unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2sh5 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia roc fm na moning star radio lakini pia waweza kutusikiliza kupitia kisima fm kutoka kule nchini kenya vilevile vile tupo katika tovuti ya wwawrrg uhaligani msikilizaji wangu ni, msikiliza ni imani yangu ya kwamba hali yako ni emaabisaninapenda nikukaribishe katika kipindi hiki cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo jinalangu habi machilumshana karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki basi kabla tujaanza kipindi chetu tuwategee temeke s kwaya na wimbo unaosema bwana anasema nenda utangaze bwana anasema nenda utangaze wasikilize wategee skio temeke waya see kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi tunakwenda kumsikiliza josefu kabelela huyu ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha juko ni mwanasikolojia na hivyo basi anapenda kutueleza sababu ya kupoteza kujiamini kwa wanandoa sababu ya kupoteza kujiamini kwa wanandoa mtegeskio kwa makini sana ili uweze kujua ni wapi palipopungua ni wapi ujenge wapi urekebishe ili ndoa yako iwe na amani Lakini Kini yote katika yote tunajua kwamba bwana asipoijenga nyumba waijengao wafanya kazi bure kwa hiyo tuambatane sote ili uweze kubarikiwa na kipindi hiki kwa siku hi ya leo asante ndugu mtangazaji kwa jina naitwa josef kabelela mwanafunzi wa psykolojia na ushauri nasihi kutoka chuo cha jordan mkoa wa morogoro mpenzi msikilizaji leo ni siku nyingine tena tunaendelea na mada yetu basi ningependa kwa kukaribisha msikilizaji wa rdiavntist ulimwenguni kote katika kipindi chetu cha sela za ndoa katika kipindi chetu hiki cha sela za ndoa tutaenda kuangalia mada yetu ambayo itatusaidia kuweza kujifunza mambo mbalimbali mbali ambayo yanalenga kutambua mambo yanayoweza kumpelekea mtu kukosa au kushindwa kujiamini katika ndoa yaani maana yake kwamba mada hii imelenga kuzungumzia mambo ambayo yanaweza yakafanya sasa wana ndoa au wenzi washindwe kujiamini wanapokuwa wanaendelea na maisha yao ya ndoa basi kwa kuanza labda tutambue sasa au tufahamu maana ya kujiamini maana ya kujiamini ni kuwa kwamba ni kuwa na imani na uwezo wako wa kufanikiwa au kufanikisha katika maisha yako lakini pia kukabiliana na changamoto zinazoweza kujitokeza katika hayo maisha kwa hiyo sasa tunaposema kwamba kuwa na imani na uwezo wako kamba nakuwa na imani na uwezo wako katika kuendelea na, na ndoa yako lakini pia na maisha ya ndoa yako na kuweza kutatua zile changamoto ambazo zinakuwa zinatokea katika hayo maisha ya ndoa yako na asili hii ya kujiamini nizikaanza katika kipindi cha nyuma kabisa ambacho ni kipindi cha malezi kabla ya kuja kuwa watu wazima sasa ama tunakua tumepata kujiamini au tumejengewa kujiamini kutokana na malezi ambayo wametusaidia wazazi katika kipindi hicho sisi tukiwa bado watoto lakini pale ambapo tunakua tunafika katika kipindi, chandoa, tuna katika kipindi kingine, cha ndoa tuaingi katika kipind p kni aanotonyin azutaaaz katika kind hivo kuna mambo mengi ambao huwa yanatokea mokamfanya mtu akaweza kushindwa kujiamini kwa sababu ya hayo mambo sasa mtu anakuwa na anaonyesha ana viashiria tofauti tofauti au anaweza kutenda mambo tofauti tofauti katika maisha yake lakini pia kujiamini kuna kujiamini kwa aina tofauti tofauti mtu mwingine anaweza akajiamini kupita kiasi akiamini kwamba kila kitu anakiweza ana uwezo na, na jambo lolote lile na anaweza hata kujisifia au kujisema mbele za watu kwamba mimi najua kitu fulani hivi na hivi lakini anasahau kua kwamba nayee ni binadamu na tuna mapungufu kwamba kuna sehemu tu lazima kutakuwa kuna udhaifu wake pia pia lakini wakeaum kwamba kujiamini kwa wastani au kujiamini katika hali ya kawaida eh, au kujiamini kwa kiasi hiii aina ambao ni nzuri ambao mtuanakua anatambua kwamba ana uwezo wakufanya jambo fulani lakini kwamba kwa anatambua pia na kujua kabisa kwamba ana mapungufu yake ana udhaifu wake ambao anaweza kauonyesha hyoyote aimndoleimfoanz kujitapa au kujidai kujisema kabisa hadharani kwamba yee anaweza kufanya jambo fulani kama ambavyo labda mtu ambaye anajiamini kupita kiasi ambavyo angeweza kufanya lakini pia aina nyingine tunzo tukaona kwamba kujiamini kwa kiasi cha chini au kuto kujiamini hivi vyote vinaweza vikaa vinashabihiana kwa maana ya kwamba mtu anakosa uwezo wa kuweza kujiamini sasa kwamba anakosa ile imani na uwezo wake wa kuweza kufanya mambo yake na kuweza kufanikisha au kuweza kutatua changamoto tofauti tofauti kwa sababu mtu huyu pia anakuwa anakosa mambo mengi kama uthubutu hawezi kufanya chochote mbele za watu hata kama akiaminiwa kufanya jambo fulani mwanaake hawezi kwao ni vivyo hivyo hata katika ndoa mtu mwingine anaweza kaa amejiamini kupita kiasi akiamini pia kwamba haya mambo ya ndoa anayafahamu anayaweza kwa hiyo mwenzi wake hawezi kumfundisha jambo lolote hiyo siyo njema katika afya ya ndoa kwa hiyo ni vizuri pia kua kiasi katika kujiamini lakini pia mtu mwingine anawezakawaahajiamini kabisa anaoingia kwenye ndoa akiamini kwamba hana uwezo wa kufanya jambo lolote hata maamuzi haawezikufanya chochotaz ahiyo kat mwngine nakuwa ni ngumu sana kwa mtu huyu kuweza ishi maisha yake ya furaha akiwa kwenye ndoa yake basi mpenzi msikilizaji wa kipindi cha sera za ndoa katika hii redio yetu ya wentist ulimwenguni tunaweza kwenda kuona sasa mambo ambayo yanaweza kupelekea wanandoa hawa kuweza kushindwa kujiamini kuna mambo mengi ambayo yanaweza kapelekea wanandoa hawa wakashindwa kujiamini lakini baadhi tu ya mambo hayo ni kama ifuatavyo ungana nami tuweze kujifunza mambo haya E, katika mambo hayo baazi yayo mambo ni pala ambapo nakuta mwenzi au mwanandoa mwenzako He, anakuwa nakukosoa mara kwa mara au mwanandoa anakua nakosolewa mara kwa mara pale ambapo anakuwa katika ndo, maisha ya ndoa yake hii yandoayake kujiona kama vile yeye ni mtu ambaye hana ambaaama kwasabaunikweli aolewa anoa amaayakuweza kujua kwamba umekosea wapliakatinine k a katika hiki na hikia hki kwa hiyo wakatiwingilaaksahio katia mazingira haya sasaale ambapo nakuta mwenzi unakosolewa mara kwa mara aumwezinakosolewa mara kwa maraneaufanya mambo yaklakini pia changamoto nyingine ambayo akajitokeza hapa ni pale ambapo mtu anakua anajilinganisha na watu wengine au mwenzi anamlinganisha mwenzi wake na, na, na watu wengine e, kwa mfano labda nazakasema mbona wewe aufauao iakua ni changamoto kwa mwenzi huyu ambaye yupo katika halioainiaktiu hey, e, labda kupitia mitandao ameona katika mitandao au ameona tu watu katika jamii kwamba familia fulani wanafanya jambo hii na hii na hii hasa mbona sisi hatufanyi mbona sisi tuko hivi hasa katika hali ya kujilinganisha inaweza kapelekea mtu huyu kukosa uwezo wake wa kuweza kujiamini kwaho ni vizuri tambua mambo haya kwamba ni changamoto ambayo inaweza katupelekea sisi wanandoa au wewe mwanandoa kuingia katika changamoto hiyo lakini pia kitu kingine ambacho aa kama ni changamoto katika ndoa ni ile hali ya ubaguzi kwamba mmoja kati ya wenzi hawa sasa anakuwa na ubaguzi kwamba labda anapenda tu baadhi ya ndugu wengine hawapendi kwa mfano labda baba wa familia anampenda mke wake tu lakini hapendi ndugu wa mke wake au mama wa familia anampenda mme wake na hapendi ndugu wa mume wake kani changamotokapeekea oma yupo pa ka maslaya kwakati mwingineka ni changamoto ambayo kafanya wenaicangamoto ingine i maaa yai pale ambapo nakuta mmoja kati ya wenzi hawa labda anatumia vilevi vya aina yoyote ile au madawa inaeza kampelekea wakati mwingine kufanya vitendo ambavo vavikamfanya huyu mtu sasa hali yake yakujlabda amemsema maneno mabaya au amefanya vitendo vyakuaiweni vya mwingineazakaanapata hali ambayo mbaopelekea kuto, kuto kujiamini katika wanandoa au wenzi ni dharau eh, maneno ya kejeli maneno yakebehi kwamba mtu menyee labda kamfano mtu mwenyewe umekaa atuhakuna jambo lolotalofayaaaaumeamwanaumesuuaiashindakutambua amaa huani binadamu namwambia maneno yakejei eh, au mwanamke gani eh, umekaa kaa tu bonge, bonge umekaa hivo E, unanenepeana tu umekaka mndani kwaajii haufany shuguli yote kua tukunenepeana wko amenzi wako sasabaada yakua mmekaa labda mda fulani unaweza kuona ile thamani yake unamshushaamahua e, kupelekea wewe wewe unaefanyiwa tukio hilo kujiona hauwezi tena kujiamini au hauna uwezo wa kufanya jambo lolote ambaohafanikiwa lakini pia jambo jingine ambaoakapelekea mwenzi au mwanandoa kuweza kushindwa kujiamini ni pale ambapo mtu unaku nakutana na changamoto za kisikolojia kaawasiwasiuushdwakujiamini eh? mtu, eh? mtu ana msongo wa mawazo kwaho akikaa hivi akianza kufikiria mambo yake ama ya labda mambo hayaendi yamekwama kina nini kikazi labda mambo hayaendi kijamii labda ushirikiano waajamii pia kuna changamoto ayu mambo pia anaweza akamfanya mtu huyu aweze kukosa ile hali ya kujiamini kwa mambo hayo yanampelekea anaingia mpaka ndani ya ndoa yake Yeah. kwamba anamwandisha eo anayoishi labda na mwenzi wake pia ni maisha ambayo ni ya wasiwasi kila siku kunakuwa kuna, kuna changamoto avisababishi labda nzekaa nasababishwa na maisha ambayo labda mwenzi wake anamsababishia kwa kuishi maisha ya, ya, ya ubabe yeah. ya kumtawala zaidi mwenzi wake kwa hiyo mwenzi huyu atakuwa na mazingira ambayo yanamfanya aweze kuwa na hali ya kutokujiamini lakini pia hali nyingine kapelekea maisha ya ojaaammtukamiushmaisayakasmaisha e, a ukatmafanya ukatii mara kwa mara maammanshaamba khisi wandomaumia mwili wako kupigwa pia labda kugwaufaaaialadataukati mwingine wowote ambao ambaounaweza kutokea kwa aina yoyote ile asaunapelekea u naujiona kama vile umekosa thamani auwezi kuweza kufanya jambo lolote na kama ambavyo nimezungumza hapo awali kwamba unakuwa unaishi maisha ya wasiwasi hofu eh, inakuwa imetawala zaidi unakuwa unaishi maisha ya unyonge kufanya jambo lolote ni hali ambayo ambao eakakupelekea wewe kuweza kushindwa kujiamini una, una, lakini pia jambo jingine ambayo zakapelekea wanandoa au mwanandoa kushindwa kujiamini ni kuishi maisha ya usili pala ambapo mwenzi wako anashindwa kuwa mwazi na mipango au eh, mambo ambayo mmejiwekea mmejiwekea mambo fulani hivi labda mtakiwa amzungumze mambo kifamilia na nini lakini unakuta mwenzi wako labda ni msiri ataki kuzungumza mambo hayo sasa wewe nazokaa unapata wasiwasi wasi na eh. kwamba tunaishi vipi kama wanandoa lakini mwenzangu hawezi kuniambia mambo fulani fulani hiyo hali pia nizakakupelekea wewe kuweza kushindwa kujiamini <muchos> ilzaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizyaesojt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania a hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana ninapotoka studio ninapenda ni na wimbo kutoka kwao temeke sda kwaya na wimbo unaosema usiku mtulivu amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi kizuri cha ijali ya afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi barikiwa na matangazo yetu I, u, si, vu, si, cum, cio, Who live you? Qua aibu, a capigua, a deixem thank yeah. you yeah.