unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu yuwaja te hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutegea sikio ivaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi uh, 25 lakini pia kupitia tovuti wwwawr rg na mpendwwa msikilizaji karibu tena katika mfululizo maubiri yanayoletwa kwako na kwa mwinjilisti dikson mipawa somo la na leo nasema kwamba kupiga mbio mimi ni fanel tanda lakini ungana nao hawa ni kundi zima la the barin wanakuji na wimbo wanasema kwamba saheri ya sala asante sana basi moja kwa moja huyu ni muinjiristi dikson mipawa kupiga mbio mwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji karibu tena katika kipindi hiki kizuri cha neno la mungu kukuletea kipindi hiki ni mwinjiristi dikson josef mipawa toka kanisa la wa sabato kimele mtaa wa kerege bagamoyo pwani kwa sasa ninatumika katika mtaa wa mairi moja kanisa la kidimu kundi lile la kombozi ninayo heshima ya kuwa na wainjiristi wenzangu marafiki wenzangu ambao tunatumika pamoja katika mtaa wa maili moj naye mwinjiristi amos hamisi sunzu kutoka kanisa la kiruvya kundi la hondogo lakini inaye mwinjiristi uh, evodius christian kutoka kanisa la mairi moa kundi la pangani wainjirist karibuni sanaikiwa sana. sana. ungependa kuwasiana nasi kwa ajili ya maombi ushauri una maswali unahitaji kubatizwa basi tumia namba hii 76253927625392 usisite kuhasiana nasi ikiwa umefanya maamuzi ya kubatizwa basi nimkaribishe mwinjiristi edis atupatie ombi karibu tunakushukuru baba mungu mwenyezi uishie juu mbinguni siku ya leo tena ni siku nyingine ambayo umezidi kuwa pamoja nasi lakini pia zaidi umezidi kuwa na mpenzi msikilizaji popote anapoisikia sauti hii tunaamini yesu umezidi kumbariki hata wakati huu sasa mtumishi wako anapokuwa na somo maalum kwa ajili ya kuamua hatima ya maisha yetu tuwakusihi ukanene nasi kupitia ili somo ili likatuandae kwa ajili ya uzima wa milele tukiamini katika jina yesu Amen. Amen. Amen. Amen. penzi msikilizaji tunalosoma unalosema kupiga mbio kupiga mbio mwaka 1968 kijana kutoka kule e, arusha maeneo ya mburu anaitwa john stephen acqware alienda kwenye olympic marathon akiwa na miaka 30 katika jiji la Mes- city na wakimbiaji walikuwa wakimbiaji 7b5 mm. na walikuwa na kimbia kilomita 19 walipoanza tu kukimbia aliteguka goti na begaraki na kwa kweli alikuwa amepata majiraha makubwa lakini bado e, walipohitaji kumpeleka hospitali alikataa na mshindi alikuwa ametokea katika nchi ile ya ethiopia basi wakiwa wenzake wote wameshafika na watu wengine wameshaondoka ondoka alifika na yiye akiwa anachechemea damu zinamvuja wakamuuliza kwa nini au kwenda tu hospitali kutibiwa anasema sikutoka tanzania kuja kuanza mwendo bali nimetoka tanzania kuja kumaliza mwendo mpenzi mm. msikilizaji hatuko hapa kwa ajili ya kuanza kwa ajili ya kuanza mwendo akini tuko hapa kwa ajili ya kuanza mwendo kuendelea na mwendo mm. na kumaliza mwendo hiyo ndiyo tageti ya mungu wa minguni hata wewe usiishie njiani mungu akutie nguvu biblia natuambia hivyo waorint wa kwanza sura ya t mstara 6 wakati mwinjirist anatuandalia waibrania 12 mstari ule wa kwanza itabu cha waorintwa a nami nafanya mambo yote kwa ajili ya injili nami nafanya mambo yote kwa ajili ya injili ili kuishiriki pamoja na wengineili kuishiriki pamoja na wengine, pamoja na wengine. anasema je hamjui yakuwa uh-huh. waliwashindanao kwa kupiga mbio uh-huh. kupiga mbio wote uh-huh. lakini apokee tuzo ni mmoja anasema wanaokimbia ni wengi um. lakini mshindi um. ni maana alikubali kuanza mwendo um akaendelea na, muendo, na mariza, mwendo na hatimaye akamaliza mwendo mm. kwa hiyo hatuko hapa kwa ajili ya kwanza mwendo tuko hapa kwaajili ya kanza mwendo kuendelea na mwendo na kumaliza mwendo pigeni mbio namna hiyo pigeni mbio namna hiyo ili mpate ili mpate endelea shiannasema na kila shinda naye katika katika mchezo katika mchezo hujizuia katika yote anajizuia katika yote yeah. basi uh-huh. hao hufanya hivyo kusudi wapokee taji mm iharibikayo wapokee taji inayofany ba- kuna mashindano mbalimbalibai mm, sisi ndiyo tuokee tajsi kwa hiyo mungu anasema tupige mbio mm. ili tupate taji ya uzima mm. taji ya haki taji, mm. taji ya johari taji isiyofanya ninioaribika mm. mm. e? michezo mbalimbali ya ngumi watu wamepokea taji mm. lakini ni taji zinazoharibika watu wamepokea taji katika michezo ya mipira ya miguu lakini ni taji zinazoharibika mm. watu wamepata taji lakini yesu anasema wale watakawopiga mbio vizuri za kiroho nah. anasema yesu hatimaye watapata taji isi isi Amen. kitabu cha sura ya wa kwanza wakati atuandalia tmtnasmaj bhibhliya inasema basi na sisi pia basi na sisi pia kwa kuwa tunazungukwa na wingu kubwa la na mashahidi namna hii ndiyo natuweke kando kila mzigo mzito natuweke kando kila mzigo mzito mzitobznaile dhambi inayotuzinga kwa na, na inayotu nini kwa mm. natupige mbio kwa sabu natupige mbio kwa uvumilivu umili otatia yale mashindano kwa mbele yetu. yale mashindano yaliyowekwa mbele. mbele mbele yetu mbele yetu zangu wapendwa yako mashindano kuna kuna kuna kuna vita kuna changamoto kuna magumu kuna mapito, kuna kuna kuna kuna mapito lakini sn itwa kuja kwanza mwendo bari tumeitwa kwanza mwendo mm. kuendelea na mwendo mm. na kumaliza mwendo na swaa likawa mm. ni mbio gani zitkazonisaidia mm. nipate taji isiyoharibika mm. taji ya ushindi mm. taji ya haki taji ya uzima taji ya johari ni mbio gani sema mbio mbio hizi za kiroho mm. zinaanza na toba zinaanza na toba nifanyeje ili nipige vizuri mbio za kiroho mm. katika timoteo wa pili sula ya msersb anasema nimevipiga vita vilivo vizi nimevipiga vita vilivyo vizuri vizuriendo uh-huh. nimeumariza nimefanya nime nime nini eirinda baada ya hayoeweewa taji ya hakbwana mhukumu mwenye haki hakiatanipa siku ile mimi tu. na watu wote pia uh-huh. aliopenda kufunuliwa kwake kwa hiyo biblia inasema mtumishi mm. wa mungu anasema nimevipiga vita vilivyo vizuri. vizuri imani mm. nimeilinda mm. mwendo nimeumariza mm. penzi msikilizaji mm. hatuko hapa kwanza mwendo mm. tuko hapa kwanza mwendo, mwendo na, na mwendo na kumalizanawa na sisi sio wa kwanza yesu anasema kuna mashindano ya meekwa mbele yetu kila mzigo mzito Amen. na dhambi tuzingayo tuweke kando ili tuwewepesi kujaribu kuangalia historia ya wakimbiaji zamani mm. walikuwa na wakiwa uchi mm wanavua viatu maana viatu viatuani anakimbia saa zingine anafika kwenye miba inamchoma hangali. anakimbia mm. anafika kwenye matope anfika kwenye mioto anafika kwenye milima anakimbia maana mm. yuko pale kwanza mwendo yuko pale kumaliza mwendo maana kila mshindi ni lazima akubali kumaliza mwendo hizi mbio tunazianza kwa toba mm. tunaendelea nazo kwa toba mm. na tunamaliza nazo kwa tob angalia ujumbe waanabatizaji mm. matasula ya tatu aya kwanza timwingine tu natuangalia matayo k7abmatayo na tau msnngalia ujumbe wa yohana mbatizaji mm. anapanza huduma yake biblia nasemasiku zile aliondokabatizajakihubiri ali katika nyika ya uyahudi yohana uyahudinakusemayaambnutubuni kwa sababu ufalume wa mbinguni umefanya nini na ndio ujumbe katika atasaiaekeetubunenhili mm. tubu Amen. Ili tubu maanayake geuka mm. maanayake badiika maanayake nenda kafikirie upya mm. nenda kamrejee mungu mm. nenda kamrejee mungu Amen. nenda kamrudie mungu mm. inawezekana umetanga mbali una mda mrefu usari wendikanisani ulishakata mguu yesu anasema geuka leo mm. geuka leo badilika leo mm anasema nenda kafikirie upya fikiria upya fikiria upya kwamba pombe hizi mm. wana wake hawa wachawi haa mm. waganakyijihaa mm. dhambiiysiri ya moyoni mm. itanipeleka wapi yesu anasema mm. tupige vita vilvizuiaimaa anasema tumeitwa tumeita ana mendo uaizaeno atajiaaatia jina ahis kwaiyo ujumbe wanbatizaji ulabaulikwanitoba mm. ndugu mm. zangu kama kuna dhambi yote kuna maovu kuna makosa ebu tuatub na yesu ameahidi atatusamehe yesu ameahidi yesu ameahidi mm. atatusamehe lakini pia atatupa nguvu ya kugeuka mm. atatupa nguvu ya kubadilika mm. atatupa nguvu ya, mm. ata ya kuishi katika upya uzimu Amen. bwanas angalia ujumbe wa yesu anapoanza hudoma mm. matayo 17 wakati mwinjirii a kitabu kitabukila cha wakorinto wapili tano kumi nanne korinto wa pili tano kumi na nne korinto wa pili tano kumi na ne tunasoma matayo nne msarowa kumi na saba tokea wakati huo yesu alianza wakati huo yesu mwenyewe alianza kuhubiri na kusema, kusema fanya nini tubuni tubuni. Tubuni. Kwa mana, minguni, tubuni kwa nini kwa sababu mm. ufalume wa mbinguni umefanya nini au utagundiwa kwamba kwa ujumbe wa yohana mm. ndio ulikuwa ujumbe wa yesu kristo na ndio ujumbe tunaokuletea sasa mm. tubu maana ufalume wa mungu umekaribia umekaribiaanando7 umekaribia matendo baadaye utasomea b a7baniaioasikiahayaaisumbuliwa wali, sana katika katia ooyao moyo ya iliwasukasuka wakaugua wakahuzunika wakasikitika unajua unaposikia neno la mungu ni lazima usikitike mm. ni lazima uumie mm. ni lazima ujutie moyo wako ukusute mm. Uku, kum one kwamba umepotoka umepotea ni mwenye dhambi unahitaji wakamwambia petro na Waka mitume wengine. wengine tutendeje ndugu zetu petro zetur akawambiatubuni mkabatizwekila mmoja kwa jina lake yesu kristo kristompate ondole l ondole laninibiblia nasema kwamba ujumbe wa toba yohana mm. mbatizaji alianza nao mm. yesu akaja nao mm. hata mitumi mm. baada ya yesu kwenda mbinguni mm. walindaa kuubiri ujumbe wa toba jumbe wa matengenezo mm. jumbe wa uamsho mm. jumbe wa marejeo kumrejea mungu na mungu pekee mm. watu wajitathimini mm. watu wajihoji mm. wajipeleleza wa mm. wa ichunguze katika maisha yao wapya ambapo njia zao zimepinda zimepotoka wamrejee mungu ayanyoshe mapito yao watengeneze njia zao bwana hmm. yesu asife saa anaeneasema wapate ondolola dhambi halafwapate yes. ondolo, ondolo la dhambi zenu ninyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu mtakatifuwaiyo kumbe tunapofanya toba katika maisha yetu tunapokea kipawa cha cha nini roho mtakatifu. mtakatifu tunapokea kipawa cha roho mtakatifu mtakatifuhaa hmm kwa kuwa ahadi hii mm. ni kwa ajili yenu ni kwa ajili yenu kwa watoto wenu na kwa watotowennukwa watu wote waliombali wanayesuasisa ujumbe huu ni kwa ajili yako binafsi mm. kwa ajili ya familia yako mm. kwa ajili ya wazazi wako Amen. kwa ajili ya watoto wako Amen. na nyumba yako yote Amen. shiriki nao ujumbe huu wauk shiriki ujumbe huu wa toba na matengenezo mm. shiriki ujumbe huu wa matumaini Amen. maana mungu atatuita patekugeuna kwa wote watakaoitwa na bwana mungu na wote ambao watakaoitwa na nane na, na, na anakuita leo mjie. anasema wote waakitwa na mungu wamjie yesu anakuita inawezekana huko baa huko krab huko mm. kasinokoa madanguro huko kijuweni yesu anakuita pate mm. kutubwa alafu akawashuhudia kwa aka maneno, mengi maneno mengine mengi sanana kuwaonyaaisemajiokoeni na, kuwa na, na kizazi hiki chenye nini ukaidi. Chenye, ukaidi. chenye ukaidi watu leo wanatembea na roho za ushupavu roho za kiburi kupuza na kubeza mambo mambo ya muhimu, mambo ya muhimu maana yesu anasema jiokoeni na kizazi hiki chenye ukaidi inawezekana mm, mm, mambo ya mungu kwamba na na na na na familia hiyo na hiyo na nyumba hiyo na hiyo ndoa nyumba kampuni taasisi hiyo kaannusah kwa mungu na mungu atakupokea. na atakupokea nao walipolipokea neno lake lake nao nao neno neno lake waka, Batizwa. wakabatizwa su na siku ilkaongezea watu Wapu. wapata eh, F- biblia inasema kama matokea ujumbe wa mahubiri haya watu waliguswa wakachoma mioyo yao watu elfu tatu wakafanya maamuzi maamuzi maamuzi maamuzi maamuzi ya ya ya ya kubatizwa kubatizwa tunazungumza na mtu ambaye mm. ujafanya ya yesu mm. ujafanya ya kumpokea yesu mm. kumpokea moyo katika sahi, hebu mkimbilie mungu mungu naye atakupokea nawe utaokolewa na nyumba bwana yakoas twende kitabu kile cha wa kati ca korin wapili a a maana upendo wa wakristo watubidisha biblianasema upendo wa nani? Wa jamani wananiwakristo wa wanan wa unafanyajehilo neno kubidisha mm. lina maana ya kutusukuma He, lina, mm. maana ya mm. lina maana ya kututafakarisha lina maana ya kutuumba upya mm. upendo wa yesu mm. uliwasukuma kina petro mm. kuhubiri hata walipoitwa kufwa mm. miguu juu kichwa chini mm. wakawekewa wakawekewa moto chini yake mm. vichwa vyao vikatokota mm. wakakat walikuwa tayari mm. kwani kwa sababu upendo wa kristo ulikuwa na waka ndani yao ulikuwa na ulikuwa uliku na wahimiza uliku na wasumbua je mm. katika sai ya pekee upendo wa kristo unakusumbua upendo wa kristo nakusukuma ujisalimishe kwa mungu taka nikwambie kwamba upendo mm. wa kristo Una kristo unahimiza pendowa kristo unawakawape ndani ya i hata unakosa amani nasema tu kwamba ninafu nijisalimishe ninafu nifanye tu niokolewe ninafu tu nijitoekwa yesuasasma ndi suaaiotuaaauaia ituaanasmsiku mm. ya pili yake. Siku ya pili yake. Yesu. anakuja kwakasemamwanakondo wa munguae dhambu ya, dhambu ya, dhambu ya Ulimengu. Ulimengu. Ulimengu. unajua yesu kama mwanakondo mm. aliteketea mm. katika madhabau ya msalaba ili sisi atuokoe mm. ili sisi aturudishe kwa mungu mm. ili sisi tujisalimishe kwa mungu tikanikwambia ndugu zangu tunaweza tukaanza mbio kwa toba tunaweza tukaanza mbio kwa maungama tunaweza tukaanza mbio kwa kujisalimisha kwake yesu anasema katika saahiya pekee joni kwangu ninyi nyote msumbukao naenye kulemea na mizigo nami nitawapunasikira umelemeana bangi <tikarumere> na sigara nyama za ngurue imeona vigodoro mm. singeri mm. miziki michafu ya kizazi kipya njo mm. kwa yesu atakupumzisha nawezekana ndoa yako nakusumbua mm. nawezekana magonjwa nakusumbua mm. nawezekana biashara zako aziendi mm. kintu anachogusa kiendi kina kufa kwa yesu atakupumzisha nawezekana una dhambi moyoni una dhambi na kusumbua inakunyima usingizi nawezekana ni uzinzi nazekana ni ulevi naezekana ni uchawi nawezekana ni kiburi azekana ni harau na kubeza mm. na kuchukulia mambo ya mungu juujuu mm. yesu anasema njoo kwangu wee sumbukae na kulemewa nami takupumzisha katika isaya moja mstari wa 18 nasema haya njoni tusemezani asema bwana dhambi zenu japo kwa nyekundu sana atazifanya kwa nyeupe kama theruji Amen. japo kwa nyekundu kama bendera atazifanya nyeupe kama, kama sufu, sufu mm. tukikubali na kutii Mm. tutakula memaenji bali tutaangamia kwa panga maana kinywa cha bwanakienena no haya mpenzimsikirizaji njo kwa yesu leo no ka yesu ia atamaatbaaaa na sifuri saba sitabili hamsini shina ttu tisiambili sifuri saba sita mbili hamsiniishia tatu tisinabili mtakatifu baba na mungu wetu tumesikiliza neno lako kinachotufanya tusiingie kwako ni nini mm. kama ni nguvu za leo zalomovu tunazikemea yeah. kwa jina laok kwa jina la yesu mm. mashaka yondoke Amen. kwa jina la yesu wasiwasi zitoweke Amen. kwa jina la yesu utakasikafanyike ndani ya mioyo yetu Amen. ili tukupokee weweao mara ya pili tunajienyekeza kwako aliye mgonjwa ya leo aliye mgonjwawa masaa haya ukamponye zaidi ya yote tunajienyekeza kwako tukiamini ya kwamba siku ileo ujapo tutakula kimawinguni mm. tunajinyekeza kwako ni kati ya kristo yesu amin