unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuj yesuwajat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kutekea sikio idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia unaweza ukatupata kupitia tuvuti ya wwwawr org unaweza pia ukatupata kupitia redio wa shirika rock fm kutoka jijini mbea moxa radio kutoka jijini dar dares salaam pamoja na kisima fm kutoka nchini kenya mimi jina langu ni fanuel tanda lakini kwanza wategesikiwa hawa ni jicho voice wanasema kwamba watu wahitaji mungu siku zotewa asante sana jicho voice basi moja kwa moja karibu katika somo la na leo nasema kwamba mpenzi unapendeza naye muinjiristi dikson mipawa bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji karibu tena katika kizuri cha neno la mungu kutatia kipindi hiki ni mwinjilist dikson joseph mipawe kutoka kanisa la sabato kimele mtaawa kirege bagamoyo pwani ninayo heshima yakuwa na mwinjiristi wenzangu dis christian ktoka kanisa la mairi moja kundi lile la pangani kwa sasa mwnjiristi do mpo natumika katia mta a mwenyezimunu akubariki mnjiristi karibu ka tunakushukuru baba mungu mwenyezi baada kwa jana umetuonyesha mlima mtakatifu na sasa leo anahitaji pia kunena nasi yupo mtu anaendelea kutafakari je pahala alipo ndipo mlima ulipo mtakatifu mm. lakini umetuonyesha sifa za kuutambua basi tunakuomba hata siku ya leo nena nasi endelea kutufunulia ukweli ambao watu wengine wamekuwa hawaufundishi na kuufunua zidi kutuonyesha nguvu roho wako mtakatifu akanena nasi Amina. na kila mmoja anayesikiliza anaye na anaye sita sita kamsaidie kuwa mateka wako na hatimayi ukajitwalie watu ambao wako tayari kuokolewa asante kwa sababu tukwa pamoja nasi katika jina yesu Amin. aminamin mpenzi msikilizaji somo letu la leo linasema mpenzi unapendeza mm. mpenzi unapendeza uhitaji kujikoboa uhitaji kukanga nywele itaji kuchoma moto nywele mm. uitaji kupaka smaduduwasha itaji kupaka upupu mm. mpenzi unapendeza Amen. zaburi ya mia h9 fungu la kumi nanne biblia inasemac <coughs> nitakushukuru kwa kuwa nimeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kutisha nitakushukuru kwa sababu nimeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kutisha matendo yako ni ya ajabu nafsi yangu yajua sana bwana yesu wayubibasema kwamba tumeumbwa kwa jinsi ya ajabu mm. na, nini? na, yakutisha. na yakutisha. Mm. Wa ya, ila ya ya ya kufanya nini wa kwaya katika viumbe vyote mwenyezi mungu mwanadamu mm. najua kuna watu wameumbwa mpaka mm. udongo kabaki Amen. kuna watu wameumbwa mpaka udongo udongon eh, na kuna wengine uenda waliumbwa lakini udongo kaisha mm. eh, na naakamuliza mungu sasa mbona mbona hapa sija kama siko vizuri nenda hivyo yeah, hivyoo hivyo, hivyo. lakini ni kwamba katika viumbe vyote ambavyo mwenyezi mungu ameumba mm. mwanadamu kaumbika amepewa akili mm. pewa utashi mm. pewa maarifa mm. pewa maarifa mm. pewa kujitambua kujielewa mm. amepewa vyote tena akakabiziwahivvitawali mm. mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishiina sita hadi ishinananbibia inasema, Biblia inasema. Biblia inasema mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu natumfanye mtu mm. kwa mfano wetu, wetu. Na, yeah. kwa sura yetu na kwa sura yetu wakatawale samaki wa bahareni akapewa utawala mm. alipewa tabia ya mungu na, anasema kwa mfano mfana mungu na kwa sura ya mungu mm. tumepewa tabia ya mungu mwanadamu alipoumbwa alipewa tabia ya mungualipewa mapenzi ya mungu mm. shauku ya mungu mm. mtazamo wa mungu uwelewa wa mungu akili ya mungu mwanadamu mkamilifu mm. mkamirifu ndio na ndege wa wangani na ndege wa, ngani. wa, ngani. wa ngani. Mm. na wanyama mm. na nchi yote pia ndio na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi ndio hisb Shina, uh-huh. mungu akaumba mtu kwa mfano wake mm. kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke mm. aliwaumbau akawabarikia mungu akawambia uh-huh. uh-huh. zaeni mkaongezeke uh-huh. mkaijaze nchi uh-huh. na kuitiisha uh-huh. mkatawale samaki wa baharini na ndege wa wangani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi bwana sifue sa kwa hiyo biblia nasema mm. mungu akatuumba kwa mfano wake na kwa sura yake mm. kitabu cha mwanzo sura ya kwanza kinaonyesha mungu aliumba mm. lakini mwanzo sura ya pili inaonyesha mungu alituumbaje mwanzo mm. mbili fungu la saba mbili la sura ya kwanza inaonyesha mungu aliumba mm. lakini sura ya pili inaonyesha mungu aliumbaji mm. biblia inasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ardhi kwa mavumbi aardhi akampuliza puani pumzi ya uhai biblia inasema kwamba mimi mm. na wewe tuna pumzi ya mungu ndiomaana tunapaswa kutembea kifua mbele Amen. kwa kujiamini mm. kwa sababu sisi tuna pumzi ya mungu Amen. tuna uhai wa mungu mm. tuna nguvu za mungu mungubwana yesu asisa kwahiyo mwanadamu mm. katika viumbe vyote alivyoumba vi mungu mwanadamu kaumbika mm. nakapendelewa mm. ni wathamani ni wamaana wa usiji ukanywa sumu usi ukajitundika ukajinyonga skakatatamaawewe mm. iwaamaawkunukataaakudaakubeanakukupuza mm. mm. kwambia kwamba wewe kwa mungu ni wathamani usijione ni nimfilia mm. ukaona kwamba ni duni mm. hafifu mm. huna maana Mm-mm. wenda kulingana na ugumu wa maisha maisha changamoto za maisha unazopitia mm. wenda historia yako wenda mazingira ulionayo wewe ni wamaana wewe ni mpe mungu utukufu katika maisha yako na jina la bwana nitatukuza mm. bwana bwana asifusabwanaasifue sa anasema nitakushukuru kwa sababu nimeumbwa kwa jinsi ya nini ya ajabu wanadamu alipombwa mwanzo hebu angalia mwanzo biblia biblia inasema mm. biblia takatifu inasema inasema nao walikuwa uchi wote wawili wawiliwaliala awakuona hayaabwanesasi wala hawakuona haya, wala haya. Mm. hawakuona nini hawakuona haya, Kwa haya? Mm. walikuwa wamefunikwa na utukufu wa m zaburi ya mia moja na nne fungu la pili piliuna pili biblia inasema alikuwa uchi sema... lakini awakuona aibu mm. kwa sababu utukufu wa mungu mm. utukufu wa mungu mm. vazi la utukufu mm. haki ya kristo ilikuwa ilifunliiefunika na hiyo ndio tunapaswa kuitafuta Amen. kuingangania mm. kuikimbilia tutafute vazi la wokovu tutafute vazi la haki tutafute vazi la utukufu vazi la johari Amen. vazi la nuru mm. vazi ya mwangaza mm. wa kristo zaburi anasema umejivika nuru kama vazi mungu alikuwa amewafunika adam na hawa mm. kabla ya dhambi mm. anasema umejivika nuru kama vazi no. mungu alikuwa auli e, nuru vazi la nuru mm. hawakuona aibuawakuona haya awakuona soni maana bwana alikuwa amewafunika mm. mm-hmm. kama pazia ndiyo mungu anasema alikuwa amewafunika kwa nuru kamavazi mm. adamu naho no. sasa dhambi ikaingia dhambi mm-hmm. kaingia unajua mavazi haya tunayovaa mm tunavaa kwa sababu kubwa mbili moja mm. kwa sababu ya hali ya hewa mm. mbili kwa sababu ya kujesteri mm. ndio kazi ya mavazi mm. ndio kazi ya mavazi mm. lakini mungu anachotaka sio mavazi haya kimwili tunapaswa kutafuta vazi la uokovu vazi la haki vazi la utukufu mm. hilo ndio tunapaswa litunyima usingizi sio mavazi haya Mm-mm. watu wanagombana tenataka nguo ya sikukuu mm weunaetaka nguo ya sikukuungua sku unavunja na, na ndoa je una vazi lahaki ya kristo umefunikwa kwa tabia ya mungu biblia inasemaji mwanzo tatu, fungu, mwanzo t fun 7 wakafumbuliwa macho wote wawili wakafumbuliwa macho wote wawili wakajijua kuwa wa wakajijua kwamba adamu na hawa wako uti. uchi wakashona majani ya mtini. Waka majani ya nini ya, mtini. ya mtini. unajua majani ya mtini hmm. yalikuwa na shida kadhaa hmm. moja yalikuwa ni mavazi ambayo hayawezi yakawastiri hmm. hata leo watu hmm. wamejishonea mavazi ya mtini okay. unakuta mtu amekomelea amejipigilia ame mm. ame mm. majani ya mtini yaani yeah, hii nguo ni ya mdogo wake lakini unakuta ameiweka ndani ya mwili wake kwa nini kwaninihii nguo asimpelekee asimpelekee mdogo wake mm. unakuta amejikomelea ame e, kitopu cha mdogo wake mm. haya ni madhara ya dhambi haya ni matokeo ya dhambi akwambia ndogonadata mm. mpenzi unapendeza mm. mpenzi unapendeza Amen. yani hivyo hivyo ambavyo mungu alikuumba mm. wewe ni wamaana wewe ni wathamani wewe ni bora mm. wakajitengenezea majani Jani ya mtini, mtini. wakajifanyia nguo wakajifanyia nguo kwa majani ya ninimtii kwa hiyo tatizo la kwanza la mavazi haya mm. yalikuwa si ya kudumu Mm-mm lakini pili mm. yalikuwa yastiri mwili na unajua watu wengi wamejificha kwenye kichaka cha karanga mm. ambacho sio muda mrefu kitakaukakitafanyaje kita kitakauka kupitia kita mm. kupitiahubiri hili mm. toka kwenye kichaka cha karanga toka kwenye majani ya Amen. kimbia katika majani, mm. majani ya mtini inawezekana mm. ulienda dukani ukanunua majani ya mtini majani mm. ya mtini ayadumu wala yawezi kukustiri yakimbia kwa jina la bwana mm. yakimbie kwa jina la bwana yakimbia kwa jina la bwana yakimbia kwa jina la bwana majani ya mtini mm. hebu angalia mungu mm. anavyowastiri mm. kitabu cha mwanzo tatu msaraa ishimoj mwanzo tat ishimo ya biblia inasema bwana mungu akawafanyia adamu na mkewe mm. mavazi ya ngozi mavazi ya ngozi yangozi akawavika mm. mm. mungu akawatengenezea mavazi ya nini ya noz mm. pth haya mavazi ambayo mwenyezi mungu aliwatengenezea mm. yalikuwa na sifa kubwa mbili mm. moja mm. yalikuwa ni ya kudomu unajua mm. mm. watu wanapenda viatu vya ngozi mm. mm. mikanda mm. ya ngozi mm. mikoba ya ngozi mm. eh? mm. hata saa yenye mm. mikanda ya ngozi ina Inadum. dumu mm. kwa hiyo mungu hatengenezi vitu vya kubabaisha mm. mm. akawatengenezea mavazi yanayo domu mm. ni kupe wito unapokuwa uingereza mm. marekani china dubai na kila mahari mm. unapokuwa umenda dukani iwe mm. kwenye mitumba na kadhalika mm. tafuta nguo inayodoma lakini namba mbili tafuta nguo inayokusitiri achana na majani ya mtiniubl mm. mungu Saba, alitumba vizuri lakini sii ndo tumechanganya mafaili tisa. tazama hili tu nimeliona hili tu nimeliona mungu fa- amemfanya mmfanya Mwanadamu. mwanadamuaanofu lakini wamebuni mavumbuzi mengi unaona mm. mungu alitumba vizuri mm-hmm. lakini sisi tumepotoka mm. tumejichanganya tumejiharibu nafsi zetu mm. njia zetu njia wenyewe mm. tunafanya yale tunayoona kwamba kwetu ni mazuri mm-hmm. tunapenda tuna kufanya jinsi tunavyojisikia tunavyopendea tunavyoonaaaambnavyoenda tuna opina kupesi hayo ni matusi mbele za mungu mm. kitabu cha matayo sura sita sikiliza yesu anavyosema mpenzi unapendeza usijichanganya usijiharibu usijiharibu mpenzi amen, amen. Biblia Biblia matayo, sita, 25. anasema kwa sababu hiyo nawambieni kwa sababu hiyo msisumbukie maisha yenmsisumbukie maisha yenu. Mle nini yenumnywe nini, Mle nini. Mle nini. Mle nini wala mili yenu mvae nini uh-huh. maisha je uh-huh. si zaidi ya chakulamamili ma zaidi ya mavazi yesu anasema maisha ni zaidi ya nini ya, ya chakula, chakula. Mm. lakini tumeona chakula mm. ndicho kimemfanya adamu mm. akaanguka tumeona chakula ndicho kilichomfanya esau akauza uzaliwa wa kwanza mm. tumeona chakula ndicho kimefanya kimefanya wana wa israel wanung'unike miaka arobaini mm. jangwani mm. tumeona chakula ndio likuwa jaribu la kwanza la danieli mm. nazaria mm. mishaeri mm. na hanania mm. alinchi ya babeli mm. jaribu la kwanza la yesu mm. likwa ni chakula mm. ndiyo mm. tumeona mwana mpotevu, mm. anarudi nyumbani kwa sababu ya chakula mm. anasema ni watumishi wangapi wa mm. baba yangu wanapiga menyu piga msosi wa nguvu hapa na njaa anasema kwa sababu ya njaa mm. kujishibisha natamausibisaamaganda mm. ya ngoroe akiikwambia chakula kina nguvu yesu anasema hivi tumbo na chakula vyote mm. Mm. Vyote, vyote yesu anasema maisha ni bora kulikochakula mm. lakini pia nasema mwili mm. mwili mm. ni bora kuliko mavazi Ma mpenzi msikilizaji mm. fasheni mitindo mm. isiji kakuvuruga siji kakutoa kwenye mstari kakutoa kwenye leli mavazi haya watu yamewasumbua sana mm. yamewasumbua sana watu wanakopa ili wakashone nguo watu wanafanya hivi yani ni hatari mtu wa mungu kuna watu mungu ao ni mavazi mm. wanaabudu mavazi wanaabudu mishono mitindo ya dunia hii mm. yesu anasema tutafute vazi lilobora vazililobora vazi lilobora vazi la ukovu vazi la mm. utukufu mm. vazi la nuru mm. ili tupate wukovu ushauri wa yesu ni upi wa mm. wa kwanza sura ya wa yesu vivyo hivyo wanawake na wajipambe kwa mavazi ya kujistiri Ndiyo. pamoja na adabu nzuri mm. na moyo wa kiasi mm. si kwa kusuka nywele mm. wala kwa dhahabu mm-hmm. na ruru wala kwa nguo za thamani yesu anasema tunatakiwa tujilembe mm. tujipodoe mm. kwa mavazi yanayodumu mm. mavazi yanayostiri mm mavazi yanayopendeza mm. yanayovutia mm. bwana yesssa unapovaa nguo ikukae unakumevaa kama enguo imeanikwa bana kwa sababu gani mm. eh, vaa nguo ikukae eh, navaa nguo za, za baba yako mkubwa <laughs> <laughs> kwa sababu gani eh, unavaa nguo za mdogo wako <laughs> eh, kuvua mpaka watu saba mpakwatusabawaja wa ku... <laughs> <laughs> mambo gani haya mm. kuyakimbia katika jina mungu wetu petro petro jinabmungu anasema yesu vaa mavazi mazuri ya kupendeza na ya kustirina yanayodumu kujipamba kwenu kusiwe kujipamba kwa nje eh. yani kusuka, nyuele, kusuka nyuele. kujitia dhahabu uh-huh. na kuvalia mavazi Ndiyo la anasema bali bu utwa moyoni usioonekana katika mapambo yasiyoharibika yani roho ya upole Eh-ha. na utulivu iliyo ya thamani kuu mbele za mungu fungu la maana hivyo ndivyo walivyojipamba wanawake watakatifu wa zamani mm. waliomtumainia mungu na kuwatiwa ome zaomunu anasema kwamba mm. tunapaswa kujipamba zaidi mm. yale mapambo ya moyoni sio sasa huku tujiache shagarabagara tuko rafurafu wachafu wanaonuka jasho nuka kikwapa nuka mdomo yesu anasema Mm-mm. tunapaswa kukazania zaidi Mm-mm. mapambo ya moyoni Amen. mapambo ya rohoni Mm-mm. tukakimbia haya mengine kwa ajili ya utukufu wa jina la bwana mungu wetu asifa sa yesu anakemea mavazi ya kimaraya mm-hmm. mithare saba kumi saba kumi anakemea mavazi ya kimaraya mm. kwani unavaa nguo za maraya unaenda kanisani mibiri mm. na samaji azamamanamke akamkuta ana mavazi ya kikahabamungu anakataa mavazi ya kimaraya mwelevu kimarayaevuwelevu a mm. usivae mavazi ya kimaraya mm. u- u- ukatoka mbele ya watoto wako mavazi ya maraya mm. ukatembea mtaani kijijini usivae mavazi ya maraya mm. kanisani unajua wanaume wengi wanategwa kwa macho eh? anapoona tu mguu mm. mguu wa bia mm. eh? anapoona anapoona zile hipsi mm. eh? makario makubwa kilomita saba yani moyo wake unakwenda una mbio sasa yesu anasema mm. usivae mavazi yanayohamasisha mm. umaraya mm. uzinzi mm. ukahaba mm. kwanini kiuno kiwewazi mm. kwanini kitovu kiwewazi mm. kwanini kifua mm. kwanini kwapa mm. kwanini mgongo mm. hivi vyote anapaswa kuona keo mame wako tu mm. Eh, unajua kuna watu watatu ambao wanapaswa waone kiuno chako mm-hmm. wa kwanza ni mke wako mm-hmm. ni mume wako mm-hmm. wa pili ni dokta mm-hmm. eh, watatu ni wazazi wako sasa sasakiuno chako wangapi eh, ni hatari <laughs> tunapaswa kukimbia mambo haya katika jina la yesubwanassa wakorinti wa kwanza kumi na moja kumi nanne anasema je hata maumbile mbona maumbile tu ni somo somoubili mm. ni, ni mada mm. mm. tunakwama wapi tunaferi wapi watu wa mungu je anasema je hayo maumbile eh. mwanaume akiwa na nywele ndefu ni aibu kwake ni, ni, mm. mm. ni aibu aibu kwakeaabu mwanaume na marasta mwanamku nasuka mabutunnda kilion ani aibu, aibu mwanaume unatobwa maski natobaubanvaanabend anaaa kumuumuatat ishina inasema mwanamke asivae mavazi ya mpasayo mwanaume mwanamke asivae mavazi ya mpasayo. Mavazi ya mpasayo mpasayo mwanamke mwanamke wala mwanaume asivae mavazi kwa hiyo mungu anakataa manywele yampasayo marasta mm. nakataa mawigi mm. nakataa kupaka rangi za midomo eh, rangi za midomo rangi za kucha za, za, za, za, za mikono mm. rangi za miguu mm. anakataa yesu mambo eh, mambo ya wanja, mm. mambo ya mm. eh, kujishetua kuj... anakataayesumamboyaanaamboyaujishetuaaakaaa yesu yesu mm. mambo mambo ya hereni. Mm. Mambo ya hereni mapete mm. na yesu mm. nguo mm. za mipasuo mm. na yesu mm. mawigi kwa ina zake mm. na yesu Anakata yesu mm. chare mm. tatuu mm. kunyoa kunyoa denge mm. e, kiduku e, anasema kmunguanasematunwwe nguo zetu vizuri vizuritunyoe mm. e, vizuri e, kama una mapete ya mikononi masikioni maskioni mabangili mashanga toa yote tayote moto mm. kwa jina la bwana kama una una mawigi una manini toa yote choma moto Amen. na mungu wa mungu na sana. Wito wa wito yesu yesu mm. katika ya peke, mm. anatuambia hivi atakapokuja mm. atabadilisha hii mm. kitabu cha wana aana mawgiaaitaoteakamaauawanza miatano hamsinamaamanana naombee niniiiirihtalalahutalala sothatutalala sote lakini sote tutabadilika kwa, na kufumbua. Mm. kwa dakika mojfumba na, na, na wakati wa parapanda ya mwisho uh-huh. maana parapanda italia uh-huh. na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu tena nasi maana sharti huu uharibikao haribika uh-huh. nao huu wakufa mm. uvae kutokufaesu anasemaa mm. sabauyesu anapokubs takuwa na maana tena Mm-mm. penzi msikilizaji hebu tuishi kwa kutafuta utakatifubwana sfesbwana sfesa penzi msikilizaji mm-hmm. inawezekana umekua na Una, unaishi katika mambo haya aya naekana a n akana nbaaaaakkeuna vifaa vile vya kichina mm. najifanya mwanaumeajifanya mwaaket mm mungu, mm. mungu anatuita tupate kutubu mm. tubadilike ili mungu atakapokuja tupate nafasi ya uzimu wa mirere sasa baada ya kujifunza hivi inawezekana mpezi msikilizaji umeelewa na umeguswa mm. na unatamani kubatizwa kwanza mm. upya pamoja na yesu mm. yesu anakuita Amen. yesu anakuita Amen ikiwa utakutana na mtu ambaye haelewi ujumbe kama huu siju ukamzomea sijuu kamwagia maji sijuu kamchomea nguo yake eh, sio njia ambazo yesu anafundisha siju kamdhariisha na kumwaibisha sijuu kamzomea ukampigia kelele ukamjazia watu Mm-mm. hayo nayo ni makosa sio njia ambayo bwana ametufundisha na ikiwa unatamani kujifunza zaidi namaswali na nini tumia namba hii 76252392 mm. 7625392 mm. winjirkaib nakushukuru baba kwa sababu mtoto wako amesikia amina na anaazimia kubadilika katika mwenendo wake amina anatamani kuwa na mwenendo unaokupendeza wewe na kuipendeza jamii amechoka sasa kuwa kishawishi kikubwa kuwa kibaraka wa shetani mm. yesu naomba umshike mkono Amina. wakati mwingine ndizo nguo zake tu alizo nazo Dio. mpatie jinsi ya kuweza kuyabadilisha hayo mavazi ili aweze kukupendeza wewe mpatie namna ambavyo anaweza akaishi akiwa wakala wako Amina. yesu na sasa aanze kuutangaza utukufu wako kwa sababu umemuumba kwa jinsi ya ajabu na ajabun Tisha. Amen. sante baba kwa sababu utambariki na kumlinda katika jina ya yesu amin