kilamwimbaji atakujaap tutamwekea mikono mm-hmm. tulipomwekea mikono wa kwanza na mapepo akaanguka chini tukamwekea wapili chiniaanhtaaka jinaesu akaanguka chini akajisaidia haja ndogo akatoa macho Aka mm. mapepo mm. toka, sema nilikuwa nasikia ulimi mzito kichwa kizito mapepo yametoka niko huru sasa niko kumwimbia bwana hayo ni mapepo ni majini ni nguvu za giza mm. wakati wa mitume hayakuwepo hayo Mm-mm. watu kuruka kupiga makelele injiri za kupiga makelele kupiga yowe kurukaruka hazikuwepo wakati wa mitume mm. hizo ni nguvu za giza zimeletwa ni majini na mapepo mm. tukiwa tukiwa pale sumba wanga tunaendesha mikutano ya injiri watu fulani wanaume wakangu kamapepoamashetani hmm. moja kanza kuenda hmm. hmm. ah, mashetani mapepoay basi tukaweka mikono juu yake kaanza kukemea pepo ndipo lile shetani kasema unajua nyinyi tunawachukia sana wasabato anasema nyinyi mnakuja kuwafungua watu macho mnawatolea baketi ulaofunika kwa miaka mingi eh? mnaondoa usingizi na ganzi na baridi tuliowapiga watu mm. mnawafungwa watu machi mm. tunawachukia sana sisi anasema kwamba sisi tumewapeleka kwenye makanisa haya ili tuwa tuwachereweshe paka mlango wa rehema ufungwe mm. hata wasipate nafasi ya kutubu na kutengeneza maisha yao mm ikagundua kumbe ni mbinu na mikakati mm. mm. ya mapepo na mashetani tukakemea mapepo yaakatoka kwa jina la bwana ukiendelea kusoma hapo mm. biblia inasema walinena kwa rugha mbalimbali mm. hata watu wakasikia kwamba hawa watu sio wagalilaya bndbbinasema mm. ndio na mm. walikuwako yerusalemu wayahudi wakikaa watu wataua mm watu wa kila taifa mm. chini ya mbingu mm. basi sauti hii iliposikiwa makutano waliokutanika kuta, wali wakashikwa na fadhaa mm. kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe Amin. Mm. kwa kwaiyo mm. biblia inasema mataifa zaidi ya kumi na tatu mm. walikuwa wamehudhuria mm. katika sikukuu hii ya pentecoste pentekoste mm. watu wengi walipata kuhubiriwa kwa rugha zao takanikwambie kwamba injiri ni kwa ajili ya, ya, mm. ya, mm. ya mataifa yote ni kwa ajili ya watu wote hata nyumba ya bwana ni kwa ajili ya mataifa yote ndiomana asema nyumba yangu itaetwa nyumba ya sara kwa mataifa aga hebu tuangalie kanuni za kunena kwa rugha mm. kanuni ya kwanza matayo sura ya sita Matayo, wakati, wakati huyu mwinjirisi anakimbia kitabu kile cha wafalume w19 mstari ule wa na, na 1anasemaji7 anasema yesu ninyi mkiwa katika eh. msipayuke payuke hiyo ni kanuni ya kwanza ya kunena kwa lugha hmm. mkiwa katika maombi katika ibada msipayuke payuke hmm kupayuka payuka mm. ni kurudiarudia maneno mm. unaposema asmuko mm. nasema huko ni kupayuka mm. hizo ni ruga za pepo ruga za majini mm. Amen. kwa eouga a majikm kanui ingile mwanzo moja msari wa pili biblia faruzsbbanasema mm-hmm basi ahabu akamwambia farume wa kwanza mm. na wanz K- akasema Aka Aka toka usimame E-ha. mlimani mbele zabwanaama bwana akapita E-ha. upepo mwingi wa nguvu ukaipasua milima ukaivunja vunja miamba mbele za bwana lakini bwana akuwemo katika, katika makerele yale twende na baada ya upepo tetemeko la nchi tetemeko la nchi lakini bwana hakuemo katikalile tetemeko la nchi kumi na mbili na baada yatetemeko la nchi hmm. kukawa na moto hmm. lakini bwana hakuemo hakuwemo katikati ya moto ule uh-huh. na baada ya moto sauti ndogo ya utulivu kwa mm. hiyo mungu anapenda kukaa mahali penye utulivu ndio maana katika bakuki mbil ih anasema mm. bwana yuko ndani mm. ya hekaro lake dunia yote. yote na inyamaze, inyamaze, inyamaze ki mwanzo moja mstari wa pili pilisomabbinasema biblia inasema nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu uh. na giza ilikuwa jua wa vilindi vya maji ndio roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji hizi zote ni kanuni za kunena kwa rugha mm-hmm. matayo 7 21 akati tunakwenda wakorinti wa kanz 14 mstari ule wa 26 tunaangalia kanuni za kunena kwa ruga biblia inas inasema si kila mtu siyo kila mtu sasa leo unakuta kanisa limekusanyika mahali pamoja kila mtu anaongea kila mtu anapiga kelele mm. baba mm. ni yes. nini hiki mm. yesu anasema sio kila mtu mtsio kila mtu sio kila mtu, buana buana. Sio kila mtu. Buana buana. kanuni ya hapo ni kwamba sio kila Ito. mtu ni ni kama saa ya maombi mm. na uwezi ukakuta saa ya maombi mm. wamepiga magoti mm maombi wanaomba wametulia eh? wezi ukakuta kuna watu wawili wamechaguliwa pale kuomba ah, kila mmoja anapiga kelele kila oa anapambana na mwenzake yesu anasema kanuni ya kunena mm. sio kila mtu nah, siyo kwa nini kila mtu mm. wa korinto wa kwanza sura ya k na nn mstari ule wa ishiri a 6biblia inasema mm basi ndugu mm. imekuaje mkutanapo pamoja uh-huh. kila mmoja ana zaburi uh-huh. ana fundisho uh-huh. ana ufunuo ana lugha uh-huh. ana uh-huh. tafsiri uh-huh. mambo yote nayatendeke kwa kusudi la kujenga Sawa. Chino saba. Chino saba. Mm. kama mtu wakinena kwa rugha mm. wanene wangapi wawili au watatu si nasema, mm. In, ya, inasema mm. wanene wawili au wangapi awatawanene si awanap zaidi tena kwa kwaiyo kanuni ya biblia nyingine inasema wanene wawili au wangapi au watatu mm. kanuni nyingine ya kunene inasema zamu Kwanini? kwa nini kwa zamu zamulafu mmoja afasiri eh, lazima awepo mtu wa kutafsiri Amen. Eh, eh. Nane? lakini asipokuwapo mwenye kufasiri mm. na anyamaze katika kanisa uh-huh. aseme na nafsi yake tena na, na mungu. mungu kwa nini ninifua2 bibli inasemanasema na roho za manabii huwa mm. tii manabii yani ukikutana roho za inapingana na roho ya manabii mm. roho ya mitume mm. roho ya yesu roho na matengenezo wa kwanza ujue hiyo sio roho ya kristo kwa maana mungu si mungu wa machafuko ukikuta kanisa lina makerere lina mm. mayowe lina vurugu na fujo mm. patashika nguo kuchanika mm. panachimbika bila jembe mm. ujue mungu hayuko hapa bali, mungu kanisa lolote lenye fujo lenye mm. vurugu lenye <coughs> matatizo lenye <coughs> mivutao na mizozo <coughs> bwana yuko anasema mungu sio mungu wa machafuko bali mungu wa amani vile vile kama ilivyo katika makanisa yote asante sana kwa wow. nini fungula robaini? Fungula robaini. anasema akwanini mm. lakini mambo yote kwa mm. uzuri uh-huh. yotayatende a uzaatlakii mambo yote nayatendeka kwa uzuri na nanu inikutie moyomaliopot ni mungu wa utaratibu Amen. Amen. moyo mahali popote mm. wa mungu Amen. na mungu wa mbinguni atakusaidia na mungu wa mbinguni jina la bwana Amen. bwana litatukuzwa yesu mpenzi msikilizaji mahali popote ulipo ungependa kuwasishana nasi kwa ajili ya maombi kwajili ya mafundisho kwa ajili ya ushauri kwa ajili ya mahitaji mbalimbali usisite kuwasihana nasi tia namba hii 7 mungu akubariki tuombe baba katika jina la yesu sante kwa ajili ya kutufundisha somo hili ukweli wa bibilia Mm. kunena kwa unenaka mm. tumeona katika saa hii maana ya kunena kwa rugha na kanuni za kunena kwa rugha mm. tusaidie tufuate utaratibu wa mbing tusaidie tufuate utaratibu wa neno lako ili shetani mapepo na majini yasijakajinoa mm. na wala ambao walikuwa wamepagawa na wamepaganaupepo mchafu roho mchafu tunamkemea kwa jina la hisu baba katende na jina jinayakolikatukuzwe mm. katika jina lahisu tumeomba na kushukuru am zaji inawezekana kabisa ukawa na swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapasojt yes, na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada mungu akubariki sana kwa kutenga muda wako ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machelumshana amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe Amilisha Yesu, ku amini kwangu, nikifika wisho wangu, ikone karibu. so oh.