unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr inayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 2ha hii leo msikilizaji ungana nami kupitia rock fm na bila kusahau ming fm kumbuka mtandao wetu ni g jina langu ni kibaga mwaipaja basi hii leo msikilizaji tutakuwa na vipindi viwili kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali afya ya yako na hapa tutapata wa kuwa naye d joshua abayo pamoja naye d sesilia ligogo ambaye yeye ni mkurugenzi wa idara hii ya afya katika jimbo la mashariki kati mwa tanzania na hapa watakuja kwako na mada unaosema uchovu ikiwa ni katika sehemu ya tatu lakini katika kipindi cha pili ni kipindi cha siri za ushindi hapa tunapata wasa wa naye mabushi dikson machilu ambaye yeye ni mtaalamu wa masuala ya hesabu na hapa tunakuja kwako na madi unayosema siri ya kupenda somo la hesabu ikiwa ni sehemu ya pili mara nyingi tumekuwa tukikimbia somo hili lakini basi tupate mbinu mbalimbali mbali za kuweza kulipenda somo la hesabu kutoka kwake mwalimu mabushi dikson machilu na njimbo, kwa njia ya nyimbo msikilizaji utakuwa nao waimbaji wa the harmony wanakuambia yuko upande wako wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa dodoma adventist dodomaioas wao wanakuja kwako na wimbo wunaosema wimbo wa sifa wimbo sifamomzuri uloandaliwa ulo nafsi yako na nakuburudisha moyo wako sikiliza wakos kwa kuanza hawapa the harmony wimbo yuka upande wakoeumeshagaw tokwa machozi ulipanga mambo hayajatoke nikkaribishe kuweza kumtegea sikio daktari joshua abayo pamoja naye daktari sesili ligogo katika sehemu ya tatu ya mado unaosema uchovu ikiwa ni katika kipindi cha ijali afya yako ndiyo tutaelezea jinsi gani ya kujikinga na labda huenda ikawa pia ni matibabu ndiyo. ya changamoto yeah. hii ya yab ya au changamoto ya, ku, ya kuchoka na kuwa na uchovu anasema jinsi ya kufanya uh, jinsi ya wewe kuweza kushughulikia changamoto wazungu wameweka wa kuna kuna herufi hara tatu wanazita th hara mm. eh, zinaweza zsitafsirike vizuri sana kwa kiswahili kwenye upande wa ra lakini waingereza wameziweka kwenye herufi tatu tau ya kwanza ya pili reverse ya tatu re- resilience e, ara ya kwanza maanaake tambua, tambua mm. tatizo eh. na uangalie zile dalili tumezisema tumezisemashnza kuona tu unajisikia kuchokachoka unakosa amu ya kazi unakuja unajisikia tu kusinzia sinzia kazinajisikiatu kusinziasinzia one mm, mm, ongeni naye eh, kama ni kiongozi kazini uwe na jicho la tatu tunasema mm-hmm. la kuangalia wafanyakazi wako utambue eh, na kama kuna changamoto yoyote ongeeni na mfanyakazi wa aina hiyo ili kuweza kumwepusha asija akatokomea mpaka akapata athari mbao tumezisema hiyoara yeah. ya pili tumesema badilisha reverse mm. kama kuna uwezekano badiisha yale madhara ambayo yapo kama una kazi mlindikano wa, wa kazi ambazo hazina mm. ratiba mm. ratiba zako vizuri Uwe very smart maalumpanatb e, inasaidia sana kutoa uchovu na ule msongamano wa mambo ambayo kuwa mvumilivu unajua mm. kuna watu wengi ambao wana, wana matarajio makubwa sana kuliko uhalisia mm. kuwa mvumilivu wanasema hata rumi haikujengwa ndani ya siku moja vitu vinajengwa taratibu kwa uvimilivu kipato kidogo ambacho unakipata kama unaweza ukakipangia bajeti vizuri na kanuni nzuri kinaweza kikazalisha kipato kingine na maisha ya kawa mazuri sana jambo lingine kwenye kenye kuwa makini na hisia za mtu mwingine kujali hisia za mtu mwingine kwa sababu wakati mwingine tumeona kwamba mtu anakuwa tu anakasirika haraka mm-hmm. eh? kwa sababu ya kukosa hiyo anakasirika haraka mwisho wa siku kumbe lakini angevumilia mambo yasingekwenda kwenda kiasi ya hicho mm-hmm. kwa hiyo vile ambavyo nataka wewe mwenzako kama unataka usiumizwe kihisia usiumizekihisisimumize na mwenzako sasa labda daktari unajua hizi tumezichambua jinsi ya kujikinga na matibabu naomba unaweza ukatuambia jinsi gani mtu anaweza kutumia kwa undani hizi kanuni zetu tatu mm-hmm. yeah tumeona hizo kanuni tatu r kwamba tu yani kwanza tu, tu, tu, tutambue kwanza tatizo. Mm-hmm. Okay. Tutambue kwanza tutambue tutambue tatizo mwisho siku resilience mm-hmm. sasa ni jinsi gani tunaweza kwenda katika hiyo jambo la umeshaona namna hali ya namna hiyo geuka kwa watu wengine mm-hmm. geuka kwa watu wengine namaanisha nini shia na watu wengine binadam sisi ukisiw eh okisiwa e, e, si ongea na watu na wengine talk. talk to others mm. ongea kile ambacho kina, kina kusibu, mm. kina kusibu. Mm. lakini pia kingine tengeneza marafiki mule kazini eh? bsoo eh? mm. so, tu unajitenga wamesema jamani kuna kuna bonanza nenda jamani mm, si kuna hiki jichanganye lakini kingine kati mwingine jiepushe na wale watu nye, wenye wenye mm. wenyewenyemambotazamo hasi, hasi. hasi kwenye mm. maisha yako yeah. kwa sababu watu e, mm, yani, kwa wa hivyo eh, eh. wale watu wenye mitazamo hasi unataka kufanya jambo fulani unataka un, mm. un, un, unatia juhudi katika jambo fulani anakukatisha pia kingine jifunze mm. kutoa Power of giving wasaidie wasaidie watu Wasaidia watu kwenye wasadwatabisaile furaha yake itakurudia itakurudiaurudia mara zaidi ya vile ambavyo kwa... power of giving lakini kitu kingine ambacho tunaweza tukakitumia maishani tunataka kuongelea kwa upande wa kazi Refram the way you look at work Yeah. Yeah. badilisha mchezamo ya yani, yeah, hey. yes. yeah. kwa, kwa namna hiyo kwo mm-hmm. apo tunamaanisha nini mm. kafuta mlingano wa maisha na kazi Sawa. muda wa kazi ukifika umemaliza kazi toka mpaka saa usiku, wewe, zoku, yeah. wame toka saa wametoka tokanampaa sa stosaa sana taonenfanya kautaonekana unashida kwenye yeah. <laughs> afya ya akili Mm. shida mm. lakini kingine kama ambavyo ambayo hapo mwanzo tengeneza mm. tengeneza marafiki kazini. Tengeneza marafiki kazini wenye uh, nao watu watu vizuri Eyo, mtu fulani fulani anafanya muulize kazi kwa wakati Dio. uliza mm. kuna letu mm. tunashindwa kupongeza ukipongeza yeah, that... bora unafanya tengenezamarafiki kaznitegenezamaaikiwnye tahawaza aanaaananye jifunze hmm. kwa waliofanikiwa wanasema jifunze hmm. kwa waliofanikiwa hmm. lakini kingine tunaongelea habari ya priorities priorities hmm. nini ufanye na wakati gani Dio. kitu gani kinahitaji gan yani kitu gani kinata kianze kifuate kiti hivyo hiyo itakusaidia sana kwa upande wa kazi ah, tumeongea pia tume tumegusia pia kuna iki kipengele japo tumegusia kwenye kipengele priorities mm. angalia tena mm. kao utathmini eh, vipaumbele vyako mm. halafu kishaweka vipaumbele vyako weka mipaka mm. nmskilizaji na naamini ya kwamba wamejifunza mengi kupitia kipindi hiki na huu ni wasaa wa kuweza kutigia sikio kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi na huyu hapa mabushi diksoni machilo pamoja nami kibaga mwaipaja tukiangazia siri ya kupenda somo la hesabu na hii ni sehemu ya pili yani yeah. kuna watu fulani n yani wamechaguliwa kufanya hivyo mm. nyinyi wengine mnabaki mch, infira, sisi, tutaweza hizo hizo ni za wakina flani. Mm, flani. Ehe. za wakina fulani kwa hiyo mkisha mtoto akishaweka ile kwamba hiyo ni mm. fulani anakata kabisa kufanya nini kujifunza lakini walimu watakavokuwa na urafiki na kuwavuta mm. wale walewatotoaweafaumbe mm. inawezekana na mimi kufanya kitu mm-hmm. kama hiki basi nao wanakuwa wana kwa hiyo kwa katika ile revo ya juu mm-hmm. nilipata walimu ambao walikuwa wako ni kama marafiki zangu n yani yeah. sio ni zaidi ya mwalimu ni rafiki ambaye mnakaa mnajadili mnafanya anakuachia majukumu yake nikajikuta nimependa kuliko kawaida hata muda wote mimi najisikia nizi- nizifanye tu <laughs> na utakapokuwa unazifanya mara nyingi ndio kwako kitu kinakuwa rahisi kabisa wazungu wanasema practice makes perfect wow. e, kwako kwa oh. toka wakati yani, uh. <laughs> unajua kuna watu wanafikiria ukishakuwa mwalimu ndo unajua kila kitu kweli kweli kabisa kituio kama mtu hakuwa mzuri kwenye hesabu alivyokuwa yeye katika levo ile mm-hmm. hata akienda kusomea ualimu hakuna kinachoongezeka darasa darasa lakini kwenye ma Hmm. anatakiwa wewe mzuri kama alivyokuwa kule <laughs> so, kumbe moja kati ya sababu zinazofanya wanafunzi waweze kuwa vibaya pengine nitumie lugha hiyo kwenye upande wa masomo ya hesabu hmm. ni zile adhabu ambazo walimu wanazitoa kwa kushindwa kwa watoto kufanya vizuri hiyo hmm. ni azabu, moja kati ya sababu adhabu kali ysabadabkali hmm. ambazo na muda mwingine kukosa kuwa encourage kwamba mm. you can do it unajua mm. kila mtu anapenda kusifiwa bwana uh-huh. <laughs> <laughs> kusema kweli kila mtu anapenda kusi kwahiyo nilioka nafanya vizuri kidogo ah, mm. niko kwenye sabini ah, umeenda mm. kwenye themanini tisini nikabakia huko ah, umbe, it is kumbei mm-hmm. sasa vipi wale naona walanaona ah, mbona mm-hmm wale man leo na namimi nafanya tu kirahisi kumbe na mimi ikiweza kuwa kwamba katika kundi lile kwa hiyo kumbe sawa hapo lakini wahoumbeasaam wanasema okay lakiniaatenetegenezwaila namna ya kuwatengeneza ndo pengine hatujui hatujui labda kwa sababu ya mifumo yetu au mm. sijui ni nini haitupi fursa ya kuwatengeneza uliwahi kuwa na mwanafunzi ambaye amekusumbua kiasi kwamba ya yakawa sasa ni mtu ambaye unataka kuonyesha kwamba na mimi naweza nkawa zaidi yako kipindi chote cha kusoma kuanzia shule ya msingi mpaka hapo olevo kabla ujazifahamu vizuri kama ulivosema mwenyewe kwamba form five na a nikaona kama nini tu hapo hapana hapoamimi wala nilikuwa sifanyi kwa ushindani mimi mm. nafanya tu ninachokijua <laughs> kwa sababu <laughs> eh. ninakipenda na kwa mfano form fom uh-huh. na fom mm-hmm. pamoja ni mimi, ulikua ni watu kama wawili mmoja hapo mtu ambaye kufanya kitu kinaitwa okay. zile mm. kuna ya mojaao nikiwamtu mbae ukufana kia watu wayaatua masomo wanaochkaa sayani kumbe wao ndo walikuwa wanapata yes. zaidi kuhusu mm-hmm. mm-hmm. na mm-hmm. mm-hmm. kwa huyu <laughs> ni na na lakini lakini masomo haya anafanya vizuri kwangu naona naona kama tu tu tu hata hata hiyo hiyo sasa unakuta mtu kule mimi <laughs> naona tu, kitu cha kawaida i nayo mm-hmm. no nzuri mm-hmm. lakini pia tufahamu na tunajua kwamba watu wengi ambao wako vizuri kwenye mambo ya mahesabu huwa mm-hmm. mara nyingi awaendi hizi uh, combination za biashara na tfam, kwa nini kwaninilichagua kwenda huko ulitamani tupate picha gani nyumbani nyumbani watu baba ye ni, ni profession <laughs> naye uh-huh. naye tukimwangalia akaenda huko huko alisoma alisoma of education and commerce na advance kabisa a hiyo vitu ambavyo vilikuwa vimetuzunguka nyumbani vitabu vingi ni vya mm. biashara kigeka <laughs> huku mafrenkd si nini commerce <laughs> Kwayo, kalibu, kwa hiyo kitu kilichokuwa karibu sisi ikuwa tunaona ni biashara tu labda pengine mm. ingekuwa tofauti na waliotutangulia nyumbani mm. pengine labda tungeptepti kitu kingine kinginekwao hicho ndo kitu, kitu kilichokuwa karibu ndomana tunasema mazingira karibu huwa mm. huanana waathiri watu katika mwelekeo wa vitu vyengi nataka kukuuliza umefanya vizuri kwasabbu kweli inawezekana kwamba kila ambacho mzazi wako anakifanya sehemu kubwa mtoto anaweza kakifanya kwa mm. kama baba alichemsha hey, hey. uwezekano pia wa mtoto kufanya vibaya ni mkubwa ila kama alifanya yeah. vizuri na mtoto yeah. katika wakati mzuri kufanya vizuri mm. mabushi nafurahia hiyo kwa sababu, kwa sababu maelezo yako natupa picha mtotoaa mm. na mm. uh, akini pia sisi kama watu ambao tunaona hesabu kama mlima lakini wakati unasema sio mlima mm. tufahamu sasa wewe umesema ulipata fursa ya kuwa unawafundisha na wenzako mm. e, kuna wale ambao wanaona kwamba w uko masomo ya biashara lakini kufanya vizuri vizuri unafanya vizu kuliko mm. ambao wako mm. niambie unahisi uimara wako wakuwa vizuri kwenye masomo haya ya hesabu mm. unaletwa na nini hasa <laughs> sasa sijui ni kwamba ni nibon lakini mm-hmm. sijajua sasa kuwa vizuri sasa wakati labda tuna- tunasoma kitu kimoja kupenda hilo somo kufanya mazoezi mara mm. nyingi kwangu mimi hesabu haikuwa kwenye ratiba ya kusoma yani, atibnmansanti yeah. ratiba ya masomo yotafany ha unafanyaje naposoma somo langu lingine lolote mm. ule muda naopumzika na, na hyo masomo mengine ninakufanya tu hesau hesau asom <laughs> unasomaje hesabu mm-hmm. inatakiwa ifanyeunafanyanfannamahali flan umekwama ume hiyo kipengele ichohusika basi ndo unarudi kukipitia hivi kile fom lake wanasemaji unarudi kuifanyia kazi sasa kwenye hayo maswali husika mm-hmm. saiukishaifanya so, sasa unasoma nini wakati hicho kitu tayari umeshakijua <laughs> <laughs> hivi unajua wee ni mwalimu umesema hey. kabisa kuna hey. walimu wanafundisha masomo ya design hiyo hiyo na kuna wanafunzi ambao wanajua zaidi ya mwalimu hivi unakubali au Una nakubali Una yna hii ni awr redio adventista olimwenguni awr la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi ni kushukuru sana wewe ambao ulipata wasawa kuwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho kumbuka kesho ni biblia ya kujibu naamini tutaweza kupata majibu ya maswali yetu napotoka pa studio endelea kubarikiwa na waimbaji wa dodoma adventist wanakuambia wimbo wa sifa kwa heri mskilizaji see you 祖国。 ltkuzcen lakat ya yaoety