unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena njnakuj yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wad 29 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini lakini pia waweza kutusikiliza kupitia kisima fm roc fm na ming star radio lakini pia waweza kutusikiliza kupitia wwwawr uhali gani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu ungana nami mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki jina langu habi machilumshana basi kabla hatujaanza kipindi cha mafundisho makuu ninapenda nikupatie fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao mwenge sda kway wimbo unaosema lipo wimbi na mara baada ya hapo tutapata kumsikiliza mchungaji josefu chengula katika kipindi cha mafundisho makuu Yeah, tofauti wazi lakini muda utatapofika chochacu wakipine matutu Go yet to ketimiza badilike tuwenganotufunwe pamoja ngano iki ishakoma itajicengana maug namaguguyatachoma moto asanteni sana asanteni sana mwenge sda kwaya na wimbo wenu huu nzuri na hivyo basi karibu katika kipindi cha mafundisho makuu ambapo leo tutakuwa na somo linalozungumzia roho mtakatifu barikiwa pamoja nasi katika kipindi hiki pendwa msikilizaji wangu na kusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji joseph chengula karibu katika somo na katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la veti wa sabato tunazoamini leo tunajifunza juu ya imani ya msingi ya tano tunayoamini kanisa la udvent wa sabato imani ya msingi ambayo tunajifunza leo ni imani kuhusu mungu roho mtakatifu hebu tuombe pamoja mpendwwa msikilizaji wangu tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni baba mungu nayetupenda jina lako litukuzwe milele na milele asante kutupatia nafasi katika siku ya leo mimi pamoja na msikilizaji wangu mpendwa ili tujifunze mausiya yako ili tuweze kujiandaa kwa ajili ya wokovu wa milele tunaamini utakuwa pamoja nasi maana tunaomba na kushukuru kupitia jina la yesu amen karibu katika somo letu la leo mungu roho mtakatifu kama mbavyo tumeendelea katika mfululizo huu kwamba tunaposema mungu tunazungumzia nafsi tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu na sasa katika somo letu la leo tunaangalia mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu wa milele huyu roho mtakatifu ni wa milele na yeye ni wa milele kama yesu alivyo wamilele kama mungu baba alivyo wa milele na nafsi zizote tatu ziko sawa hakuna ayinayu zidi nyingine zote ziko sawa mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu nafsi izi zote ziko sawa mungu roho mtakatifu wa milele alishiliki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kufanyika mwili na ukombozi yeye ni nafsi sawa na alivyo baba na mwana yeye wana awandishi wa maandiko aliyajaza uwezo maisha ya kristo uwavuta na kuwasadikisha wanadamu wanaohitikia mwito wanapoitwa na mungu na huwafanya upya na kuwabadilisha ili waweze kuwa katika mfano wa mungu akiwa ametumwa na baba na mwana ili daima awe na watoto wake hutoa karama za roho kwa kanisa hulipatia kanisa uwezo wa kumshuhudia kristo na huongoza na kuwatia watu katika ukweli sawasawa sawa na maandiko matakatifu huwo ndi msingi mkubwa tunapoangalia bali ya mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu ni muumbaji mungu roho mtakatifu ni mwalimu mungu roho mtakatifu ana mwanadamu aachane na dhambi mungu roho mtakatifu anatuongoza pia hata tunaposoma neno la mungu tuweze kulihelewa kama mungu alivyokusudia liweze kuwafikia watu roho mtakatifu anatuelekeza roho mtakatifu anatuombea tunapoomba wakati mwingine vizuri roho mtakatifu anaomba kwa kuugua roho mtakatifu tunarudi pale pale katika mwanzo sura ya wa mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani nini kwa sababu tayari tunaona hapa kuna nafsi tatu tunaona kuna nafsi tatu za milele mwanzo sura ya kwanza msitari wa pili nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso, ya u, uso wa maji msitari wa hita mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitamba acho juu ya nchi mwanzo sura ya s mstari wa tatu bwana akasema roho yangu haitashindana na mwanadamu milele kwa kuwa yeye naye ni nyama basi siku zake zitakuwa miaka mia na ishirini hapa mwanzo sura ya sita tunajifunza habari ya kipindi hiki cha nuhu maovu yalipozidi duniani mungu akasema hawezi kushindana na mwanadamu aliye muumba ambaye ni nyama na siku zake zitapunguzwa kwanza mungu alipoumba mwanadamu alikusudia mwanadamu aishi milele bila kuonja dhambi e, bila alikusudia mwanadamu kiwa hataonja dhambi katika maisha yake aishi milele bila kuumwa bila kupata shida yoyote lakini dhambi imesababisha mateso na shida mbalimbali hapa duniani luka sura ya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu roho mtakatifu alimjia mariamu aliyemzaa yesu kwa uwezo wa roho mtakatifu ndio tumesema hiye inaitwa prototosi katika lugha ya kiyunani kuonyesha kwamba yesu anazaliwa tu katika mwili lakini alisha kuwepo mwili akakaa kwetu akazaliwa kama mwanadamu akalia kama tunavyolia akaumwa na njaa kama tunavyoumwa na njaa kwa sababu aliamua kuacha uungu asilimia 1 mbinguni na akaja duniani akaishi kama mwanadamu asilimia 1 kama ni majaribu aliyapata kama tunavyoapata leo luka sura ya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakuujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu luka sura ya roho wa bwana yuju yangu kwa maana amenitiya mafuta kuwahubiri masikini habari njema amenituma kuwatangaziya wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuwona tena kuwaacha hulu waliosetwap anasema maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu roho mtakatifu aliwavuvia waandishi wa biblia kwa nini cha kuandika nini waandike kwa sababu mungu aliwachagua watu kama tulivyojifunza ah, imani ya msingi ya kwanza kuhusu maandiko matakatifu hawakuandika kwa akili zao za kibinadamu lakini waliandika kwa uwezo wa roho mtakatifu mungu akituma roho mtakatifu waandisho hawa wakaandika wa sura ya mstari wa na wane. basi ndugu zangu kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu mstari basi pana tofauti za karama bali roho ni yeye yule roho mtakatifu pia ndiye anafanya kazi ya kugawa karama karama mbalimbali watu wanapaaupewa karama karama ya kuubili karama ya walimu karama uimbaji karama za miujiza karama mbalimbali roho mtakatifu ndiye hutenda kazi kama hizi yohana sura ya mstari wa hadi yoan nami nitamwomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akaye nanyi hata milele ndiye roho wa kweli ambaye ulimwengu hawezi kumpokea kwa kuwa haumuoni wala haumtambui bali ninyi mnamtambua maana anakaa kwenu naye atakuwa ndani yenu sitawaacha ninyi yatima naja na kwenu wanafunzi wa yesu walikuwa pamoja na yesu kwa takribani miaka hii mitatu na nusu lakini yesu muda ulifika akasema nitawaacha nitaondoka na kwenda kwa baba lakini wanafunzi wa yesu wakasema sasa tatuwacha pekeetu utatuwachaje ye. yesu akasema sitawaacha ninyi yatima nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akae nanyi hata milele nashangaa watu mtu anaamua kusema roho mtakatifu hawezi kumtambua kupitia maandiko matakatifu lakini maandiko matakatifu yanatukumbusha kwamba yesu anapoondoka anamwacha roho mtakatifu ili akae nasi hata milele ili akae nanyi hata milele ndiye roho wakweli, wa kweli ambayo ulimwengu hawezi kumpokea leo kuna watu anamkataa roho mtakatifu ilishatabiliwa unatimiza unabii ikiwa una roho mtakatifu unatimiza unabii kwamba ulimwengu hautampokea na ulimwengu unakaliwa na watu ambao ni mimi nawewe kwao mtu akiamua kumkataa roho mtakatifu amemkataa mungu maana mungu ana nafsi tatu za milele nasi ya kwanza hadi ya tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu sura ya wa anasema lakini ajapo, huyo msaidizi nitakayewapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokae kwa baba yeye kumbuka roho mtakatifu anatoka kwa baba yani kwa mungu baba kwaiyo mungu baba ana nafsi zote ziko pale mungu baba, mungu mwana, mungu baba mwana roho mtakatifu atanishuhudia atanishuhudia neno narudia tena hii yohana uaaaaayoaa lakini ajapo huyo msaidizi nitakayewapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokayi kwa baba yeye atanishuhudia bwana yesu asifio sana roho mtakatifu yuko nasi anatusaidia hatuko peke yetu tena yesu akasema sitawacha ninyi yatima anaja kwenu nami nitamwomba baba ili awape msaidizi atakayekaa pamoja nanyi siku zote ani ndiye roho wa kweli yohana mstari wa hadi anasema katika biblia lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza auatiye kwenye kweli yote unajua mpendo wa msikilizaji wangu unaweza ukawa katika kweli lakini haujawa katika kweli yote roho mtakatifu anafanya kazi ya kutusadikisha kwenye kweli yote katika kweli yote anaendelea kusema kwa maana kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake kumbe umberoho mtakatifu anatupasha habari hata mambo yajayo ndio maana leo hii tunajua kuna hukumu mbele yetu roho mtakatifu anatujulisha ili ili tuweze tuweze kutambua na mtakatifu anatukumbusha yale ambayo tutahukumiwa yeye atanitukuza mimi katifa, ata mimi huyo roho mtakatifu atanitukuza kwa kuwa katika mimiaaaayalio yangu na kuwapasha habari na yote aliyonayo baba ni yangu na na hivyo nalisema ya kwamba atatua katika yalio yangu asaaaaaaalo habari huyu ni roho mtakatifu mpendwa msikilizaji wangu kama tulivyoona mwanzo kabisa kwamba mungu roho mtakatifu ni wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kwa roho mtakatifu kuwepo uumbaji unafanyika roho mtakatifu yupo ulimwengu nafanyika yesu yupo ulimwengu nafanyika mungu baba yupo nafsi tatu za milele zote zipo Hilo neno halipingiki kabisa bibilia inafunua kuwa roho mtakatifu ni nafsi na sio nguvu kama wengine wanavyosema nguvu na wengine wanatumia hilo neno kwamba ni nguvu tu lakini roho mtakatifu ni nguvu lakini nafsi nafsi ni hatuwezi kuishia roho mtakatifu ni nguvu tu peke yake roho mtakatifu ni nafsi ambayo ndani yake kuna nguvu ya kufanya kazi kauli kama vile ilimpendeza roho mtakatifu nasisi matendo ya mitume imempendeza roho mtakatifu na sisi hii kuonyesha kwamba roho mtakatifu anafanya kazi pamoja na sisi katika maisha yetu hufunua kuwa waumini walimuona roho mtakatifu kama nafsi kristo pia anazungumzia kama nafsi nasi, nasi ilivyo huru na kamili yeye ata nitukuza mimi alisema yesu kwa kuwa atatoa katika yaliyo yangu na kuwapasha habari yohana mstari wa maandiko yanamtaja mungu wa utatu mungu wa utatu yanamwelezea yanamwelezea roho mtakatifu kama nafsi kama nafsi Matayo, sura na 8, wapiri, sura mstari mstari wa wa wa wa ya roho mtakatifu ana nasi anashindana mwanzo sura ya sita mstari wa tatu anafundisha uyu roh mtakatifu ni mwalimu luka sura ya mstari wa mwalimuus roho mtakatifu anasadikisha katika yohana ya mstari wa suraataa roho mtakatifu anaelekeza maswala ya kanisa nini ninini chakufanyamatendo sura wa ulestara roho mtakatifu anasaidiya na kutuhombeya roho mtakatifu anasaidia na kutuombea warumi sura ya nane msari wa ishirin na sita roho anatuombea kwa sauti ya kuugua hatujui tuombalo tunababaika tu kama hatujaomba vizuri roho mtakatifu anatuombea warumi nane mstari wa ishirin na sita lakini roh mtakatifu anavuvia anavuvia anavuvikama al, alivyowavuvia waandishi mbalimbali katika biblia waandishi wale 40 walioandika biblia petro sura, kwanza, wa bibliapetro wap su a z msta21 msikilizaji inawezekana kabisa kawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi ytna yes, so hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kia hapo sina laziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hi ya leo nikutakie amani yabwanaedacna wimbo kutoka kwao majengo yutkway a anapatikana mkoani morogoro na wimbo unaosema uniongozamabaduuamojwamba kesho taeo kiindi cha muzikina wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja jinalanguha 왕국을 타고 난리야, 너니, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤이, 밤 Ta prenda quisami Ta wala Takwinda gi somi to O o me, o my, oh, oh,