unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipate sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ward ulimwenguni ar katika masafa ya mita bendi 25 kutoka hapa morogoro tanzania hivyo msikilizaji karibu sana tuwe sote katika kipindi hiki kizuri kipindi maalum na iwapo pia unaendelea kubarikiwa na matangazo yetu sisau kwamba tunasikika katika masafa ya mita bendi 897 nchii kenya na katikamrdi pamoja narocfm naatia wwawrrg pia tunapatikana msikilizaji karibu katika kipindi kizuri kipindi cha neno la mungu ambapo hapa mtumishi wa mungu diksoni mipawa anakuja na somo zuri linalosema mlinzi mkuu basi kabla ya kusikiliza somo hili tutasikiliza wimbo mzuri unaosema nilizitafakari nilizitafakari nini Watege sikio agape voice na wimbo wao hua mzuri asanteni sana agape voice na wimbo wenu huo mzuri na sasa msikilizaji karibu katika kipindi hiki maalum katika kipindi hiki maalum ambapo mwinjilisti dikson mipawa anakuja na somo hili linalosema mlinzi mkuu mtegeskio bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji karibu sana katika kipindi hiki kukulatia kipindi hiki ni muinjiristi dikson josepf mipawa kutoka kanisa la wa sabato kimele mtaa wa wakerege bagamoyo pwani hmm. ninayo heshima ya kuwatambulisha wainjiristi wenzangu christian kutoka kanisa la maili moja kundi lile la pangani hmm. kini sambamba ninaye mwinjiristi hamisi amsunu kutoka kanisa la kiruvya kundi lile lahondogo mm. kwa sasa mwinjiriesi dikson mipawa anatumika katika mtaa wa maili moja kanisa la kidimu kundi lile la mkombozi utakapokuwa mm. umetembelea maeneo ya pwani tunapenda wageni mm. karibu tutembelee karibu karibu tutie moyo mm. tutafurahi kukuona tutafurahi kusikia kutoka kwako ikiwa mm. ungependa kuhasiana nasi tumia namba hii 7b9 b 762292bwana yesu yesu bwana basi yesuasbasimkaribisha mwinjirisi atupatie ombi mfalme wafalme, wa falme bwana wa mm. mabwana jina lako litukuzwe sana mda ana wasaa huu watumishi wako wataenda kunena Dio. na kuna watumishi wako ambao hawajiwezi mm. hawana hata nguvu tumaini mm. wamepoteza hawana tumaini hata la kesho hawajui wata, nini saingine. saa saingine lakini kwa mda nawasaa kama huu mm. tunapoleta ombi ombili miguni pako bwana akawatie nguvu ukawasaidie ukawashike kwa mkono wa kuume soma ila leo wakapate faraja pekee mtumishi kunena zaidi ya wakapata far ekeeotjabiwako tukiaminia kwamba mahitaji yao utawajibu sasa mapenzi yako na kila takaesikia ujumbe huu la pekee na kukimbilia ni katika yesu aktbadia ekeeaukmbiiaetsumpenzi msikilizaji leo tunalosoma unalosema mlinzi mkoo hmm. mko. unajua mpenzi msikilizaji ulinzi unaanza na wewe mwenyewe nio hmm. hmm. maana katika taifa letu la tanzania kunapokuwa na sherehe iwe ni mwaka mpya pasaka iwe ni idi na sikukuu nyingine yote ya kitaifa maaskari wale wale viongozi wakuu wa polisi wao wanafika katika vyombo vya habari mbalimbali kama watoto wataenda baharini mm. wajihadhari mambo mambo yasikaribikamamboasinyakaribika kwanini mm. ya ya mm. ya ya kwa nini kwa sababu wako kwa ajili ya kubaini harifu mm. wako kwa ajili ya kutanzua uharifu mm. wako kwa ajili ya kujirinda na uharifu kwa nini kwa sababu urinzi unaanza na wewe mwenyewe Amen. Wana Amen. kwa kwao huwa wanatupa tahadhari tahadhari kwa nini ajenda kuu ni usalama mzigo mkuu ni usalama mm. ukipoteza usalama huna maisha mm. somo letu mungu ndiye mlinzi zaburi ya na maishaitau ca zaburi mstari mstari wa Kati saba, mstari wa Soma, Kati mungina, zaburi sawananin inasema zabu bwana asipoijenga nyumba bwana asipoijenga nyumba waijengao wafanya kazi ngao wanafanya kazi bbu bwana asipolinda mji asipolinda mji yeye aulindae akesha bule yeye anayelinda anakesha bure. bure kwa nini kwa sababu mungu ni mlinzi mm. bwana mrinzi aana asioesa naenda zaburi banasema hata vijana watazimia Aha. na kuchoka na wanaume vijana wataanguka bali wao wa bwana watapata nguvu mpya watapanda Watapa, juu kwa mbawa kama tai, tai. watapiga mbio wala hawatachoka watakwenda Wata kwa miguu wala hawatazimia mm. Mm. Na 27. Mm-hmm. 27 nasema nasema bibanasema ishinasabanabiblia inasema mm-hmm. mbona unasema e yakobo mm. mbona unasema esraeli njia yangu imefichwa mm. bwana asione mm. na hukumu yangu imempita mungu wangu mm-hmm. asiiangalie asiangalie mm-hmm. je wewe hukujua mm-hmm. ukusikia mm-hmm. ya kwamba yeye mungu wa milele mm-hmm. bwana bwanamumba sho ya dunia hazimii wala hachoki hakili zake hazichunguziki wala mungu ni ni mlinzi mkuu mkuu hazn mnz mkuunua na ulinzi unaanza uinzi na ajenda kuu ya ulinzi uinzini aa zaburi ya 11 mstari ul wa kwanza na nitayainua macho yangu milima nitazame, e. macho yangu, nitazame msaada wangu wapi. Msaada wangu utatoka wapi msaada wangu, katika bwana mbinguancanya mbingu na nchi mlinzi mkuu unajua mlinzi wa afya zetu mm. ni mungu ambiguri kama kuna vita mbayo duniani sio ila ya upinde na mishaara mm-hmm swere ya mabomu ya nuklea vita mbaya kuliko zote ni ya uraji na unywaji mm. ni ya uraji na unywaji mm. tafiti zinaonyesha kutoka shirika la afya duniani kwamba kitu kinachoongoza kuua watu sio upinde uh-uh. sio mishare uh-uh. sio sumu uh-uh. sio vitu venyenyecha kari kitu au vitu vinavyoongoza kuua watu ni uraji mbovu na unywaji mbovu sio ajali wala mabomu na wataalamu wanasema kwamba kiungo kinachodhalilishwa sana katika viungo vya mwanadamu ni tumbo maana hmm. kinapakiwa kinapakiwa kila, kila kitu, eh, hmm. kila kitu. Hmm. Eh, viporo viporoambavyo vijachamshwa twende hmm. Hmm. karanga twende hmm. nini twende na kuna watu ni warafi ni waroho hmm. wanapakia kila kitu wanakula kila kitu na yesu anasema kwamba usiendekeze tumbo sana hmm. ruka moja, kitabu cha wa sanaukaitabucarin6usiendekeze tumbo usiendekeze tumbo tumbo ni hatari ni hatari mtu wa mungu usiendekeze tumbo umbo lichakupeleka ishina... pabaya tumbo bibili nasema yesu anasemabibnasema bibili Bibi inasema basi Uh-huh. jiangalieni mioyo yenu kalemewa Isiji kalemewa na urafi. Kalemewa na, nini? na urafi urafi mrafi ni mtu anayekula kila kitu na ukimpa mm. mm. ukimpa ukimpa ukimpa ukimpa mguu wako anakula anakula anakula anakula Ay, right. <laughs> <laughs> <Aletabuna>. <laughs> ukimpa anakula tumbo lako mtoto mangegereka na anakula. matakataka anou kila kitu mm. anafakamia kila kitu hana simila ana uvumilivu yesu anasema kabla, kabla ya kurudi kwake mm. atatokea watu warafi na mm. kumbuka pale mwanza wanaume fulani walipika pale nani hospitali mgumuakisukumainaaauaasangaaiwuaia Mm. yeu anasema basi mm. jiangalieni na urevi na, na, na masumbufu ya maisa hayaaisha haya. siku ile ikawajia gafla kama vile kama mtego unasabio. Unasabio. Mm. Urafi, mungu anakeme. tumbo li watu hakika. tumbo litawapeleka litawapeleka watu watu hakika unasarafimunguanakemeaaaaatmboitawapereka watupabayawa 6nasema vyakula ni kwa tumbo vyakula ni kwa tumbo na tumbo ni kwa vyakula uh-huh. lakini mungu atavitowesha vyote viwili tumbo na vyakulausikubali e, mweli... tumbo likupelekeshe mm. usikubali tumbo likuendeshe mm. usikubali tumbo likuondoshe mikononi mwa mungu mm, mm. wengi tumbo limatoa mikononi mwa mungu mm. hiyo ni hatari mpendo Hakika. wengine tu wapo ni wasakatonge mm. eh? ni msakatonge yupo pale kwa masilahi zaidi kwa Manufa za, kwa manufaa zaidi mm. eh, yuko pale kwa sababu ya kipato mm. yuko pale kwa sababu ya kitu kidogo takrima bakishishi mm. kiposho aikwambiaama yeah. tumbo kese, mm. tumbo sidekmboidee mm. kwa sababu wako watu pia mm. ambao wanafanya mambo ya hovyo mm. kwa sababu ya tumbo. Kwa sababu ya, nini? ya tumbo kwa sababu ya nini kwa sababu ya nini kwa sababu ya nini ya tumbo kani mm. jaribu la kwanza katika bosani ya bosaniaika ni nini chakula ilikuwa niniia chakula mm. adamu na hau walipoteza bustani nzuri kwa sababu ya tumbo mm. walipoteza bustani wa sababu ya tumbo mm. kwani mm. eh? kwa jaribu la la la la, la esau na mm. yakobo ilikuamenyu nini jamani jamaniu menyu msosikuna watu sana sanas yeah. unawapa tabu awawezi yeah, wakatulia kwa sababu ya ya ya ya ya nini nini msosi msosi msosi kwa kwa sababu sababu sababu wana walinungunika sana jangwani chakula yannana waraelwauuna sanaana sabsabaucakuauanabaana achauaaaaa jaribu la kwanza la nini bwana yesu bwanayesuau ni chakula, chakula. Mm. lakini jaribu la watu wa mungu mm. nyakati za mwisho mm. ni urafi na uroho urohotukatae mm. kwa jina la kwa kwa jina la Amen. Kwa sababu Amen. Kwa sababu Amen. Kwa sababu, Amen. Jemani, kwa sababu Amen. Mungu hapendi, Amen. Urafi. hapendi hapendi hapendi, urafi. Mm. hapendi uroho unakuwa mroho, mm. una mroho. Mm. katika kitabu kile cha wafilipi tatu mm mstari ule wa kumi na nane biblia inasema maana wengi huenenda ambao nimewambieni mara nyingi habari zao na sasa anawambia hata kwa machozi kuwa ni adui za msalaba wa kristo ni adui kwa wa amarabarist ni adui kwa msalaba wa kristo fungu anasema raishireni kwa maana sisi la la, la, la, la kuina tia mm. anasema mwisho wao ni, ni uharibifu mm. mungu wao ni tumbo utukufu wao katika fedheha yao waniao mambo ya duniani dunianiabiblia inasema kwamba kuna watu ambao mungu wao ni tumbo central province mm. kama kuna kitu kinasumbua ni central, central province, province imewapeleka watu babaya eh? watu wanazambia kwenye harusi mm. wakapare kitu kidogo mtu mm, anaenda m- uh, kwenye harusi mikono mitupu <laughs> <laughs> anarudi amebebelea mzigo amebeba amebebawengine unawepa viakura kwenye mashati urafi na uroho ni kitu kitu cha ajabu san kama kuna kiungo cha mwanadamu <laughs> kinachozaliishwa sana <laughs> <laughs> <laughs> katika viungo vya <laughs> tumbo tumbo tumbo nini jamani kuna watu hawali kwa tum mm-hmm. ila wanakula sana kwa kama macho awapelekachochotembacho machoaketiutaaanahsanazn alikuwa na, ya alikuwa na ya mm. meuwa, memkata maziyo, memkata makario ya mke wake ya mke wake kamba alikuwa ameua amemkata mazi amemkata makario akatengeneza baahi mishkaki mm. na watu oh. urafi. Urafi. Urafi. urafi ni mbaya <laughs> urafi ni, <laughs> ni mbaya kwahiyo kuna watu ambao wanakula kwa macho chochote ambacho macho yake yanamvutia <laughs> yuko tayari kukipeleka tumbo mm. tumbo limeteseka sana kwa sababu ya macho mm. macho ayashibi mm. macho mwanadamu mm. yanakula kila kitu nakula. mungu atusaidie tuweze kushinda jaribu hilo la macho mm. tamaa za machona mm. kibuli chauwanayeamana mm. mm. lakini kitu kingine mm. sio tukula kwa macho pua pua inakula sana mm. harufu Mm. ukiona tu inavutavuta ina oh. ina eh. eh. ina munuso tayari nakimbia mm. kwenda mm. kufakamia kujata tuma eh. lakini kitu kingine ulimi mm. chochote itakachoonja ikaona kina radha kina ki. uchu mm. kina hamu inaniwambia ndugu zangu macho mm. poa ya mwanadamu mm. macho ya mwanadamu mm. poa ya mwanadamu mdomo wa mwanadamu ulimi wa mwanadamu mwanadamuumesababishia sababishia tumbondugu zangu wapendwa mungu kwa kutambua hilo mm. alipomumba mwanadamu mm hakumwacha tangi tangi. Mm-hmm. hakumwacha tangi tangi. Mm-hmm. mwanzo tisa na mwanzo moja sita, mwanzo tisa. Moja tisa na mwanzo tatu, na na fungu la wakati mwingine anaenda akasema mungu akasema tazama nimewapa kila mchoto wa mbegu ulio juu ya uso wa nchi yote pia na kila mti ambao matunda yake yana mbegu vitakuwa ndivyo chakula chenu matunda yenye mbegu hiki mm-hmm. yani cha, ni chakula kabla ya dhambi mm-hmm. kwenye swala la menyu mm-hmm. mungu alipomuumba mwanadamu mm-hmm. kwenye swala la menyu mm-hmm. hakumwacha mwanadamu ajichaguli mwenyewe atakula nini baadaa yake mungu alipomuumba tu mwanadamu mm-hmm. mungu akamchagulia menyu akamchagulia unajua mungu hata kunyima kitu chema hakika. anasema anasema hakika bwana hata hakikaan kitu chema mm-hmm. aa waendao kwa ukamilifu sabuni Mm. na naahidi kwa ukamilifu kitu hata kitu baanadwalwanaendakwa ukalifuhatawaakitu chnkwahiyo mwanadamu alipoumbwa tu kwenye swala la menyu swala la msosi mungu ndiye aliyemchagulia mwanadamu ale nini mm. tulipewa matunda mm. matunda yenye yenye mbegu bwana mungu alituchagulia chakula tujichagulie we, wenyewe hebu tuangalie chakula baada ya dhambi hmm. mwanzo tatu kumi na nane wakati unaenda mwanzo sita Mstari wa kwanza na wa wapi. mwanzo wapilianzaasmamichongoma na miba itakuzalia michongoma na miiba itakuzalia nao mm. utakula mboga za kondeni kwa baada ya matunda mm. yenye mbegu ndani mwanadamu mm. anaongezewa chakula cha mboga mboga mm. ebutuangalie dhambi ilipoogezekailiokolea mm. mwanzo s mstarwawannanzsb tan kike walizaliwa kwao hmm. wana wa mungu waliwaona ho binti za wanadamu ndio yakwani wazuri hmm. wakajitwalio wake wowote waliwachaguabiblia inasema dhambi ilipoongezeka hmm. dhambi ilipokolea hmm. dhambi ilipo ilipokithiri hmm. hmm. mungu akatoa chakula kingine cha nyama hmm. ili kuwapunguza hmm. na mungu ndiye anayesema katika wanyama waliowaumba hmm. wako safi hmm. na wako wachafu hmm. hmm. mwanzo 7 mwanzo manz mwanzosabafunu la pili katika wanyama wote waliosafi ujitwalie uh, sabasaba mume na mke na katika wanyama wote wasio safi hmm wawili wawili mume namke biblia mungu ndiye anayesema kwamba huyu munyama ni musafi mm. na huyu munyama ni nani si safi ninajiini mm. mchafu mm. aa aikwa akili ya nuhu yes. watu nasema, kula vyote Hapana. kula vyote hum. kula vyote, kula vyote. kwa sababu ya tumbo kwa sababu ya macho kwa sababu ya mudomo. kwa mudomo ya pua mtu anakula kila kitu niatari wanzt kila mnyama wa katika nchi mm. atawaogopa ninyi Ndiyo. na kuwa hofu mm. na kila ndege wangani mm. pamoja na vitu vyote vilivyojaa katika ardhi na samaki wote wa baharini mm. vimetiwa mikononi mwenu mm. kila kiendacho mm. kilicho hai mm. kitakuwa chakula chenu mm. kama nilivyowapa mboga za majani mm. kadhalika na wapeni hivi vyote Hmm. bametuletea haya ukisoma mambo ya warawi sura ya mstari wa hadi wa kwa wakati wako na kumbukumbu la mstari wa hadi kitabu cha mambo ya warawi sura ya mstari mstari wa kwanza, wa kumbu kumbu kuminane, wa hadi hadi kumbukumbu la mungu anatoa maelekezo kwamba katika katika wanyama hmm. katika wanyama wenye miguu miguu minne minne hmm. sifa za kula anasema ziko tatu moja nsauaaazowa hmm. wanacheua hmm. He, wanashosha bodema bdeaasikuma tunasema kushosha bodema mm. waingereza wanasema kuligatte yes. anasema kucheua au mm. anacheua hiyo ni sifa ya kwanza mm. sifa ya pili awe na kwato mm. sifa ya tatu kwato hizo ziwe zimepasuliwa kati, kati. sasa ukienda kwa kwa, kwa sungura sungula mm, sungula mm, wanasema na nyama tamu mm, lakini sungula mm, ana miguu ya paka kweli ana miguu ya paka hana kwato kwahiyo mm, ni najisi sungula mm, ni najisi mm, lakini nguruwe mm, ngurue ana kwato na zimepasuliwa kati mm, lakini ngurue hacheui hache hadi kadhalika ngamia mm. watu wanaenda siui nchi gani kula wanarudi na nyama za ngamia mm. sema hizi nyamba zimebarikiwa mm. ni najisi bata upande mm. wa wanyama upande wa ndege mm ndege mwenye mdomo mfupi kama wa kuku mm. na miguu mirefu mm. kama ya kuku yakuku tenmachana mm. kama ya kuku huyo mm. mtakula mm. lakini ukikuta ndege mm. ana mdomo mrefu kama kamawabata mm. ana miguu mifupi kama ya bata mm. na imeshikana kama ya bata huyo huyo najisi kwenu hiyo bata mm. kwa wale walioko majini mm. utakaekula na sifa mbili mm. moja awe na mapezu mbili mm. awe na magamba bwana mm. yesu asifuea wenye mapezi na magamba wamethibitishwa na neno la mungu kwamba mm, mm. hao wanafaa kwa chakula kwa hiyo njiwa ni chakula mm. kuku ni chakula mm. lakini usije ukala kumbikumbi usije ukala kumbikumbi mm. ukala mchwa mm. anasema kwa upande wa, wa wadudu eh, angalia wale panziwakubwa mm. gu mirefu nyuma, mirefu nyuma. Yes. Mm. hao ndio utakula eh, sasa unakula unabugia tu kila kitu kwa sababu gani mtu wa mungu mm. kwani una shida gani mungu jamani kijiji taajamaniwanilienda kijijifulanimkilima mm. chakula chako cha cha heshima heshima mm. yaani kama ni ni mm. ukishafika mm. chakula tumbili chak chaheshimama wekamanimkilimaukishafika ni tumbili utapiga yani tumbili kwa, yani yani <laughs> kwa na mbele kitabu cha mariko saba kminati lifungu ambalo limetumika lime -kupotosha kupotosha watu mm. kupotosha watu yesu anasemaje tshatu anasemaa sababu hakimwingii moyonimmshchatoka haki moyoni. tu. Tu. hivi hvaivitakasa vyakula ott ni vizuru, vizuri vizuri e, mpenzi msikilizaji mm-hmm mariko sura ya saba haizungumzii aina ya chakula mm. ila inazungumzia utaratibu wa kunawa kulingana na mapokeo ya kiyahudi banass mm. yesu anasema kimtokacho mtu ndicho kinachomtia unajisi nice. sasa mambo gani anayomtoka mtu anamtia unajisi mm. mario na 2 bibilia nasemaji akasema, akasema. kimtokacho mtu ndicho kimtia cho unajisi, K- cho mtoka, ndicho, cho unajisi. kwa He. maana ndani ya mioyo ya watu mm. hutoka mawazo mabaya, mabaya uasherati wivi uwaji uzinzi tamaa ukorofi hila ufisadi, ufisadi kijicho, kijicho matukanokibuli matukano, uumbavu haya yote yaliyo maovu yatoka ndani He. nayo yamtia mtu unajisi Bwana kwa hiyo yesu ndicho anachozungumzia kwamba mm. kama kuna kitu kina mnajisi mtu kinamchefua mm. ni tabia mbaya ni tabia za mwirini tamaa za mwili mm. tamaa za macho na kibuni cha uzimabibnasema5 mm. mm. uh-huh. sauti ikamjia mara ya pilikisema ikimwambia mm. vilivyotakaswa na mungu mm. usiviite wewe naji bibli inasema vilivyotakaswa na mungu wewe usivite Najis. nice. nami na najisi nami nakwambia vilivyonajisiwa na mungu toka uumbaji mm. wewe usivitakasimwana yesu petro alikaa na yesu miaka mitatu na nusu mm. wanapika na kupakua mm. aligoma kula konokono mm. aligoma kula minyoo mm. aligoma kula kobe kwamba mm. sijawahi kula kitu najisi mm. kwa hiyo kama umeamua kula vitu najisi e mm. kula tu sisingizie biblia Mm-mm. fungula ishi akawambia mm. ninyi mnajua yakuwa si halali mtu aliye myahudi mm. ashikamane na mtu aliye wa mataifaalingine uh-huh. uh-huh. wala m kumwendea mm. lakini mungu mm. amenionya nisimwite mtu yote wala awayeyote mchafuwalatakatiunasema petro akafumbua aka kinywa chake mm. akasema mm. hakika na tamboa ya kuwa mm. mungu hana upendeleo mm. mungu hana upendeleo thelathi mm. na tano mm. biblia inasema bali katika kila taifa mm. mtu amchaye na kutenda haki na, ye. na na bubaiwanae ndugu zangu wapendwa katika saa hii matendo sura ya kumi njozi aliyopata petro sio njozi ya menyo a njozi ya msosi ilikuwa mm. ni njozi ya kupeleka neno kwa mataifandio maana anasema vilivyotakaswa na mungu usivite wewe leo Le watu wametakaswa na shetani mm. Wana, wanatakasa vitu lakini kwa aamba kwamba kula vitu vitua ni machukizo kwa Urevi kwa machukizbarevi zake machukizakwabwa mm. pombe huasili mwili lakini pia pombe imewatajirisha wenye viwanda mm. imewatajirisha wamiliki wa baa wewe mrevi nakutajirisha na nini mm-hmm. mpe yesu maisha ya Amen. Amen. sigara mm. wataalamu wanasema kwamba ukivuta pafu moja mm. la sigara unapunguza dakika kumi na nne za kuishi mm. Mm. yani ukivuta tu ule mvuto mmoja hu unapunguza dakika kumi na nne za kuishi kimbia sigara kimbia pombe Amen. Mm pombe haina faida kwa mtu kimbia mavazi ya hovyo mavazi ya ajabu jisalimisha kwa bwana na mungu wa mbinguni atakubariki katika ukorinti wa kwanz 1 31 anasema basi mlapo au mnywapo tendeni yote kwa, kwa, kwa utukufu wa katika wa, yohana wa, waraka watatu wa, wa yohana moja bili anasema mpenzi mpenzi mm. naombe mm. ufanikiwe kwa katika mano yako kama roho yako mm. yesu maisha ya. kuasiana nasi tumia namba inavyofanikiwaesu maishasifuri saba sitambili hamsini ishiina tatu tisini na mbili sifuri saba sita mbili hamsini shina tatu mlinzi mkuu katika maisha yetu Amen. tusaidie mm. umetupa hekima tulinde afya zetu tusivae hovyohovyo mm. tusivute sigara mm. tusinywe pombe mm. tusile vitu vya hovyo mm. tusinywe vitu vya hovyo mm. lakini vile ambavyo umekubali tule na kunywa mm. na kuvaa kwa utukufu tufanye hivyo kwa ajili ya utukufu a bariki mpenzi msikilizaji katika jina la hisuamn yeah. yeah.